หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ  (อ่าน 113374 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
@kyo
จะปล่อยไก่ หรือ ไม่เป็นความสนุกของ FC แล้วก็จริงในบางตอนเพื่อนในบอร์ดไม่ได้ค้านอะไรเราสนุกขำๆ แต่คุณจะแน็บแนมหรือจะ serious ก็เรื่องของคุณนะ ขนาดการ์ตูนระดับโลกอย่าง superman ยังมีปล่อยไก่เลย แล้วนับประสาอะไรกับ นารูโตะ และเราก็ไม่เคยด่าว่าอาจารย์เลย ส่วนเรื่อง อิสึนะ เนี่ยเราก็ไม่ได้เดาแบบนั้น เราเดาเป็น คางามิ แล้วมันก็ผิดแต่ถามว่าเราผิดแล้วไงก่อนหน้านั้นเราไม่ได้ไปโชว์อวดใคร แล้วก็ไม่ได้บอกว่ารับไม่ได้ แค่ รอๆ เหตุผลเฉยๆ ถ้ารับไม่ได้เราคงไม่มาเล่นบอร์ดนี้แล้ว คิดสิ!

ปล.โตๆกันแล้วกระทู้ไหนดีกระทู้ไหนไม่ควรแยกแยะเป็นใช่มั้ย? จะตั้งกระทู้ขำหรือจะตั้งแบบมีสาระ มันมีให้เลือก2อย่าง แล้วกระทู้นี้มันจัดอยู่ในหมวดไหน? เราว่าเราจะพอละนะ พูดไรไปเหมือน เขาหูซ้ายทะลุหูขวา ก่อนจะบอกคนอื่น ทิฐิ เนี่ย นายควรจะพิจารณาตัวเองซะก่อนนะ

@คุณ iTheStore

ผมบอกได้คำเดียว ผมผิดหวังกับคุณ
โดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณคือเพื่อคนนึงและเราก็ fair fair นายจะตอบ โอบิโตะ เราก็ไม่เคยก้าวก่าย และเราก็ไม่เคยเอานายไปรวมกับพวกไหนด้วย  นายเล่นเกมกับเราก็อยากให้นายสนุกและเล่นกับเรานานๆ นายจะแบนตัวเองเราก็บอกแล้วว่าอย่าร้อนตัวเลย
แล้วนายเล่น pm ลับหลังเราแบบนี้มันไม่ fair เลย ไม่ชอบไม่พอใจบอก pm มาคุยกะเราตรงก็ได้

ปล.เวลาcomment ตัวหนังสือใหญ่สีฟ้า คือการประกาศและให้เกียตริ  ส่วนตัวหนังสือใหญ่สีแดง คือการประกาศและประจาน(แต่เราไม่เคยใช้ตัวพวกนี้กับนายเลย) ตอนนี้นายกำลังทำให้เราคิดว่านายคือ พวกหน้าว่ายหลังหลอก

หน้าไหว้หลังหลอกพิมแบบนี้นะ อันนั้นมันว่ายน้ำ *attack*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ไม่ต้องคิดมาก เม้น ไหนที่ต้องการแตกแยก หรือออกแนวก่อกวน ก็ปล่อยผ่านไป คิดซะว่า เป็นแค่อากาศ ไม่ต้องไปสนใจ  *hoho*

คุยเรื่องที่จะคุยต่อก็พอ  *number1*   *damage* *hoho* *shock* *dontknow* *nude* *rip*
ขอบคุณครับผมรู้ วิสัยของพวกนี้ดีมีไม่กี่คนหรอกผมไม่ตามเกมมันหรอก คนพวกนี้เคยลุมกินโตะคนอื่นจนต้องหนีออกจากบรอดไปหลายคนละ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็ทายผิดแต่ดันไปว่าคนอื่นที่ทายเป็นรุ่น1ผิด ทั้งที่ตัวเองก็ผิดตลกดี โดนอาจารย์หลอก กระทู้ที่แล้วก็โดนผมหลอกเช็คไรหน่อย ประสบการณ์การอ่านกาตูนต่างกันนะ จริงๆก็ไม่อยากพูดหรอก แต่ผลงานมันฟ้องอยู่ รอวิเคราะห์เรื่องใหม่ละกันนะ นาย sattkon เรื่องนี้คุณไม่มี ความน่าเชื่อถือไรแล้ว คุณ istore เคยบ่นเรื่องคุณให้ผมฟังเหมือนกันไม่คิดว่าจะอ่อนขนาดนี้ ยอมรับความจิงนะ อาจารย์ไม่ได้ปล่อยไก่หรอกนะ คนเขียนเวลาเขียนไรไปให้ดูเหมือนจับผิดได้นะ เค้าไม่ได้ปล่อยไก่หรอก โดนอาจาร์ยหลอกจนทายเป็นอิสึนะจะเสียคนมาละยังมาว่าอาจาร์ยปล่อยไก่อีก คนระดับที่เขียนกาตูนให้คนติดได้ทั้งโลกนะเค้าไม่โง่ ปล่อยไก่ให้ขี้หมูขี้หมามาจับผิดหรอกหรอก เค้าเจตนาจำไว้เป็นบทเรียนนะ รอเรื่องหน้านะ  *dontknow*

555555+

โอยยยย  ขำจขกท.เด้

ปญอ.นะ

จะเอาอะไรกับการ์ตุนที่ไม่มีทฤษฏีอะไรแน่นอน

ก็แค่เดาถูกว่าเป็นตัวละครตัวใด

มีสมอง"เดาถูก"

แต่กับหลักฐานที่มันแย้งแบบคาหนังคาเขา  ไม่ยักเห้นมีผู้"เดาถูก"คนไหนมี"ปญ."มาอธิบายเล๊ยยย  ผมถามไปหลายทีก็เงียบกริ๊บ  เฮ้อออ *dontknow* *dontknow*

ถ้าคุณจะเอาการ์ตุนแบบนี้เป็นบทเรียนแก่ชีวิตก็เรื่องของคุณเถอะนะ  อย่าความคิดแบบนี้ให้คนอื่นเลย  ไม่อายบั้งหรอครับ *hoho*

สำหรับชีวิตผมนะ   ถ้าจะตัดสินใจอะไรซักอย่างจริงๆ  มันต้องใช้หลักฐานที่ชัดเจนครับ ไม่ใช่เดาเอาตามอารมณ์เป็นใหญ่เหมือนคุณ *dontknow*

สรุปอันนี้มันก็แค่การ์ตูน   มีมั่วหลายจุดอยู่แต่ก็ยอมรับว่าสนุก  *hoho* *hoho*
อืมม ก็ประมานนั้นแหละครับ แต่ก็อย่าไปตำหนิกันเลยครับ พยายามทำความเข้าใจกันดีกว่า
ขอชี้แจงให้คุณ kyo เข้าใจดีกว่าครับว่า
-หลายๆคนที่เล่นบอร์ดอยู่ ณ ขณะนี้เค้าก็ไม่เคยไปว่าหรือไปดูถูก โอบิโตะแต่อย่างใดในช่วงที่ผ่านๆมา และตอนนี้เค้าก็มานั่งคุยกันตามปกติไม่ได้มีความขัดแย้งอะไร จะเห็นได้จากกระทู้ที่แสดงอยู่ปัจจุบัน ส่วนพวกที่ออกตัวแรงๆเค้าก็อันตรธานหายไปหมดแล้ว แต่ว่าคุณยังตั้งกระทู้เสียดสีกับเรื่องโอบิโตะอยู่ซึ่งมันทำให้คนที่เล่นบอร์ดอยู่ในปัจจุบันเค้าไม่พอใจครับ มันแสดงให้เห็นถึงจุดปะสงค์ว่าไม่ได้จะตอบโต้หรือเอาคืนเฉพาะเจาะจงไปที่กลุ่มตัวแรงทั้งหลาย เพราะวิสัยที่ดีนั้นถ้าจะว่าใครจิงๆควรระบุไป (ถ้าจุดประสงค์ของคุณคือตั้งใจจะว่าเฉพาะคนๆนั้นจิงๆ)ทำแค่นั้นมันก็จบไม่มีปัญหา และที่คุณเคยเขียนว่าถ้าเฉลยเป็น อิสึนะ คุณก็คงจะโดนทับถมเช่นเดียวกัน อันนี้คงเป็นความคิดส่วนตัวของคุณเอง เพราะอย่างที่เห็นคือ คนที่เล่นบอร์ดอยู่ในปัจจุบันไม่มีพฤติกรรมอย่างนั้นมาตั้งแต่ต้นแล้ว
-ส่วนเรื่องปล่อยไก่เนี่ย ก็เห็นกันอยู่ว่าเค้าก็ขำๆกันจะไปจิงจังทำไม อย่างแขนไรคาเงะเราก็เห็นอยู่ว่ามันพลาดไปแล้ว มันเป็นเรื่องปกติครับ ขนาด gladiator หนังรางวัล ออสการ์ ยังมีคนจับผืดได้เลย แต่เค้าก็ไม่เห็นจะต้องมาซีเรียสอะไร
-ส่วนเรื่องการวิจารณ์เนื้อเรื่องหรือวิจารณ์ในส่วนอื่นๆ ที่คุณมองว่าคนวิจารณ์นั้นไม่ยอมรับความจิงหรือไม่เคารพสิทธฺ์ผู้เขียนนั้น อันนี้เป็นการมองที่คับแคบมากครับ เพราะไม่ว่าจะเป็น การ์ตูน หนัง วรรณกรรม ต่างๆ ล้วนสามารถถูกหยิบมาวิจารณ์จากผู้อ่านหรือแฟนๆหรือนักวิจารณ์ได้ทั้งสิ้นครับ แม้กระทั่ง เชคสเปียร์ มหาภารตะ หรือจะเป็น หนัง ละคร และการ์ตูนก็ตามที และอย่างในกรณีของ นารุโตะ ก็เช่นเดียวกัน เพราะคนอ่านมีมากมายแพร่หลายตั้งแต่ เด็กไปจนถึง ผู้ใหญ่ แต่ตอนนี้จะถึงเวลาที่มาวิจารณ์หรือไม่ สำหรับชายน้อย ชายน้อยคิดว่ายังไม่ถึงเวลานั้นครับ แต่ว่าในท้ายที่สุดต้องเกิดการวิจารณ์ขึ้นอย่างแน่นอน

ท้ายที่สุดแค่จะอธิบายให้เข้าใจกันแค่นั้นครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

H_A_Y

• *
 สุดท้ายก็ยังไม่เข้าใจสินะ ว่าแยกแยะ เป็นยังไง

คนที่ตั้งกระทู้อย่างไม่ให้คนอื่นมาวิจารณ์อย่างแตกแยกนั่นแหละดีสุดเพื่อหลีกเลี่ยงการปะทะคารมกัน
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
z]จะซีเรียสไปใย

ถ้าเปิดใจหน่อย จขกท. ก็คงไปย้อนๆดูกระทู้ส่วนใหญ่ว่าเป็นของใครน่ะแหละ ยิ่งตอน 599 ออกมาเห็นหมอนี่เหมือนโดนน้ำร้อนสาดมา

หาก จขกท. อยากจะเอาคืนใคร ก็อย่างที่หลายๆคนเขาว่าน่ะแหละครับ ระบุตัวตนให้ชัดเจน จะได้ไม่เกิดปัญหา

ผมก็ไม่ได้มีอคติกับใคร และชอบเสวนาด้วยเหตุผลมากกว่า แต่อันไหนไม่ควรผมก็ต้องปรามๆบ้าง กันซดมาม่า (แต่มันไม่ได้ผล ต้องซดมาม่าทุกครั้งไป *disappoint*)

ผมแยกน้ำแยกเส้นให้แล้วนะ  *dead*

ผมว่าไม่หรอก...กระแสนั้นมีอยู่ในเฉพาะ คอมเม้นในหน้ากาตูน พวกนั้นมันผมว่าความคิดเด็กๆแค่นั้น...
ลองเข้ามาที่เว็บบอร์ดก็จะรู้ว่าไม่ค่อยมีใครเขาคิดกันหรอกว่าเป็นโอบิโตะ แล้วยิ่งความสามารถมันตอนนี้ทำให้คนยิ่งไม่คิดกันเลยว่าจะใช้โอบิโตะ ส่วนเรื่องของเนตรผมว่าเนตรมันจะใช้วิชาเดียวกัน 2 ตาไม่ได้นะจริงๆแล้ว เหมือนกับ เทวีสุริยา กับ อ่านจันทรา นั้นละ ถ้าใช้ข้างเดียวกันได้ ทำไมไม่ใช้ทั้งเทวีสุริยา ไปพร้อมกันเลยละ 2 ข้าง เพราะฉะนั้นเป็นไปไม่ได้ ที่จะเป็นโอบิโตะ

ไม่งง นะ  *number1*

[/size][/color]

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
@kyo
จะปล่อยไก่ หรือ ไม่เป็นความสนุกของ FC แล้วก็จริงในบางตอนเพื่อนในบอร์ดไม่ได้ค้านอะไรเราสนุกขำๆ แต่คุณจะแน็บแนมหรือจะ serious ก็เรื่องของคุณนะ ขนาดการ์ตูนระดับโลกอย่าง superman ยังมีปล่อยไก่เลย แล้วนับประสาอะไรกับ นารูโตะ และเราก็ไม่เคยด่าว่าอาจารย์เลย ส่วนเรื่อง อิสึนะ เนี่ยเราก็ไม่ได้เดาแบบนั้น เราเดาเป็น คางามิ แล้วมันก็ผิดแต่ถามว่าเราผิดแล้วไงก่อนหน้านั้นเราไม่ได้ไปโชว์อวดใคร แล้วก็ไม่ได้บอกว่ารับไม่ได้ แค่ รอๆ เหตุผลเฉยๆ ถ้ารับไม่ได้เราคงไม่มาเล่นบอร์ดนี้แล้ว คิดสิ!

ปล.โตๆกันแล้วกระทู้ไหนดีกระทู้ไหนไม่ควรแยกแยะเป็นใช่มั้ย? จะตั้งกระทู้ขำหรือจะตั้งแบบมีสาระ มันมีให้เลือก2อย่าง แล้วกระทู้นี้มันจัดอยู่ในหมวดไหน? เราว่าเราจะพอละนะ พูดไรไปเหมือน เขาหูซ้ายทะลุหูขวา ก่อนจะบอกคนอื่น ทิฐิ เนี่ย นายควรจะพิจารณาตัวเองซะก่อนนะ

@คุณ iTheStore

ผมบอกได้คำเดียว ผมผิดหวังกับคุณ
โดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณคือเพื่อคนนึงและเราก็ fair fair นายจะตอบ โอบิโตะ เราก็ไม่เคยก้าวก่าย และเราก็ไม่เคยเอานายไปรวมกับพวกไหนด้วย  นายเล่นเกมกับเราก็อยากให้นายสนุกและเล่นกับเรานานๆ นายจะแบนตัวเองเราก็บอกแล้วว่าอย่าร้อนตัวเลย
แล้วนายเล่น pm ลับหลังเราแบบนี้มันไม่ fair เลย ไม่ชอบไม่พอใจบอก pm มาคุยกะเราตรงก็ได้

ปล.เวลาcomment ตัวหนังสือใหญ่สีฟ้า คือการประกาศและให้เกียตริ  ส่วนตัวหนังสือใหญ่สีแดง คือการประกาศและประจาน(แต่เราไม่เคยใช้ตัวพวกนี้กับนายเลย) ตอนนี้นายกำลังทำให้เราคิดว่านายคือ พวกหน้าว่ายหลังหลอก

หน้าไหว้หลังหลอกพิมแบบนี้นะ อันนั้นมันว่ายน้ำ *attack*

"พิมพ์" เขียนแบบนี้ นะ  *attack* งั้นเจ้ากันไป *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
 *great* โห แร๊งงง คุณPOP+Jay Jay เขาคงไปดีแล้วหละ หรืออาจจะยังดูจากที่ไหนสักแห่งในIpad ก็ได้ *haha*
ยังไงก็ มาม่าอร่อยดี *number1*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

greatteacheranon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าจะประมาณ มาคาระเล่าให้ฟังเกี่ยวกับด้านมืดของสงคราม ใครเป็นคนก่อสงคราม สงครามเกิดขึ้นเพราะอะไร โดยมีโคโนะฮะนี่แหละที่น่าจะเป็นสาเหตุ เพราะอย่าลืมมันก็ไม่ได้เป็นคนดีกันทั้งหมู่บ้าน คนระดับสูงมันก็มีไม่ดีมั่งแหละ (เหมือนนักการเมืองไทยไง) แล้วก็เพราะสงครามจึงทำให้ ริน ตาย คงจะไม่เกี่ยวกับ คาคาชิหรอกครับ ถ้าจะเคือง คาคาชิ ก็คงจะประมาณว่า กูฝากคนที่รักไว้แต่มืงดูแลไม่ได้ประมาณนี้

benzvip1

• *
โหๆ ว่ากันสะยาวเลยเนอะ

ผมจะเป็นผู้ชมต่อไป 

แต่ถ้าใช้คำว่า อาจารย์ แถอีก เดี๋ยวๆ

เดี๋ยวผมจะไปฟ้องอาจารย์ ให้หยุดเขียน สักเดือน

ให้ชักดิ้นชักงอ เพราะ อยากรู้คำตอบกันไปเลย
แล้วจะทำไม

H_A_Y

• *
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

benzvip1

• *
มาซาชิแถ

เดี๋ยวจะเอาระเบิด ไปบึ้มบ้านนาย

ดูแล้วมันของขึ้น
แล้วจะทำไม

H_A_Y

• *
มาซาชิแถ

เดี๋ยวจะเอาระเบิด ไปบึ้มบ้านนาย

ดูแล้วมันของขึ้น
มาซาชิเป็นพร่องเหรอต้องขึ้นอะไรขนาดนี้

มาซาชิแถ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
พอได้แล้วทั้งสองคน จะโมโหกันไปใย *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
พอได้แล้วทั้งสองคน จะโมโหกันไปใย *dead*
ก็เค้ามาหาเรื่องผมก่อนนิ

มาซาชิไม่เห็นโกรธผมเลย ผมว่าเค้าสารพัดสารเพ เด๋วผมกลายเป็นคนชั่วแบบโอบิโตะดีมั๊ย สาเหตุจากมาซาชิแถ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

benzvip1

• *

มาซาชิไม่เห็นโกรธผมเลย ผมว่าเค้าสารพัดสารเพ เด๋วผมกลายเป็นคนชั่วแบบโอบิโตะดีมั๊ย สาเหตุจากมาซาชิแถ

นายมันชั่วอยู่แล้วนิ ไม่ต้องเด๋ว
แล้วจะทำไม

H_A_Y

• *

นายมันชั่วอยู่แล้วนิ ไม่ต้องเด๋ว
ครับพร่องคนดีลูกมาซาชิ ปกป้องพร่องมาซาชิกันเยอะๆนะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY