หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะ  (อ่าน 24669 ครั้ง)

l2agel

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมคิดว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะ
« เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 10:37:35 »
ตอนต่อไป คิดว่า โอโรมันพาเกะไปหา มาดาระ

แล้วจิไรยะก็โผลมา พร้อมกับความลับบางอย่าง

แล้ว 3 นินจาก็ร่วมมือสู้กับ มาดาระ

ไม่มีหลักฐานมั่วเอาล้วนๆ

เตรียมตัวหน้าแหกไปพร้อมๆกัน 5555555555

*attack* *attack* *attack*

l2Oom…4O9

• *
Re: ผมคิดว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 11:07:10 »

ผมก้อ คิดเช่นเดียวกัน จิไรยะ โอไรชิมารุ เเละซึนะเดะ ร่วมต่อสู้ด้วยกันในฐานะ

3นินจาในตำนาน หยุดยั้งมาดาระ (มั่วล้วนๆ พร้อมที่จะหน้าเเหกเเล้ว) *great* *great* *great*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: ผมคิดว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 11:13:52 »
พอเห็น โอโรจิมารุ คืนชีพ มันก็อาจเป็นไปได้ว่า จิไรยะ ยังไม่ตาย...ในตอนนี้ผมก็มีความหวังเล็กๆขึ้นมาแล้วอ่ะดิที่จะเห็น จิไรยะ คัมแบ็ก แต่มันก็มีข้อขัดแย้งหลายๆอย่าง จิไรยะ อาจจะตายจริงๆแล้วก็ได้ และ อีกอย่าง ไอ้แว่น มันพูดเอาไว้แล้วว่า หาร่างไม่เจอ ร่างมันจมลงไปใต้ทะเลลึกที่ความดันสูง แต่ก็ไม่แน่ บางที ไอ้แว่น กลัวเสียฟอร์ม มันก็เลยพูดลอยๆไปงั้น

ปล. อยากเห็นสามนินจาในตํานานร่วมมือร่วมตีนกันสู้กับ มาดาระ อ่ะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Aburame SHINO

• *
  • ผู้ใช้แมลงแห่งโคโนฮะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 14:27:51 »
+1 ไม่อยากให้ จิไรยะ ตายเหมือนกันเป็นอีกตัวละครที่ ชอบส่วนตัว *love*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 14:31:21 »
พอเห็น โอโรจิมารุ คืนชีพ มันก็อาจเป็นไปได้ว่า จิไรยะ ยังไม่ตาย...ในตอนนี้ผมก็มีความหวังเล็กๆขึ้นมาแล้วอ่ะดิที่จะเห็น จิไรยะ คัมแบ็ก แต่มันก็มีข้อขัดแย้งหลายๆอย่าง จิไรยะ อาจจะตายจริงๆแล้วก็ได้ และ อีกอย่าง ไอ้แว่น มันพูดเอาไว้แล้วว่า หาร่างไม่เจอ ร่างมันจมลงไปใต้ทะเลลึกที่ความดันสูง แต่ก็ไม่แน่ บางที ไอ้แว่น กลัวเสียฟอร์ม มันก็เลยพูดลอยๆไปงั้น

ปล. อยากเห็นสามนินจาในตํานานร่วมมือร่วมตีนกันสู้กับ มาดาระ อ่ะ

มันก็ไม่แน่หรอกนะคับ ที่จะจมลงทะเลลึกหาไม่เจออ่ะ ที่หาไม่เจอเพราะ สัตว์ อันเชิญพาวาปหนีหรือป่าว *dontknow* *dontknow*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 16:21:17 »
จาก เหตุการณ์ ที่ผ่านมาของโอโรจิมารุ ก็ทำให้รู้ว่าการ์ตูนเรื่องสอนให้รู้ว่า อะไรก็เป็นไปได้ แต่นี่ก็คิดไว้ว่า จิไรยะยังไม่ตายเหมือนกัน (เตรียมพร้อมหงายเงิบแล้วเหมือนกัน) *้ัread* *้ัread* *้ัread*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 16:28:31 »
ผมก็ยังคิดว่า หลังจากที่โดนเพนแทงแล้วจมลงทะเล
ปู่กบน่าจะกลับมาช่วยนะ
อยากให้จิไรยะกลับมา มากมากเลย
อยากให้โอโรกลับตัวเป็นคนดี เพราะผมชอบโอโรนะ มันเท่ห์ดีอ่ะ :)

ooae

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 16:28:56 »
จาก เหตุการณ์ ที่ผ่านมาของโอโรจิมารุ ก็ทำให้รู้ว่าการ์ตูนเรื่องสอนให้รู้ว่า อะไรก็เป็นไปได้ แต่นี่ก็คิดไว้ว่า จิไรยะยังไม่ตายเหมือนกัน (เตรียมพร้อมหงายเงิบแล้วเหมือนกัน) *้ัread* *้ัread* *้ัread*
อย่าเสียงดังไปสิ *hoho* *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 16:41:37 »
อย่าเสียงดังไปสิ *hoho* *hoho*
อุ้ย ดังไปเหรอ เค้าว่าเค้ากระซิบเอาแล้ว ว่าจิไรยะยังไม่ตาย(ทำเสียงแหบๆกระซิบๆ) *shock* *shock* *shock*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 16:43:41 »
จิไรยะต้องมา ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ (เตรียมหน้าแหก 50 %)
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 16:46:01 »
ใครจะช่วยมันล่ะ  - -

แขนเหลือข้างเดียวจะประสานอินยังไง  ถ้าปู่กบจะลงไปช่วย ทำไมต้องกลับหมุ่บ้านไปบอกเรื่องจิไรยะ

แล้วทำไมตอนโตะอยุ่เขาเมียวโบคุ ไม่เจอจิไรยะ   ถึงมันยังไม่ตายมันจะว่ายน้ำขึ้นมายังไงด้วยแขนข้างเดียว

Silvers-RayLeigh

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 17:20:00 »
ผมก็ว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะครับ ปู๋กบคงหาวิธีใช้วิชา ย้อนทางให้กลับมาโดยที่ไม่บอกนารูโตะ ไม่งั้น นารูโตะ ไม่ฮึดสู้ ไม่ก็ เรียกจิไรยะกับ ตอน ที่โต๊ะ ฆ่าเพนได้ เขาเลยกับ หุบเขา หาวิธีมั้งครับ เดาล้วนๆเหมือนกันครับแต่อาจจะเป็นไปได้

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 17:28:32 »

แขนเหลือข้างเดียวจะประสานอินยังไง  ถ้าปู่กบจะลงไปช่วย ทำไมต้องกลับหมุ่บ้านไปบอกเรื่องจิไรยะ

แล้วทำไมตอนโตะอยุ่เขาเมียวโบคุ ไม่เจอจิไรยะ   ถึงมันยังไม่ตายมันจะว่ายน้ำขึ้นมายังไงด้วยแขนข้างเดียว

เหตุและผลอาจไม่พอที่จะให้จิไรยะกลับมา แต่ว่าสำหรับผมแล้วมันคือ ความหวัง
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 17:42:26 »

เหตุและผลอาจไม่พอที่จะให้จิไรยะกลับมา แต่ว่าสำหรับผมแล้วมันคือ ความหวัง
เอาไปเลย 10 กระโหลก สำหรับ คำว่า "ความหวัง" ที่จะให้จิไรยะกลับมา เอาใจพอใจไปเต็มๆ *great* *great* *great*

Bankai

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 20:19:15 »
จิไรยะ ยังไม่ตาย เพราะถ้าตาย คาบูโตะ คงอัญเชิญออกมาแล้วเป็นถึง 1 ใน 3 นินจาในตำนาน *great*
ที่คาบูโตะบอว่าจมลงทะเลลึกไม่น่าเกี่ยวเพราะคนที่มันอัญเชิญมาคนอื่นๆ มันไปเอา DNA มาจากไหน *damage*
DNA ไม่จำเป็นต้องหาตอนตาย คิดว่าตอนมีชีวิต คาบูโตะคงต้องได้เจอกับจิไรยะบ้าง เก็บไว้คงไม่เสียหาย *number1*
ที่ไม่ได้อัญเชิญมาไม่ใช่ไม่มี DNA แต่ว่าจะเชิญยังไงได้ ในเมื่อ จิไรยะยังไม่ตาย *haha* *haha* *haha*