หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มั่นใจคนไทยหลายคนที่ทายหรือเดาว่าโทบิคือโอบิโตะก็เพราะ....  (อ่าน 12013 ครั้ง)

nagato-yuki

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เพราะเห็นทรงผมมันคล้ายกันใช่ไหม อย่าบอกนะว่าคุณไม่คิดแบบนั้น

ผมเห็นหลายกระทู้และหลายความเห็นจากที่ต่างๆๆจะยัดเยียดให้โทบิคือโอบิโตะกัน

อย่าลืมว่าโอบิโตะถูกหินทับไปนะ ถ้าเป็นร่างหรือเป็นโอบิโตะจะต้องมีรอยแผลบ้าง

และร่างคงจะต้องแหลก จะเอามาใช้ใหม่ก็ใช่ว่าจะดี แต่เนตรก็ไม่แน่

เผลอๆๆ เจ้าโทบินี้แหละคือตัวการที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ครั้งนั้นก็ได้

และตอนสู้กับมินาโตะ มินาโตะน่าจะบ่นไรออกมาบ้างสิ

จากตอนล่าสุด น่าจะบอกได้ว่า เนตรของโทบิโตะอีกข้าง1ถูกนำมาใช้แบบเนตรของนางาโตะที่โทบิไปเอามาคือให้กับตัวเอง

โทบิไปขโมยเนตรมาใช้นั้นเอง ส่วนโอบิโตะนั้นไปดีแล้วคิดว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 04:20:18 โดย nagato-yuki »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เพราะเห็นทรงผมมันคล้ายกันใช่ไหม อย่าบอกนะว่าคุณไม่คิดแบบนั้น

ผมเห็นหลายกระทู้และหลายความเห็นจากที่ต่างๆๆจะยัดเยียดให้โทบิคือโอบิโตะกัน

อย่าลืมว่าโอบิโตะถูกหินทับไปนะ ถ้าเป็นร่างหรือเป็นโอบิโตะจะต้องมีรอยแผลบ้าง

และร่างคงจะต้องแหลก จะเอามาใช้ใหม่ก็ใช่ว่าจะดี แต่เนตรก็ไม่แน่

เผลอๆๆ เจ้าโทบินี้แหละคือตัวการที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ครั้งนั้นก็ได้

และตอนสู้กับมินาโตะ มินาโตะน่าจะบ่นไรออกมาบ้างสิ

จากตอนล่าสุด น่าจะบอกได้ว่า เนตรของโทบิโตะอีกข้าง1ถูกนำมาใช้แบบเนตรของนางาโตะที่โทบิไปเอามาคือให้กับตัวเอง

โทบิไปขโมยเนตรมาใช้นั้นเอง ส่วนโอบิโตะนั้นไปดีแล้วคิดว่านะ

คิ่อ อันดับแรก ที่ผมคิดว่า โทบิ คื่อ โอบิโตะ ไม่ใช่ด้านลักษณะทางกาย
แต่เป็น เรี่อง วิชาเนต ที่เหมีอนกับ ของคาคาชิ เพราะผมเป็นแฟนตัวยงของ อนิเมชั่น แต่ก่อนไม่ค่อยอ่านการ์ตูนด้วยส้ำ
แหละ แต่ก่อน ผมก้ เคยเถียงกับ หลายๆคน ในกระทู้ ว่ามันเป็นวิชา เดื่ยวกัน แน่นอนแต่ก่อนหัวรุนแรงในนี้เยอะมาก ผมเลยจบดีกว่า
เพราะใน อนิเมชั่น มันเหมีอนกันทุกอย่าง เว้นแต่โทบิ เอาตัวหายเข้าไปได้ แต่คาคาชิทำไม่ได้ (เหตุผลขี้เกลียดเขียน)

MAX

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
ขโมย ลูกตา มาแน่นอน
อิทาจิ มาแว้ว!!

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถ้า อ. ไม่เฉลย เถียงกันอีก 10 ปีก็ไม่จบ *้wet*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

chainoi

• *
ถ้า อ. ไม่เฉลย เถียงกันอีก 10 ปีก็ไม่จบ *้wet*
อยากให้เป็นยังนั้นจังเลยครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

juno_yondaime

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่านะ โทบิ  เป็นน้องชายของมาดาระนั้นละ แต่ไปเอาเนตรของคนอื่นมาเป็นของตัวเอง
 เพราะเนตรของตัวเองโดนพี่ชายตัวเองเอาไปแทน เพราต้องการเบิกเนตรที่สูงกว่าในครั้งนั้น *attack* *haha* *dontknow*
  ดังนั้นเนตรที่มีและใช้อยู่ไม่ใช่ของตัวเอง แน่นอน

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ '' โทบิมันจะเป็นใครก็ได้ '' ต่างคนก็มีเหตุผลทั้งนั้นจะตัดสินอะไรตอนนี้ยังไม่ได้หรอก : )

chainoi

• *

เท่าที่ผ่านๆมาเรื่อง รูปร่างภายนอกถูกนำมาอ้างอิงไม่แยะเท่าไหร่นะครับ มีอ้างอิงบ้างแต่ไม่เยอะเพราะน้ำหนักมันน้อย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
โทบิ มันก็คือ ผมเองละ อ้างอืงจากประโยคข้างล่าง 555555  *haha* *great*

หน้ากากแตก อ๊าากกกกกกกกกกกกก..........

คาคาชิ : แก่โอบิโตะใช้ไหม

โทบิ : ไม่ใช้ โอนั้นตายไปกับความมืดแล้ว

คาคาชิ : แล้วแกเป็นใคร

โทบิ : 5555 ใบหน้าก็จำไม่ได้ บอกไปจะมีความหมายอะไร

คาคาชิ[เอามือบีบคอ] : แกชื่ออะไร

โทบิ :  ก็ได้ข้าชื่อ  Pop_เซียนซกมก  *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
พูดถึงประโยคนี้ "ใบหน้าก็จำไม่ได้ บอกไปจะมีความหมายอะไร"

ผมว่าโทบิมันพูดประชดไกคุงนะ เพราะไกมันจำหน้าใครไม่ค่อยได้ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
พูดถึงประโยคนี้ "ใบหน้าก็จำไม่ได้ บอกไปจะมีความหมายอะไร"

ผมว่าโทบิมันพูดประชดไกคุงนะ เพราะไกมันจำหน้าใครไม่ค่อยได้ *้ั์drinktea*

*haha* ประโยคนี้เคย เปิดสภา โต้วาที กันมาแล้วครั้งหนึ่ง เข้าไปอ่านได้จากกระทู้นี้ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=4104.0
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
อยากให้เป็นยังนั้นจังเลยครับ

เถียงกันไปก็จะทะเลาะกันเปล่าๆน้า ^^
รออาจารย์เขาเฉลยดีกว่า จะได้เลิกเถียงกัน

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ

*haha* ประโยคนี้เคย เปิดสภา โต้วาที กันมาแล้วครั้งหนึ่ง เข้าไปอ่านได้จากกระทู้นี้ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=4104.0

เออ ผมก็ว่างั้นแหละ ไกมันชอบขี้ลืม 55

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โทบิ มันก็คือ ผมเองละ อ้างอืงจากประโยคข้างล่าง 555555  *haha* *great*

หน้ากากแตก อ๊าากกกกกกกกกกกกก..........

คาคาชิ : แก่โอบิโตะใช้ไหม

โทบิ : ไม่ใช้ โอนั้นตายไปกับความมืดแล้ว

คาคาชิ : แล้วแกเป็นใคร

โทบิ : 5555 ใบหน้าก็จำไม่ได้ บอกไปจะมีความหมายอะไร

คาคาชิ[เอามือบีบคอ] : แกชื่ออะไร

โทบิ :  ก็ได้ข้าชื่อ  Pop_เซียนซกมก  *haha*
งั้นท่านก้อเป็นคนไม่ดีสิ เพราะโทบิเป็นคนชั่ว  *haha* *haha* *haha*
ล้อเล่น ขำๆ

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ตราบใดที่ยังไม่มีใครเห็นศพโอบิโตะ อะไรก็เป็นไปได้ เนตรโอบิตะ สามารถ ทะลุการโจมตีได้ ตอนโดนหินทับอาจจะทะลุตัวโอบิโตะไปก็ได้  *damage*