Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มั่นใจคนไทยหลายคนที่ทายหรือเดาว่าโทบิคือโอบิโตะก็เพราะ....

หน้า: << < (4/5) > >>

nakin:

--- อ้างจาก: man001 ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 19:48:07 ---ตราบใดที่ยังไม่มีใครเห็นศพโอบิโตะ อะไรก็เป็นไปได้ เนตรโอบิตะ สามารถ ทะลุการโจมตีได้ ตอนโดนหินทับอาจจะทะลุตัวโอบิโตะไปก็ได้ *damage*

--- End quote ---
หมายถึง ตาโอบิโตะ หลุดออกจากเบ้าทะลุก้อนหินออกมาหรอครับ *rip*

man001:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 19:51:50 ---
--- อ้างจาก: man001 ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 19:48:07 ---ตราบใดที่ยังไม่มีใครเห็นศพโอบิโตะ อะไรก็เป็นไปได้ เนตรโอบิตะ สามารถ ทะลุการโจมตีได้ ตอนโดนหินทับอาจจะทะลุตัวโอบิโตะไปก็ได้ *damage*

หมายถึง ตาโอบิโตะ หลุดออกจากเบ้าทะลุก้อนหินออกมาหรอครับ

ตอนโอบิโตะ โดนทับก็เบิกเนตรวงแหวนได้พอดี ถ้าโอบิโตะยังไม่ตายคงมีเหตุผลเดียว คือใช้ วิชาแบบโทบิที่พอใครโจมตีก็ทะลุผ่านไป ทำให้หลบก้อนหินทับก่อนโดนจุดตายหลังจากนั้นก็ดูดตัวเองตามไปอีกมิติ   *damage*  คล้ายๆ นากาโตะตอนเด็กที่ใช้เนตรสังสาระฆ่าคนโดยไม่รู้ตัว  *great*

nakin:

--- อ้างจาก: man001 ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 20:01:55 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 19:51:50 ---

หมายถึง ตาโอบิโตะ หลุดออกจากเบ้าทะลุก้อนหินออกมาหรอครับ

ตอนโอบิโตะ โดนทับก็เบิกเนตรวงแหวนได้พอดี ถ้าโอบิโตะยังไม่ตายคงมีเหตุผลเดียว คือใช้ วิชาแบบโทบิที่พอใครโจมตีก็ทะลุผ่านไป ทำให้หลบก้อนหินทับก่อนโดนจุดตายหลังจากนั้นก็ดูดตัวเองตามไปอีกมิติ   *damage*  คล้ายๆ นากาโตะตอนเด็กที่ใช้เนตรสังสาระฆ่าคนโดยไม่รู้ตัว  *great*

อืม.....อาจเป็นไปได้ครับ เพราะเนตรกระจกเงาของอิทาจิ กะซาสึเกะได้จากการเห็นคนที่รักตาย
ฉะนั้น โอบิโตะอาจเบิกเนตรกระจกเงาได้ ด้วยการมอบเนตรให้คนที่รัก (เดาล้วนๆ)
มีอีกประเด็นคือ ส่วนมากกระจกเงาต้องเบิกได้พร้อมกันทั้งสองข้าง นี่อาจเป็นเหตุผลที่คาคาชิเบิกได้อีกข้างหนึ่ง (เดาอีกแบ้ว)

jojoezang007:

--- อ้างจาก: nagato-yuki ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 04:17:44 ---เพราะเห็นทรงผมมันคล้ายกันใช่ไหม อย่าบอกนะว่าคุณไม่คิดแบบนั้น

ผมเห็นหลายกระทู้และหลายความเห็นจากที่ต่างๆๆจะยัดเยียดให้โทบิคือโอบิโตะกัน

อย่าลืมว่าโอบิโตะถูกหินทับไปนะ ถ้าเป็นร่างหรือเป็นโอบิโตะจะต้องมีรอยแผลบ้าง

และร่างคงจะต้องแหลก จะเอามาใช้ใหม่ก็ใช่ว่าจะดี แต่เนตรก็ไม่แน่

เผลอๆๆ เจ้าโทบินี้แหละคือตัวการที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ครั้งนั้นก็ได้

และตอนสู้กับมินาโตะ มินาโตะน่าจะบ่นไรออกมาบ้างสิ

จากตอนล่าสุด น่าจะบอกได้ว่า เนตรของโทบิโตะอีกข้าง1ถูกนำมาใช้แบบเนตรของนางาโตะที่โทบิไปเอามาคือให้กับตัวเอง

โทบิไปขโมยเนตรมาใช้นั้นเอง ส่วนโอบิโตะนั้นไปดีแล้วคิดว่านะ

ผมว่ามันน่าจะเป็นดันโซมากกว่าที่่เป็นคนเอาเนตรของโอบิโตะมา เพราะเห็นคาคาชิที่ไม่ใช่ตระกลูอุจิวะก็ใช้เนตรวงแหวนได้ *attack* อาจจะเป็นเนตรวงแหวนดวงแรกที่ดันโซได้ไปก่อนการฆ่าล้างตระกลูอุจิวะ ส่วนเซลล์รุ่น1ยามาโตะก็ใช้ได้ *great* ดันโซเลยร่วมมือกับโอโรเพื่อรวมเซลล์รุ่น1กับเนตรวงแหวน เพราะโอโรมีเซลล์รุ่น1(เรื่องเซลล์รุ่น1ผมเดาไม่ถูกว่ามันได้มาอย่างไร) ดันโซมีเนตรวงแหวน และก็ทำการทดลองใช้สองคาถานี้ให้สามารถใช้รวมกันกับใครสักคน เพราะมันเป็นสุดยอดวิชาถ้ามีสองวิชานี้ก็ไม่ต้องกลัวใคร *dontknow* *dontknow* แต่ไม่ได้หมายความว่าดันโซเป็นโทบินะคับ(แต่ก็คิดอยู่เหมือนกัน) ผมว่าคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใครคือโอโรจิมารุ *number1* *number1*
ส่วนเรื่องหน้ากากโทบิ ผมว่ายังไงมันก็ไม่แตก ถึงเราจะรู้ว่ามันเป็นใครมันก็ไม่เปิดให้ดู(เดี่ยวหญิงกรี๊ด) *cheers*  *love*เหมือนคาคาชิไงคับ *้ั์post2* *number1*
ปล.ความเห็นส่วนตัวคับ อย่าว่าผมเกรียนนะคับ *้ั์pray* *้ั์pray**damage* *damage*

chinjung:

--- อ้างจาก: jojoezang007 ที่ พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 22:07:51 ---ผมว่าคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใครคือโอโรจิมารุ *number1* *number1*

ปล.ความเห็นส่วนตัวคับ อย่าว่าผมเกรียนนะคับ *้ั์pray* *้ั์pray**damage* *damage*

แต่ผมว่าโอโรไม่น่าจะรู้นา

เพราะผมเคยหาหลักฐานเตรียมตอบสำหรับคำถามนี้แล้ว(เผื่อมีคนถาม)  แต่จำไม่ได้แล้วว่าอยุ่ตอนไหน  ซึ่งคร่าวๆพอจะสื่อได้ว่าโอโรไม่รุ้จักตัวตนที่แท้จิงของโทบิ

หรือถ้าท่านมีหลักฐานอันใดมาสนับสนุนก็สามารถนำมาแชร์กันได้นะคับ  ^^"

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version