หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 50/50 แล้วล่ะ ว่าผมจะหน้าแหก ที่ฟันธงว่า โทบิ คือ อิสึนะ  (อ่าน 67371 ครั้ง)

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
เอาเถอะ  จะยังไงก็แล้วแต่  ผมไม่ได้ขัดอะไรใครอยู่แล้ว  เพราะ แต่ละคนก็มีเหตุผลของตัวเองกันทั้งนั้น  ..แต่ถ้าไม่ใช่  นี่จะเป็นการเข้าใจผิดครั้งใหญ่ เหมือนกับตอนที่แล้ว ที่ส่วนใหญ่จะคิดกันว่า โทบิ คือ โอโรจิมารุ หรือ มาดาระจับคอ = จับอักขระโอโร  ....สิ่งที่ผมคิดน่ะ โทบิมันกำลังยั่วประสาททั้งสองคนมากกว่า  ไอประโยคแรกน่ะ มันพูดกับคาคาชิ  ส่วนไอประโยคหลังน่ะ ที่ว่า หน้าก็ยังจำไม่ได้ มันพูดกับไก   ..ก็คอยดูกันต่อไปละกัน   *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 12:09:56 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
กรี๊ดดด ไม่จริงต้องไม่ใช่อย่างที่เราคิด ต้องไม่เป็นแบบนี้ แต่ยังไงเราก็ยังเชื่อว่า โทบิต้องไม่ใช่โอบิโตะ เพราะซิซาเมะยังต้อง เรียก "ท่าน" คิซาเมะอยู่มานาน พอๆกับรุ่นสี่ ไม่จริงต้องไม่ใช่โอบิโตะ กร๊๊ดดด (เกิดเป็นโอบิโตะขึ้นมา เล่นเอาหน้าแหกทั้งบอร์ดเลยนะเนี่ย หมอศัยกรรม รับเละ เพราะคนหน้าแหก กะหน้าแตกเยอะเกิ๊น ) *disappoint* *disappoint* *disappoint* *dead* *dead* *dead*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ไม่แน่ใจว่าโอบิโตะเกิดทันมาดาระจริงเหรอครับ ขนาดนางาโตะเองก้ยังเถียงกันไม่จบไม่สิ้นว่าเกิดทัน *disappoint*

นางาโตะ น่ะผมว่าเกีดทันแน่นอนครับ แต่ โอบิโตะนี้ ไม่แน่ใจครับ เดาเอาอ่ะครับ
คือ ถ้าเราเชื่อแต่ว่า นางาโตะคือลูกศิษย์คนแรกของจิไรยะ เราก็จะพากินคิดว่า นางาโตะต้องอายุเยอะพอๆกะมินาโตะหรือมากกว่า
แต่ความคิดของผมคือ ศิษย์จะคนแรกหรือคนที่ 2 อายุมันเอามาอนุมานไม่ได้ เช่นศิษย์คนที่สองจิไรยะอาจจะรับไว้และสอนตอนเขาโตแล้วก็ได้
เรื่องที่ว่าโตะหรือเด็ก ถ้าเซตสึมาเกี่ยวข้อง มันสามารถทะลุข้อสงสัยทั้งหมดได้
ถ้าเป็นโทบิจริง ความแค้นมันก็พอมี เพราะมันรัก ริน ก่อนตายฝากคาคาชิดูแล แต่รินดันตายซะได้ มันอาจจะแค้นจนพาลถล่มโลกทั้งหมด
แค้นที่ตระกูลตัวเองโดนฆ่า ก็ยังเปนไปได้

nakin

• *
กรี๊ดดด ไม่จริงต้องไม่ใช่อย่างที่เราคิด ต้องไม่เป็นแบบนี้ แต่ยังไงเราก็ยังเชื่อว่า โทบิต้องไม่ใช่โอบิโตะ เพราะซิซาเมะยังต้อง เรียก "ท่าน" คิซาเมะอยู่มานาน พอๆกับรุ่นสี่ ไม่จริงต้องไม่ใช่โอบิโตะ กร๊๊ดดด (เกิดเป็นโอบิโตะขึ้นมา เล่นเอาหน้าแหกทั้งบอร์ดเลยนะเนี่ย หมอศัยกรรม รับเละ เพราะคนหน้าแหก กะหน้าแตกเยอะเกิ๊น ) *disappoint* *disappoint* *disappoint* *dead* *dead* *dead*
ที่คิซาเมะเรียกท่านมัน ไม่แปลกหรอกครับ เรียกอิทาจิ บางครั้งยังใช้คำว่า ท่านอยู่
คิซาเมะเป็นตัวละครที่พูดเพราะที่สุดในเรื่องแล้ว อาจเพราะเคยเรียนมารยาทไทย *haha* *haha* *haha*

• *

ถ้าไม่ใช่ ก็ แหก เยอะพอกัน อาจจะเยอะกว่าด้วยซ้ำ  เพราะคิดกันแบบนั้นหมดแล้ว  *haha*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ง่ะท่าน อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู เอาอิทาจิ ของเค้ามาทำแบบนี้ได้ไง เค้า FC อิทจี้ นะ *disappoint* *disappoint* *disappoint* *dead* *dead* *dead*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ยังไง ผมก็ว่า โทบิ มันบอก คาคาชิ

แต่ที่คุณคิดว่าเป็นไก เพราะว่า ไกมันแค่ถามไง แต่มันตอบให้คาคาชิ ไม่งั้น มันจะมีภาพ คาคาชิ ต่อรึ คาคาชิเหงื่อตกด้วย

แล้วก่อนที่โทบิมันจะบอก มันก็คุยกับ คาคาชิมาก่อนหน้า

ซึ้ง ไก ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเลย แต่ไอโทบิมันก็อาจจะ รู้จักกับไกด้วยก็ได้

เพราะว่าโทบิมันมาจากหมู่บ้าน โคโนฮะ และอยู่ในวัยพอๆกับ คาคาชิกับไก
แล้วจะทำไม

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เอาเถอะ  จะยังไงก็แล้วแต่  ผมไม่ได้ขัดอะไรใครอยู่แล้ว  เพราะ แต่ละคนก็มีเหตุผลของตัวเองกันทั้งนั้น  ..แต่ถ้าไม่ใช่  นี่จะเป็นการเข้าใจผิดครั้งใหญ่ เหมือนกับตอนที่แล้ว ที่ส่วนใหญ่จะคิดกันว่า โทบิ คือ โอโรจิมารุ หรือ มาดาระจับคอ = จับอักขระโอโร  ....สิ่งที่ผมคิดน่ะ โทบิมันกำลังยั่วประสาททั้งสองคนมากกว่า  ไอประโยคแรกน่ะ มันพูดกับคาคาชิ  ส่วนไอประโยคหลังน่ะ ที่ว่า หน้าก็ยังจำไม่ได้ มันพูดกับไก   ..ก็คอยดูกันต่อไปละกัน   *hoho*
มันก็ใช่ที่ ไก เป็นคนถาม แต่ที่ ไก ถามก็เพราะข้องใจไง ที่ โทบิ มันพูดว่า คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า มันก็เลยถาม แล้ว โทบิ มันก็ตอบ แต่โดยรวมแล้ว ประโยคนี้:
(ขออนุญาตก็อปปี้ข้อความของคุณ LM มาแล้วกันนะ)

คาคาชิ:    งั้นต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่มันจะคืนชีพมาสินะ

โทบิ:    คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า

ไก:    นี่แก....เป็นไคร

โทบิ :   ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

มันก็ยังรวมอยู่ในเรื่องเดียวกัน เรื่องที่ โทบิ มันพูดกับ คาคาชิ นั่นแหละ และ อีกอย่างลองจินตนาการใส่ความเป็นจริงของเราดู ประโยคสนทนาแบบนี้มีบ่อยใช่ป่ะ
สรุปแล้ว ประโยคนี้ ..ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร.. ถึง ไก จะเป็นคนถามก่อน แต่มันก็เหมือนบอกคาคาชินั่นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 12:43:47 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
^
^
^

ถูกต้องเลยครับท่าน คิดเหมือนผม แค่ประโยคสนทนาธรรมดา ยังงงกันได้เนอะ
แล้วจะทำไม

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
^
^
^

ถูกต้องเลยครับท่าน คิดเหมือนผม แค่ประโยคสนทนาธรรมดา ยังงงกันได้เนอะ

แม่นแล้ว ไม่เห็นต้องงเลย แค่ประโยคสนทนาธรรมดา
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โอบิโตะ ก็เป็นไปได้ ตอน 9 หางบุกโคโนฮะ ไก กับ คาคาชิ ก็สูงพอๆ รุ่้นสีแล้วมั้ง ถ้าโทบิ เป็นโอบิโตะ ก็หน้าจะเป็นไปได้ จากตอน 248 แต่ตอนฆ่าโคนัน ดูเหมือนจะแก่กว่าคาคาชิอีก  *dead*

แต่ถ้าเป็นโอบิโตะจริง ตอน ปะทะกะ รุ่นสี่ คนเขียนหน้าจะมีบนสนทนาที่ทำให้รุ่นสี่นึกถึงโอบิโตะหน่อยสิ เพราะ โอบิโตะ เป็นถึงลูกศิษย์

หรือ โทบิ จะเป็นวิชา แบบ เพน 6 วิถี หรือ สัตว์หางที่สร้างมาจากจินตนาการ ซึ่งไม่มีตัวตนอยู่ก็เป็นได้ อาจจะมีใครบงการมาจากที่ไหนซักแห่งก็เป็นไปได้

สุดท้ายก็อยู่ที่คนเขียนแหละจะให้เป็นใคร ไม่มีใครรู้หรอก  *haha* แค่แสดงความเห็น ไม่ได้โชวเซียน
  *hoho*

• *
ผมรู้ว่ากำลังคิดอะไรกันอยู่  แต่ขอให้ต่างกันเพียงความคิดเห็น  แต่อย่าพึ่งมาออกตัวทับถมแบบเต็มที่  กะว่าต้องเป็นคนนั้น คนนี้อย่างที่ตัวเองคิดใว้แน่ๆ  เดี๋ยวจะกลายเป็นดราม่ากันซะ  เพราะตราบใดที่มันยังไม่ได้เปิดหนังหน้าออกมา  ก็ยังตัดสินไม่ได้หรอก

iTheStore

• *
ผมรู้ว่ากำลังคิดอะไรกันอยู่  แต่ขอให้ต่างกันเพียงความคิดเห็น  แต่อย่าพึ่งมาออกตัวทับถมแบบเต็มที่  กะว่าต้องเป็นคนนั้น คนนี้อย่างที่ตัวเองคิดใว้แน่ๆ  เดี๋ยวจะกลายเป็นดราม่ากันซะ  เพราะตราบใดที่มันยังไม่ได้เปิดหนังหน้าออกมา  ก็ยังตัดสินไม่ได้หรอก

เอ่อ...คือว่านะ ที่ผมพยายามอธิบาย ไม่ได้เกี่ยวกับว่าจะให้โทบิเป็นคนนู้น คนนี้นะครับ
แต่ผมแค่อยากให้เข้าใจถึงประโยคนี้ ...ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร...ที่โทบิมันพูดเฉยๆครับ
อยากให้เข้าใจว่ามันยังรวมเป็นเรื่องเดียวกันอยู่ครับ เป็นแค่ประโยคสนทนาธรรมดา
แต่ถ้าท่านคิดว่าผมทับถมก็ขอโทษด้วยครับ

• *

เอ่อ...คือว่านะ ที่ผมพยายามอธิบาย ไม่ได้เกี่ยวกับว่าจะให้โทบิเป็นคนนู้น คนนี้นะครับ
แต่ผมแค่อยากให้เข้าใจถึงประโยคนี้ ...ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร...ที่โทบิมันพูดเฉยๆครับ
อยากให้เข้าใจว่ามันยังรวมเป็นเรื่องเดียวกันอยู่ครับ เป็นแค่ประโยคสนทนาธรรมดา
แต่ถ้าท่านคิดว่าผมทับถมก็ขอโทษด้วยครับ

จ้า เข้าใจ ..  หมายถึง ต่อไปน่ะ  กลัวมันจะเกิดแบบนั้นขึ้นมา

และถึงเวลาสิ่งที่ผมคิดมันอาจจะถูกหรืออาจจะผิดไปเองก็ได้ บอกแต่หัวมู้แล้วว่า 50 50  ถึงเวลานั้นผมก็ยอมรับแต่โดยดีอยู่แล้ว   *haha* *haha*

Moriaty

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มันก็ใช่ที่ ไก เป็นคนถาม แต่ที่ ไก ถามก็เพราะข้องใจไง ที่ โทบิ มันพูดว่า คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า มันก็เลยถาม แล้ว โทบิ มันก็ตอบ แต่โดยรวมแล้ว ประโยคนี้:
(ขออนุญาตก็อปปี้ข้อความของคุณ LM มาแล้วกันนะ)

คาคาชิ:    งั้นต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่มันจะคืนชีพมาสินะ

โทบิ:    คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า

ไก:    นี่แก....เป็นไคร

โทบิ :   ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

มันก็ยังรวมอยู่ในเรื่องเดียวกัน เรื่องที่ โทบิ มันพูดกับ คาคาชิ นั่นแหละ และ อีกอย่างลองจินตนาการใส่ความเป็นจริงของเราดู ประโยคสนทนาแบบนี้มีบ่อยใช่ป่ะ
สรุปแล้ว ประโยคนี้ ..ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร.. ถึง ไก จะเป็นคนถามก่อน แต่มันก็เหมือนบอกคาคาชินั่นแหละครับ

แต่ผมกลับคิดว่าที่โทบิตอบคำถามของไกนะครับ

จากคำตอบที่ว่า ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

น่าจะเป็นเพราะโยคคำตอบมากกว่าเนื่องจาก ไก เป็นคนถามว่า แกเป็นใคร

และก่อนหน้านั้นคาคาชิไม่ได้ถามอะไรเลยแค่พูดว่า ต้องทำอะไรซักอย่าง อยู่ดีๆทำไมโทบิถึงบอกว่าบอกไปจะมีความหมายอะไร

ผมจึงคิดว่าโทบิน่าจะพูดกับ ไก ครับ