หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่าเนตรสังสาระ คือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวน ใช่ไหมครับ  (อ่าน 74841 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ตอบ จขกท. นะครับ เนตรสังสาระคือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวนครับ ลองอ่านตอนที่มาดาระสู้กับห้าคาเงะจะมีพูดไว้คร่าวๆๆ ส่วนนางาโตะได้มาก็ตามคุณ spirit เอามาตอบครับ
ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยคงต้องรอดู แต่ตระกูล อุซึมากิ น่าจะมีสายเลือดมาจาก ที่เดียวกันกับรุ่น 1 หรือมีความสัมพันธ์กัน จึงสามารถใช้ได้

ที่บอกว่าเนตรสังสาระคือขั้นต่อไปของเนตรกระจกเงานิรันดร์ ผมว่าไม่ใช่นะ เซียนเต๋ามีพลังสามส่วน คือ กายเซียน เนตรเซียน แล้วก็เนตรสังสาระที่เป็นต้นกำเนิดของวิชานินจา

คือพลังทั้งสามอย่างนี้มันแยกกันอย่างชัดเจน ถ้าจะพูดว่าเนตรสังสาระคือเนตรสูงสุดของเนตรวงแหวน มันก็คงจะแปลก คือกำลังจะพูดว่า เนตรเซียน = เนตรสังสาระ แบบนี้เหรอครับ

แต่ผมเข้าใจมาตลอดนะว่าเนตรเซียนหมายถึงพลังของอุจิวะ นั่นก็คือ เนตรวงแหวน

อย่างน้อยๆผมว่าเนื้อเรื่องในตอนนี้ก็ยังไม่มีอะไรที่บอกเกี่ยวกับต้นกำเนิดของเนตรสังสาระซักอย่างเลยนะ ข้อมูลตรงนี้ยังเป็นศูนย์ ส่วนประโยคที่คุณบอก รบกวนบอกหน่อยได้ไหมครับว่าอยู่ในตอนไหน

เพราะเท่าที่ผมอ่าน มาดาระแค่พูดว่า มันเบิกเนตรนี้ได้ไม่นานก่อนตาย แต่ไม่มีประโยคที่บอกว่าเนตรสังสาระคือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวนเลยนะครับ

*number1* *number1* *number1* คิดเหมือนกันครับ

ทำไม นางาโตะ สลับโหมด เนตรสังสาระมาเป็น เนตรวงแหวนไม่ได้หว่า ในเมื่อเนตรที่นางาโตะ ใช้ ก็คือเนตรเดียวกับที่มาดาระใช้

มาดาระยังสลับไปสลับมาได้เลย  *rip*

ผมว่ามันเปลี่ยนกลับไปกลับมาหรือเป็นเนตรปกติไม่ได้หลอกครับ เพราะไม่ได้เบิกเนตรด้วยตัวเอง  ก็อย่างคาคาชิ ดันโซเนตรมันก้กลับไม่ได้ได้มายังไงก็เป็นหยั่งงั้นค้างไว้ ถ้าต้องการจะปกปิดก็เอาผ้ามาปิดไว้เหมือนคาคาชิและดันโซ  นางาโตะเองก็น่าจะเป็นแบบเดียวกันเพราะเนตรสังสาระของนางาโตะไม่เคยเปลี่ยนโหมตแม่แต่ครั้งเดียวเห็นเป็นสังสาระตลอดทั้งเรื่องเลย

นางาโตะเปลี่ยนได้นี่ครับ แต่เป็นโหมดปกติ กับ เนตรสังสาระเท่านั้น (แล้วเนตรสังสาระที่ นางาโตะใช้อยู่ผมก็คิดว่าเป็นของมาดาระแน่นอนครับ) ก็ตอนเด็ก นางาโตะเคยใช้ไปครั้ง ก่อนเจอจิรายะรับเป็นศิษย์ (ไม่แน่ใจผมจำผิดว่าก่อนหรือหลัง) แต่เรื่องนี้มันมีเงื่อนงำจริงๆ นั่นน่ะสิทำไม ถึงเปลี่ยนโหมด ไปเป็นวงแหวนไม่ได้ หรือ มีเรื่องสายเลือด เกี่ยวกับ อุสึมากิ เซนจู อุจิวะ เข้ามาเกี่ยวข้อง วาน กูลูจัดให้ทีครับ  *shock*

ตั้งแต่ผมดูมายังไม่เคยเห็นเนตรปกติของนางาโตะแม้แต่ครั้งเดียวแม้แต่ตอนย้อนอดีตเนตรนางาโตะก็เป็นสังสาระถ้ามีขอรูปขอดูหน่อยหรือบอกชื่อตอนก็ได้ครับถ้าเคยเห็นก็ขออภัยด้วยแต่ผมไม่เคยเห็นสักครั้งเลย *shock* *shock*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ผมว่าผมก็จำไม่ผิด หรือ ผมจำผิด(ผมว่าผมจำได้ว่าตอนเด็กๆเห็นตา นางาโตะปกติน้า ชอบทำตัวแอบๆ รู้จะเปลี่ยนโหมด สังสาระกับปกติ ตอนเรียนกับจิไรยะด้วย ถ้าผมจำผิดก็ขออภัยด้วย) เล่มรวมผมก็ไม่ได้อ่านมาเกือบปีแล้ว สงสัยกลับกรุงเทพคราวนี้ต้องกลับรื้ออีกรอบ คุณ สปีริต ทำผมคาใจอีกละ

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อนเด็กๆ ตาของนางาโตะยังเป็นปกติอยู่เลยนะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

playonline

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมก็เข้าใจว่าเนตรสังสาระมันคนละสายกับเนตรวังแหวนเหมือนกัน คิดง่ายๆ ว่าเนตรสังสาระที่ว่าใช้วิชานินจาได้ทุกแขนง แต่ก็ไม่สามารถใช้วิชาของเนตรวงแหวนได้ อย่าเพนเนี่ยโทบิให้เนตรสังสาระไว้ แต่เพนก็ไม่สามารถเปลี่ยนไปเป็นเนตรวงแหวนได้ ถ้าจะบอกว่าเนตรสังสาระคือที่สุดของเนตรวงแหวนการที่เพนได้เนตรสังสาระมาเพนก็ต้องใช้เนตรวงแหวนได้ด้วย แต่นี้เพนใช้ไม่ได้

แล้วถ้าจะให้บอกถึงความโหดมันวัดกันไม่ได้หรอกครับ ผมพอจะจำแนกความแตกต่างของทั้ง 2 เนตรไว้ประมาณนี้
1 เนตรวงแหวน มีลักษณะ ในการต่อสู้แบบเจาะจงตัวซึ่งมีผลร้ายแรงมากกว่าเนตรสังสาระ แต่ไม่เหมาะที่จะเอาไปสู้แบบตะลุมบอนความสามารถจะลดลงไปอย่างมากเพราะท่าส่วนใหญ่มันเจาะจงเป็นตัวๆ
2 กลับกันเนตรสังสาระมีความสามารถทำลายร้างวงกว้างได้ดีมาก หลากหลายข้อจำกัดน้อยยืดหยุ่นสูง
3 เนตรวงแหวนถึงจะมีผลร้ายกาจมากถ้าสู้แบบ 1-1 แต่ผลกระทบต่อร่างกายผู้ใช้ก็สูงมากเช่นกัน (แต่ถ้าเป็นกระจกเงานิรันดิ์จุดด้อยตรงนี้ก็จะหายไปและจุดนี้แหละจะเทียบเคียงให้อยู่ในระดับเดียวกันกับเนตรสังสาระได้เนื่องจากเด่นไปคนละแบบ)

spirit

• *
ผมว่าผมก็จำไม่ผิด หรือ ผมจำผิด(ผมว่าผมจำได้ว่าตอนเด็กๆเห็นตา นางาโตะปกติน้า ชอบทำตัวแอบๆ รู้จะเปลี่ยนโหมด สังสาระกับปกติ ตอนเรียนกับจิไรยะด้วย ถ้าผมจำผิดก็ขออภัยด้วย) เล่มรวมผมก็ไม่ได้อ่านมาเกือบปีแล้ว สงสัยกลับกรุงเทพคราวนี้ต้องกลับรื้ออีกรอบ คุณ สปีริต ทำผมคาใจอีกละ

ตอนเด็กๆผมนางาโตะปิดไว้ตลอดเลยครับทำให้ไม่เห็นเนตรเลยจนกระทั่งเกิดเรื่องกับพ่อแม่ของนางาโตะผมที่บังก็เปิดออกเป็นสังสาระและทำให้นินจาจากหมู่บ้านโคโนะฮะตาย นางาโตะเร่ร่อนอยู่คนเดียวผมก็ปิดไว้ตลอดไม่เห็นเนตร จนมาเจอพวกยาฮิโกะก็ไม่เห็นเนตรอีกเพราะผมปิดบังไว้ตลอด พอมาเจอพวกจิไรยะผมของนางาโตะก็ยังปิดอยู่ จนกระทั้งเกิดเรื่องขึ้นกับยาฮิโกะผมนางาโตะก็กระเซ็นออกมาจนให้เห็นเนตรสังสาระและในตอนนั้นเองทำให้จิไรยะเห็นเนตรสังสาระของนางาโตะครั้งแรก และหลังจากนั้นไม่นานนางาโตะมันก็ทำผมทรงใหม่คือไม่ได้ไว้หน้าม้าผมปิดตาแล้วแต่หวีเป่ปัดข้างทำให้เห็นเนตรสังสาระตลอดเลยทีนี้และจนถึงปัจจุบันผมก็ยังเห็นเนตรสังสาระของนางาโตะตลอดเลยไม่เคยเห็นมันปิดเนตรเลยแม้แต่ครั้งเดียว

อ้างอิงแล้วกันครับ^ ^  ตอนที่372
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3571.0
ตอนที่373 ผมก็ยังปิดอยู่
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3572.0
ตอนที่ 444 ผมมันก็ปิด อ้างอิงข้อความที่ผมเขียนไว้ด้านบน
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3644.0
ตอนที่445
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3645.0
ตอนที่446
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3646.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 23:26:01 โดย spirit »

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
*haha*  คำตอบง่าย ขนาดเซียน 6 วิถี ที่เป็นต้นกำเนิดยังมีเนตรได้สูงสุดแค่เนตรสังสาระเลย... มันจะมีอะไรที่สูงกว่าอีกละเนีย  *disappoint*

ที่เซียน 6 วิถี ถูกยกย่องว่าเป็นยอดนินจาก็เพราะ +กายเซียนเข้าไปด้วย ไม่ใช่แค่เพราะมี เนตรสังสาระอย่างเดียวนะ *pround*
ถ้าจะตัดสินว่าเนตรสังสาระ เก่งกว่าเนตรวงแหวน ณ ตอนนี้มันจะด่วนสรุปกันไปหน่อยมั้ยครับ อย่าลืม ซูซาโนะ ขั้นสุดยอดสิ 5คาเงะ กระจายมาแล้ว  *splash*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเนตรวงแหวนที่ว่าหมายถึงกระจกเงานิรันดร์นะ อันไหนเก่งกว่าผมว่ามันก็อยู่ที่ความเห็นส่วนตัวแล้วละครับ อำนาจทำลายล้างพอๆกัน

แต่ถ้าระดับเนตรสูงส่งกว่า อันนี้คือเนตรสังสาระครับ อ้างอิงได้จากที่จิไรยะพูด หรือดูจากศิลาจารึกประจำตระกูลอุจิวะก็ได้ เนตรที่อ่านได้ละเอียดมากที่สุดก็คือเนตรสังสาระ  *number1* *number1*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถ้าเนตรวงแหวนที่ว่าหมายถึงกระจกเงานิรันดร์นะ อันไหนเก่งกว่าผมว่ามันก็อยู่ที่ความเห็นส่วนตัวแล้วละครับ อำนาจทำลายล้างพอๆกัน

แต่ถ้าระดับเนตรสูงส่งกว่า อันนี้คือเนตรสังสาระครับ อ้างอิงได้จากที่จิไรยะพูด หรือดูจากศิลาจารึกประจำตระกูลอุจิวะก็ได้ เนตรที่อ่านได้ละเอียดมากที่สุดก็คือเนตรสังสาระ  *number1* *number1*

ตามนั้นครับ แค่ระดับคนที่จะใช้ก้อต้องพิเศษแล้ว เช่น....
เนตรวงแหวนของอุจิวะ ลูกหลานเนตรเซียน เบิกได้สูงสุดที่กระจกเงานิรันดร์
เนตรสังสาระ คนที่จะใช้ได้ต้องมี ทั้งเนตรเซียนและกายเซียน
โดยส่วนตัวมองว่าเนตรสังสาระ คือลำดับขั้นการเบิกที่สูงขึ้นไปจากกระจกเงานิรันดร์ เพราะต้องมีสายเลืดแบบเซียนเต๋าให้ครบถึงเบิกใช้ได้
และเซียนเต๋าน่าจะเบิกเนตร จากเนตรวงแหวนถึงสังสาระเลย ไม่งั้นคงไม่จารึกเรื่องวิชาเนตรต่างๆไว้หรอก

LM

• *

แต่ถ้าจะสรุป ว่า เนตร สังสาระ คือเนตรขั้นสุดยอดของเนตรวงแหวน ได้มั้ย มันก็คงสรุปได้ ว่าเป็นเรื่องจริง

เพราะ เนตร วงแหวนนิรันดร์ เมื่อพัตนา ให้ดีขึ้น มันก็คือ เนตรสังสาระนั่นเอง ข้อมูลนี้ก็คือเรื่องจริง แค่ยืมพลังของเซนจูมาเป็นตัวช่วยในการพัตนา เนตร *number1*

ส่วนเรื่อง เนตรไหนมันจะเก่งกว่ากัน มันก็ตอบยาก มว๊ากกกก

ตอนแรกผมคิด ถ้าเนตรสังสาระไม่ดีกว่าเนตรวงแหวนนิรันดร์ มาดาระจะเสียงตายเบิกเนตรทำไม มันต้องดีกว่าสิถึงอยากได้

แต่มาตอนหลังๆ มันเล่นสลับโหมด เนตร ไปมาได้อย่างอิสระแบบนี้ อยากใช้วิชาเนตรไหนก็สลับไปเนตรนั้น เอาดื้อๆ *disappoint*

ก็เลยกลายเป็นว่า วัดค่าไม่ได้ ว่าเนตรไหนดีกว่า เพราะ ถ้ามีพลังของแค่เนตรนิรันดร์ อย่างเดียว ก็ใช้ได้แต่พลังของเนตรวงแหวน แต่จะดีกว่ามั้ย ถ้า สามารถ ใช้พลังของเนตรสังสาระได้ด้วย มันจะกลายเป็นแบบนี้ไปซะแล้ว เลยวัดค่าไม่ได้ว่าเนตรไหนดีกว่า

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
แล้วทำไม นางาโตะ ที่มีเนตร สังสาระถึงแพ้ 9 หละ แต่โทบิ ที่มีแค่เนตรวงแหวน กลับสะกด9หางได้อย่างง่ายดาย
เนตรสังสาระ เจ๋งจริง เพนก็ต้องสามารถสะกด9หางได้แบบ เนตรวงแหวนได้เหมือนกันสิ
และตอนนั้นก็เหมือนกัน ที่ มาดาระ ปะทะ กับรุ่น1 ก็มีแค่เนตรวงแหวน แต่กลับใช้มันคุม9หาง สู้กับรุ่น1 ได้อย่างง่ายดาย

ถ้างั้นทำไม มาดาระ ต้องมาคอยเปลี่ยนโหมดดวงตาตลอดเวลาหละ ถ้า เนตรสังสาระ เป็นขั้นสูงสุดของ เนตรวงแหวนจริงๆ แล้วทำไม มาดาระ ถึงต้องพึ่งโหมด เนตรวงแหวน กลับไปกลับมาอยู่หละครับ โทบิ เองก็เหมือน ถ้าเนตรสังสาระ คือขั้นต่อไปของ เนตรวงแหวน จริงๆ ทำไมมันไม่เอา เนตรสังสาระ ยัดตามันทั้ง2ข้างเลยหละครับ

เพราะฉนั้นผมถึงบอกแล้วไงว่า เนตรสังสาระ ไม่ใช่ขั้นต่อไปของเนตรวงแหวน มันเป็นแค่ option เสริมที่ มาดาระ ต้องการเท่านั้น และการที่จะด่วนสรุปว่า เนตรสังสาระ เจ๋ง กว่าเนตรวงแหวน นั้นมันเร็วไปไหม? *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 01:37:50 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้าเนตรสุดยอดต้องเป็นเนตรสังสาระอย่างไม่ต้องสงสัย
เพราะเนตรสังสาระเกิดจาก กายเซียน(กายเซนจู อุสึมากิ)+เนตรเซียน(เนตรอุจิวะ)

ถ้ามองเนตรวงแหวนโดยเอา คาคาชิและซาสุเกะเป็นหลัก จะเห็นได้ว่า2คนนี้มักมีปัญหาเรื่องจักระ
สรุปคร่าวๆว่าเนตรพวกนี้คงต้องใช้จักระมหาศาล

นางาโตะไม่ได้แพ้9หาง แต่แพ้พลังสถิติร่าง9หางที่มีสายเลือดเซนจู
ถ้าเซียนเต๋าเก่งสุดยอดมาจากพลัง3อย่าง กาย+เนตร+สัตว์หาง
นารูโตะก็มีพลัง2อย่างในตัว

แต่อย่างที่อิทาจิบอก ทุกวิชามีจุดอ่อน การ์ตูนเรื่องนี้ก็แสดงให้เห็นหลายตอนแล้วว่าสมองสามารถชนะความเก่งได้

LM

• *
ช่วยเลย มันไม่มีอะไรที่เป็นสุดยอด เพราะ ทุกวิชา ทุกพลังมีจุดอ่อน

มันอยู่ที่สมอง กับเทคนิค การต่อสู้ ประสบการ ในการต่อสู้

แต่..มาดาระตอนนี้..เวอร์ไปมั้ย..ไม่มีวันตาย จักกระไม่มีวันหมด เรื่องพลังไม่ต้องพูดถึง 1-1 ไม่มีไครล้มได้อยู่แล้ว

คนที่จะล้มมาดาระได้ในตอนนี้ มีแค่คนที่มีพลังเท่าๆ เซียน6วิถีเท่านั้นแหละ

เกะ ฟิวชั่น โตะ = เซียน6วิถี  *haha* พลังเซนจู พลังอุจิวะ พลังสัตว์หางทั้ง9(10หาง)

HATE

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • HATE HATE HATE

ตอนเด็กๆผมนางาโตะปิดไว้ตลอดเลยครับทำให้ไม่เห็นเนตรเลยจนกระทั่งเกิดเรื่องกับพ่อแม่ของนางาโตะผมที่บังก็เปิดออกเป็นสังสาระและทำให้นินจาจากหมู่บ้านโคโนะฮะตาย นางาโตะเร่ร่อนอยู่คนเดียวผมก็ปิดไว้ตลอดไม่เห็นเนตร จนมาเจอพวกยาฮิโกะก็ไม่เห็นเนตรอีกเพราะผมปิดบังไว้ตลอด พอมาเจอพวกจิไรยะผมของนางาโตะก็ยังปิดอยู่ จนกระทั้งเกิดเรื่องขึ้นกับยาฮิโกะผมนางาโตะก็กระเซ็นออกมาจนให้เห็นเนตรสังสาระและในตอนนั้นเองทำให้จิไรยะเห็นเนตรสังสาระของนางาโตะครั้งแรก และหลังจากนั้นไม่นานนางาโตะมันก็ทำผมทรงใหม่คือไม่ได้ไว้หน้าม้าผมปิดตาแล้วแต่หวีเป่ปัดข้างทำให้เห็นเนตรสังสาระตลอดเลยทีนี้และจนถึงปัจจุบันผมก็ยังเห็นเนตรสังสาระของนางาโตะตลอดเลยไม่เคยเห็นมันปิดเนตรเลยแม้แต่ครั้งเดียว

อ้างอิงแล้วกันครับ^ ^  ตอนที่372
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3571.0
ตอนที่373 ผมก็ยังปิดอยู่
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3572.0
ตอนที่ 444 ผมมันก็ปิด อ้างอิงข้อความที่ผมเขียนไว้ด้านบน
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3644.0
ตอนที่445
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3645.0
ตอนที่446
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3646.0
   สุดยอดครับคุณ Spirit ข้อมูลอ้างอิงชัดเจนมากแสดงว่า นางาโตะ เกิดมาก็มีเนตรสังสาระติดตัวมาเลยสินะ
HATE HATE HATE

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
จะเนตรอะไร ก็เก่งไม่เท่า นารูโตะหรอก ครับ เหตุผลง่ายๆ... มันเป็นพระเอก...แล้วอีกไม่นานเดี๋ยวมันก็จะกลายเป็น เซียน 6 วิถีแล้ว  *dontknow*

ผมคิดว่า เนตรวงแหวนมันก็คือเนตรวงแหวน ส่วนสังสาระมันก้คือสังสาระ  เหมือนกับว่า สังสาระเอามาเป็นตัวเพิ่มพลังให้กับเนตรวงแหวนเฉยๆ มันไม่ถึงกับเป้นสุดยอดหรอกนะผมว่า ตอนมันจะใช้อะไรขั้นสูงมันก็เบิก สังสาระ พอมันธรรมดา ตามันก็เป็นเนตรวงแหวน ปกติ......ที่ผมคิดว่ามาดาระเปิดสังสาระได้ เพราะมัน มีดวงตาที่นิรันดร์ +เซลรุ่น 1 มันเลยเบิกได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 16:15:47 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ข้อมูลเท่ากันแล้วแต่รายละเอียดและมันสมองในการกลั่นกรองข้อมูล
1.นางโตะมีเนตรสังสาระ --- นางาโตะได้ตามาตาอะไรก็ไม่รู้ แต่นางาโตะมีสายเลือดเซนจูตานั้นทำให้กลายเป็นเนตรสังสาระได้
2.มาดาระมีเนตรกระจกเงาหมื่นบุษผา --- นั่นคือสูงสุดที่ฝั่งอุจิวะจะมีได้ พอปลูกเซลรุ่น1ได้เนตรสังสาระ

จริงๆดูแค่มาดาระก็รู้แล้วว่าเนตรวงแหวนสามารถพัฒนาเป็นเนตรสังสาระได้