หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 50/50 แล้วล่ะ ว่าผมจะหน้าแหก ที่ฟันธงว่า โทบิ คือ อิสึนะ  (อ่าน 67525 ครั้ง)

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ก็ต้องรอดูกันตอนต่อไปเถอะ 50 - 50

ยังไม่แน่ไม่นอน

ถ้าไปถาม โอโรจิมารุ มันคงจะรู้ทกอย่าง 555+

หรือไปถามคนเขียนดี - -
แล้วจะทำไม

byrth

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมเดาเอาว่าโทบิเป็นพ่อไกครับ ลูกที่ไม่เคยเห็นหน้าพ่อ .... โอ้วๆๆๆ ดราม่าสุดๆ 555+ (ว่าไปโน้น ออกทะเลกันเถอะเรา) *hoho* *hoho* *hoho*

benzvip1

• *
^
^
^

ท่านคงจะออกทะเลไกลไปม้างงง เดี๋ยวว่ายกลับฝั่งไม่ได้นะ  *hoho* *hoho* *hoho*
แล้วจะทำไม

isildur

• บุคคลทั่วไป
คาคาชิที่มันใส่หน้ากากตลอดเวลาเมื่ออยู่ต่อหน้าคนอื่น อาจจะมีเหตุผลอยู่ก็ได้ อย่างเช่นเคยไปพลั้งปากพูดอะไรบางอย่างจนเป็นสาเหตุให้ .....

เลยลงโทษตัวเองว่าจะไม่เปิดปากอีกตลอดชีวิต เหมือนในหนังไง 555 ถ้าคิดจากมุมมองตรงนี้ โทบิอาจจะเป็นตัวละครใหม่ที่เคยดราม่ากับคาคาชิมาก่อน และไม่ใช่โอบิโตะชัวๆเพราะคาคาชิใส่หน้ากากตั้งแต่เป็นโจนินแล้ว หรืออาจจะเป็นตัวละครเก่า เพียงแต่เราไม่รู้ว่าไปเกี่ยวข้องกับคาคาชิตอนไหนเพราะคนเขียนไม่เคยบอก

ผมคิดว่าคาคาชิต้องมีปมในอดีตที่เราไม่เคยรู้มาก่อน คาคาชิอาจจะใส่หน้ากากเพราะลงโทษตัวเอง หรือซ่อนอะไรบางอย่างเอาไว้เช่นบาดแผลจากการโดนทรมาณ อันนี้ผมมั่วขึ้นมาเองนะ

หรืออาจจะเป็นแค่ดีไซน์ตัวละครของคนเขียนก็ได้ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้น แต่พอโทบิพูดขึ้นมาว่า คาคาชิ นายเนี่ยเปิดปากง่ายๆตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้าประโยคนี้แสดงให้เห็นว่าโทบิรู้จักนิสัยของคาคาชิดี นั่นก็คือ เข้าคอนเซ็ปว่าปลาหมอตายเพราะปากไม่รู้ทำไมหลายๆคนถึงโยงเรื่องไปเกี่ยวกับโอบิโตะ เพราะตอนที่โอบิโตะตาย สิ่งที่คาคาชิทำพลาดคือ ไม่เชื่อใจโอบิโตะ ไม่ได้เกี่ยวกับคำพูดที่พลั้งปากออกไปเลย

ผมมองว่า เกี่ยวข้องกับเหตุผลที่คาคาชิใส่หน้ากากแน่นอน

โพสแรกนะครับ อย่าว่ากันนะครับ  *love* *love* *love*

darksword2

• *
เท่าที่อ่าน รู้สึกว่าโทบิจะพูดกับไก นะครับ
ผมจ้างคุณมาเชื่อรึไง?

benzvip1

• *
คาคาชิที่มันใส่หน้ากากตลอดเวลาเมื่ออยู่ต่อหน้าคนอื่น อาจจะมีเหตุผลอยู่ก็ได้ อย่างเช่นเคยไปพลั้งปากพูดอะไรบางอย่างจนเป็นสาเหตุให้ .....

เลยลงโทษตัวเองว่าจะไม่เปิดปากอีกตลอดชีวิต เหมือนในหนังไง 555 ถ้าคิดจากมุมมองตรงนี้ โทบิอาจจะเป็นตัวละครใหม่ที่เคยดราม่ากับคาคาชิมาก่อน และไม่ใช่โอบิโตะชัวๆเพราะคาคาชิใส่หน้ากากตั้งแต่เป็นโจนินแล้ว หรืออาจจะเป็นตัวละครเก่า เพียงแต่เราไม่รู้ว่าไปเกี่ยวข้องกับคาคาชิตอนไหนเพราะคนเขียนไม่เคยบอก

ผมคิดว่าคาคาชิต้องมีปมในอดีตที่เราไม่เคยรู้มาก่อน คาคาชิอาจจะใส่หน้ากากเพราะลงโทษตัวเอง หรือซ่อนอะไรบางอย่างเอาไว้เช่นบาดแผลจากการโดนทรมาณ อันนี้ผมมั่วขึ้นมาเองนะ

หรืออาจจะเป็นแค่ดีไซน์ตัวละครของคนเขียนก็ได้ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้น แต่พอโทบิพูดขึ้นมาว่า คาคาชิ นายเนี่ยเปิดปากง่ายๆตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้าประโยคนี้แสดงให้เห็นว่าโทบิรู้จักนิสัยของคาคาชิดี นั่นก็คือ เข้าคอนเซ็ปว่าปลาหมอตายเพราะปากไม่รู้ทำไมหลายๆคนถึงโยงเรื่องไปเกี่ยวกับโอบิโตะ เพราะตอนที่โอบิโตะตาย สิ่งที่คาคาชิทำพลาดคือ ไม่เชื่อใจโอบิโตะ ไม่ได้เกี่ยวกับคำพูดที่พลั้งปากออกไปเลย

ผมมองว่า เกี่ยวข้องกับเหตุผลที่คาคาชิใส่หน้ากากแน่นอน

โพสแรกนะครับ อย่าว่ากันนะครับ  *love* *love* *love*

ท่านออกทะเลขั้นเทพครับ 

สามารถเอา โทบิใส่หน้ากาก มาเชื่อมกับ คาคาชิใส่หน้ากากได้

คาคาชิเคยใส่หน้ากาก เพราะเคยเป็นหน่วยลับ แค่นั้นละครับ ไม่มีอะไรอีกแล้ว ( หน่วยลับทุกคนก็ต้องใส่อยู่แล้ว )

ออกทะเลไปไกลเกินมันก็ไม่ดีนะคับ
แล้วจะทำไม

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เอาเถอะ  จะยังไงก็แล้วแต่  ผมไม่ได้ขัดอะไรใครอยู่แล้ว  เพราะ แต่ละคนก็มีเหตุผลของตัวเองกันทั้งนั้น  ..แต่ถ้าไม่ใช่  นี่จะเป็นการเข้าใจผิดครั้งใหญ่ เหมือนกับตอนที่แล้ว ที่ส่วนใหญ่จะคิดกันว่า โทบิ คือ โอโรจิมารุ หรือ มาดาระจับคอ = จับอักขระโอโร  ....สิ่งที่ผมคิดน่ะ โทบิมันกำลังยั่วประสาททั้งสองคนมากกว่า  ไอประโยคแรกน่ะ มันพูดกับคาคาชิ  ส่วนไอประโยคหลังน่ะ ที่ว่า หน้าก็ยังจำไม่ได้ มันพูดกับไก   ..ก็คอยดูกันต่อไปละกัน   *hoho*
มันก็ใช่ที่ ไก เป็นคนถาม แต่ที่ ไก ถามก็เพราะข้องใจไง ที่ โทบิ มันพูดว่า คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า มันก็เลยถาม แล้ว โทบิ มันก็ตอบ แต่โดยรวมแล้ว ประโยคนี้:
(ขออนุญาตก็อปปี้ข้อความของคุณ LM มาแล้วกันนะ)

คาคาชิ:    งั้นต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่มันจะคืนชีพมาสินะ

โทบิ:    คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า

ไก:    นี่แก....เป็นไคร

โทบิ :   ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

มันก็ยังรวมอยู่ในเรื่องเดียวกัน เรื่องที่ โทบิ มันพูดกับ คาคาชิ นั่นแหละ และ อีกอย่างลองจินตนาการใส่ความเป็นจริงของเราดู ประโยคสนทนาแบบนี้มีบ่อยใช่ป่ะ
สรุปแล้ว ประโยคนี้ ..ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร.. ถึง ไก จะเป็นคนถามก่อน แต่มันก็เหมือนบอกคาคาชินั่นแหละครับ

แต่ผมกลับคิดว่าที่โทบิตอบคำถามของไกนะครับ

จากคำตอบที่ว่า ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

น่าจะเป็นเพราะโยคคำตอบมากกว่าเนื่องจาก ไก เป็นคนถามว่า แกเป็นใคร

และก่อนหน้านั้นคาคาชิไม่ได้ถามอะไรเลยแค่พูดว่า ต้องทำอะไรซักอย่าง อยู่ดีๆทำไมโทบิถึงบอกว่าบอกไปจะมีความหมายอะไร

ผมจึงคิดว่าโทบิน่าจะพูดกับ ไก ครับ

ใช่ครับ มันเป็นคำตอบ เนื่องจาก ไก เป็นคนถาม แต่มันก็ยังเป็นเรื่องเดียวกันกับเรื่องที่ โทบิ มันพูดกับ คาคาชิ อยู่
มันยังไม่ได้แยกเป็นคนละเรื่อง มันยังคุยเรื่องเดิมกันอยู่ ผมมองว่า ประโยค นี้

คาคาชิ:    งั้นต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่มันจะคืนชีพมาสินะ
โทบิ:    คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า

กับประโยคนี้

โทบิ :   ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

มันยังต่อเนื่องกันอยู่นะ ยังเป็นเรื่องเดียวกันอยู่ เหตุผล เพราะตอนนั้น คาคาชิ กับ ไก มันอยืนอยู่ข้างๆกันใช่ป่ะ แล้วเรื่องที่ โทบิ มันพูดกับ คาคาชิ ไก มันก็คงได้ยินด้วยใช่ป่ะ แล้วไก มันสงสัยไงก็เลยถาม
ปล.ผมก็ไม่รู้หรอก และ ก็ไม่ได้เก่งอะไร แต่ผมเข้าใจแบบนี้ และ ก็คิดว่าหลายๆคนในบอร์ดก็คงเข้าใจเหมือนผม...สุดท้ายก็แล้วแต่ว่า แต่ละคนจะเข้าใจยังไงก็แล้วกันนะ
ปล.2 ผมไม่ได้จะโยงว่า โทบิ มันเป็นใครนะ เรื่องที่ โทบิ เป็นใคร ไม่เกี่ยวกับเรื่องที่ผมพยายามอธิบาย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เข้ามาลงชื่อหน้าแหกคับ  *great*

จากตอนล่าสุดแสดงให้เห้นได้ชัดว่า รู้จักกับรุ่นคาคาชิ อาจเป็นรุ่นเดียวกับพ่อคาคาชิ
ความลับเกี่ยวกับเขี้ยวสีขาวแห่งโคโนฮะที่ล่ำลือกัน ผู่แต่งก็ไม่ยอมเปิดเผยอะไรออกมาถึงประวัติ
อาจเป็นไปได้ว่าโทบิอาจเคยมีส่วนเกี่ยวข้องกับการตายของพ่อคาคาชิ
ผมยังคงปักใจว่า โทบิไม่น่าจะเป็นตัวละครใหม่ที่เราไม่เคยเห็นมาก่อน

ผมยังคงให้น้ำหนักกับอิซึนะอยู่ และเป็นคนของตระกูลอุจิวะ

อาจารย์ของคาคาชิคือรุ่น 4
แล้วอาจารย์ และ/หรือ เพื่อนกลุ่มเดียวกับรุ่น4หล่ะ เป็นใครคับ (ผมจำไม่ได้)
เป้นไปได้ไหมว่า อาจารย์ของรุ่น4 อาจรุ่นเดียวกันกับพ่อของคาคาชิ
หรืออาจเป็น อาจารย์ปู่ของคาคาชิ
ก็เพ้อเจ้อกันไป  *rip*

tongtorcafe

• *
  • http://www.metteya.org/
ผมฟันธงนะคับ ว่าไม่ใช่โอบิตะ แต่ที่แน่ๆคือคนรุ่นหลังๆ หรือยุคของรุ่นที่1คับ

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ถอดหน้ากากสะที โทบิคุง เว็ปนินจาจะแตกแว้ววว โทบิคะเค้ายอมทุกอย่างแลกกับ ถอดหน้ากาก *้ั์notlisten* *้ั์notlisten* *้ั์notlisten*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ

จากข้อความข้างต้นก็เห็นๆกันอยู่ว่า โทบิคุยกับ คาคาชิ ถึงขนาดเอ่ยชื่อ คาคาชิ ออกมา ทำไมถึงคิดว่า คุยกับไก หละผมละสงสัย กับคนไทยจริงๆ ขนาดเห็นกัน ขนาดนี้ยังเข้าใจผิดกัน ไม่แปลกเลยที่ มีความคิดเห็นไม่ตรงกัน เพราะ มีคนที่อ่านไม่ละเอียดแล้วก็คิดไปอีกแบบ *disappoint*

แต่ผมคิดว่า โทบิมันตอบ (ซา)ไก นะครับ เพราะว่าคาคาชิ ยังไม่ได้ถามมันเลย
ว่าเป็นใคร ???

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ

ท่านออกทะเลขั้นเทพครับ 

สามารถเอา โทบิใส่หน้ากาก มาเชื่อมกับ คาคาชิใส่หน้ากากได้

คาคาชิเคยใส่หน้ากาก เพราะเคยเป็นหน่วยลับ แค่นั้นละครับ ไม่มีอะไรอีกแล้ว ( หน่วยลับทุกคนก็ต้องใส่อยู่แล้ว )

ออกทะเลไปไกลเกินมันก็ไม่ดีนะคับ

มันไม่ใช่หน้ากากนะครับ มันคือ ที่ปิดปากกันไข้หวัด อะครับ
หน่วยลับ คนไหนใส่ที่ปิดปากเหมือนคาคาชิ มั่งเหรอเอ่ย

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
ผมไปพูดคุยกับประเดนนี้ในบรอดนอกมาเค้าบอกว่า อย่าไปคิดมาก เค้าตัดใจแล้วหล่ะเรื่องโทบิแล้วทั้งประเทศตอนนี้พูดเป็นคำเดียวกันว่าโทบิคือชายในภาพ *--*  *shock*

เค้าคือผู้อยู่เบื้องหลังทั้งหมด เค้าคือคนที่ทำให้เราประสาทจะจับกินเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 18:46:43 โดย Dewonlineaccount »

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Megneto

• *
คือผมอยากขอแค่รับทราบเหตุผลเฉยๆนะครับว่า อดีต โอบิโตะ จะเหมือนกับนางาโตะไหมที่แสนจะเจ็บปวดเหลือเกิน เพราะในเรื่องไม่ค่อยได้เล่าอะไรมากเกี่ยวกับโอบิโตะ หรือ อาจารย์จะมาเล่าทีหลัง(ไม่ได้มีอคติกับคนที่เชื่อว่า โทบิคือ โอบิโตะนะครับแค่อยากทราบเหตุผลตามหัวข้อกระทู็เท่านั้น)

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค

ถึงเห้นโทบิพูดแบบนี้ก็ไม่ตกใจครับ

ยังไงผมก้ว่าโทบิไม่ใช่โอบิโตะแน่นอน 

มีหลายเหตุผลมากครับ แต่ขี้เกียจพิมพ์ อิอิ

ตอนนี้ต่างคนต่างความคิด  จะออกหัวก้อยได้ทั้งนั้น  รอดูเฉลยดีก่า  ^^
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...