หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 50/50 แล้วล่ะ ว่าผมจะหน้าแหก ที่ฟันธงว่า โทบิ คือ อิสึนะ  (อ่าน 67157 ครั้ง)

kaipai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คาคาชิ:    งั้นต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่มันจะคืนชีพมาสินะ

โทบิ:    คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า

ไก:    นี่แก....เป็นไคร

โทบิ :   ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

****ผมคิดว่าโทบิคงตอบกับไกนะครับ ลองนึกถึงตอนที่ไกเจอกับ เจ้าฉลามอ่ะ เจอกันตั้งหลายครั้ง ไกก็ยังจำไม่ได้เลย ขนาดเขาย้ำแล้วย้ำอีก
แต่ไงๆ ผมก็คิดว่า  โทบิน่าจะเป็น โอบิโตะนะ เพราะที่พูดมาเหมือนจะรู้จัก คาคาชิ ดี เลยรู้ถึงนิสัยต่างๆ และตัวละครที่ปรากฏในเรื่องนี้ที่ คาคาชิ สนิทก็มีแค่ ไก + โอบิโตะ
ส่วนที่ว่าตัวละครไหม่ๆ ที่จะมาเป็นโทบิ ก็ไม่น่าใช่ เพราะมันต้องท้าวความไปอีกหลายตอนเลย  *rip* *rip* *rip*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
คนเยอะดีจัง  *love*   

...นับถอยหลังชะตากรรม  ของเรา  จะแหก หรือ ไม่แหก  หรือจะแหกกันทั้งคู่  ตื่นเต้น~

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

l2agel

• *
ผมว่า น่าจะ เป็น ทายาทเซียนเต๋า

ที่ได้ พลังเนตรมานะ

*haha* *haha* *haha*

spirit

• *
ยังไม่เฉลยเลยให้โทบิเป็นโอบิโตะเกิน 100% ระวังหน้าแตกนะครับ  *haha* *haha* อย่างที่บอกมันมีหลายเหตุผลที่โทบิจะไม่ใช่โอบิโตะเลยเรื่องอายุช่วงเวลาร่วมถึงการร่วมมือกับมาดาระเป็นไปได้ยากเลย

uchiha_itachi

• *
เนื้อเรื่องเริ่มบีบเข้ามาให้ได้รู้ว่าโทบิน่าจะเป็นใคร ผมว่าคำพูดของโทบิ ที่พูดถึงกันอยู่นั้น น่าจะพูดถึงทั้งคาคาชิและไกครับ ทำให้รู้ว่าโทบิ คือ คนที่คาคาชิและไก เคยรู้จัก อาจจะเคยอยู่ทีมเดียวกับคาคาชิ และไก ก็ได้นะครับ หรือก็อาจจะเป็นผู้ที่เป็นระดับหัวหน้าของคาคาชิและไกมาก่อนครับ

chainoi

• *
มันเป็นคำตอบที่ตอบให้ ไก นะ แต่ว่าโดยรวมคือมัน สื่อถึงทั้ง2คนเลยครับ ลองดูการแบ่งหน้าของผู้เขียนดูประมาณว่าบอกไปแกสองคนก็จำชั้นไม่ได้อยู่ดีแหละ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คาคาชิ:    งั้นต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่มันจะคืนชีพมาสินะ

โทบิ:    คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า

ไก:    นี่แก....เป็นไคร

โทบิ :   ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

****ผมคิดว่าโทบิคงตอบกับไกนะครับ ลองนึกถึงตอนที่ไกเจอกับ เจ้าฉลามอ่ะ เจอกันตั้งหลายครั้ง ไกก็ยังจำไม่ได้เลย ขนาดเขาย้ำแล้วย้ำอีก
แต่ไงๆ ผมก็คิดว่า  โทบิน่าจะเป็น โอบิโตะนะ เพราะที่พูดมาเหมือนจะรู้จัก คาคาชิ ดี เลยรู้ถึงนิสัยต่างๆ และตัวละครที่ปรากฏในเรื่องนี้ที่ คาคาชิ สนิทก็มีแค่ ไก + โอบิโตะ
ส่วนที่ว่าตัวละครไหม่ๆ ที่จะมาเป็นโทบิ ก็ไม่น่าใช่ เพราะมันต้องท้าวความไปอีกหลายตอนเลย  *rip* *rip* *rip*
จากตอนล่าสุด พ่อเกะ กับชิซุย น่าจะตัดนะคับ (ความคิดส่วนตัวผม) 

อีกอย่างนึง.. เรื่องทรงผมก่อนเลย โทบิตอนสู้กับรุ่น4 กับปัจจุบัน น่าจะมีร่างโคลนคนเดียวกันมากกว่า ผมขอเดาว่าโอบิโตะก็แล้วกันนะ

เหตุผลหรอ ส่วนตัวผมว่าน่าจะเกิดจาก การโคลนร่างของโอบิโตะกับเซตสึ ออกมาเป็นโทบิ.. อะไรประมาณนั้นรึเปล่า

เห็นคนบอกกันจังว่า ความแก่ รอยย่นบ้าง อะไรบ้าง อายุเยอะเลยเห็นเป็นรอยแบบนั้น (หมายถึงตอนเปิดหน้าให้เกะดูตอนอิทาจิตาย)

ส่วนตัวผมคิดไม่รู้เหมือนใครรึเปล่านะ รอยนั้นเป็นรอยข้างเดียวกับโอบิโตะที่โดนหินทับ??

ถ้าจะถามว่าทำไมโอบิโตะถึงยังไม่ตายละ หรือถ้าไม่ตายแล้วทำไมถึงทำแบบนี้ สงคราม? ต้องการไปเพื่อ?

ผมก็ตอบได้ว่า ร่างโคลนนิ่ง จากโอบิโตะกับเซทสึ คงจะไม่ใช่โอบิโตะคนเดียวมากกว่า.. หรือถ้าใช่ อาจจะเครียดแค้นอะไรบางอย่าง อันนี้ขอมั่วเอาว่า เพื่อนในกลุ่มที่โอบิโตะแอบชอบนั่นเสียชีวิตไปเพราะสงคราม?

เรื่องเปิดหน้าให้คิซาเมะดู ผมก็ว่า น่าจะมีอะไรมากกว่านี้นะ (คิดมากอีกละกู) ประมาณว่าใช่เนตรลวงตา??อะไรประมาณนั้น ว่ามันคือมาดาระ หรือใครที่มันเคยไว้ใจหรือเห็นมาก่อนแน่นอน

เพราะตอนเปิดให้ดู ไอคิซาเมะก็ไม่รู้ว่ามาดาระตายไปรึยังนี่หว่า เพราะมาดาระมันมาโชว์เมพหลังไอคิซาเมะตาย- -* (กูพานอกเรื่องละ)

อีกเรื่องนึง เห็นคนบอกว่าร่างโคลนของเซทสึมันเป็นไม้ ทำไมตอนขาดหรือหลุด (แขน) ถึงเป็นเมือกขาวๆเหมือนน้ำ ผสม ดิน??  .. เซทสึไม่เหมือนกับโทบิตรงไหนเหรอ แขนขาดก็เป็นของเหลวผสมดินเหมือนกัน??

อีกอย่างนึง ไอทะลุมิติเนี่ยวิชาของโทบิเนี่ย ?? เห็นบอกว่าเป็นวิชาคล้ายๆเนตรคาคาชิ อันนี้มีส่วนคล้ายนะคับ แต่ผมขอฟันธงว่าเนตรของโทบิตอนนี้ขอโอบิโตะ แน่นอน!! 80% อีกอย่างนึง วิชาทะลุมิติที่สามารถผ่าน

ได้ทุกอย่างนี้ ถ้ามันข้องจ้องกัน เซทสึก็มีเหมือนกันคับ อันนี้ผมขออ้างอิงจากตอนซาซึเกะสู้กับอิทาจานะคับ เซทซึสามารถผ่านร่างหรือทะลุทุกอย่างได้เหมอืนโทบิ ดูจากตอนเกะสู้อิทาจิแล้ว มันมุดอยู่ในดิน?? แทรกร่าง

ลงดิน เหมือนผ่านทะลุไป??เฉยๆ (อันนี้ไม่ค่อยมั่นใจซะเท่าไหร่นะ มันฝังดินหรือมันผ่านกันแน่) แต่ข้อสังสัยของผมว่า มันผ่านมากกว่า ที่โทบิสามารถไปที่ไหนได้ไวกว่าใครก็อาจจะใช้วิชาเนตรของโอบิโตะที่มีอยู่ ผสม

กับ ความสามารถของเซทสึในตัวของตัวเองจึงใช้วิชาเนตร+ทะลุมิติ รวมกันได้มากกกว่า?? อ๊ากกส์ ออกทะเลแล้ว        (สนิทกับคาคาชิ รู้จักกับไก เอ่อ อาจารย์เค้าอยากให้คาคาชิ กับไกมาดราม่ากับโทบิทำไม)

อันนี้ผมว่า น่าจะเห็นๆแล้วนะ ยังไงผมก็พร้อมที่จะน่าแหกอยู่ดี เพราะความมั่นใจของผมตอนนี้85%  *number1*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมว่ามันคือคนที่อยู่ในลายเซ็นของท่าน อายิโนะ ยั้ยแหละ *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

EVilboy005

• *
เมือ 4-5 วันก่องผมอ่าน ใครไม่รู้ พูดถืงเรืองย้อยเวลา *shock*

สรุป โทบิ จะเป็นใครก็ ได้ แต่....

คงไม่ใช่ เกะ ที่ย้อยเวลา ไป แล้วกลับไม่ได้ ละ *rip*

ป.ล บอกตรง ถ้า ที่ผมมั่ว เป็นจริง ผมจะ ผูดคอตาย ใต้ ต้นผักชี จริงๆๆๆ

putterscf

• *
ถ้าเปนโอบิโตะแล้วโอบิโตะเอาเนตรข้างซ้ายมาจากไหนทั้งๆที่ให้คาคาชิไปแล้วถ้าดูจากตอน510ตาของโทบิมีสองข้างนี่

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
ผมขอแสดงความเห็นบ้างละกันครับ  มุมมองของผมจากตอนล่าสุดยังบอกอะไรเพิ่มเติมได้ไม่มาก แต่ก็น่าจะตัดพวกร่างทดลองทั้งหลายทิ้งได้แล้วนะ คำพูดของโทบิสื่อให้เห็นว่ามันเป็นมนุษย์แน่ๆ จำหน้าได้ ไม่ได้ น่าจะบอกได้แค่นี้สำหรับตอนล่าสุด ไอ้คนที่พูดว่าเป็นราชาเท็นงูมันจะได้เลิกซะที

ผมเห็นด้วยกับบางคน โทบิมันรู้จักทั้งคาคาชิและไก มันไม่ได้เน้นมาที่คนใดคนหนึ่ง ออกจะด่วนสรุปเกินถ้าจะบอกว่ามันเป็นโอบิโตะ มันน่ากลัวตรงที่ว่าง่ายเกินไปนะสิ ความคิดของคนเขียนเรื่องนี้ ถ้าคิดแค่ขั้นเดียวก็ถูกหลอกประจำ

เอาเป็นว่าเท่าที่อ่าน ผมเชื่อทุกคนครับ แต่ละคนก็มีเหตุผลเป็นของตัวเอง  *number1* *number1* แต่แค่อย่าพึ่งด่วนสรุปเร็วเกินไปเพียงเพราะคำพูดไม่กี่ประโยค 

tongtorcafe

• *
  • http://www.metteya.org/
คงไม่มีทางเป้นโอบิโตะแน่นอนคับดูแล้ว-*- และคิดว่าผมไม่หน้าแหกด้วย  *disappoint*

ถ้าเป็นโอบิโตะมันไม่มีอะไรเหมาะสมกับการกระทำที่ทำให้ระดับมาดาระต้องเรื่องว่ามันหรอกคับ ดูแล้วระดับเป็นโทบิมันสู้กับเซียน6วิถีก็ยังไหว เพราะคำพูดจากตอนล่าสุดมันบอกว่า จะไม่ให้พวกนารูโตะมาแตะต้องเทวรูปเด็ดขาด *shock*

ทุกคำที่โทบิมันพูดมันพูดเหมือนกับว่ามันเก่งที่สุดไม่มีใครสู้มันได้ เพียงแต่มันต้องการทำตามแผนของมันให้สำเร็จ

แต่อย่างนึงที่โทบิมีส่วนของโอบิตะคือ เนตรวงแหวนของมัน อาจเป็นของโอบิตะ เพราะผมสงสัยแค่ฉากเดียวคือ โดนที่คาคาชิจะใช่เนตรดูดมิติกับโทบิแต่โทบิดันบอกว่าเนตรนั้นใช้กับมันไม่ได้ เหมือนจะบอกว่าเนตรเดียวกับใช้ใส่กันไม่ได้

แต่ผมกลัวอ.แกต้องการหักมุมว่าร่างนี้คือโอบิตะแต่ไม่ใช่โอบิตะแต่เป็นตัวมันเองซึ่งใครก็ไม่รู้

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผม ผมคิดว่าโทบิอาจจะเป็นมาดาระตัวจริงก็ได้ ขอให้มองในแง่การ์ตูนกันนะครับ

มาดาระได้ล้มเหลวในฐานะผู้นำตระกูลเพราะตาของตัวเองเริ่มบอดจากการใช้เนตรมากๆ แต่มาดาระอาจจะใช้ประโยชน์จากเรื่องนี้ก็ได้โดยการมอบเนตรให้อิสึนะก่อนที่ตาจะบอดสนิท

และให้อิสึนะสานต่อชื่อของตัวเองในฐานะผู้นำตระกูล เคยสงสัยกันไหมครับว่าทำไมคนเขียนถึงต้องให้เป็นน้องชายฝาแฝด มันยากต่อการวาดนะครับ ทำไมไม่ทำให้เป็นแบบรุ่น1 กับ รุ่น2 ไปเลย

ต่อนะครับ ที่เราเห็นมาดาระในเรื่อง แต่เราก็เห็นแค่ตอนโต คือช่วงที่สู้กับรุ่น1 และตอนที่ถูกเรียกออกมาจากสัมภเวสีคืนชีพ แต่ไม่มีอะไรยืนยันได้ว่านั่นคือมาดาระตัวจริง ถึงแม้คนอื่นๆจะบอกว่านั่นคือมาดาระก็ตาม

แต่อย่าลืมนะครับ ผู้คนรู้จักมาดาระกันก็เพราะรูปปั้นที่สร้างเอาไว้ที่หุบผาแห่งจุดจบ ถ้าอิสึนะสวมรอยเป็นมาดาระก่อนหน้าเหตุการณ์นั้น ก็คงจะไม่มีใครรู้แน่นอน 

อิสึนะอาจจะสวมตัวตนเป็นมาดาระตั้งแต่นั้นมา ส่วนมาดาระตัวจริง เกิดอะไรขึ้นหลังจากนั้นไม่มีใครรู้ แต่ก็แน่นอน มาดาระเสียเนตรทั้งสองข้างไปแล้วเลยต้องเอาของคนอื่นมาใส่แทน

ผมก็ตัดสินใจอยู่นาน แต่คิดว่ามันน่าจะเป็นแบบนี้นะ ใกล้กับหลักการ์ตูนมากที่สุดแล้ว  *love* *love*

โทบิอ้างมาตลอดว่าตัวเองคือมาดาระ มันอาจจะไม่ได้โกหกก็ได้ จากตอนล่าสุดที่มันพูดขึ้นมาเหมือนน้อยใจว่า ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร มันอาจจะหมายถึงบอกไปก็ไม่เชื่อหรอก

เพราะใครๆก็คิดว่าโทบิคือมาดาระตัวปลอม จะมีซักกี่คนถ้ามันถอดหน้ากากแล้วบอกว่าตัวเองคือมาดาระตัวจริงต่างหาก และที่มันบีบแขนก็เพราะสาเหตุนี้เอง  *great* *great*

ไม่รู้นะครับ แต่โทบิผมคิดว่มันต้องเกี่ยวข้องกับการต่อสู้ที่หุบผาสิ้นสุดด้วย ไม่อย่างนั้นมันคงไม่ไปนั่งชมวิวบนหัวมาดาระหรอก บางคนบอกเป็นรุ่น1 แต่ผมว่ามันยากเกินไป อะไรจะหักมุมขนาดนั้น

ถ้าใครเคยดูอนิเมภาคแรก ตอนนักรบชุดเกราะสีขาว ก็น่าจะจำได้ครับ ที่น้องสาวปลอมตัวเป็นพี่ชาย ทั้งๆที่พี่ชายตายไปนานแล้ว พล็อตเดียวกันเลย ไม่รู้จะเล่นมุกนี้ซ้ำอีกหรือเปล่า

อย่าว่ากันนะครับ ความเห็นส่วนตัว

Silvers-RayLeigh

• *
งง กัน จริงๆ เลยเนอะ เรื่องนี้

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้าเปนโอบิโตะแล้วโอบิโตะเอาเนตรข้างซ้ายมาจากไหนทั้งๆที่ให้คาคาชิไปแล้วถ้าดูจากตอน510ตาของโทบิมีสองข้างนี่

โอ๊ย แล้วที่โทบิมันโชว์เนตรวงแหวนที่มันเก็บมาอ่ะ ตุนไว้ซะเยอะเลย ตอนที่ดันโซตายอ่ะ คุณอธิบายยังไง!! ... เนตรวงแหวนเต็มคลังขนาดนั้น