หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ  (อ่าน 113360 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เฮ้อ...ทำสงครามกันอยู่ไม่กี่คน ก็ลากคนอื่นเข้ามา  ปากบอกว่าอย่าเหมารวมให้เรียกเป็นรายบุคลไปเลย สุดท้ายตัวเองก็เหมารวมไปเสียเอง ธาตุไฟเข้าแทรกหรือไง   ผมเป็นเด็กโตะหินทับอะ จะให้ผมยอมรับอะไร งง ไม่เข้าใจ ผมคิดว่าไม่ได้ไปทำอะไรนะ
ป่าวครับจริงๆมันไม่มีอะไรหรอกครับ

แค่อยากให้รู้ว่าถ้าผมทำแบบที่ kyo ทำบ้างก็ไม่มีคนชอบเหมือนกันใช่มั๊ย ที่แบบตั้งกระทู้เหมารวมผู้อื่นน่ะ

ฉะนั้นใจเขาใจเราครับ ถ้าคิดจะทดสอบผู้อื่นให้ใช้วิธีที่ดีกว่านี้

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=4842.45

เรื่องมันมาจากกระทู้นี้ครับ

เดี๋ยวก่อนนะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านกระทู้ ผมก็เลยไม่เข้าใจว่า กระทู้นี้เขาไปทำกระทบกะทั่งใครตรงไหนหรอครับ คุณต้องอธิบายให้ผมเข้าใจนะ ผมจะได้ไปอธิบายให้คุณเคียวเขาเข้าใจ จะได้ลดราวาศอกกันมั่ง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

mint1458

• บุคคลทั่วไป
เฮ้อ...ทำสงครามกันอยู่ไม่กี่คน ก็ลากคนอื่นเข้ามา  ปากบอกว่าอย่าเหมารวมให้เรียกเป็นรายบุคลไปเลย สุดท้ายตัวเองก็เหมารวมไปเสียเอง ธาตุไฟเข้าแทรกหรือไง   ผมเป็นเด็กโตะหินทับอะ จะให้ผมยอมรับอะไร งง ไม่เข้าใจ ผมคิดว่าไม่ได้ไปทำอะไรนะ
ป่าวครับจริงๆมันไม่มีอะไรหรอกครับ

แค่อยากให้รู้ว่าถ้าผมทำแบบที่ kyo ทำบ้างก็ไม่มีคนชอบเหมือนกันใช่มั๊ย ที่แบบตั้งกระทู้เหมารวมผู้อื่นน่ะ

ฉะนั้นใจเขาใจเราครับ ถ้าคิดจะทดสอบผู้อื่นให้ใช้วิธีที่ดีกว่านี้

เดี๋ยวก่อนนะครับ ผมไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านกระทู้ ผมก็เลยไม่เข้าใจว่า กระทู้นี้เขาไปทำกระทบกะทั่งใครตรงไหนหรอครับ คุณต้องอธิบายให้ผมเข้าใจนะ ผมจะได้ไปอธิบายให้คุณเคียวเขาเข้าใจ จะได้ลดราวาศอกกันมั่ง
คือเขาเหน็บsuttkonชายน้อยแล้วก็เฮฟ ขอร้องละช่วยเกลี้ยกล่อมหน่อยเถอะ บอร์ดชักไม่น่าอยู่ขึ้นทุกวัน

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=4842.45

ในความเป็นจริงแล้วคุณควรไปทะเลาะกันที่กระทู้ต้นเหตุนะครับ เอาให้เรื่องมันจบๆตรงนั้นไปเลย ไม่ควรจะแพร่ลามไปยังกระทู้อื่นที่มันไม่เกี่ยว เดี๋ยวมันจะกลายเป็นโรคระบาดไป สงครามก็ไม่มีวันยุติ กระทู้ไหนๆที่เป็นกระทู้ดีๆก็กลายเป็นกระทู้ที่เอามาทะเลาะกันไปเสียหมด เอางี้ไหมครับ เดี๋ยวผมตั้งกระทู้ให้เอาไว้ทะเลาะกันกระทู้หนึ่ง แล้วคุณก็ประทะคารมกันเต็มที่ ผมจะ PM ไปบอก F4 ว่าอย่าลบกระทู้นี้เลย เอาไว้ให้เขาทะเลาะกัน ส่วนผู้ชมใครอยากชม อยากเข้าไปดู หรืออยากจะเข้าไปร่วมมันส์ด้วยก็ตามแต่ ใครไม่อยากเข้าไปก็จะได้รู้เลยว่านี้กระทู้สงครามจะได้ไม่เข้าไป  ส่วนพวกคุณคนที่ทะเลาะกันก็ห้ามมาทะเลาะกันนอกกระทู้อื่น เอาแบบผู้ใหญ่งะ แบ่งแยกเป็นงะ จะได้ไม่เดือดร้อนคนอื่น ดีไหมครับ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-

ในความเป็นจริงแล้วคุณควรไปทะเลาะกันที่กระทู้ต้นเหตุนะครับ เอาให้เรื่องมันจบๆตรงนั้นไปเลย ไม่ควรจะแพร่ลามไปยังกระทู้อื่นที่มันไม่เกี่ยว เดี๋ยวมันจะกลายเป็นโรคระบาดไป สงครามก็ไม่มีวันยุติ กระทู้ไหนๆที่เป็นกระทู้ดีๆก็กลายเป็นกระทู้ที่เอามาทะเลาะกันไปเสียหมด เอางี้ไหมครับ เดี๋ยวผมตั้งกระทู้ให้เอาไว้ทะเลาะกันกระทู้หนึ่ง แล้วคุณก็ประทะคารมกันเต็มที่ ผมจะ PM ไปบอก F4 ว่าอย่าลบกระทู้นี้เลย เอาไว้ให้เขาทะเลาะกัน ส่วนผู้ชมใครอยากชม อยากเข้าไปดู หรืออยากจะเข้าไปร่วมมันส์ด้วยก็ตามแต่ ใครไม่อยากเข้าไปก็จะได้รู้เลยว่านี้กระทู้สงครามจะได้ไม่เข้าไป  ส่วนพวกคุณคนที่ทะเลาะกันก็ห้ามมาทะเลาะกันนอกกระทู้อื่น เอาแบบผู้ใหญ่งะ แบ่งแยกเป็นงะ จะได้ไม่เดือดร้อนคนอื่น ดีไหมครับ

*้ั์shock3*เออนั่นจิทำไมผมคิดไม่ออกเหมือน แชลแนล วอร์ ใน คาบาว(สมัยยังติดเกมส์) 555 ความคิดนายเจ๋งมากๆเอา ไป 10 โหลก(พูดจริงนะเนี่ยไม่ได้ประชด) จะได้จบเรื่องดราม่าๆซะที

กระทู้เพื่อนๆจะได้ไม่ต้องโดนลบด้วย(กระทู้ก็เคยโดนเลขหางไปด้วยที่นึง  *disappoint*)

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง(ไปหาเด็กๆเอาะๆนั่งด้วยดีก่า เมาๆ) *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

H_A_Y

• *

*้ั์shock3*เออนั่นจิทำไมผมคิดไม่ออกเหมือน แชลแนล วอร์ ใน คาบาว(สมัยยังติดเกมส์) 555 ความคิดนายเจ๋งมากๆเอา ไป 10 โหลก(พูดจริงนะเนี่ยไม่ได้ประชด) จะได้จบเรื่องดราม่าๆซะที

กระทู้เพื่อนๆจะได้ไม่ต้องโดนลบด้วย(กระทู้ก็เคยโดนเลขหางไปด้วยที่นึง  *disappoint*)

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง(ไปหาเด็กๆเอาะๆนั่งด้วยดีก่า เมาๆ) *้ั์smoking*

ผมแค่อยากบอกว่า ผมไม่เคยดูถูก หรือรังเกียจคนที่เชียร์โอบิโตะเลย แม้ว่าก่อนเนื้อเรื่องจะเฉลยหรือว่าเฉลยแล้วก็ตาม
จนมาเจอกระทู้นั้นแหละถึงได้ออกตัว นายป็อปที่ดูถูกว่าไม่ใช่โอบิโตะ ถ้าเป็นจะเผาหนังสือทิ้ง ก็ยังไม่กล้าเอ่ยชื่อเลย
ผมคิดว่าการตั้งกระทู้หว่านแหแบบนั้น เป็นใครก็ตามที่เชียร์ว่า อิสึนะ เป็น โทบิ ก็ต้องไม่พอใจ
แล้วสุดท้ายก็มาบอกว่าทดสอบอะไรบางสิ่งบางอย่าง
ซึ่งผมคิดว่าถ้าจะทดสอบอะไรวิธ๊นี้ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง
ผมก็ลองตั้งกระทู้เยาะเย้ย เด็กโอบิโตะแบบหว่านแห(ไม่ระบุตัวตน) และทำเป็นไม่ยอมรับว่ามาซาชิบ้าง หาว่ามาซาชิแถบ้าง
เพื่อให้เค้ารู้ตัวเองว่าสิ่งที่เค้าทำกันนั้น มันเป็นแบบไหนซึ่งพวกเค้าเองก็ไม่พอใจเช่นกัน กลับกลายเป็นว่าจะแบ่งฝ่ายแบ่งพวกันซะนี่
ผมบอกได้แค่ว่าใจเค้าใจเรา อะไรที่ผมทำแล้วเค้าไม่ชอบเค้าเองก็น่าจะรู้ตัว ถ้าจะว่าอะไรใครหรือยังไงช่วยระบุตัวตนไปเลยดีกว่าครับ
อีกอย่างที่ต้องตามกระทู้นี้เพราะว่ามันยังไม่เคลียกันลงตัวไงครับ
ถึงไม่ใช่กระทู้นี้แต่ถ้าเค้าตั้งกระทู้ือื่นมันก็ยังไม่เคลีย ฉะนั้นไม่ว่ากระทู้ไหนเกิดใหม่หรือเก่าเรื่องมันก็ยังไม่จบหรอกครับ
พิจารณาเองละกันนะครับ

ผมยอมรับว่าผมเองก็ผิด แล้วเค้าล่ะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 20:27:44 โดย H_A_Y »
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
คือจะทำอย่างไร เขาก็ไม่มีทางเข้าใจ

งั้นผมก็จะขอโทษ ทุกๆคนขอโทษ หมดเลยที่ผมไปรบกวน ขอโทษทั้งที่ไม่รู้ว่าตัวเองผิดอะไร แล้วใครให้ความผิดอะไรผม

จุดประสงค์ไม่ต้องการแบ่งแยกพวก สร้างกระทู้มีสาระ กับกระทู้เฮฮา

คุณจะเข้าใจสิ่งที่ผมสื่อได้รึยัง ผมไม่ได้ลากใครเข้ามาทั้งนั้น ผมไม่เคยบังคับใครด้วยซ้ำ

จขกท และ ประชาชีธรรมดา คุณว่าผมเป็นพวกคน 3step แต่ตอนมี 7-8step แล้ว คุณควรจะเข้าใจได้แล้วนะ ว่าความคิดคุณมันแตกแยก เราคุยกันสนุกเฮฮาสังสรรค์ แต่พอมากระทู้คุณเมื่อไหร่ก็มีเครียดตลอด คุณควรจะพิจารณาตัวเองได้แล้ว โดยเฉพาะ จขกท แล้วก็อย่ามาตั้งกระทู้แบบนี้อีก ส่วนมู้นี้ก็หยุดดัน ถ้าคุณยังดื้อดึงจะทำอยู่ก็ถ้าไม่กลัวถูกคนมองว่าหน้าด้าน ก็ทำไป ผมหยุดแล้วและจะหยุดที่ comment นี้ กับคุณ แต่ผมถาม คุณพอรึยัง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 20:34:25 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

H_A_Y

• *
แล้วฝากเรื่องก็ถึง @iThestore ด้วยนะครับว่าผมก็ผิดหวังในตัวคุณ

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

mint1458

แล้วฝากเรื่องก็ถึง @iThestore ด้วยนะครับว่าผมก็ผิดหวังในตัวคุณ
บอกตามตรง ผิดหวังเหมือนกัน *้ัิbored* *้ัิbored*

H_A_Y

• *
บอกตามตรง ผิดหวังเหมือนกัน *้ัิbored* *้ัิbored*

เราไปอยู่ในกระทู้ที่เราควรจะอยู่ดีกว่าครับ มินท์
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
 *้ัิbored*จากที่มาม่าเล็กๆน้อยๆอร่อยๆกลายเป็นว่า ไม่อร่อยแล้วครับ จริงๆประเด็นเกิดที่ การตั้งข้อหัวมู้ อย่าง>>เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ
แล้วก็ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ ผมไม่ทราบว่าเขาเป็นใครเคยได้ยินประวัติ มากสุดคือคุณPOP ผมเห็นเขาแร๊งงจริงๆนั้นแหละ
แต่ผมคิดว่ายังงี้นะ
สีเขียว:เหมื่อนคุณพยายามก่อตั้งสมาคม โอบิโตะขึ้นคือให้แฟนๆโอบิโตะเข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ้งกันและกันแต่ในทางกลับกัน พวกไม่ใช่เด็กโอบิโตะหละ? พวกเขาเคยคิดว่าไม่ใช่โอบิโตะ ''ผมไม่เคยคิดว่ามันเป็นใครขอให้มันเฉลยๆซะที อย่างเลวร้ายสุดที่ผมรับไม่ได้คือ ซาซึเกะย้อนเวลามา''สรุปคือการแบ่งพวกอย่างที่คุณชายน้อย.....หรือSattไรหว่าลืม[ขออภัยลืมจริงความจำปลาทองงะ]
แต่ในกรณีการพูดคุยของKyoค่อนข้างดุร้าย  *glad* แล้วคุณ HAY ก็แร๊งงกลับตามที่เขาบอกไว้ว่ามายังไงก็มากลับยังงั้น[แรงจริงๆนั้นแหละ] *disappoint*
=มันเลยกลานเป็นประเด็นเถียงกันขึ้นมาเลย รถไฟชนกัน

สีแดง:คุณก็น่าจะทราบถึงประวัติของพวกเขาดี แต่ Jay Jay เขาค่อนข้างหลุดโลกกว่าผมมากเกินไปจนเขาเอามาอ้างอิงว่าจะเป็นแบบนี้แล้วโดนคนในบอร์ด[ค้านคอรัปชั่นเย้ยนอกเรื่องละ...] บอกว่าเป็นไปไม่ได้! *้ั์shock2* ก็เลยถกเถียงกันมา อาจเกิดจากความโกรธของเขาที่คนอื่นๆพยายามคัดค้านความคิดของตนเองรุนแรงเกินไปรับไม่ได้ต้องการเถียงให้คนในบอร์ดเข้าใจแต่ผลรับที่ได้คือ........ไม่มีใครยอมรับ
มาพูดถึงคุณPOP: แรกๆผมเลยเห็นว่าความคิดเขาสุดยอดมาก! เคยชื่นชมตอนที่ผมสมัครใหม่ๆพึ่งโพสได้5กระทู้ ช่วงนั้น ผมพลาดช่วงที่เกิดมาม่ากันขึ้นผมไม่ได้เข้าไปดูว่าเกิดอะไรขึ้นทำไมอยู่ดีๆคุณPOPหายสาบสูญไป ปรากฏว่าเกิดมาม่าขึ้นอีก ความคิดเห้นของเขาบอกว่าไม่ใช่โอบิโตะ แน่นอน ค้านหัวชนฝาเป็นไรหว่าลืมอีก *disappoint* ในบอร์ดมู้นี้เห็นติดๆไว้อยู่การพิมพ์สื่อความหมายค่อนข้างจะรุนแรงมาก!คือง่ายๆเขาต่อว่าพวกคิดว่าเป็นโอบิโตะ <<เลยโดนคนในบอร์ดต่อจัดหนัก
แล้วยิ่งเฉลยว่าเป็นโอบิโตะเขาคงไม่มาเล่นบอร์ดนี้แล้วหละครับ
สรุปเรื่องPOP:คุณพยายามลากเข้ากลับสังเวียนเพราะคุณคิดว่าสังคมน่าจะให้อภัยซึ่งกันและกัน แต่ถ้าเขากลับมา?ผมว่าเรื่องก็ผ่านไปแล้วคนในบอร์ดน่าจะให้อภัยกันได้ในทางกลับกันวีรกรรมที่เขาก่อเอาไว้หละครับอาจจะมีบางคนไม่ให้อภัยเขาและฐิฑิของเขาด้วยครับเขาจึงไม่มาเล่นบอร์ดนี้อีกเพราะอะไรผมไม่รู้

ตามนี้เลยครับหัวข้อสงครามอะไรเนีย มันชักรุนแรงขึ้นทุกที แล้วยิ่งคุณHAY ตั้งมู้ประชดด้วยผมคิดว่าควรลบมู้ของคุณHAY ที่ตั้งประชดและของคุณKyoด้วย
1.โปรดแก้หัวกระทู้ด้วยนะครับ ให้เป็นอย่างอื่นที่ไม่ลากเขา2คนมายุ่งเกี่ยว
= เป็นการอ้างอิงชื่อพวกเขาให้มาเข้าร่วมเพราะคุณคิดว่าจะไม่แบ่งแยกฝ่ายแต่หัวมู้มันไม่เหมาะสมครับ เขาจะมาร่วมหรือไม่มาก็เรื่องของเขาครับ
   เสรีภาพ ไตรภาค เสมอภาค
2.เปลี่ยนข้อขึ้นต้นการแบ่งแยกด้วย>> เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ
=เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่ไม่แบ่งแยกฝ่ายครับ เหมื่อนว่าคุณประกาศชัยชนะที่ แฟนๆโทบิ คือโอบิโตะ แล้วคนที่ทายผิดก็รู้สึกว่าคุณแขวะคนอื่นนะครับเรื่องเลยเกิด
เอาละสุดท้ายละ [เหนื่อย] *้ั์petulant*
ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใด ผมไม่เคยคิดจะช้วยเหลือคนที่ถูกและผิดเพราะโลกนี้มันไม่มีคำตอบที่ถูกเสมอไป
ผมไม่ได้ข่มขู่ให้คุณลบกระทู้แต่อย่างใด ขึ้นที่ความสมัครใจของคุณที่จะปิดฉากหัวข้อมู้ที่คนอื่นๆไม่เห็นด้วยหรือจะเปิดต่อไปแล้วแต่คุณครับผมคิดว่าแก้ปัญหาที่หัวมู้ก่อน
ก่อนที่่แฟนบอร์ดจะเข้าใจว่าบอร์ดนี้มันไม่ดี!มีแต่คนมาม่ากัน!! ได้โปรดคิดวิเคราะห์สิ่งที่ผมแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ *้ั์respect*
ถ้าคุณตัดสินใจลบแล้วผมก็คิดว่าHAYเขาก็คงลบทิ้งเช่นกันตามที่เขา ประกาศความBe a Man!ของเขานะครับ
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

mint1458

เราไปอยู่ในกระทู้ที่เราควรจะอยู่ดีกว่าครับ มินท์
นั่นสิ อยู่นานๆเดี๋ยวโดนลากไปร่วมวงอีกคน ไปมู้ไหนดี *haha* *haha*

H_A_Y

• *

นั่นสิ อยู่นานๆเดี๋ยวโดนลากไปร่วมวงอีกคน ไปมู้ไหนดี *haha* *haha*

กระทู้ไหนก็ได้ที่ผมและ เืืพื่อนๆที่น่ารักตั้งอ่ะครับ ไปละ ชะแว็บ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

mint1458

กระทู้ไหนก็ได้ที่ผมและ เืืพื่อนๆที่น่ารักตั้งอ่ะครับ ไปละ ชะแว็บ
ก้าวพริบตาออกจากกระทู้โดยเร็ว *haha* *haha*

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
ข้าคือหนวดขาว

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เรื่องมันก็มีแค่ว่า คุณ Kyo เขาก็อยากให้คนที่ทายโอบิโตะออกมาลืมตาอ้าปากได้บ้าง

หลังจากโดนคนๆนั้น(คงรู้ๆกันอยู่นะ)หาว่าเป็นความคิดเด็กๆ ซึ่งที่จริงผมไม่ได้เพิ่งเห็นหรอกนะ ผมอยู่ตั้งๆบอร์ดเปิดใหม่ๆ

แต่ผมไม่ได้อยู่มาโพส มาคุยในบอร์ดโตะเพราะมาม่าทุกวันน่ะแหละ

ซึ่งผมเข้าใจในความรู้สึกของแฟนๆโอบิโตะค่อนข้างดีเลยล่ะ(เมื่อก่อนก็เคยเดาไว้ว่าโอบิโตะ แต่หลังๆมาคิดว่าเป็นฮิวงะ)

จากการโดนคนๆนั้นเสียดสี โพสเกทับบ้าง ตั้งกระทู้ว่าไม่ใช่ 100% บ้าง เป็นคนนี้ชัวร์บ้าง นานวันเข้ามันสะสมจนเกิดความหมั่นไส้

พอเป็นโอบิโตะ หลายๆคนที่คิดว่าเป็นคนอื่น เขาก็ย่อมต้องมีข้อสงสัยล่ะนะว่า มันเป็นไปได้ยังไง ซึ่งเขาก็ต้องมีประเด็นตามมาน่ะแหละ

ทายถูกว่าเป็นโอบิโตะ ก็ควรดีใจ มันก็แน่นอนครับ ไม่ผิดแต่อย่างใด แต่คนที่ทายผิดก็ต้องมีคำถามตามมาเป็นธรรมดา ก็ไม่ผิดนะ

ต่างคนต่างไม่ผิด แต่มันผิดตรงที่คำว่า จบได้รึยังอิสึนะ นี่แหละครับ ซึ่งความหมายของมันถ้าอ่านผ่านๆก็คงไม่มีอะไร

แต่ถ้าเป็นกลุ่มคนทายอิสึนะ หรือคนกลางอย่างผม เขาก็ไม่พอใจน่ะแหละครับ ทำไมต้องมาเหมารวมเขาแบบนั้นทั้งๆที่

ส่วนใหญ่ก็พูดคุยกันดีๆมาตลอด แต่อยู่ดีๆต้องกลายเป็นผู้รับกรรม และการที่คนเหล่านั้นจะมาโวยวายก็ไม่แปลก เพราะเรื่องทั้งหมดไม่ได้เกิดที่พวกเขาไงครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างหรอกนะ แต่เสพกระทู้กันทุกวันก็น่าจะเห็นว่าใครทำ ถูกมั้ย

แต่ฝ่ายอิซุนะบางคน ก็ค่อนข้างแรง อันนี้ผมไม่ค้าน เพราะเห็นกระทู้จะไม่ซื้อหนังสือนารูโตะกันเลย แต่เราก็ห้ามไม่ให้ทำก็ไม่ได้

เฉลยยังไม่หมด มันต้องใช้เวลา หวังว่าหลายๆคนคงเข้าใจ

ร่ายมาซะยาว ถามว่าใครผิด มันก็ผิดทั้งสองฝ่ายน่ะแหละครับ

ฝ่ายนาย Kyo ผิดที่ตั้งกระทู้ที่ค่อนข้างจะแบ่งพรรคแบ่งพวกภายในบอร์ด ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ เพราะฝ่ายที่ถูกกีดกันก็ย่อมไม่พอใจ

ฝ่ายนายเฮฟ ก็โพสว่าเขาแรงไปในหลายๆโพส จะด้วยเพราะเคยทำมาเป็นนิจ หรือไม่พอใจจริงๆผมไม่รู้นะ(แต่ออกมายอมรับก็ถือว่าแมนไม่น้อย)

และอีกหลายคนที่ผมไม่ได้พูดถึง ก็มีส่วนผิดที่ ผสมโรงจนเกิดเป็นเรื่องใหญ่ยาวขนาดนี้

และฝ่ายผมก็ผิด ผิดที่ผมไม่พอใจในกระทู้ จบรึยังอิสึนะ ผมไม่พอใจจริงๆ แต่เจตนาของผมไม่ได้มุ่งร้ายต่อใคร หวังว่าทุกคนเข้าใจในเจตนานั้นของผม

ขอโทษ 1. ที่ต้องให้มาอ่านอะไรยาวๆแบบนี้

แต่ อยากให้ Kyo เฮฟ และหลายๆคนที่เข้าร่วมการซดมาม่าครั้งนี้ ทิ้งความคิดทั้ง คติและอคติ ที่มีออกไปก่อน มานั่งอ่านกระทู้ปัญหาพวกนี้

แล้วมาคิดมุมกลับว่า ถ้าหากเป็นเราที่เป็นบุคคลที่สองในข้อความนั้น  เราจะรู้สึกอย่างไร

ป.ล. ขอโทษด้วยที่ต้องให้ยุ่งยาก แต่อยากให้ถอยคนละก้าวแล้วโพสคุยกันดีๆในกระทู้ต่อไป *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST