หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ  (อ่าน 113365 ครั้ง)

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
คนอื่นไม่ชวน แต่กลับชวน ตา pop กะ jay jay   *attack*

ชักศึกเข้าบ้านชัดๆ
*haha*
พวกเดียวกันมั๊ง

*dead*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
แถ คือ การมาแก้ตัวทีหลัง ด้วยเหตุผลที่ไม่สมเหตุสมผล และก็ต้องแก้ตัวใหม่อีกหลายรอบ กว่าจะสมเหตุสมผล

ตั้งใจ คือ ตั้งใจให้เป็นแบบนี้แล้ว วางโครงเรื่องมาเป็นปีๆแล้ว

ลองคิดดูว่ามาซาชิ แถ หรือ ตั้งใจ

แต่ผมว่า แก แถ แอ๋ แอ๋ แอ๋
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

ngee

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คนวาดการ์ตูนยาวๆแบบนี้ คงไม่มีใครวางโครงเรื่องตั้งแต่ต้นจนจบได้เป๊ะๆ  มันต้องมีกลายพันธ์ เป๋ไปเป๋มาบ้าง  เพราะแรกอาจแค่เขียนแบบนินจาธรรมดาแต่มันดันดัง คนชอบ ก็เลยยาวมาถึงทุกวันนี้ 

พวกนี้จะมีทีมงาน มาสุมหัววางโครงเรื่่อง โดยมาอาจารย์นี้เป็นตัวแกน ว่าจะให้เรื่องเดินไปทางไหนก่อนไปทางไหนดี เนื้อเรื่องจะได้น่าสนใจ

เพราะแต่ละช่องของการ์ตูนหนึ่งหน้ามันต้องบอกเรื่องราวให้คุ้มค่า ไม่ใช่วาดมาลอยๆไร้สาระ แบบนั้นไม่มีทางที่คนอ่านจะชอบได้ ดูแล้ววางแน่นอน

ต้องดูว่า เหตุที่รินตาย  จะมีเอ่ยเฉลยมั้ย " รึอาจารย์จะแถไปแบบที่ โอบิโตะ รอดมายังไง อย่ารู้เลย รู้แต่ว่า คาคาชิ ปล่อยให้รินตาย " 

ต้องดูว่า ถ้าเราเป็นโอบิโตะ เหตุที่คาคาชิทำลงไป เราจะโกรธขนาดลุกมาทำแบบที่ฆ่าคนอื่นมากมายแบบนี้กันมั้ย  ดูมัน บ่มีไก๊ จริงๆ

ขอให้สมจริงทีเถอะ สาธุ 

H_A_Y

• *
คนวาดการ์ตูนยาวๆแบบนี้ คงไม่มีใครวางโครงเรื่องตั้งแต่ต้นจนจบได้เป๊ะๆ  มันต้องมีกลายพันธ์ เป๋ไปเป๋มาบ้าง  เพราะแรกอาจแค่เขียนแบบนินจาธรรมดาแต่มันดันดัง คนชอบ ก็เลยยาวมาถึงทุกวันนี้ 

พวกนี้จะมีทีมงาน มาสุมหัววางโครงเรื่่อง โดยมาอาจารย์นี้เป็นตัวแกน ว่าจะให้เรื่องเดินไปทางไหนก่อนไปทางไหนดี เนื้อเรื่องจะได้น่าสนใจ

เพราะแต่ละช่องของการ์ตูนหนึ่งหน้ามันต้องบอกเรื่องราวให้คุ้มค่า ไม่ใช่วาดมาลอยๆไร้สาระ แบบนั้นไม่มีทางที่คนอ่านจะชอบได้ ดูแล้ววางแน่นอน

ต้องดูว่า เหตุที่รินตาย  จะมีเอ่ยเฉลยมั้ย " รึอาจารย์จะแถไปแบบที่ โอบิโตะ รอดมายังไง อย่ารู้เลย รู้แต่ว่า คาคาชิ ปล่อยให้รินตาย " 

ต้องดูว่า ถ้าเราเป็นโอบิโตะ เหตุที่คาคาชิทำลงไป เราจะโกรธขนาดลุกมาทำแบบที่ฆ่าคนอื่นมากมายแบบนี้กันมั้ย  ดูมัน บ่มีไก๊ จริงๆ

ขอให้สมจริงทีเถอะ สาธุ
คนที่ตัวเองชอบสมัยตอนเด็กๆ แต่เค้าไม่ชอบตัวเอง เกิดตาย สุดท้ายก็ทำชั่ว
แถมยังโทษเพื่อนรักอีก อะโห แบบนี้เรียก แถมั๊ย
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
h_a_y หัวกระทู้บอกชัดแล้วนะครับอย่าพา ฑิฐิมาด้วย มันทำให้อ่านกาตูนไม่สนุก กาตูนมันออก อาทิตย์ละ17-20หน้า เวลาในการเรียบเรียงเรื่องราวต่างๆของอาจาร์ย มันจึงช้า ไม่ทันใจคนบางกลุ่ม ยังไงเค้าเป็นคนแต่งเค้าก็จัดมันเข้ารูปได้เองแหละ แค่อยากให้ใจเย็นๆไว้เหมือนที่มีคนเคยโพสกันเยอะๆว่าโทบิไม่เคยใช้คาถาไฟเลยมันไม่ใช่อุจิวะ ตอนนั้นผมก็โพสแล้วว่าใจเย็นๆเด๋วมันก็โชวของเองแหละแล้วเป็นไงถูกของผมไหมละ กาตูนออกอาทิตย์ละไม่กี่หน้า จะเอาพื้นที่ตรงไหนมาอธิบายได้หมดทุกข้อสงสัยของพวกคุณละครับ ใจเย็นๆกันนิดนึง
ปล.คุณ ithestore ส่งเมลมาหาผม ผมอ่านไม่ได้นะครับอีเมลพังอยู่ แต่เห็นหายไปหลายวันละส่งมาเรื่องไรครับหรือถ้าถ้าน้อยใจเรื่องโทบิที่เคยพูดว่าขนาดทายถูกยังเหมือนเป็นคนผิดก็อย่าคิดมากครับกลับมาคุยกันก่อน ยังไงก็กลับมาคุยกันต่อนะครับ ไม่นานกาตูนก็จบละ    เด๋วก็ได้แยกย้ายต่างคนต่างไปละ บ้านใครบ้านมัน
*number1*

คุณหรือเขากันแน่ครับ ที่ ทิฐิ
ตอนนี้คือคุณกำลังจะแยกฝั่งแยกพวกให้ได้ใช่มะ ทั้งๆที่คนในบอร์ดมันก็แทบจะน้อยอยู่ละ ต่างคนมันต้องต่างเหตุผลอยู่ละ มีกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นเรื่องธรรมดา แต่อย่าให้มันถึงขั้นคุยกันไม่ได้นิมันก็แย่นะ
ถึงปากเราจะเคยบอกว่้าทางใครทางมัน แต่ถ้าเขาตั้งมู้ดีๆขึ้นมา ผมก็พร้อมที่จะออกความเห็นดีๆ แต่มู้ที่คุณตั้งขึ้นมาแต่ละมู้นิมันชวนแตกแยกมากเลยนะ คนอื่นดีๆที่เขาไม่ได้เลือก โอบิโตะ ก็มีเยอะแยะถมเถไป แต่คุณกำลังจะทำให้พวกเขารู้ว่า ถ้าคิดไม่เหมือนกันก็ทางใครทางมัน มันถูกแล้วเรอะ

ปล.(อันนี้พูดถึงส่วนรวม)แต่สำหรับผมกับคุณ ก็ไม่ได้ถึงขั้นเกลียดกันก็คุยกันดีๆได้ แต่ถ้ามีมู้แบบนี้ออกมาก็คงมีแน็บแนมกันหน่อย ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณไปแค้นใครที่ไหน แต่กรุณาอย่าทำให้กลุ่มคนกลุ่มหนึ่งแตกแยกสิ

ปล2. ทิฐิ เขียนแบบนี้นะครับ!
  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

H_A_Y

• *
h_a_y หัวกระทู้บอกชัดแล้วนะครับอย่าพา ฑิฐิมาด้วย มันทำให้อ่านกาตูนไม่สนุก กาตูนมันออก อาทิตย์ละ17-20หน้า เวลาในการเรียบเรียงเรื่องราวต่างๆของอาจาร์ย มันจึงช้า ไม่ทันใจคนบางกลุ่ม ยังไงเค้าเป็นคนแต่งเค้าก็จัดมันเข้ารูปได้เองแหละ แค่อยากให้ใจเย็นๆไว้เหมือนที่มีคนเคยโพสกันเยอะๆว่าโทบิไม่เคยใช้คาถาไฟเลยมันไม่ใช่อุจิวะ ตอนนั้นผมก็โพสแล้วว่าใจเย็นๆเด๋วมันก็โชวของเองแหละแล้วเป็นไงถูกของผมไหมละ กาตูนออกอาทิตย์ละไม่กี่หน้า จะเอาพื้นที่ตรงไหนมาอธิบายได้หมดทุกข้อสงสัยของพวกคุณละครับ ใจเย็นๆกันนิดนึง
ปล.คุณ ithestore ส่งเมลมาหาผม ผมอ่านไม่ได้นะครับอีเมลพังอยู่ แต่เห็นหายไปหลายวันละส่งมาเรื่องไรครับหรือถ้าถ้าน้อยใจเรื่องโทบิที่เคยพูดว่าขนาดทายถูกยังเหมือนเป็นคนผิดก็อย่าคิดมากครับกลับมาคุยกันก่อน ยังไงก็กลับมาคุยกันต่อนะครับ ไม่นานกาตูนก็จบละ    เด๋วก็ได้แยกย้ายต่างคนต่างไปละ บ้านใครบ้านมัน
*number1*

คุณหรือเขากันแน่ครับ ที่ ทิฐิ
ตอนนี้คือคุณกำลังจะแยกฝั่งแยกพวกให้ได้ใช่มะ ทั้งๆที่คนในบอร์ดมันก็แทบจะน้อยอยู่ละ ต่างคนมันต้องต่างเหตุผลอยู่ละ มีกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นเรื่องธรรมดา แต่อย่าให้มันถึงขั้นคุยกันไม่ได้นิมันก็แย่นะ
ถึงปากเราจะเคยบอกว่้าทางใครทางมัน แต่ถ้าเขาตั้งมู้ดีๆขึ้นมา ผมก็พร้อมที่จะออกความเห็นดีๆ แต่มู้ที่คุณตั้งขึ้นมาแต่ละมู้นิมันชวนแตกแยกมากเลยนะ คนอื่นดีๆที่เขาไม่ได้เลือก โอบิโตะ ก็มีเยอะแยะถมเถไป แต่คุณกำลังจะทำให้พวกเขารู้ว่า ถ้าคิดไม่เหมือนกันก็ทางใครทางมัน มันถูกแล้วเรอะ

ปล.(อันนี้พูดถึงส่วนรวม)แต่สำหรับผมกับคุณ ก็ไม่ได้ถึงขั้นเกลียดกันก็คุยกันดีๆได้ แต่ถ้ามีมู้แบบนี้ออกมาก็คงมีแน็บแนมกันหน่อย ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณไปแค้นใครที่ไหน แต่กรุณาอย่าทำให้กลุ่มคนกลุ่มหนึ่งแตกแยกสิ

ปล2. ทิฐิ เขียนแบบนี้นะครับ!
  *attack*

เจ้าของกระทู้น่าจะไปบวชนะ ทิฐิ เยอะเหลือเกิน
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
คงจะเป็นดั่งที่เขาว่าเอาไว้ ลูกผู้ชาย ถ้าไม่ต่อยกันคงคุยกันไม่รู้เรื่อง

ว่าแล้วเราก็ออกทะเลกันเถอะ *haha* *great*

PSY - GANGNAM STYLE PARODY - กำนันสไตล์ (เสือร้องไห้)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

chainoi

• *
อย่าทะเลาะกันเลยครับ แค่น้ำจะท่วมนี่ก็เครียดพอละครับ เกิดอาจารย์แกมีญาติอยู่เมืองไทยแล้วก็ต้องหยุดเขียนขึ้นมาเดี๋ยวไม่มีการ์ตูนอ่าน

กลับมาที่คำถามของ จขกท นะครับ คือที่ พูดถึงรินนั้นน่าจะเป็นแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ ถ้ามันโกรธที่รินตาย แล้วพูดกับ คาคาชิแบบนั้นแสดงว่ามันคงโกรธ คาคาชิคนเดียว มันคงไม่ต้องถึงกับมาป่วนโลกแบบนี้หรอก น่าจะเป็นเหตุผลอื่นๆที่มีน้ำหนักมากกว่านี้ เช่น ถ้าไม่มีสงครามตัวเองก็คงไม่ถูกทิ้งจนเกือบตาย แถมเห็นคนอื่นๆต้องตายอีกมากมายประกอบกับมาดาระมาชี้ทางสว่างให้เกี่ยวกับแผนที่จะทำให้ไม่มีสงคราม อะไรประมานนี้นะ แต่ถ้าสุดท้ายเฉลยว่าเป็นเพราะรินตายอย่างเดียวก็ตัวใครตัวมันละกันจ้าา

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

H_A_Y

• *
ก็นั่นดิ คิดต่างแล้วมันผิดตรงไหน อยากรู้
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่ต้องคิดมาก เม้น ไหนที่ต้องการแตกแยก หรือออกแนวก่อกวน ก็ปล่อยผ่านไป คิดซะว่า เป็นแค่อากาศ ไม่ต้องไปสนใจ  *hoho*

คุยเรื่องที่จะคุยต่อก็พอ  *number1*   *damage* *hoho* *shock* *dontknow* *nude* *rip*

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
*number1*

ถูกต้องเลย
แล้วจะทำไม

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่ต้องคิดมาก เม้น ไหนที่ต้องการแตกแยก หรือออกแนวก่อกวน ก็ปล่อยผ่านไป คิดซะว่า เป็นแค่อากาศ ไม่ต้องไปสนใจ  *hoho*

คุยเรื่องที่จะคุยต่อก็พอ  *number1*   *damage* *hoho* *shock* *dontknow* *nude* *rip*
ขอบคุณครับผมรู้ วิสัยของพวกนี้ดีมีไม่กี่คนหรอกผมไม่ตามเกมมันหรอก คนพวกนี้เคยลุมกินโตะคนอื่นจนต้องหนีออกจากบรอดไปหลายคนละ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็ทายผิดแต่ดันไปว่าคนอื่นที่ทายเป็นรุ่น1ผิด ทั้งที่ตัวเองก็ผิดตลกดี โดนอาจารย์หลอก กระทู้ที่แล้วก็โดนผมหลอกเช็คไรหน่อย ประสบการณ์การอ่านกาตูนต่างกันนะ จริงๆก็ไม่อยากพูดหรอก แต่ผลงานมันฟ้องอยู่ รอวิเคราะห์เรื่องใหม่ละกันนะ นาย sattkon เรื่องนี้คุณไม่มี ความน่าเชื่อถือไรแล้ว คุณ istore เคยบ่นเรื่องคุณให้ผมฟังเหมือนกันไม่คิดว่าจะอ่อนขนาดนี้ ยอมรับความจิงนะ อาจารย์ไม่ได้ปล่อยไก่หรอกนะ คนเขียนเวลาเขียนไรไปให้ดูเหมือนจับผิดได้นะ เค้าไม่ได้ปล่อยไก่หรอก โดนอาจาร์ยหลอกจนทายเป็นอิสึนะจะเสียคนมาละยังมาว่าอาจาร์ยปล่อยไก่อีก คนระดับที่เขียนกาตูนให้คนติดได้ทั้งโลกนะเค้าไม่โง่ ปล่อยไก่ให้ขี้หมูขี้หมามาจับผิดหรอกหรอก เค้าเจตนาจำไว้เป็นบทเรียนนะ รอเรื่องหน้านะ  *dontknow*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

sattkon

• *
@kyo
จะปล่อยไก่ หรือ ไม่เป็นความสนุกของ FC แล้วก็จริงในบางตอนเพื่อนในบอร์ดไม่ได้ค้านอะไรเราสนุกขำๆ แต่คุณจะแน็บแนมหรือจะ serious ก็เรื่องของคุณนะ ขนาดการ์ตูนระดับโลกอย่าง superman ยังมีปล่อยไก่เลย แล้วนับประสาอะไรกับ นารูโตะ และเราก็ไม่เคยด่าว่าอาจารย์เลย ส่วนเรื่อง อิสึนะ เนี่ยเราก็ไม่ได้เดาแบบนั้น เราเดาเป็น คางามิ แล้วมันก็ผิดแต่ถามว่าเราผิดแล้วไงก่อนหน้านั้นเราไม่ได้ไปโชว์อวดใคร แล้วก็ไม่ได้บอกว่ารับไม่ได้ แค่ รอๆ เหตุผลเฉยๆ ถ้ารับไม่ได้เราคงไม่มาเล่นบอร์ดนี้แล้ว คิดสิ!

ปล.โตๆกันแล้วกระทู้ไหนดีกระทู้ไหนไม่ควรแยกแยะเป็นใช่มั้ย? จะตั้งกระทู้ขำหรือจะตั้งแบบมีสาระ มันมีให้เลือก2อย่าง แล้วกระทู้นี้มันจัดอยู่ในหมวดไหน? เราว่าเราจะพอละนะ พูดไรไปเหมือน เขาหูซ้ายทะลุหูขวา ก่อนจะบอกคนอื่น ทิฐิ เนี่ย นายควรจะพิจารณาตัวเองซะก่อนนะ

@คุณ iTheStore

ผมบอกได้คำเดียว ผมผิดหวังกับคุณ
โดยส่วนตัวผมคิดว่าคุณคือเพื่อคนนึงและเราก็ fair fair นายจะตอบ โอบิโตะ เราก็ไม่เคยก้าวก่าย และเราก็ไม่เคยเอานายไปรวมกับพวกไหนด้วย  นายเล่นเกมกับเราก็อยากให้นายสนุกและเล่นกับเรานานๆ นายจะแบนตัวเองเราก็บอกแล้วว่าอย่าร้อนตัวเลย
แล้วนายเล่น pm ลับหลังเราแบบนี้มันไม่ fair เลย ไม่ชอบไม่พอใจบอก pm มาคุยกะเราตรงก็ได้

ปล.เวลาcomment ตัวหนังสือใหญ่สีฟ้า คือการประกาศและให้เกียตริ  ส่วนตัวหนังสือใหญ่สีแดง คือการประกาศและประจาน(แต่เราไม่เคยใช้ตัวพวกนี้กับนายเลย) ตอนนี้นายกำลังทำให้เราคิดว่านายคือ พวกหน้าว่ายหลังหลอก

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• *
แถ คือ การมาแก้ตัวทีหลัง ด้วยเหตุผลที่ไม่สมเหตุสมผล และก็ต้องแก้ตัวใหม่อีกหลายรอบ กว่าจะสมเหตุสมผล

ตั้งใจ คือ ตั้งใจให้เป็นแบบนี้แล้ว วางโครงเรื่องมาเป็นปีๆแล้ว

ลองคิดดูว่ามาซาชิ แถ หรือ ตั้งใจ

แต่ผมว่า แก แถ แอ๋ แอ๋ แอ๋

อ๋อเข้าใจละ

เฮฟ อาจารย์เขาไม่แถหรอก แกใจเย็นๆรอเหตุผลไปเรื่อยๆดีกว่า
เพราะจะแถไม่แถเรื่องมันก็โย้งกันอยู่วันยังค่ำ
  *disappoint*

พ่อลูกสอง

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เอ่อ ผมว่าคุณทิฐิทั้งคู่นะแหละครับ *disappoint* ถ้ามีตัณหาเอ้ย ปัญหากันมาก ก็ถ่ายรูปหนังสือการ์ตูนมาโชว์กันเลยครับ ไม่เอาในร้านเช่านะครับ *number1*อยากรู้จังกูรูนารุโตะทั้งหลายเนี่ย มีคนซื้อรวมเล่มกี่คน *dontknow* *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 17:46:02 โดย พ่อลูกสอง »