หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)  (อ่าน 37267 ครั้ง)

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
Re: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 09:46:01 »
ขอบคุณท่าน chinjung ที่ไขข้อกระจ่างให้ครับ ว่าจังที่โทบิใช้คามุย เนตร วงแหวนของโทบิเป็น กระจกเงาหมื่นบุบผาจริงๆ

นี่เป็นสิ่งที่ได้จากท่าน chinjung โดยที่ผมไม่ได้ดัดแปลงเพียงแต่ทำให้มันช้าลง

สังเกตุขณะที่โทบิดูดด้วยคามุยให้ดีจะ วงแหวนมันกำลังมีการเปลี่ยนแปลง แต่โทบิหยุดใช้ไปซะก่อนทำให้กลับมาเป็นเนตร วงแหวน 3 แง่งเหมือนเดิม

คนที่ดูจะคล้อยตามหรือไม่ก็แล้วแต่ครับ ได้ในส่วนของผมขอบคุณมากจริง (ไม่ได้ประชดนะครับ แต่ผมพูดด้วยความสัตย์จริง)

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

*้ั์shock3*   เย้ยย  เป็นงั้นไป

อ่ะๆพอได้คับ  พอยอมรับในเหตุผลได้(แต่ผมว่ามันไม่ได้กำลังจะเปลี่ยนหรอกมั้งคับ  แต่เป็นเพราะมันกำลังดูดหมุนๆลายเส้นเลยเบี้ยวๆไปด้วยนิดนึง  อันที่จิงแล้ว  ผมว่าถ้ามันจะเปลี่ยนจิงๆมันต้องเปลี่ยนก่อนใช้วิชาสิ  นี่มันใช้วิชาแล้ว แล้วค่อยกำลังจะเปลี่ยนมันแปลกๆอ่ะคับ อิอิ  แต่ก็พอยอมรับในเหตุผลอ่ะ)

แต่ท่านจะอธิบายยังไงในช่วงนาทีที่ 1 กับอีก 3 วินาทีอ่ะคับ(คลิปเดิม)   ร่างมันทะลุได้ทั้งๆที่ยังเป็นเนตรวงแหวนธรรมดาๆเลยอ่า
เอางี้ละกันครับ ผมจะลองสรุปในแบบของผมจากตอนที่เราดูกันตอนนี้เลยนะ ไม่รู้ถูกใจรึเปล่าจะทำให้คล้อยตามไม่คล้อยตาม ก็อีกเรื่องนะ

ตอนใช้คามุยเพื่อดูดที้งไป(สภาพเป็นหลุมดำเพื่อดูดทุกอย่างทิ้ง) ดวงตาข้างนั้น จะเปลี่ยนแปลงเป็นกระจกเงาหมื่นบุบผา เพราะจากที่ผมนั่นกรอกลับไปกลับมา(หลายรอบ น่าเบื่อซะจริง !!) ผมสงเกตุเห็นว่ามันค่อยๆเปลี่ยนรูป ผมเลย ใช้สกิล Slow กับมันซะเลย (อ้าวเฮ้ยชัดเลย) แต่โทบิเจือกหยุดใช้ซะก่อน คงคิดว่าใช้ไปก็คงไม่ทัน(อันนี้ส่วนตัว เดาความคิดโทบิมัน) ที่ท่าน chinjung ว่ามันอาจจะบิดเบียวเพราะลายเส้น ผมว่าอาจใช่ หรือ ไม่ใช่(เราคิดไม่เหมือนกันซะแล้ว)

ส่วนที่ยันต์ระเบิดทะลุผ่านตัวไป 2 แผ่น ตอน 1 : 03 นาที ผมขออธิบายในแบบของผมนะ(ป่าวแถนะ รึแถ เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง) ผมคิดว่ามันใช้วิชากับตัวเองย้ายร่างกายเฉพาะส่วนไปอยู่อีกมิติหนึ่่ง ตอนนั้นมันคงใช้จักระไม่เยอะเหมือนกลับตอนใช้คามุย รึถ้าที่ผมคิดไว้มันผิดก็แสดงว่าโทบิมันมีจักระมหาศาล ขนาดที่เรียกได้ว่ามาดาระยังอาย (รึถ้าเอาแบบแถนะ คนทำการ์ตูนตอนนี้ มันลืม ทำให้คนดูจับผิดได้ 555 อันนี้ขำๆ)ถ้าอาจารย์มาซาชิเฉลยแล้วมันไม่เป็นอย่างที่ผมคิดผมก็ขออภัย

หมดข้อแย้งแล้วครับท่าน chinjung โอ้ย!!เหนื่อย..ใช้จักระเยอะ น่าเบื่อซะจริง !!!  *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 14:21:44 โดย Oni Me no Kyo »

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
Re: การแข่งขัน"เซียนนารูโตะ แท็กทีม"รอบที่1(ครั้งที่1)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 10:30:55 »
 *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ตูคิดไว้แล้ว *rip* *rip* *rip* ว่า พวกทีม 1 ต้องไม่โผล่หัวมากันซักคน แล้วจะให้ชั้น เถียง กับ ล่ะเนี่ย *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 11:41:59 »
*้ั์shock3*เล่นตอบ อิซึนะ กันซะหมด เลยแล้วชั้นจะตอบยังไง งั้นตอบแบบขัดใจตัวเองไปเลย จัดเต็ม สวนชาวบ้านไปเลย  *dead*

ฮือๆๆๆ มันจะต้องโอบิโตะ (ที่คิดไว้จริงๆว่ามันต้องเป็นมาดาระ เสี้ยววิญญาณมาดาร้าาาาาาาาา)  *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

พวกทีม 1 ออกมาเถอะเค้าให้ อภัยแล้ว จะได้ๆคะแนน ถึงได้น้อยกว่าชาวบ้าน ก็ยังได้ นะ (ชั้นจะได้เป็นจูนิน ซะที ฮือๆๆๆๆๆ)
*disappoint* *disappoint* *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 11:47:08 โดย Monkey D. Jennei »

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

spirit

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 14:15:49 »
*้ั์shock3*เล่นตอบ อิซึนะ กันซะหมด เลยแล้วชั้นจะตอบยังไง งั้นตอบแบบขัดใจตัวเองไปเลย จัดเต็ม สวนชาวบ้านไปเลย  *dead*

ตอบ โอบิโตะ ฮือๆๆๆ มันจะต้องโอบิโตะ (ที่คิดว่ามันต้องเป็นมาดาระ เสี้ยววิญญาณมาดาร้าาาาาาาาา)  *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

พวกทีม 1 ออกมาเถอะเค้าให้ อภัยแล้ว จะได้ๆคะแนน ถึงได้น้อยกว่าชาวบ้าน ก็ยังได้ นะ (ชั้นจะได้เป็นจูนิน ซะที ฮือๆๆๆๆๆ)

ใจเย็นผมมาแล้วคุณเจน แต่รอผมกลับบ้านก่อนนะตอนนี้อยู่ที่ทำงานหลักฐานข้อมูลต่างๆตอนนี้อยู่ในคอมที่บ้านเลยไม่สามารถนำมายืนยันไรได้รอมืดๆนะ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 14:29:49 »
แล้วแต่ค่ะ  *great* *great* *great* ในที่สุดก็โผล่มาเพิ่ม

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 16:57:50 »
ฮ่าๆๆ เล่นถามงี้ทีม2ของผมก็ตอบไม่เหมือนกันอ่ะดิ (ถามง่ายๆไม่ได้เหรอครับ)
ถ้าตามที่ผมคิดก็อยากให้เป็น โอบิโตะ
แต่ถ้าตอบในเชิงการเล่นเกมส์ ก็ต้องตอบว่า อิสึนะ เพราะว่าคนในบอร์นี้หลายกว่า 80 % คิดว่า โทบิ เป็นอิสึนะ
ถ้าตอบว่าเป็น โอบิโตะ จะชะนะได้ไง จริงมั๊ย
งั้นผมขอตอบแบบขัดใจแล้วกัน ขอตอบว่า เป็น อิสึนะ

ทีม 2 ค่ะ เราว่าต้องเป็นน้องอขงมาดาระค่ะ -..- รอเพื่อนในทีม
อ่ะ ผมเห็นด้วยกับคุณ BenZica ครับ
ตอบ อิสึนะ
ท่าน gedomazo มาออกความเห็นหน่อย ท่านคิดว่าไง แต่อย่าลืมว่าผลแพ้หรือชะนะ เค้านับจากผลโหวตของคนในบอร์ดนะครับเราต้องตามกระแส
ไม่ถือเอาความคิดส่วนตัวเป็นหลัก

ขอถาม ท่าน sattkon หน่อย ครับ ว่าจะผิดกติกาไหม เพราะ 2ทีม ตอบเหมือนกัน
ผมไปอ่านกติกามาแล้ว พบข้อที่
6.แต่ละทีมไม่สามารถตอบซ้ำกันได้ โดยคำตอบเราจะวัดจากทีมที่ตกลงกันได้เร็วที่สุด
และ แบบนี้ ถือว่าผิดไหมคับ
ผมคิดว่าตอนนี้ ทีมที่ 2 ควรเ้ปลี่ยนคำตอบ นะครับ ด้วยความหวังดี จาก คนในหมู่บ้านเดียวกันคับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Num

• *
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 17:00:27 »
ฮ่าๆ ตอนนี้ ตาชิกามารุ จอมอัจฉะริยะ ของทีม 3 ได้ วิเคราะห์ อย่างลึกซึ้งมาก ซึ่ง ผม ไม่มีส่วนเอี่ยวเลย(ไม่ได้ช่วยคิดแม้แต่นิดเดียว)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 20:13:53 »
@ทีม 2 ครับ

กรุณาดูคำตอบของท่านด้วย ว่าตรงกันกับทีมอื่นหรือเปล่า ไม่งั้นเดี๋ยวท่านจะเสียสิทธินะครับ เพราะ ทีม3 เข้าconfirm ไปก่อนแล้ว  *hoho*

ปล.ตัวเลือกอื่นมีตั้งเยอะถมเถไป  *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

spirit

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 20:19:08 »
ผมขอตอบว่าเป็นตัวละครใหม่แล้วกันครับที่มีความเกี่ยวข้องกันระหว่างตะกูลอูซึมากิกับตะกูลอูจิวะ ก็ได้ซึ่งจะมีลักษณะเหมือนนางาโตะที่มีแม่เป็นคนตะกูลอูซึมากิแต่มีพ่อมาจากตะกูลอื่น

สาเหตุความโกรธแค้นหมู่บ้านโคโนฮะและโลกนินจารวมถึงตะกูลอูจิวะก็คือ

ในสมัยก่อนนั้นในช่วงสงครามผู้คนต่างกลัวในพลังของหมู่บ้านอูซึมากิด้วยความที่ว่าเป็นตะกูลที่ขึ้นชื่อว่าเป็นตะกูลที่เก่งในด้านผนึกต่าง
ต่างพากันจ้องเล่นงานและหวังทำลายหมู่บ้านนี้ให้สิ้นซาก ส่วนคนที่รอดชีวิตนั้นต่างพากันกระจัดกระจายไปยังตามแคว้นต่างๆบ้างก็แต่งงานกับคนหมู่บ้านอื่นบ้างก็หายซาบศุณย์แต่กรณีนางาโตะนั้นแม่ของเค้าได้ไปแต่งงานกับคนหมู่บ้านอื่นจนกำเนินนางาโตะขึ้นมาส่วนคารินก็อาจจะเหมือนกัน  ส่วนในกรณีโทบินั้นผมคิดว่าแม่เค้าเป็นอูซึมากิพ่อเค้าเป็นคนตะกูลอูจิวะ แต่โตมากับตะกูลอูซึมากิเลยอาจจะมีความรู้หรือรู้เรื่องวิชาผนึกรวมถึงใช้วิชาผนึกได้ด้วย ส่วนใช่พวกคาถาไฟหรือวิชาประจำตะกูลอูจิวะไม่ได้เพราะไม่มีใครสอนมันและมันก็ไม่ได้เชี่ยวชาญด้วยส่วน ซูซาโนะ ก็ใช่ไม่ได้เพราะไม่ใช่อูจิวะแท้ได้พลังครึ่งๆกลางๆ

นิเป็นภาพตอนโทใช่คาถาผนึกเพื่อดึง9หางออกจากคุชินะถ้าดูในเอนิเมะจะเห็นได้ชัดมากว่ามันใช้โซ่สีดำเป็นลักษณะคาถาผนึกเพื่อตรึงคุชินะไว้

และยังมีความเหมือนกันอีกอย่างคือ จักระพิเศษที่คุชินะพูดถึงที่อาจจะมีเฉพราะตะกูลอูซึมากิก็ได้คือจักกระที่เป็นลักษณะโซ่ที่มีความเหมือนกันกันทั้ง 3คน โทบิ นางาโตะ และคุชินะ   คาถาที่เป็นจักระลักษณะโซ่ของนางาโตะมันเรียกว่า ผนึก9วิถีมั่งถ้าผมจำไม่ผิด ส่วนของคุชินะและโทบิมันไม่ได้ระบุชื่อคาถา  ปล.ส่วนคาถา อูจิวะคาเอนจินก็ออกแนวคาถาผนึกม่านพลังมากกว่า จะเป็นคาถาจำพวกพลังพื้นฐานของคนอูจิวะด้วย

(นิเป็นภาพตอนคุชินะพูดถึงจักระพิเศษของตัวเอง)

(นิเป็นตอนที่โทบิใช้คาถาผนึกเพื่อผนึกคุชินะไว้)

(นิเป็นตอนที่หมู่บ้านอูซึมากิถูกทำลายโดนฝีมือจากคนหมู่บ้านอื่น) ปล.จะสังเหตุไหมว่า หน้ากากของโทบินั้นเหมือนกับตราสัญญาลักษณ์ตะกูลอูซึมากิเลย

ถาพนี้จะเป็นภาพ พ่อและแม่ของนางาโตะนะครับ

และดูจากตอนนี้โทบิมันรู้เรื่องคาถาผนึกต่างๆเป็นอย่างดีรวมถึงตะกูลอูซึมากิจะอ่อนพลังลงตอนคลอดลูกอีกด้วย แถมมันยังรู้อีกด้วยว่าอูซึมากิมิโตะมีพลังรับรู้สิ่งอันตรายต่างๆได้ดีอีกด้วย

ฟังจากที่มันบอกอันนี้มันพูดเหมือนมันไม่ใช้อูจิวะที่แท้จริงเลย

เห็นรึยังครับmenmaผู้มีสายเลือดอูจิฮะและอูซึมากิจารย์แกจับกัรมาสู้กับนารูโตะซะงั้น
ขอสปอยหน่อย menma หรือเรียกอีกชื่อว่านารูโตะร่างมืดเพราะมีรูปร่างคล้ายนารูโตะกับซาซึเกะ
menma เป็นคนตะกูลอูซึมากิที่มีพลังของตะกูลอูจิวะ  แม่ของmenmaคือคุชินะ  ส่วนพ่อเค้าก็คือ มินาโตะแต่เองสงสัยว่าคุชินะไปให้ท่าใครรึป่าว *haha* *haha* ไมmenma มีผมหยิกและผมสีดำแถมมีพลังของเนตรวงแหวนอีก
Naruto the Movie: Road to Ninja TV commercial 1

ปล.ยังไม่หมดนะเดวเอามาแก้ไขเพิ่มอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 11:33:47 โดย spirit »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 20:26:27 »
@ ทีม 1 กับ 2

ตกลงกันเอาเองนะครับ ว่าจะเลือกใคร
วิธีการตอบ ดูจาก ทีม3 ในหน้าแรกเป็นตัวอย่างครับ
ในกรณีที่ความเห็นไม่ตรงกัน เราจะใช้กฎ 2 เสียง = เสียงข้างมาก นะครับ (ส่วนคนที่ไม่พอใจไป clear กันในทีมเอาเอง *haha*)

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 21:04:46 »
ผมขอตอบว่าเป็นตัวละครใหม่แล้วกันครับที่มีความเกี่ยวข้องกันระหว่างตะกูลอูซึมากิกับตะกูลอูจิวะ ก็ได้ซึ่งจะมีลักษณะเหมือนนางาโตะที่มีแม่เป็นคนตะกูลอูซึมากิแต่มีพ่อมาจากตะกูลอื่น

สาเหตุความโกรธแค้นหมู่บ้านโคโนฮะและโลกนินจารวมถึงตะกูลอูจิวะก็คือ

ในสมัยก่อนนั้นในช่วงสงครามผู้คนต่างกลัวในพลังของหมู่บ้านอูซึมากิด้วยความที่ว่าเป็นตะกูลที่ขึ้นชื่อว่าเป็นตะกูลที่เก่งในด้านผนึกต่าง
ต่างพากันจ้องเล่นงานและหวังทำลายหมู่บ้านนี้ให้สิ้นซาก ส่วนคนที่รอดชีวิตนั้นต่างพากันกระจัดกระจายไปยังตามแคว้นต่างๆบ้างก็แต่งงานกับคนหมู่บ้านอื่นบ้างก็หายซาบศุณย์แต่กรณีนางาโตะนั้นแม่ของเค้าได้ไปแต่งงานกับคนหมู่บ้านอื่นจนกำเนินนางาโตะขึ้นมาส่วนคารินก็อาจจะเหมือนกัน  ส่วนในกรณีโทบินั้นผมคิดว่าแม่เค้าเป็นอูซึมากิพ่อเค้าเป็นคนตะกูลอูจิวะ แต่โตมากับตะกูลอูซึมากิเลยอาจจะมีความรู้หรือรู้เรื่องวิชาผนึกรวมถึงใช้วิชาผนึกได้ด้วย ส่วนใช่พวกคาถาไฟหรือวิชาประจำตะกูลอูจิวะไม่ได้เพราะไม่มีใครสอนมันและมันก็ไม่ได้เชี่ยวชาญด้วยส่วน ซูซาโนะ ก็ใช่ไม่ได้เพราะไม่ใช่อูจิวะแท้ได้พลังครึ่งๆกลางๆ

นิเป็นภาพตอนโทใช่คาถาผนึกเพื่อดึง9หางออกจากคุชินะถ้าดูในเอนิเมะจะเห็นได้ชัดมากว่ามันใช้โซ่สีดำเป็นลักษณะคาถาผนึกเพื่อตรึงคุชินะไว้

และยังมีความเหมือนกันอีกอย่างคือ จักระพิเศษที่คุชินะพูดถึงที่อาจจะมีเฉพราะตะกูลอูซึมากิก็ได้คือจักกระที่เป็นลักษณะโซ่ที่มีความเหมือนกันกันทั้ง 3คน โทบิ นางาโตะ และคุชินะ   คาถาที่เป็นจักระลักษณะโซ่ของนางาโตะมันเรียกว่า ผนึก9วิถีมั่งถ้าผมจำไม่ผิด ส่วนของคุชินะและโทบิมันไม่ได้ระบุชื่อคาถา  ปล.ส่วนคาถา อูจิวะคาเอนจินก็ออกแนวคาถาผนึกม่านพลังมากกว่า จะเป็นคาถาจำพวกพลังพื้นฐานของคนอูจิวะด้วย

(นิเป็นภาพตอนคุชินะพูดถึงจักระพิเศษของตัวเอง)

(นิเป็นตอนที่โทบิใช้คาถาผนึกเพื่อผนึกคุชินะไว้)

(นิเป็นตอนที่หมู่บ้านอูซึมากิถูกทำลายโดนฝีมือจากคนหมู่บ้านอื่น) ปล.จะสังเหตุไหมว่า หน้ากากของโทบินั้นเหมือนกับตราสัญญาลักษณ์ตะกูลอูซึมากิเลย

ถาพนี้จะเป็นภาพ พ่อและแม่ของนางาโตะนะครับ

และดูจากตอนนี้โทบิมันรู้เรื่องคาถาผนึกต่างๆเป็นอย่างดีรวมถึงตะกูลอูซึมากิจะอ่อนพลังลงตอนคลอดลูกอีกด้วย แถมมันยังรู้อีกด้วยว่าอูซึมากิมิโตะมีพลังรับรู้สิ่งอันตรายต่างๆได้ดีอีกด้วย

ฟังจากที่มันบอกอันนี้มันพูดเหมือนมันไม่ใช้อูจิวะที่แท้จริงเลย

เห็นรึยังครับmenmaผู้มีสายเลือดอูจิฮะและอูซึมากิจารย์แกจับกัรมาสู้กับนารูโตะซะงั้น
Naruto the Movie: Road to Ninja TV commercial 1

ปล.ยังไม่หมดนะเดวเอามาแก้ไขเพิ่มอีก

*shock* *shock* *shock*ยอมจะพ่อคุณ เจ๊ยอมคุณละชั้นไม่มีเวลาไปนั่งหาข้อมูลขนาดนั้นแถม อยู่ไกลกองหนังสือตัวเองด้วย

ขอยืนยัน คำตอบคุณ spirit ขอตอบว่าเป็นตัวละครใหม่ ค่ะ *disappoint* *disappoint* *disappoint* ทำไมคนคนพวกนี้มันวิเคราะห์กันได้เว่อร์ขนาด ไหนจะไอ้ตา จอมหน้า เบื่อข้างบนอีก เอาซะเคลิ้มเชียว อ่านของแต่ล่ะคน
*dead* *dead* *dead*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 22:16:03 »
ฮ่าๆๆ เล่นถามงี้ทีม2ของผมก็ตอบไม่เหมือนกันอ่ะดิ (ถามง่ายๆไม่ได้เหรอครับ)
ถ้าตามที่ผมคิดก็อยากให้เป็น โอบิโตะ
แต่ถ้าตอบในเชิงการเล่นเกมส์ ก็ต้องตอบว่า อิสึนะ เพราะว่าคนในบอร์นี้หลายกว่า 80 % คิดว่า โทบิ เป็นอิสึนะ
ถ้าตอบว่าเป็น โอบิโตะ จะชะนะได้ไง จริงมั๊ย
งั้นผมขอตอบแบบขัดใจแล้วกัน ขอตอบว่า เป็น อิสึนะ

ทีม 2 ค่ะ เราว่าต้องเป็นน้องอขงมาดาระค่ะ -..- รอเพื่อนในทีม
อ่ะ ผมเห็นด้วยกับคุณ BenZica ครับ
ตอบ อิสึนะ
ท่าน gedomazo มาออกความเห็นหน่อย ท่านคิดว่าไง แต่อย่าลืมว่าผลแพ้หรือชะนะ เค้านับจากผลโหวตของคนในบอร์ดนะครับเราต้องตามกระแส
ไม่ถือเอาความคิดส่วนตัวเป็นหลัก

คงไม่ต้องวิเคราห์แล้วล่ะครับท่าน iTheStore เหลือตัวเลือกสุดท้ายที่จะทำให้ท่านได้คะแนนจากทางบอร์ดแถมเป็นตัวละครที่ท่านคาดหวังเสียด้วย ไม่ต้องถามนะครับ ว่าเค้าเป็นใคร

เห้อ!! น่าเบื่อซะจริง  *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

sattkon

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 03:19:51 »
ที่น่าหนักใจก็คือ ทีม 1 กับ 2 เนี่ยแหละ  *disappoint*

ส่วนทีม 3 ก็อย่าทำให้ ทีม 1 กับ 2 สับสนสิครับ  *glad*

ปล.ทีม 1 คุณ spirit ยังไม่ได้ยืนยันคำตอบนะครับ จะว่ายังไง *dead*

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 08:35:10 »
ที่น่าหนักใจก็คือ ทีม 1 กับ 2 เนี่ยแหละ  *disappoint*

ส่วนทีม 3 ก็อย่าทำให้ ทีม 1 กับ 2 สับสนสิครับ  *glad*

ปล.ทีม 1 คุณ spirit ยังไม่ได้ยืนยันคำตอบนะครับ จะว่ายังไง *dead*

ตา  spirit ตอบ ไปแล้วนี่คะ sattkonคุง นี่ไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 08:44:40 โดย Monkey D. Jennei »

Num

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 10:49:02 »
ถึง ท่าน Mokey D Jennei โปรด ลบ เม้น อันเก่าที่ตอบว่า โอบิโตะได้ หรือป่าว คับ สงสาร ท่าน sattkon นะครับ ตอนนี้คงสับสนมากแน่ๆ คับ