หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)  (อ่าน 37268 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผู้ที่มีสิทธิเล่นเกม

ทีม 1
-Monkey D. Jennei          -spirit            -Augustz  
ทีม 2
-BenZica                  -iTheStore                -gedomazo
ทีม 3
-Num                  -O                     -Oni Me no Kyo

คำถามมีอยู่ว่า  "คุณอยากให้ โทบิ เป็นตัวละครใดในเรื่อง นารูโตะ"   *number1*

*pround*ปล.คำตอบ ผมจะวัดจากเวลาของความเห็นที่ทีมของท่านยืนยันคำตอบ ถ้าได้คำตอบเร็ว การแข่งขันรอบที่2 ก็จะเกิดขึ้นเร็วเท่านั้น

ปล2. คนที่ไม่เกี่ยวข้องก็มีสิทธิมาเม้นได้ อย่าสับสนละกัน  *haha* และอย่าทำให้ผมสับสนด้วย   *disappoint*

*้ัread*(กรุณาอ่านให้ละเอียด)วิธีการ และ กฎกติกา
>>> http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=4496.0

กำหนดเวลาในรอบแรกถึง นารูโตะ ตอนที่ 598 ออก

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 19:45:30 »
ผมสมาชิกจากทีม ที่3 ขอตอบว่า เป็น Izuna(อิสึนะ หรือ อิซุนะ) ครับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
Re: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 21:07:34 »
ผมสมาชิกจากทีม ที่3 ขอตอบว่า เป็น Izuna(อิสึนะ หรือ อิซุนะ) ครับ

มันอาจเป็น โอบิโตะ ก็ได้ เพราะตอนนี้หลักๆ เลย คือเนตรข้างนั้นของโทบิเป็นของโอบิโตะแน่นอนแล้ววิชาที่ทำให้โทบิใช้สกิลวาร์ปได้คือกระจกเงาหมื่นบุบผาคามุยแบบที่คาคาชิใช้อยู่แน่นอน ใครกันที่จะรู้นิสัยและเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับคาคาชิ แต่จะมีคำถามตามมาว่า แล้วตอนที่คาคาชิถามทำไม ถึงไม่ถอดหน้ากากเลยล่ะ ต้องให้พวกนารูโตะเป็นคนกระชากหรือทำให้แตกหรอ แล้วถ้าใช้กระจกหมื่นบุบผาขนาดนั้นแล้วทำไมดวงตาถึงไม่บอดเพราะมันเป็นดวงตาของโอบิโตะเอง   

แล้วลองคิดว่าเป็น อิซึนะ ถ้าเป็นคนๆนี้ น้องชายผู้ยอมมอบดวงตาอันมีค่าให้กลับพี่ชาย(มาดาระ)ถ้าตัวละครตัวนี้ยังไม่ตายจริง ก็จะเป็นคนที่ร่วมมือวางแผนกับมาดาระโดยเข้าใจ เหตุ และ ผล ของมาดาระได้ดีที่สุด และไขข้อข้องใจที่ว่าทำไมไขปัญหาของศิลาประจำตะกูลอุจิวะได้เยอะขนาดนั้น หนึ่งล่ะเรื่องอายุเพราะอยู่มานาน แล้วถามต่อว่า ไม่ชราภาพไปแล้วเรอะอายุขนาดนั้น ก็มีคำตอบลองรับอีกว่ามีเซลล์ของ เซนจู ฮาราชิมะ โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 ไว้ในครอบครองทำให้แก่ช้า(เรื่องยืนยันได้เพราะซึนาเดะพูดไว้เอง) และ มันมีเหตุการณ์ ที่โทบิบีบแขนตัวเอง ขณะพูดถึงตัวอิซึนะเป็นอีกเหตุผลว่าทำไมต้อง อิซึนะ
ถ้าเป็นอิซึนะ ก็จะตอบคำถามได้อีกว่าทำไมถึงสู้กับ มินาโตะ โฮคาเงะ รุ่นที่ 4 ได้อย่างสูสีพร้อมทั้งระดับจักระที่สามารถควบคุม 9 หาง ได้ในทันที่ และ ทำให้ มินาโตะคิดว่าเป็นมาดาระได้ที่จะผ่านแนวป้องกันของการคุ้มครองการคลอดของคุชินะได้ และ ไขข้อที่ว่าโอบิโตะไม่น่าจะโตขนาดนั้น เพราะเหตุการณ์ตอนนั้น(โทบิบุกโคโนฮะ เพื่อชิง 9 หาง)ดูคาคาชิ ยังไม่วัยผู้ใหญ่ ดูจาอายุไม่น่าจะเกินวัยนารูโตะหรือซาซึเกะตอนนี้ แล้วจะตอบเหตุผลที่ว่า ทำไมคิซาเมะถึงไม่ปฏิเสธว่าเป็นมาดาระ เพราะหน้าตาเหมือนกัน
ถ้าเป็นอิซึนะ จะตอบคำถามได้อีกว่าใครเป็นคนมอบเนตรสังสังสาระที่มาดาระเบิกขึ้นได้ก่อนตายให้กับ นางาโตะ ที่เกิดก่อน โอบิโตะได้(เพราะนางาโตะมีสังสาระมาตั้งแต่เด็ก) แล้วก็ไขคำพูดที่โทบิพูดกับโคนันที่พูดว่า "แต่เดิมดวงตาที่เป็นเนตรสังสาระมันเป็นของฉันมาก่อน" เพราะมันเป็นของๆเขาจริงๆ
ถ้าเป็นอิซึนะ ก็จะตอบได้อีกว่า ทำไมใช้กระจกเงาหมื่นบุบผาคามุยมากขนาดนั้นทำไมถึงไม่บอด เพราะเนตรของโอบิโตะข้างนั้นมันกลายเป็นกระจกเงาหมืนบุบผานิรันดิ์โดยมีลายหมื่นบุบผาของอิซึนะทับลายของโอบิโตะไปแล้ว

ถ้าเปรียบเทียบ พร้อมกับชั่งน้ำหนักตัวละคร 2 ตัวนี้แล้ว ผมให้อิซึนะชนะโอบิโตะด้วยด้วยคะแนน 5 ต่อ 4 เพราะแม้กระแสตอนนี้ จะอิงไปทางโอบิโตะข้อนข้างเยอะ แต่จากที่ผลอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ ผมคิดว่าอาจารย์ต้องการโน้มน้าวให้เราคิดว่าเป็นโอบิโตะซะมากกว่า พูดง่ายๆ โอบิโตะคือตัวสับขาหลอกเราที่ดูจะเนียลที่สูดของของอาจารย์มาซาซิ เพราะไม่งั้นเฉลยไปแล้ว แล้วตัวตัวละครที่มองข้ามไม่ได้ อีกตัวคือ คากามิ เพราะหายไปในช่วงรอยต่อของ Timeline พอดี และตอบคำถามได้ดีพอๆกับอิซึนะ แต่เหตุผลเรื่องต่างๆเทียบ อิซึนะ แพ้ อีก     5 - 3

ใช้หมองเยอะปวดหมอง เห้อ !! น่าเบื่อซะจริง  *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 21:11:07 โดย Oni Me no Kyo »

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

sattkon

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 21:16:45 »
ทีม 1 กับทีม2 หายไปไหน มีท่าทีว่า ทีม3จะได้คะแนนไปฟรีๆซะแล้วสิ  *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 21:23:33 »
ทีม 2 ค่ะ เราว่าต้องเป็นน้องอขงมาดาระค่ะ -..- รอเพื่อนในทีม

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 21:26:24 »
ทีม 1 กับทีม2 หายไปไหน มีท่าทีว่า ทีม3จะได้คะแนนไปฟรีๆซะแล้วสิ  *disappoint*
ทีมผมตอบถูกตามกติกาป่าวคับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 21:56:08 »
ผมยังไม่ได้ตอบ แค่ให้ความเห็นไว้เฉยๆ เห้อน่าเบื่อซะจริงๆเลย *้ั์smoking*

There is no Fate but what we make.

ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:01:38 »
ผมขออ้างคำตอบ สมาชิกทีม 3 (Num) โดย ตอบว่า  เป็น Izuna(อิสึนะ หรือ อิซุนะ) ด้วยเหตุผลที่ว่า ถ้าเป็น อิซึนะ ถ้าเป็นคนๆนี้ น้องชายผู้ยอมมอบดวงตาอันมีค่าให้กลับพี่ชาย(มาดาระ)ถ้าตัวละครตัวนี้ยังไม่ตายจริง ก็จะเป็นคนที่ร่วมมือวางแผนกับมาดาระโดยเข้าใจ เหตุ และ ผล ของมาดาระได้ดีที่สุด และไขข้อข้องใจที่ว่าทำไมไขปัญหาของศิลาประจำตะกูลอุจิวะได้เยอะขนาดนั้น หนึ่งล่ะเรื่องอายุเพราะอยู่มานาน แล้วถามต่อว่า ไม่ชราภาพไปแล้วเรอะอายุขนาดนั้น ก็มีคำตอบลองรับอีกว่ามีเซลล์ของ เซนจู ฮาราชิมะ โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 ไว้ในครอบครองทำให้แก่ช้า(เรื่องยืนยันได้เพราะซึนาเดะพูดไว้เอง) และ มันมีเหตุการณ์ ที่โทบิบีบแขนตัวเอง ขณะพูดถึงตัวอิซึนะเป็นอีกเหตุผลว่าทำไมต้อง อิซึนะ
ถ้าเป็นอิซึนะ ก็จะตอบคำถามได้อีกว่าทำไมถึงสู้กับ มินาโตะ โฮคาเงะ รุ่นที่ 4 ได้อย่างสูสีพร้อมทั้งระดับจักระที่สามารถควบคุม 9 หาง ได้ในทันที่ และ ทำให้ มินาโตะคิดว่าเป็นมาดาระได้ที่จะผ่านแนวป้องกันของการคุ้มครองการคลอดของคุชินะได้ และ ไขข้อที่ว่าโอบิโตะไม่น่าจะโตขนาดนั้น เพราะเหตุการณ์ตอนนั้น(โทบิบุกโคโนฮะ เพื่อชิง 9 หาง)ดูคาคาชิ ยังไม่วัยผู้ใหญ่ ดูจาอายุไม่น่าจะเกินวัยนารูโตะหรือซาซึเกะตอนนี้ แล้วจะตอบเหตุผลที่ว่า ทำไมคิซาเมะถึงไม่ปฏิเสธว่าเป็นมาดาระ เพราะหน้าตาเหมือนกัน
ถ้าเป็นอิซึนะ จะตอบคำถามได้อีกว่าใครเป็นคนมอบเนตรสังสังสาระที่มาดาระเบิกขึ้นได้ก่อนตายให้กับ นางาโตะ ที่เกิดก่อน โอบิโตะได้(เพราะนางาโตะมีสังสาระมาตั้งแต่เด็ก) แล้วก็ไขคำพูดที่โทบิพูดกับโคนันที่พูดว่า "แต่เดิมดวงตาที่เป็นเนตรสังสาระมันเป็นของฉันมาก่อน" เพราะมันเป็นของๆเขาจริงๆ
ถ้าเป็นอิซึนะ ก็จะตอบได้อีกว่า ทำไมใช้กระจกเงาหมื่นบุบผาคามุยมากขนาดนั้นทำไมถึงไม่บอด เพราะเนตรของโอบิโตะข้างนั้นมันกลายเป็นกระจกเงาหมืนบุบผานิรันดิ์โดยมีลายหมื่นบุบผาของอิซึนะทับลายของโอบิโตะไปแล้ว

ถ้าเปรียบเทียบ พร้อมกับชั่งน้ำหนักตัวละคร 2 ตัวนี้แล้ว ผมให้อิซึนะชนะโอบิโตะด้วยด้วยคะแนน 5 ต่อ 4 เพราะแม้กระแสตอนนี้ จะอิงไปทางโอบิโตะข้อนข้างเยอะ แต่จากที่ผลอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ ผมคิดว่าอาจารย์ต้องการโน้มน้าวให้เราคิดว่าเป็นโอบิโตะซะมากกว่า พูดง่ายๆ โอบิโตะคือตัวสับขาหลอกเราที่ดูจะเนียลที่สูดของของอาจารย์มาซาซิ เพราะไม่งั้นเฉลยไปแล้ว แล้วตัวตัวละครที่มองข้ามไม่ได้ อีกตัวคือ คากามิ เพราะหายไปในช่วงรอยต่อของ Timeline พอดี และตอบคำถามได้ดีพอๆกับอิซึนะ แต่เหตุผลเรื่องต่างๆเทียบ อิซึนะ แพ้ อีก     5 - 3

เห้อ !! น่ารำคาญซะจริง   *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:06:14 โดย Oni Me no Kyo »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:03:21 »

ต้องให้ สมาชิกในทีมอีก 1 หรือ 2 ยืนยันคำตอบก่อนครับ

ตัวอย่าง
เช่นถ้าคุณมั่นใจว่าจะตอบแล้ว ก็ให้พิมพ์ว่า ยื่นยันคำตอบ หรือ ตอบ อิสึนะ ถ้าสมาชิก อีก2คนที่เหลือ ยื่นยันว่าจะตอบเหมือนกัน ก็ให้ กดquote(อ้างอิง) ความเห็นของคนในทีมที่ตอบก่อนหน้านี้ แล้วก็ยื่นยันคำตอบ หรือ ตอบ ให้เหมือนกับคนในสมาชิกก่อนหน้านี้ว่า อิสึนะ ครับ  *number1* 

sattkon

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:06:41 »
ผมขออ้างคำตอบ สมาชิกทีม 3 (Num) โดย ตอบว่า  เป็น Izuna(อิสึนะ หรือ อิซุนะ) ด้วยเหตุผลที่ว่า ถ้าเป็น อิซึนะ ถ้าเป็นคนๆนี้ น้องชายผู้ยอมมอบดวงตาอันมีค่าให้กลับพี่ชาย(มาดาระ)ถ้าตัวละครตัวนี้ยังไม่ตายจริง ก็จะเป็นคนที่ร่วมมือวางแผนกับมาดาระโดยเข้าใจ เหตุ และ ผล ของมาดาระได้ดีที่สุด และไขข้อข้องใจที่ว่าทำไมไขปัญหาของศิลาประจำตะกูลอุจิวะได้เยอะขนาดนั้น หนึ่งล่ะเรื่องอายุเพราะอยู่มานาน แล้วถามต่อว่า ไม่ชราภาพไปแล้วเรอะอายุขนาดนั้น ก็มีคำตอบลองรับอีกว่ามีเซลล์ของ เซนจู ฮาราชิมะ โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 ไว้ในครอบครองทำให้แก่ช้า(เรื่องยืนยันได้เพราะซึนาเดะพูดไว้เอง) และ มันมีเหตุการณ์ ที่โทบิบีบแขนตัวเอง ขณะพูดถึงตัวอิซึนะเป็นอีกเหตุผลว่าทำไมต้อง อิซึนะ

เห้อ !! น่าเรำคาญซะจริง   *้ั์smoking*

แค่แหละครับ ก็เป็นวิธีที่ถูกต้องแล้วว  *number1*  แต่เหตุผลซะยาวเฟื้อยเลย  *้ั์gonnadie*

ปล.ส่วนเรื่องคำตอบผมจะมารวบยอดทีหลัง หลังจากที่สมาชิกผู้ที่มีสิทธิเล่นเกมเข้ามาลงความเห็นกันหมดแล้วหรือก่อนระยะเวลาที่กำหนดไว้จะหมด  *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:09:55 โดย sattkon »

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:19:05 »

มันอาจเป็น โอบิโตะ ก็ได้ เพราะตอนนี้หลักๆ เลย คือเนตรข้างนั้นของโทบิเป็นของโอบิโตะแน่นอนแล้ววิชาที่ทำให้โทบิใช้สกิลวาร์ปได้คือกระจกเงาหมื่นบุบผาคามุยแบบที่คาคาชิใช้อยู่แน่นอน ใครกันที่จะรู้นิสัยและเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับคาคาชิ แต่จะมีคำถามตามมาว่า แล้วตอนที่คาคาชิถามทำไม ถึงไม่ถอดหน้ากากเลยล่ะ ต้องให้พวกนารูโตะเป็นคนกระชากหรือทำให้แตกหรอ แล้วถ้าใช้กระจกหมื่นบุบผาขนาดนั้นแล้วทำไมดวงตาถึงไม่บอดเพราะมันเป็นดวงตาของโอบิโตะเอง   

ใช้หมองเยอะปวดหมอง เห้อ !! น่าเบื่อซะจริง  *้ั์smoking*

เรื่องเนตรของโทบิที่ว่าเป็นเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา  ดูข้างล่างนี้ครับ (ดูที่วินาทีที่20เลยคับ)
Konan vs. Madara | Part 2 | English sub | HD

อาจจะไม่มีผลต่อคำตอบที่คุณตอบไป  (บางทีอาจเป็นข้อสนับสนุนก็ได้นะ  อิอิ)
แต่อยากแชร์ข้อเท็จจริงที่ผมอุตส่าห์อดหลับอดนอนเพื่อค้นหาได้รับรู้กันเฉยๆคับ อิอิ

แก้ไขเพิ่มเติมคับ

จากคลิปข้างบน นาทีที่ 1 กับ อีก 2 วินาที  ยังทำให้เรารู้อีกว่าเวลาที่สิ่งต่างๆ(ยันต์ระเบิด)ทะลุผ่านตัวโทบิไป  ตอนนั้นเนตรของโทบิก็ยังเป็นเนตรวงแหวนธรรมดาอยู่คับ  ไม่ใช่กระจกเงานะคับ ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:28:16 โดย chinjung »
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 23:23:41 »

เรื่องเนตรของโทบิที่ว่าเป็นเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา  ดูข้างล่างนี้ครับ (ดูที่วินาทีที่20เลยคับ)
Konan vs. Madara | Part 2 | English sub | HD

อาจจะไม่มีผลต่อคำตอบที่คุณตอบไป  (บางทีอาจเป็นข้อสนับสนุนก็ได้นะ  อิอิ)
แต่อยากแชร์ข้อเท็จจริงที่ผมอุตส่าห์อดหลับอดนอนเพื่อค้นหาได้รับรู้กันเฉยๆคับ อิอิ

แก้ไขเพิ่มเติมคับ

จากคลิปข้างบน นาทีที่ 1 กับ อีก 2 วินาที  ยังทำให้เรารู้อีกว่าเวลาที่สิ่งต่างๆ(ยันต์ระเบิด)ทะลุผ่านตัวโทบิไป  ตอนนั้นเนตรของโทบิก็ยังเป็นเนตรวงแหวนธรรมดาอยู่คับ  ไม่ใช่กระจกเงานะคับ ^^"

ขอบคุณท่าน chinjung ที่ไขข้อกระจ่างให้ครับ ว่าจังที่โทบิใช้คามุย เนตร วงแหวนของโทบิเป็น กระจกเงาหมื่นบุบผาจริงๆ

นี่เป็นสิ่งที่ได้จากท่าน chinjung โดยที่ผมไม่ได้ดัดแปลงเพียงแต่ทำให้มันช้าลง

สังเกตุขณะที่โทบิดูดด้วยคามุยให้ดีจะ วงแหวนมันกำลังมีการเปลี่ยนแปลง แต่โทบิหยุดใช้ไปซะก่อนทำให้กลับมาเป็นเนตร วงแหวน 3 แง่งเหมือนเดิม

คนที่ดูจะคล้อยตามหรือไม่ก็แล้วแต่ครับ ได้ในส่วนของผมขอบคุณมากจริง (ไม่ได้ประชดนะครับ แต่ผมพูดด้วยความสัตย์จริง)

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 23:34:53 »
ขอบคุณท่าน chinjung ที่ไขข้อกระจ่างให้ครับ ว่าจังที่โทบิใช้คามุย เนตร วงแหวนของโทบิเป็น กระจกเงาหมื่นบุบผาจริงๆ

นี่เป็นสิ่งที่ได้จากท่าน chinjung โดยที่ผมไม่ได้ดัดแปลงเพียงแต่ทำให้มันช้าลง

สังเกตุขณะที่โทบิดูดด้วยคามุยให้ดีจะ วงแหวนมันกำลังมีการเปลี่ยนแปลง แต่โทบิหยุดใช้ไปซะก่อนทำให้กลับมาเป็นเนตร วงแหวน 3 แง่งเหมือนเดิม

คนที่ดูจะคล้อยตามหรือไม่ก็แล้วแต่ครับ ได้ในส่วนของผมขอบคุณมากจริง (ไม่ได้ประชดนะครับ แต่ผมพูดด้วยความสัตย์จริง)

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

*้ั์shock3*   เย้ยย  เป็นงั้นไป

อ่ะๆพอได้คับ  พอยอมรับในเหตุผลได้(แต่ผมว่ามันไม่ได้กำลังจะเปลี่ยนหรอกมั้งคับ  แต่เป็นเพราะมันกำลังดูดหมุนๆลายเส้นเลยเบี้ยวๆไปด้วยนิดนึง  อันที่จิงแล้ว  ผมว่าถ้ามันจะเปลี่ยนจิงๆมันต้องเปลี่ยนก่อนใช้วิชาสิ  นี่มันใช้วิชาแล้ว แล้วค่อยกำลังจะเปลี่ยนมันแปลกๆอ่ะคับ อิอิ  แต่ก็พอยอมรับในเหตุผลอ่ะ)

แต่ท่านจะอธิบายยังไงในช่วงนาทีที่ 1 กับอีก 3 วินาทีอ่ะคับ(คลิปเดิม)   ร่างมันทะลุได้ทั้งๆที่ยังเป็นเนตรวงแหวนธรรมดาๆเลยอ่า
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 01:09:47 »

เห้อ !! น่ารำคาญซะจริง   *้ั์smoking*

ผมขออ้างอิงคำ และ ตอบว่า "น่าจะเป็น Izuna" ด้วยเหตุผลที่ว่า ใน Databook ที่มีคนโพสต์เอาไว้ ทำไมต้องบอกชื่อ Izuna มาด้วยทั้ง ๆ ที่ในเรื่องไม่ได้บอกชื่อของเขาเอาไว้    และเนื่องจากเป็นพี่น้องกับมาดาระก็มีโอกาสที่สองคนนี้จะสมรู้ร่วมคิดได้ (ในเมื่อน้องมอบเนตรแล้วแต่ทำตามแผน 1 ไม่สำเร็จ แล้วพี่หรือน้องอาจคิดแผน 2 ก็ได้)   ส่วนเหตุผลอื่น ๆ พี่ก็ตาม Ref ข้างบน

เอ?แล้วลายเนตรกระจกเงาหมื่นบุบผา ของ Izuna เป็นลายแบบไหนหว่า?

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 09:29:31 »
ฮ่าๆๆ เล่นถามงี้ทีม2ของผมก็ตอบไม่เหมือนกันอ่ะดิ (ถามง่ายๆไม่ได้เหรอครับ)
ถ้าตามที่ผมคิดก็อยากให้เป็น โอบิโตะ
แต่ถ้าตอบในเชิงการเล่นเกมส์ ก็ต้องตอบว่า อิสึนะ เพราะว่าคนในบอร์นี้หลายกว่า 80 % คิดว่า โทบิ เป็นอิสึนะ
ถ้าตอบว่าเป็น โอบิโตะ จะชะนะได้ไง จริงมั๊ย
งั้นผมขอตอบแบบขัดใจแล้วกัน ขอตอบว่า เป็น อิสึนะ

ทีม 2 ค่ะ เราว่าต้องเป็นน้องอขงมาดาระค่ะ -..- รอเพื่อนในทีม
อ่ะ ผมเห็นด้วยกับคุณ BenZica ครับ
ตอบ อิสึนะ
ท่าน gedomazo มาออกความเห็นหน่อย ท่านคิดว่าไง แต่อย่าลืมว่าผลแพ้หรือชะนะ เค้านับจากผลโหวตของคนในบอร์ดนะครับเราต้องตามกระแส
ไม่ถือเอาความคิดส่วนตัวเป็นหลัก

จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ