หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะ  (อ่าน 24667 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ผมคิดว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 20:37:24 »
คาบูโตะไปหาศพคนพวกนั้นมาไม่ใช่หรอคับ ที่มันบอกโทบิว่า กว่าจะหาได้แต่ละคนก้แทบแย่

ต้องใช้DNAในปริมาณที่กำหนด ถ้าไม่ครบก้ไม่สามารถอัญเชิญได้  การที่จะหามาให้พอดีกับที่กำหนดมันก้ยากเอาการนะคับ

ถ้าไม่ได้เจอตัวเต็มๆน่ะ  ถ้าเอาแค่เลือดมานิดๆหน่อยๆมันจะพอตามที่ต้องการหรอคับ

ปล.มาดาระที่หน้าเนียนเนี่ย เปนเพราะคลายตัวเองจากคาถาได้แล้วใช่ป่ะ

ปล2.หน้ามันดูไม่แก่เลยเนอะ  - -

แสงอุตส่าห์

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ผมคิดว่าจิไรยะ ยังไม่ตายนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 20:55:18 »
จิไรยะ ยังไม่ตาย เพราะถ้าตาย คาบูโตะ คงอัญเชิญออกมาแล้วเป็นถึง 1 ใน 3 นินจาในตำนาน *great*
ที่คาบูโตะบอว่าจมลงทะเลลึกไม่น่าเกี่ยวเพราะคนที่มันอัญเชิญมาคนอื่นๆ มันไปเอา DNA มาจากไหน *damage*
DNA ไม่จำเป็นต้องหาตอนตาย คิดว่าตอนมีชีวิต คาบูโตะคงต้องได้เจอกับจิไรยะบ้าง เก็บไว้คงไม่เสียหาย *number1*
ที่ไม่ได้อัญเชิญมาไม่ใช่ไม่มี DNA แต่ว่าจะเชิญยังไงได้ ในเมื่อ จิไรยะยังไม่ตาย *haha* *haha* *haha*
เห็นด้วยอีก 1 ความเห็นครับ อยากให้เป็นอย่างนั้น อะไรที่เหนือความคาดหมายน่าจะเป็นคอนเซ็ปของเค้านะ

promisez

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 21:37:20 »
ผมก็รอการกลับมาของป๋าอยู่เหมือนกันแต่พอไปเจอฉากนี้แล้วมันก็..... เอ่อ... เหมือนจะหมดหวัง  *disappoint*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 21:47:27 »
ลงไปใต้น้ำความดันสูง สภาพศพคงโดนอัดเละตุ้มเป๊ะ ไม่มีชิ้นดี  ปู่กบคงไม่อยากจะอัญเชิญมามั้งครับ ปล่อยใว้อย่างนั้นดีกว่า   *haha* *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

l2agel

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 21:53:20 »
จิไรยะ อาจจะเนียนแกล้งตาย

แล้วไปสืบเรื่อง ศพรุ่น 1 ก็เป็นได้

(พร้อมที่จะหน้าแหกแล้ว)

*attack* *attack* *attack*
 *hoho* *hoho* *hoho*

Aburame SHINO

• *
  • ผู้ใช้แมลงแห่งโคโนฮะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 22:32:25 »
ใครจะช่วยมันล่ะ  - -

แขนเหลือข้างเดียวจะประสานอินยังไง  ถ้าปู่กบจะลงไปช่วย ทำไมต้องกลับหมุ่บ้านไปบอกเรื่องจิไรยะ

แล้วทำไมตอนโตะอยุ่เขาเมียวโบคุ ไม่เจอจิไรยะ   ถึงมันยังไม่ตายมันจะว่ายน้ำขึ้นมายังไงด้วยแขนข้างเดียว

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าจิไรยะมี ปาปีก้า

pippyong

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 23:44:18 »
ใครจะช่วยมันล่ะ  - -

แขนเหลือข้างเดียวจะประสานอินยังไง  ถ้าปู่กบจะลงไปช่วย ทำไมต้องกลับหมุ่บ้านไปบอกเรื่องจิไรยะ

แล้วทำไมตอนโตะอยุ่เขาเมียวโบคุ ไม่เจอจิไรยะ   ถึงมันยังไม่ตายมันจะว่ายน้ำขึ้นมายังไงด้วยแขนข้างเดียว

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าจิไรยะมี ปาปีก้า
  กด like   *number1*

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 23:50:58 »
คงต้องให้นินจาตรวจจับทุกหมู่บ้าน ช่วยกันตรวจจับ หาตัว "บลูม่า"   *nude* แล้วชิงเ้อา "ดราก้อนเรด้า" มา *attack*

หลังจากนั้น ก็ แล้วแต่จะจินตนาการ *haha*

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 10:10:08 »
ตอนต่อไป คิดว่า โอโรมันพาเกะไปหา มาดาระ

แล้วจิไรยะก็โผลมา พร้อมกับความลับบางอย่าง

แล้ว 3 นินจาก็ร่วมมือสู้กับ มาดาระ

ไม่มีหลักฐานมั่วเอาล้วนๆ

เตรียมตัวหน้าแหกไปพร้อมๆกัน 5555555555

*attack* *attack* *attack*

*haha* *haha* *haha* *haha*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 10:13:40 »
คงต้องให้นินจาตรวจจับทุกหมู่บ้าน ช่วยกันตรวจจับ หาตัว "บลูม่า"   *nude* แล้วชิงเ้อา "ดราก้อนเรด้า" มา *attack*

หลังจากนั้น ก็ แล้วแต่จะจินตนาการ *haha*

ตามหา ดราก้อนบอล แล้วเรียก เทพพระเจ้ามังกร ออกมา ขอพรสามข้อ ใช่ป่ะ ว่าแต่จะขอพรอะไรอ่ะ ^^
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 10:54:40 »

ตามหา ดราก้อนบอล แล้วเรียก เทพพระเจ้ามังกร ออกมา ขอพรสามข้อ ใช่ป่ะ ว่าแต่จะขอพรอะไรอ่ะ ^^
คงจะไม่ได้แล้วล่ะเพราะดราก้อนบอลที่โลก หายไปพร้อมกับ ซุน โงกุน(ซุน โกคู) ตอนจบภาค จีที แล้ว สงสัยต้อง ออกนอกโลก ไปดาวนาเม็ก ดวงใหม่ ที่ชาวดาเม็กย้ายดาวกันแล้วล่ะ ว่าแต่จะไปกันยังไงล่ะ ไม่มีใครใช้เคลื่อนย้ายในพริบตาได้เลย (รอบนี้ไม่ออกทะเล แต่ออกนอกโลกไปเลยยย)

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 11:22:48 »

คงจะไม่ได้แล้วล่ะเพราะดราก้อนบอลที่โลก หายไปพร้อมกับ ซุน โงกุน(ซุน โกคู) ตอนจบภาค จีที แล้ว สงสัยต้อง ออกนอกโลก ไปดาวนาเม็ก ดวงใหม่ ที่ชาวดาเม็กย้ายดาวกันแล้วล่ะ ว่าแต่จะไปกันยังไงล่ะ ไม่มีใครใช้เคลื่อนย้ายในพริบตาได้เลย (รอบนี้ไม่ออกทะเล แต่ออกนอกโลกไปเลยยย)

อ้าวหายไปแล้วหรอ...แต่ไม่ต้องห่วงเดี่ยว เดนเด้ ก็สร้างดราก้อนบอลขื้นมาใหม่ อิอิ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 11:24:50 »
ถ้ามีดราก้อนบอล  จะบอกเทพมังกรว่า " ขอให้โทบิถอดหน้ากาก "  *great*

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 11:26:30 »
ถ้ามีดราก้อนบอล  จะบอกเทพมังกรว่า " ขอให้โทบิถอดหน้ากาก "  *great*

ท่านกัสขอพรได้เปลืองมาก   *glad*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 11:28:43 »
กรี๊ดดดดๆๆๆ เอาไป 100 กระโหลกเลย เอาใจพอใจไปเต็ม มันโดนมาก เงิบเลยไมล่ะ กดไลค์ๆ *number1* *number1* *number1*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ