หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกความรู้สึกเกี่ยวกับโทบิกัน  (อ่าน 26517 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: มาบอกความรู้สึกเกี่ยวกับโทบิกัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 13:31:08 »
  ความรุ้สึก *haha*

เครดิตhttp://www.tumblr.com/tagged/kishimoto
เหมือนกันเลย *hoho*

Oops

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาบอกความรู้สึกเกี่ยวกับโทบิกัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 13:54:33 »
รู้สึกว่าเรื่องกำลังจะเข้มข้นขึ้นถ้าไม่ตัดไปที่อื่นนะ *love*

Oops

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 13:55:36 »
*number1* *number1*ในกระทู้ของผมเขียนอธิบายไปแล้วว่ามันเป็นไปได้  ที่จะเป็นโอบิโตะที่สู้รุ่น4 ด้วยความที่รู้จักวิชาของรุ่น4เป็นอย่างดี อยากให้ใจเย็นๆดูครับ ดูให้ดีมันมีภาพนึง รุ่น4ยืนจังกล้า หันหน้าเข้าหากันระหว่างโทบิและรุ่น4 กรุณาค่อยๆคิดดูแล้วตัดความเชื่อฝังหัวออกไปบ้างก็ดีนะ แล้วสังเกตุให้ดีๆครับว่า ว่าโทบิเตี้ยกว่ารุ่น4นะครับตอนสู้กัน จะให้พูดไงดีละเนี่ย คนไม่เชื่อจะให้ทำยังไงก็ยังไม่เชื่อขนาดเปิดหน้ามาแล้วเป็นโอบิโตะยังคิดว่าเป็นอิสึนะย้ายร่างมาเรื่อยๆ ปวดขะหมอง
โอเคดูตรงนี้นะครับ เทียบความสูง วัยเด็ก ระหว่างโอบิโตะกับคาคาชิ โอบิโตะสูงกว่านะดูในอนิเมะยิ่งเห็นชัดพอโตขึ้นจนตอนเก้าหางบุก คาคาชิโตเป็นวัยรุ่น โอบิโตะก็ต้องสูงกว่าคาคาชิยิ่งขึ้นไปอีก
แล้วละหว่างโทบิตอนสู่รุ่น4 จะให้พูดไงละมันมีภาพนึงที่ยืนประจันหน้ากัน ภาพในอนิเมะก็สโลวช้าๆให้เราเทียบความสูงได้อย่างได้ชัดว่าโทบิตัวเล็กและก็เตี้ยกว่ารุ่น4
ยังจำตัวเองตอนตัวเราอายุ16-18ได้ไหมว่าเราสูงพอๆกะผู้ใหญ่แล้วอะยังจำกันได้ไหม ม.5-ม.6ปัจจุบันผมสูง181ตอนอายุ17ปีก็สูง179แล้ว พูดแล้วคิดถึงวัยเรียนสนุกสุดๆ*-* ดราม่าเลย...
ตัดไปได้ไหมอะเรื่องสู้รุ่น4 มาดูเรื่องมอบเนตรดีกว่าถ้ามันพูดจิงอันนี้ไม่เถียงเลยว่ามันแทบจะเป็นไปไม่ได้ที่มันจะเป็นคนมอบ

แล้วคุณมาเดือดอะไรในกระทู้เนี่ย เขาแค่ถามว่ารุ้สึกยังไง ถ้าคุณจะอธิบายก็ตั้งกระทู้ใหม่เลย มาโพสในนี้เดี๋ยวคนทะเลาะกันแล้วกระทู้ก้โดนลบอีก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 14:08:56 »
ความรู้สึกผมมันธรรมดามากเลยที่เฉลยเป็นโอบิโตะ

ว่าแต่ผมหายไปหลายวันมีอะไรมั่งเนี่ย ตกรถ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 14:18:21 »
 *disappoint*
โอเคผมลบเม้นแล้วนะ ไปละย้ายกระทู้อื่นนะ ชม.นี้แฟนอึสึนะเดือดง่ายจังไม่มีตรงไหนชวนทะเลาะเลยในเม้นผมนะ งง รอบเดือนมาไม่ปกติยาสตรีเพ็ญพาก ช่วยได้
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Oops

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 14:20:30 »
โอเคผมลบเม้นแล้วนะ ไปละย้ายกระทู้อื่นนะ ชม.นี้แฟนอึสึนะเดือดง่ายจังไม่มีตรงไหนชวนทะเลาะเลยในเม้นผมนะ งง รอบเดือนมาไม่ปกติยาสตรีเพ็ญพาก ช่วยได้
โดนส่วนตัวผมก็เชียร์โอบิโตะนะ แต่เพียงแต่ว่าไม่อยากให้กระทู้นี้มีดราม่าเท่านั้นเองครับ

zexzebenz

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 14:44:55 »
คัยเคยโดน stun มั่งครับ ความรู้สึกของผมก็คือตอนนี้ผมโดน stun อย่างแรง  *shock* *disappoint*

ถ้าอาจารย์ ไม่ออก มาชี้แจ้งความเป็นไปเปฺ้นมาล่ะก็ ผมจะ ผมจะ ผมจะ อ่านนารุโตะต่อ แต่จะไม่วิเคราะห์อะไรแล้ว อาจารย์ไปตามเนื้อผ้าเลย

ไม่อยากโดน stun อีกแล้ว *glad* *glad* *glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 14:49:41 »
คัยเคยโดน stun มั่งครับ ความรู้สึกของผมก็คือตอนนี้ผมโดน stun อย่างแรง  *shock* *disappoint*

ถ้าอาจารย์ ไม่ออก มาชี้แจ้งความเป็นไปเปฺ้นมาล่ะก็ ผมจะ ผมจะ ผมจะ อ่านนารุโตะต่อ แต่จะไม่วิเคราะห์อะไรแล้ว อาจารย์ไปตามเนื้อผ้าเลย

ไม่อยากโดน stun อีกแล้ว *glad* *glad* *glad*

อ.แกเกริ่นๆมานานแล้วล่ะครับเรื่องโทบิ ตอนนี้จะขาดก็เพียงแค่ ช่วงเวลาหลังจากโอบิโตะโดนหินทับ

แล้วแยกกับพวกคาคาชินั่นแหละ ที่ อ. ยังไม่ได้เฉลย ตรงนี้จะช่วยลดข้อสงสัยได้หมดล่ะครับว่า ทำไม *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kyo

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 15:24:36 »
เพิ่มบอสอีกสักตัวจะแก้ได้ครับ ใช่ว่าไม่เคยมีมาตัวอย่างมีให้เห็นแล้วใครเคยเล่น mass effect3 จะรู้กระแสแฟนๆเปลื่ยนเนื้อเรื่องได้จิง ถ้ากระแสแฟนๆแรงจิง เพิ่มบอสอีกสักตัวคนที่ชักใยแมงมุมอยู่เบื้องหลังตัวจิง ถ้าเป็นงั้นจิงอยากได้ใครละ ผมอยากได้รุ่น1 เห้ยไม่ใช่อยากได้ ลุกชายคนโตของ6เซียนเต๋า

นึงประโยคของฮิดันก่อนโดนฝัง แกจะต้องถูกท่านจาชินลงโทษ ใครคือท่านจาชินรู้แค่ว่ามันเป็นเจ้าลัทธิของฮิดันทำไมฮิดันพูดแบบนั้นมันมีตัวตนไหม  หรือจะมีแสงอุษาอีกกลุ่มซ่อนอยู่หรือว่ายังไง
จาชิน คางามิ อึสึนะ และตระกูลอุจิวะหายไปไหนหมด หรือจะออกมาตอนหลัง หรือยังไง กระแสแฟนๆบีบคนเขียนได้จิงนะเออถ้าแรงพอ แต่กดไลท์10-20แบบกระทู้ฝรั่งบางกระทู้ก็ไม่ไหวนะต้องเป็นหมื่นขึ้น
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว

kyo

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 15:38:13 »
โดนส่วนตัวผมก็เชียร์โอบิโตะนะ แต่เพียงแต่ว่าไม่อยากให้กระทู้นี้มีดราม่าเท่านั้นเองครับ
เออเด๋วนะเพิ่งสังเกตุ คุณ Oops มากลัวไรค้อมเม้นผมว่าว่าจะดราม่า ผมไม่เคยดราม่ากะใครเลยในบรอดไม่น่าจะมากลัวผมนะไม่มีดรามาแน่นอน กระทู้อื่นเค้าดราม่ากันมาตั้งหลายกระทู้แล้วทำไมเพิ่งมาห้ามเม้นผมหว่าน่าสงสัยน่าสงสัย ดูจากจำนวนคอมเม้นแล้ว
คุณเป็นร่างอวตารของใคร หน่วยตรวจจับช่วยสืบทีคร้าบๆๆๆๆ

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 15:48:12 »
ตอนนี้รุ้สึกอยากดูตอนต่อไปแล้ว *great*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

Oops

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 17:09:12 »
เออเด๋วนะเพิ่งสังเกตุ คุณ Oops มากลัวไรค้อมเม้นผมว่าว่าจะดราม่า ผมไม่เคยดราม่ากะใครเลยในบรอดไม่น่าจะมากลัวผมนะไม่มีดรามาแน่นอน กระทู้อื่นเค้าดราม่ากันมาตั้งหลายกระทู้แล้วทำไมเพิ่งมาห้ามเม้นผมหว่าน่าสงสัยน่าสงสัย ดูจากจำนวนคอมเม้นแล้ว
คุณเป็นร่างอวตารของใคร หน่วยตรวจจับช่วยสืบทีคร้าบๆๆๆๆ

เอ่ออ ตามจริงก็ไม่อยากโต้แย้งอะไรหลอกจ้า และที่ท่านบอกท่านไม่มีดราม่าแน่นอนแต่แค่ผมแย้งและเตือนนิดนึงทำไมท่านต้องเป็นถึงขนาดนี้หว่า ผมไม่ได้จะชวนทะเลาะอะไรหลอก ตัวท่านคิดมากไปเองรึปล่าวเน้อ ผมแค่เตือนด้วยความหวังดี ขืนเป็นแบบนี้มีหวังไม่ต้องตั้งกระท้งกระทู้แหล่ววว อุส่าห์เตือนกลายเป็นว่าเราสมัครไอดีใหม่มาว่าซะงั้น อะไรที่มองข้ามได้ก็มองข้ามมันไปเถอะครับสังคมจะได้ดีขึ้น ทุกวันนี้สมาชิกที่บอร์ดก็น้อยพอและ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 17:32:30 โดย Oops »

Jonizuka

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 18:21:41 »
ผมไม่คิดว่า อ. เค้าจะเนียน หรือ แถ อะไรทั้งนั้นแหละครับ เพราะกาตูนร์ก่อนจะเขียนน่ะมันมีการว่างพ๊อตเรื่องไว้ล่วงหน้าแล้ว
แต่มันก้ออาจมีการเปลี่ยนแปลงบ้างตามกระแสตอบรับ ผมยังเชื่อว่าเหตุผลและข้อมูลยังสามารถใช้กับการ์ตูนเรื่องนี้ได้อยู่
แต่เป็นเหตุผลในโลกของการ์ตูนนะครับซึ่งทุกอย่างมีความเป็นไปได้ ส่วนเรื่องโทบิมอบเนตรให้ นางาโตะ อันนี้ผมก้อสงสัยนะ
คือก่อนหน้านี้ก้อคิดมาตลอดว่าโทบิน่าจะเป็นโอบิโต๊ะ แต่พออ่านมาถึงตอนที่โทบิมันบอกว่ามันเป็นคนที่เอาเนตรให้นางาโต๊ะ
ผมเริ่มไม่มั่นใจและเผื่อใจที่จะเชื่อว่าเป็นโอบิโตะ (จริง ๆ มีแอบน้อยใจนิด ๆ ครับ ทีคนที่คิดว่าเป็นชิซุยทำไมไม่มีใครเอาเรื่องนี้มาโต้แย้งเลย มันรุ่นเีดียวกับอิทาจิไม่ใช่เหรอมันน่าจะเด็กกว่าโอบิโตะและคาคาชิอีกนะ รึผมเข้าใจผิดไปเอง) แต่พอเฉลยมาแบบนี้ก้อได้แต่รอให้อาจาร์ยคล้ายข้อสงสัยนั้นแหละครับ

ผมยังเชื่อในอาจาร์ยนะครับ สู้ ๆ นะครับ (แต่ถ้าเฉลยมาแบบไม่สมเหตุสมผล ผมคงเสียใจแย่เลย)

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 18:34:23 »
ไปกล่าวหาว่าเขาเป็นอวตารอีก  คุณ kyo  *disappoint*

.. ส่วน แสงอุษา รุ่น ออริจินอล  ก่อนพวก  อิทาจิ ฯลฯ  มีนะครับ  ไม่แน่มีใครซักคนในนั้นยังไม่ตาย แอบซ่อนอยู่  *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 18:35:51 »
นักข่าวถาม : คุณรู้สึกยังไงเกี่ยวกับ โทบิ มั้งคะ่ *hoho*

Sattkon :

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*