หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)  (อ่าน 37275 ครั้ง)

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 12:15:28 »
ฮ่าๆๆ เล่นถามงี้ทีม2ของผมก็ตอบไม่เหมือนกันอ่ะดิ (ถามง่ายๆไม่ได้เหรอครับ)
ถ้าตามที่ผมคิดก็อยากให้เป็น โอบิโตะ
แต่ถ้าตอบในเชิงการเล่นเกมส์ ก็ต้องตอบว่า อิสึนะ เพราะว่าคนในบอร์นี้หลายกว่า 80 % คิดว่า โทบิ เป็นอิสึนะ
ถ้าตอบว่าเป็น โอบิโตะ จะชะนะได้ไง จริงมั๊ย
งั้นผมขอตอบแบบขัดใจแล้วกัน ขอตอบว่า เป็น อิสึนะ

ทีม 2 ค่ะ เราว่าต้องเป็นน้องอขงมาดาระค่ะ -..- รอเพื่อนในทีม
อ่ะ ผมเห็นด้วยกับคุณ BenZica ครับ
ตอบ อิสึนะ
ท่าน gedomazo มาออกความเห็นหน่อย ท่านคิดว่าไง แต่อย่าลืมว่าผลแพ้หรือชะนะ เค้านับจากผลโหวตของคนในบอร์ดนะครับเราต้องตามกระแส
ไม่ถือเอาความคิดส่วนตัวเป็นหลัก

มาๆ เห็นด้วยอีกคน น้องมาดาระ จุ้บๆ 55 ^^
ฮ่าๆๆ ไม่ทันแล้วครับ ตอนนี้น้องมาดาระกับตัวละครใหม่ ทีม1กับทีม3 ตอบไปแล้ว
ทีม2เราเหลือตัวเลือกแค่
โอบิโตะ
คางามิ
ชิซุย
ฟุงาคุ
ผมให้คุณเลือกแล้วกัน คุณจะเลือกใคร

ตอบไรดีง่ะ  *glad*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 12:20:53 »
ฮ่าๆๆ เล่นถามงี้ทีม2ของผมก็ตอบไม่เหมือนกันอ่ะดิ (ถามง่ายๆไม่ได้เหรอครับ)
ถ้าตามที่ผมคิดก็อยากให้เป็น โอบิโตะ
แต่ถ้าตอบในเชิงการเล่นเกมส์ ก็ต้องตอบว่า อิสึนะ เพราะว่าคนในบอร์นี้หลายกว่า 80 % คิดว่า โทบิ เป็นอิสึนะ
ถ้าตอบว่าเป็น โอบิโตะ จะชะนะได้ไง จริงมั๊ย
งั้นผมขอตอบแบบขัดใจแล้วกัน ขอตอบว่า เป็น อิสึนะ

ทีม 2 ค่ะ เราว่าต้องเป็นน้องอขงมาดาระค่ะ -..- รอเพื่อนในทีม
อ่ะ ผมเห็นด้วยกับคุณ BenZica ครับ
ตอบ อิสึนะ
ท่าน gedomazo มาออกความเห็นหน่อย ท่านคิดว่าไง แต่อย่าลืมว่าผลแพ้หรือชะนะ เค้านับจากผลโหวตของคนในบอร์ดนะครับเราต้องตามกระแส
ไม่ถือเอาความคิดส่วนตัวเป็นหลัก

มาๆ เห็นด้วยอีกคน น้องมาดาระ จุ้บๆ 55 ^^
ฮ่าๆๆ ไม่ทันแล้วครับ ตอนนี้น้องมาดาระกับตัวละครใหม่ ทีม1กับทีม3 ตอบไปแล้ว
โอบิโตะ
คางามิ
ชิซุย
ฟุงาคุ
ผมให้คุณเลือกแล้วกัน คุณจะเลือกใคร

ให้คุณ BenZica เลือกแล้วกัน ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก โอบิโตะ นะ
ดูๆแล้ว กระแส โอบิโตะ น่าจะแรงกว่า คางามิ หรือ ฟุงาคุ นะ
ผลแพ้หรือชะนะ เค้านับจากผลโหวตของคนในบอร์ดใช่ป่ะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 13:24:51 »

ตอบ อิสึนะ

โอบิโตะ
คางามิ
ชิซุย
ฟุงาคุ

ให้คุณ BenZica เลือกแล้วกัน ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก โอบิโตะ นะ
ดูๆแล้ว กระแส โอบิโตะ น่าจะแรงกว่า คางามิ หรือ ฟุงาคุ นะ
ผลแพ้หรือชะนะ เค้านับจากผลโหวตของคนในบอร์ดใช่ป่ะ

ใช่แล้วคับนับจากผลโหวต

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 16:58:24 »
555+ คำตอบทีม2 ขึ้นอยู่กับ คุณเบนซ์สุดสวยของเรา  *great*

ปล.ท่าน กัส นิกะจะไม่รู้ไม่เห็นจริงๆใช่มั้ยเนี่ยย *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 19:19:40 »

ตอบ อิสึนะ

โอบิโตะ
คางามิ
ชิซุย
ฟุงาคุ

จะตอบไรก็ตอบเลยครับ ผมยังไงก็ได้ :D
(ในใจ อยากให้เป็นคางาิมินะ) แต่ผมขอไม่เลือกแล้วกัีน ให้ท่าน2คนเลือกเลยครับบ

sattkon

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 01:13:32 »
มั่วแต่เกรงใจกันไปมา ระวังเวลาหมดนะครับ  *splash*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 17:07:42 »
ทีม2 ยังไม่มีใครตอบเลยแฮะ งั้นผมเลือกแล้วกัน (กลัวเวลาหมด)
ตอบ โอบิโตะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

BenZica

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 18:58:51 »
ทีม2 ยังไม่มีใครตอบเลยแฮะ งั้นผมเลือกแล้วกัน (กลัวเวลาหมด)
ตอบ โอบิโตะ

ก็ตามนั้นเลยค่ะ ยืนยันเลยก็ได้นะค่ะ ^^

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

BenZica

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 19:01:51 »
เอ๊ะหรือว่าคนนอกตระกูลดีอ่ะ -..-

sattkon

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 22:01:53 »
ทีม2 ช่วย quote คห.คำตอบ คนในทีมแล้ว ยืนยันคำตอบอีกทีครับเพื่อความ sure  *great*

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อ. 21 ส.ค. 2012 เวลา 12:08:59 »
แล้วพรุ่ง ตอนใหม่จะมารึเปล่า จะหมดเวลา ทีม 2 ก็ ยังเลือกไม่เสร็จ

เห้อ !! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

sattkon

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 17:54:32 »
ผมสมาชิกจากทีม ที่3 ขอตอบว่า เป็น Izuna(อิสึนะ หรือ อิซุนะ) ครับ
ผมขออ้างคำตอบ สมาชิกทีม 3 (Num) โดย ตอบว่า  เป็น Izuna(อิสึนะ หรือ อิซุนะ) ด้วยเหตุผลที่ว่า ถ้าเป็น อิซึนะ ถ้าเป็นคนๆนี้ น้องชายผู้ยอมมอบดวงตาอันมีค่าให้กลับพี่ชาย(มาดาระ)ถ้าตัวละครตัวนี้ยังไม่ตายจริง ก็จะเป็นคนที่ร่วมมือวางแผนกับมาดาระโดยเข้าใจ เหตุ และ ผล ของมาดาระได้ดีที่สุด และไขข้อข้องใจที่ว่าทำไมไขปัญหาของศิลาประจำตะกูลอุจิวะได้เยอะขนาดนั้น หนึ่งล่ะเรื่องอายุเพราะอยู่มานาน แล้วถามต่อว่า ไม่ชราภาพไปแล้วเรอะอายุขนาดนั้น ก็มีคำตอบลองรับอีกว่ามีเซลล์ของ เซนจู ฮาราชิมะ โฮคาเงะ รุ่นที่ 1 ไว้ในครอบครองทำให้แก่ช้า(เรื่องยืนยันได้เพราะซึนาเดะพูดไว้เอง) และ มันมีเหตุการณ์ ที่โทบิบีบแขนตัวเอง ขณะพูดถึงตัวอิซึนะเป็นอีกเหตุผลว่าทำไมต้อง อิซึนะ
ถ้าเป็นอิซึนะ ก็จะตอบคำถามได้อีกว่าทำไมถึงสู้กับ มินาโตะ โฮคาเงะ รุ่นที่ 4 ได้อย่างสูสีพร้อมทั้งระดับจักระที่สามารถควบคุม 9 หาง ได้ในทันที่ และ ทำให้ มินาโตะคิดว่าเป็นมาดาระได้ที่จะผ่านแนวป้องกันของการคุ้มครองการคลอดของคุชินะได้ และ ไขข้อที่ว่าโอบิโตะไม่น่าจะโตขนาดนั้น เพราะเหตุการณ์ตอนนั้น(โทบิบุกโคโนฮะ เพื่อชิง 9 หาง)ดูคาคาชิ ยังไม่วัยผู้ใหญ่ ดูจาอายุไม่น่าจะเกินวัยนารูโตะหรือซาซึเกะตอนนี้ แล้วจะตอบเหตุผลที่ว่า ทำไมคิซาเมะถึงไม่ปฏิเสธว่าเป็นมาดาระ เพราะหน้าตาเหมือนกัน
ถ้าเป็นอิซึนะ จะตอบคำถามได้อีกว่าใครเป็นคนมอบเนตรสังสังสาระที่มาดาระเบิกขึ้นได้ก่อนตายให้กับ นางาโตะ ที่เกิดก่อน โอบิโตะได้(เพราะนางาโตะมีสังสาระมาตั้งแต่เด็ก) แล้วก็ไขคำพูดที่โทบิพูดกับโคนันที่พูดว่า "แต่เดิมดวงตาที่เป็นเนตรสังสาระมันเป็นของฉันมาก่อน" เพราะมันเป็นของๆเขาจริงๆ
ถ้าเป็นอิซึนะ ก็จะตอบได้อีกว่า ทำไมใช้กระจกเงาหมื่นบุบผาคามุยมากขนาดนั้นทำไมถึงไม่บอด เพราะเนตรของโอบิโตะข้างนั้นมันกลายเป็นกระจกเงาหมืนบุบผานิรันดิ์โดยมีลายหมื่นบุบผาของอิซึนะทับลายของโอบิโตะไปแล้ว

ถ้าเปรียบเทียบ พร้อมกับชั่งน้ำหนักตัวละคร 2 ตัวนี้แล้ว ผมให้อิซึนะชนะโอบิโตะด้วยด้วยคะแนน 5 ต่อ 4 เพราะแม้กระแสตอนนี้ จะอิงไปทางโอบิโตะข้อนข้างเยอะ แต่จากที่ผลอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ ผมคิดว่าอาจารย์ต้องการโน้มน้าวให้เราคิดว่าเป็นโอบิโตะซะมากกว่า พูดง่ายๆ โอบิโตะคือตัวสับขาหลอกเราที่ดูจะเนียลที่สูดของของอาจารย์มาซาซิ เพราะไม่งั้นเฉลยไปแล้ว แล้วตัวตัวละครที่มองข้ามไม่ได้ อีกตัวคือ คากามิ เพราะหายไปในช่วงรอยต่อของ Timeline พอดี และตอบคำถามได้ดีพอๆกับอิซึนะ แต่เหตุผลเรื่องต่างๆเทียบ อิซึนะ แพ้ อีก     5 - 3

เห้อ !! น่ารำคาญซะจริง   *้ั์smoking*

ผมขออ้างอิงคำ และ ตอบว่า "น่าจะเป็น Izuna" ด้วยเหตุผลที่ว่า ใน Databook ที่มีคนโพสต์เอาไว้ ทำไมต้องบอกชื่อ Izuna มาด้วยทั้ง ๆ ที่ในเรื่องไม่ได้บอกชื่อของเขาเอาไว้    และเนื่องจากเป็นพี่น้องกับมาดาระก็มีโอกาสที่สองคนนี้จะสมรู้ร่วมคิดได้ (ในเมื่อน้องมอบเนตรแล้วแต่ทำตามแผน 1 ไม่สำเร็จ แล้วพี่หรือน้องอาจคิดแผน 2 ก็ได้)   ส่วนเหตุผลอื่น ๆ พี่ก็ตาม Ref ข้างบน

เอ?แล้วลายเนตรกระจกเงาหมื่นบุบผา ของ Izuna เป็นลายแบบไหนหว่า?

ผมขอตอบว่าเป็นตัวละครใหม่แล้วกันครับที่มีความเกี่ยวข้องกันระหว่างตะกูลอูซึมากิกับตะกูลอูจิวะ ก็ได้ซึ่งจะมีลักษณะเหมือนนางาโตะที่มีแม่เป็นคนตะกูลอูซึมากิแต่มีพ่อมาจากตะกูลอื่น

สาเหตุความโกรธแค้นหมู่บ้านโคโนฮะและโลกนินจารวมถึงตะกูลอูจิวะก็คือ

ในสมัยก่อนนั้นในช่วงสงครามผู้คนต่างกลัวในพลังของหมู่บ้านอูซึมากิด้วยความที่ว่าเป็นตะกูลที่ขึ้นชื่อว่าเป็นตะกูลที่เก่งในด้านผนึกต่าง
ต่างพากันจ้องเล่นงานและหวังทำลายหมู่บ้านนี้ให้สิ้นซาก ส่วนคนที่รอดชีวิตนั้นต่างพากันกระจัดกระจายไปยังตามแคว้นต่างๆบ้างก็แต่งงานกับคนหมู่บ้านอื่นบ้างก็หายซาบศุณย์แต่กรณีนางาโตะนั้นแม่ของเค้าได้ไปแต่งงานกับคนหมู่บ้านอื่นจนกำเนินนางาโตะขึ้นมาส่วนคารินก็อาจจะเหมือนกัน  ส่วนในกรณีโทบินั้นผมคิดว่าแม่เค้าเป็นอูซึมากิพ่อเค้าเป็นคนตะกูลอูจิวะ แต่โตมากับตะกูลอูซึมากิเลยอาจจะมีความรู้หรือรู้เรื่องวิชาผนึกรวมถึงใช้วิชาผนึกได้ด้วย ส่วนใช่พวกคาถาไฟหรือวิชาประจำตะกูลอูจิวะไม่ได้เพราะไม่มีใครสอนมันและมันก็ไม่ได้เชี่ยวชาญด้วยส่วน ซูซาโนะ ก็ใช่ไม่ได้เพราะไม่ใช่อูจิวะแท้ได้พลังครึ่งๆกลางๆ

นิเป็นภาพตอนโทใช่คาถาผนึกเพื่อดึง9หางออกจากคุชินะถ้าดูในเอนิเมะจะเห็นได้ชัดมากว่ามันใช้โซ่สีดำเป็นลักษณะคาถาผนึกเพื่อตรึงคุชินะไว้

และยังมีความเหมือนกันอีกอย่างคือ จักระพิเศษที่คุชินะพูดถึงที่อาจจะมีเฉพราะตะกูลอูซึมากิก็ได้คือจักกระที่เป็นลักษณะโซ่ที่มีความเหมือนกันกันทั้ง 3คน โทบิ นางาโตะ และคุชินะ   คาถาที่เป็นจักระลักษณะโซ่ของนางาโตะมันเรียกว่า ผนึก9วิถีมั่งถ้าผมจำไม่ผิด ส่วนของคุชินะและโทบิมันไม่ได้ระบุชื่อคาถา  ปล.ส่วนคาถา อูจิวะคาเอนจินก็ออกแนวคาถาผนึกม่านพลังมากกว่า จะเป็นคาถาจำพวกพลังพื้นฐานของคนอูจิวะด้วย

(นิเป็นภาพตอนคุชินะพูดถึงจักระพิเศษของตัวเอง)

(นิเป็นตอนที่โทบิใช้คาถาผนึกเพื่อผนึกคุชินะไว้)

(นิเป็นตอนที่หมู่บ้านอูซึมากิถูกทำลายโดนฝีมือจากคนหมู่บ้านอื่น) ปล.จะสังเหตุไหมว่า หน้ากากของโทบินั้นเหมือนกับตราสัญญาลักษณ์ตะกูลอูซึมากิเลย

ถาพนี้จะเป็นภาพ พ่อและแม่ของนางาโตะนะครับ

และดูจากตอนนี้โทบิมันรู้เรื่องคาถาผนึกต่างๆเป็นอย่างดีรวมถึงตะกูลอูซึมากิจะอ่อนพลังลงตอนคลอดลูกอีกด้วย แถมมันยังรู้อีกด้วยว่าอูซึมากิมิโตะมีพลังรับรู้สิ่งอันตรายต่างๆได้ดีอีกด้วย

ฟังจากที่มันบอกอันนี้มันพูดเหมือนมันไม่ใช้อูจิวะที่แท้จริงเลย

เห็นรึยังครับmenmaผู้มีสายเลือดอูจิฮะและอูซึมากิจารย์แกจับกัรมาสู้กับนารูโตะซะงั้น
Naruto the Movie: Road to Ninja TV commercial 1

ปล.ยังไม่หมดนะเดวเอามาแก้ไขเพิ่มอีก

*shock* *shock* *shock*ยอมจะพ่อคุณ เจ๊ยอมคุณละชั้นไม่มีเวลาไปนั่งหาข้อมูลขนาดนั้นแถม อยู่ไกลกองหนังสือตัวเองด้วย

ขอยืนยัน คำตอบคุณ spirit ขอตอบว่าเป็นตัวละครใหม่ ค่ะ *disappoint* *disappoint* *disappoint* ทำไมคนคนพวกนี้มันวิเคราะห์กันได้เว่อร์ขนาด ไหนจะไอ้ตา จอมหน้า เบื่อข้างบนอีก เอาซะเคลิ้มเชียว อ่านของแต่ล่ะคน
*dead* *dead* *dead*

ตอบ โอบิโตะ

ก็ตามนั้นเลยค่ะ ยืนยันเลยก็ได้นะค่ะ ^^

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ตามนี้เลยนะครับ

เริ่มจากทีม3 ยืนยันคำตอบ อุจิวะ อิสึนะ

ทีม1 ยืนยันคำตอบ ตัวละครใหม่

และทีม 2 ยืนยันคำตอบ อุจิวะ โอบิโตะ

ตามนี้นะครับ ทุกทีมช่วยมา confirm ก่อนที่ผมจะตั้งกระทู้ใหม่ หน่อยครับ ไม่งั้นผมไปรอบต่อไปแล้วน้าาา *attack*

ฮาชิรามะ มินาโตะ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 17:56:10 »
น่าจะเป็นโอบิโตะมั้ง ไม่น้องชาย มาดาระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 18:18:19 โดย ฮาชิรามะ มินาโตะ »
ทุกท่านอย่าหลงว่าผมเป็น เจย์ เจย์ อะไรนั่นนะครับ เพิ่งสมัครครับ เห็นดราม่าเรื่อง โทบิ มานาน ก็อยากจะเข้าร่วมเสวนา (ผมไม่รู้จักชื่อ เจย์ เจย์ จริง ครับ T_T)

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 17:58:44 »
ผมขออยู่ทีม 2 ตอบ โอบิโตะ น่ะครับ  *dontknow* *dontknow*
เข้า ใจผิดแล้วหละ ครับ กรุณา อ่านกติกาด้วยครับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ