หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มั่นใจคนไทยหลายคนที่ทายหรือเดาว่าโทบิคือโอบิโตะก็เพราะ....  (อ่าน 11973 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตราบใดที่ยังไม่มีใครเห็นศพโอบิโตะ อะไรก็เป็นไปได้ เนตรโอบิตะ สามารถ ทะลุการโจมตีได้ ตอนโดนหินทับอาจจะทะลุตัวโอบิโตะไปก็ได้ *damage*
หมายถึง ตาโอบิโตะ หลุดออกจากเบ้าทะลุก้อนหินออกมาหรอครับ *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 19:57:18 โดย nakin »

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ตราบใดที่ยังไม่มีใครเห็นศพโอบิโตะ อะไรก็เป็นไปได้ เนตรโอบิตะ สามารถ ทะลุการโจมตีได้ ตอนโดนหินทับอาจจะทะลุตัวโอบิโตะไปก็ได้ *damage*
หมายถึง ตาโอบิโตะ หลุดออกจากเบ้าทะลุก้อนหินออกมาหรอครับ

ตอนโอบิโตะ โดนทับก็เบิกเนตรวงแหวนได้พอดี ถ้าโอบิโตะยังไม่ตายคงมีเหตุผลเดียว คือใช้ วิชาแบบโทบิที่พอใครโจมตีก็ทะลุผ่านไป ทำให้หลบก้อนหินทับก่อนโดนจุดตายหลังจากนั้นก็ดูดตัวเองตามไปอีกมิติ   *damage*  คล้ายๆ นากาโตะตอนเด็กที่ใช้เนตรสังสาระฆ่าคนโดยไม่รู้ตัว  *great*

nakin

• *
หมายถึง ตาโอบิโตะ หลุดออกจากเบ้าทะลุก้อนหินออกมาหรอครับ

ตอนโอบิโตะ โดนทับก็เบิกเนตรวงแหวนได้พอดี ถ้าโอบิโตะยังไม่ตายคงมีเหตุผลเดียว คือใช้ วิชาแบบโทบิที่พอใครโจมตีก็ทะลุผ่านไป ทำให้หลบก้อนหินทับก่อนโดนจุดตายหลังจากนั้นก็ดูดตัวเองตามไปอีกมิติ   *damage*  คล้ายๆ นากาโตะตอนเด็กที่ใช้เนตรสังสาระฆ่าคนโดยไม่รู้ตัว  *great*
อืม.....อาจเป็นไปได้ครับ เพราะเนตรกระจกเงาของอิทาจิ กะซาสึเกะได้จากการเห็นคนที่รักตาย
ฉะนั้น โอบิโตะอาจเบิกเนตรกระจกเงาได้ ด้วยการมอบเนตรให้คนที่รัก (เดาล้วนๆ)
มีอีกประเด็นคือ ส่วนมากกระจกเงาต้องเบิกได้พร้อมกันทั้งสองข้าง นี่อาจเป็นเหตุผลที่คาคาชิเบิกได้อีกข้างหนึ่ง (เดาอีกแบ้ว)

jojoezang007

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เพราะเห็นทรงผมมันคล้ายกันใช่ไหม อย่าบอกนะว่าคุณไม่คิดแบบนั้น

ผมเห็นหลายกระทู้และหลายความเห็นจากที่ต่างๆๆจะยัดเยียดให้โทบิคือโอบิโตะกัน

อย่าลืมว่าโอบิโตะถูกหินทับไปนะ ถ้าเป็นร่างหรือเป็นโอบิโตะจะต้องมีรอยแผลบ้าง

และร่างคงจะต้องแหลก จะเอามาใช้ใหม่ก็ใช่ว่าจะดี แต่เนตรก็ไม่แน่

เผลอๆๆ เจ้าโทบินี้แหละคือตัวการที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ครั้งนั้นก็ได้

และตอนสู้กับมินาโตะ มินาโตะน่าจะบ่นไรออกมาบ้างสิ

จากตอนล่าสุด น่าจะบอกได้ว่า เนตรของโทบิโตะอีกข้าง1ถูกนำมาใช้แบบเนตรของนางาโตะที่โทบิไปเอามาคือให้กับตัวเอง

โทบิไปขโมยเนตรมาใช้นั้นเอง ส่วนโอบิโตะนั้นไปดีแล้วคิดว่านะ
ผมว่ามันน่าจะเป็นดันโซมากกว่าที่่เป็นคนเอาเนตรของโอบิโตะมา เพราะเห็นคาคาชิที่ไม่ใช่ตระกลูอุจิวะก็ใช้เนตรวงแหวนได้ *attack* อาจจะเป็นเนตรวงแหวนดวงแรกที่ดันโซได้ไปก่อนการฆ่าล้างตระกลูอุจิวะ ส่วนเซลล์รุ่น1ยามาโตะก็ใช้ได้ *great* ดันโซเลยร่วมมือกับโอโรเพื่อรวมเซลล์รุ่น1กับเนตรวงแหวน เพราะโอโรมีเซลล์รุ่น1(เรื่องเซลล์รุ่น1ผมเดาไม่ถูกว่ามันได้มาอย่างไร) ดันโซมีเนตรวงแหวน และก็ทำการทดลองใช้สองคาถานี้ให้สามารถใช้รวมกันกับใครสักคน เพราะมันเป็นสุดยอดวิชาถ้ามีสองวิชานี้ก็ไม่ต้องกลัวใคร *dontknow* *dontknow* แต่ไม่ได้หมายความว่าดันโซเป็นโทบินะคับ(แต่ก็คิดอยู่เหมือนกัน) ผมว่าคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใครคือโอโรจิมารุ *number1* *number1*
ส่วนเรื่องหน้ากากโทบิ ผมว่ายังไงมันก็ไม่แตก ถึงเราจะรู้ว่ามันเป็นใครมันก็ไม่เปิดให้ดู(เดี่ยวหญิงกรี๊ด) *cheers*  *love*เหมือนคาคาชิไงคับ *้ั์post2* *number1*
ปล.ความเห็นส่วนตัวคับ อย่าว่าผมเกรียนนะคับ *้ั์pray* *้ั์pray**damage* *damage*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
ผมว่าคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใครคือโอโรจิมารุ *number1* *number1*

ปล.ความเห็นส่วนตัวคับ อย่าว่าผมเกรียนนะคับ *้ั์pray* *้ั์pray**damage* *damage*

แต่ผมว่าโอโรไม่น่าจะรู้นา

เพราะผมเคยหาหลักฐานเตรียมตอบสำหรับคำถามนี้แล้ว(เผื่อมีคนถาม)  แต่จำไม่ได้แล้วว่าอยุ่ตอนไหน  ซึ่งคร่าวๆพอจะสื่อได้ว่าโอโรไม่รุ้จักตัวตนที่แท้จิงของโทบิ

หรือถ้าท่านมีหลักฐานอันใดมาสนับสนุนก็สามารถนำมาแชร์กันได้นะคับ  ^^"
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

nakin

• *
ผมว่าคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใครคือโอโรจิมารุ *number1* *number1*

เพราะผมเคยหาหลักฐานเตรียมตอบสำหรับคำถามนี้แล้ว(เผื่อมีคนถาม)  แต่จำไม่ได้แล้วว่าอยุ่ตอนไหน  ซึ่งคร่าวๆพอจะสื่อได้ว่าโอโรไม่รุ้จักตัวตนที่แท้จิงของโทบิ

หรือถ้าท่านมีหลักฐานอันใดมาสนับสนุนก็สามารถนำมาแชร์กันได้นะคับ  ^^"
แต่ผมว่า ในเรื่องนี้คนที่รู้ว่าโทบิเป็นใครมีสองคน คือคาบูโตะ กะ โอโร
เพราะถ้ามันได้ศพมาดาระตัวจริงมา มันน่าจะสืบหาด้วยว่าใครคือผู้แอบอ้าง
ขอเกรียนสักวันนนนนนนนนนนน

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค

แต่ผมว่า ในเรื่องนี้คนที่รู้ว่าโทบิเป็นใครมีสองคน คือคาบูโตะ กะ โอโร
เพราะถ้ามันได้ศพมาดาระตัวจริงมา มันน่าจะสืบหาด้วยว่าใครคือผู้แอบอ้าง
ขอเกรียนสักวันนนนนนนนนนนน

*้ั์shock3* เย้ยยย  แค่ตอบความเห็นต่างกันเด๋วนี้เค้าก็เรียกว่าเกรียนแล้วหรอครับ  อิอิ  งั้นผมคงเกรียนมาตลอดสิเนี่ย  5555
(เพราะเที่ยวตอบแย้งชาวบ้านไปทั่ว  ^^")

แต่เรื่องโอโรรุ้จักหรือไม่นั้น
เด๋ววันหลังผมจะพยายามกลับไปหาหลักฐานอันนั้นมาให้ดูนะคับ  วันนี้เริ่มหมดแรง  อิอิ

เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...