หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร  (อ่าน 50617 ครั้ง)

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
Re: มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 07:41:02 »
มาดาระตอนสู่กับท่านรุ่น1อ่อนจริงๆนะ ดูอย่างการต่อสู้ดิวิ่งเข้าหารุ่น1ตรงๆหรือไม่ก็กระโดดเข้าหารุ่น1ตรงๆอย่างงี้
ส่วนตัวให้ท่านรุ่น4นะถึงมาดาระจะมีซูซาโนะก็เถอะก็ใช้สุ่มสีสุ่มห้าไม่ได้หรอกท่านรุ่นที่4เร็วขนาดไหนหลบหมัดไรคาเงะที่อยู่ปลายจมูก
ยังทัน และก็มาดาระกับท่านรุ่นที่1อาจจะเก่้งที่สุด(ในอดีต)แต่ในยุคของท่านรุ่นที่4มีใครเก่งกว่าท่านรุ่น4มั้ยละโทบิก็เหมือนตัวแทน
ของมาดาระก็ยังทำอะไรท่านรุ่นที่4ไม่ได้เลย ทุกๆท่านคิดว่าที่ท่านรุ่นที่4ได้รับฉายาประกายแสงสีทองแห่งโคโนฮะและได้เป็นโฮคาเงะ
ได้เป็นถึงขนาดนี้เป็นไปไม่ได้เลยที่ท่านรุ่นที่4จะมีวิชาแค่ 2-3 ในหนังรุ่น4ไม่ได้โชว์วิชาอะไรเลยนอกจากวาป+กระสุนวงจักร แค่เนี้ยย
แต่กลับตรงข้ามกับรุ่นที่1แหละมาดาระเผลอๆซาซูโนะอาจถูกหยุดด้วยวิชาของรุ่น4วิชาใดวิชานึงก็ได้

ผมเห็นท่านนึงในบอร์ด บอกว่าวิชากระสุนวงจักรของท่านโฮคาเงะรุ่นที่ 4 จอกๆด้อยๆ ผมจะบอกให้วิชากระสุนวงจักรใช้จักรกะตัวเองเป็นเครื่องมือสังหารลูกจะเล็กจะใหญ่อยู่ที่ว่าจักรกะมีปริมาณแค่ไหนอย่างนารูโตะตอนฝึกกับเซียนลามกนารูโตะใช้จักรกะจักรกะทั้งตัวก็ทำให้มือไหม้ก็แปลว่ามันอยู่ที่จักรกะของแต่ละคนลองเปรียบเทียบกับถ้านารูโตะใช้วิชากระสุนวงจักรธรรมดาและอีกร่างให้นารูโตะกลายเป็น4หางแหละใช้วิชากระสุนวงจักรธรรมดาเช่นกันผลออกมาจะเป็นยังไง ร่างจิ้งจอกชนะอยู่แล้วเพราะจักรกะมันแตกต่างกันถึงจะใช้วิชาเดียวกันถ้าจักรกะอยู่คนละชั้นกันก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ โทบิที่เก่งที่สุดในยุคของมินาโตะโดนไปแค่ 1 ทีถึงกับต่อสู้กับรุ่น 4 ไม่ไหวแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 07:42:51 โดย hackauthai »

hackauthai

• *
Re: มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 08:06:07 »
มีสกินมินาโตะมาให้ดูจาก จาก Naruto Shippuden Storm

UNSG: Tale of Minato Namikaze (4th Hokage) Walkthrough (Japanese) HD
จะเล่นตามเนื้อเรื่องทุกอย่างในตอนนี้จะมีสู้3-4คนคนแรกคาคาชิตอนเด็กท่านเซียนลามกท่านโฮคาเงะรุ่น3และคนสุดก็โทบิลองดูสกินมินาโตะดีๆสุโค่ยและท่านสุดหล่อก็ยังใช้กระสุนวงจักรคู่ได้อีกด้วยทำให้ป๋มคิดว่าที่คาคาชิบอกว่ารุ่น4ไปต่อวิชากระสุนวงจักรไม่ได้ก็ืคือการแปรจักรกะเท่านั้นถ้าเป็นพวกกระสุนวงจักรคู่ก็ใช้ได้อย่างแน่นอน *love*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 10:20:09 »
มาดาระตอนสู่กับท่านรุ่น1อ่อนจริงๆนะ ดูอย่างการต่อสู้ดิวิ่งเข้าหารุ่น1ตรงๆหรือไม่ก็กระโดดเข้าหารุ่น1ตรงๆอย่างงี้
ส่วนตัวให้ท่านรุ่น4นะถึงมาดาระจะมีซูซาโนะก็เถอะก็ใช้สุ่มสีสุ่มห้าไม่ได้หรอกท่านรุ่นที่4เร็วขนาดไหนหลบหมัดไรคาเงะที่อยู่ปลายจมูก
ยังทัน และก็มาดาระกับท่านรุ่นที่1อาจจะเก่้งที่สุด(ในอดีต)แต่ในยุคของท่านรุ่นที่4มีใครเก่งกว่าท่านรุ่น4มั้ยละโทบิก็เหมือนตัวแทน
ของมาดาระก็ยังทำอะไรท่านรุ่นที่4ไม่ได้เลย ทุกๆท่านคิดว่าที่ท่านรุ่นที่4ได้รับฉายาประกายแสงสีทองแห่งโคโนฮะและได้เป็นโฮคาเงะ
ได้เป็นถึงขนาดนี้เป็นไปไม่ได้เลยที่ท่านรุ่นที่4จะมีวิชาแค่ 2-3 ในหนังรุ่น4ไม่ได้โชว์วิชาอะไรเลยนอกจากวาป+กระสุนวงจักร แค่เนี้ยย
แต่กลับตรงข้ามกับรุ่นที่1แหละมาดาระเผลอๆซาซูโนะอาจถูกหยุดด้วยวิชาของรุ่น4วิชาใดวิชานึงก็ได้

ผมเห็นท่านนึงในบอร์ด บอกว่าวิชากระสุนวงจักรของท่านโฮคาเงะรุ่นที่ 4 จอกๆด้อยๆ ผมจะบอกให้วิชากระสุนวงจักรใช้จักรกะตัวเองเป็นเครื่องมือสังหารลูกจะเล็กจะใหญ่อยู่ที่ว่าจักรกะมีปริมาณแค่ไหนอย่างนารูโตะตอนฝึกกับเซียนลามกนารูโตะใช้จักรกะจักรกะทั้งตัวก็ทำให้มือไหม้ก็แปลว่ามันอยู่ที่จักรกะของแต่ละคนลองเปรียบเทียบกับถ้านารูโตะใช้วิชากระสุนวงจักรธรรมดาและอีกร่างให้นารูโตะกลายเป็น4หางแหละใช้วิชากระสุนวงจักรธรรมดาเช่นกันผลออกมาจะเป็นยังไง ร่างจิ้งจอกชนะอยู่แล้วเพราะจักรกะมันแตกต่างกันถึงจะใช้วิชาเดียวกันถ้าจักรกะอยู่คนละชั้นกันก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ โทบิที่เก่งที่สุดในยุคของมินาโตะโดนไปแค่ 1 ทีถึงกับต่อสู้กับรุ่น 4 ไม่ไหวแล้ว

ผมว่าในเรื่องมีแค่ไหน ก็เอาแค่นั้นจะดีกว่าครับ อย่าไปจินตนาการเลยว่ามินาโตะจะมีนู่นมีนี่  *disappoint*

hackauthai

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 11:07:34 »

ผมว่าในเรื่องมีแค่ไหน ก็เอาแค่นั้นจะดีกว่าครับ อย่าไปจินตนาการเลยว่ามินาโตะจะมีนู่นมีนี่  *disappoint*

ทุกๆอย่างก็มาจากจินตนาการไม่ใช่หรอคับถ้่าผมถามคุณว่าโฮคาเงะรุ่นที่1กับเซียนเต๋าสู้กันใครจะชนะถ้าผมเดาคุณก็ต้องตอบว่า
เซียนเต๋าถ้าคุณตอบใครคนใดคนนึงนั้นก็จินตนาการของคุณแล้วเพราะมันไม่มีอยู่จริงใช่ปะคับ *damage*

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 11:18:57 »
อ่านความเหนจากหลายๆท่านแล้วมันทำไห้รู้สึกว่ารุ่นสี่ดูง่อยไงชอบกล มีจุดแข็งที่โดดเด่นเรื่องความรวดเรวก็จริง แต่จุดอ่อนเพียบเลยเหมือนกัน *glad*
แต่ด้วยว่าเปนตัวละครที่มาจากคนทัมมะดาไม่มีอะไรพิเศษเลยมาได้ถึงจุดนี้ก็ถือว่าเก่งแล้วล่ะ เพียงแต่ว่ามันไม่ที่สุด *great*

ปล อ่านไปอ่านมามือเผลอไปเปลี่ยนรูปอวาต้าซะงั้น *haha* *haha* *haha*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

LM

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 11:24:01 »
มาดาระ ได้เห็นฉากต่อสู้นานๆ ทำให้โชว์วิชาออกมามากมาย ส่วนรุ่น4 มีให้เห็นไม่กี่วิชา

นินจาทุกคนต้องมีคาถาโหดๆ คาถาลับ ไม้ตายกันอยู่แล้วครับ ถ้าไม่เห็นการต่อสู้ ที่สุดๆจิงๆ เอามาเปรียบเทียบกันยาก แต่ รุ่น4 Vs มาดาระ ไม่ว่าจะ อดีต หรือปัจจุบัน ผมว่ามาดาระ ก็ ยังเก่งกว่ารุ่น4อยู่ดี เปรียบเทียบเอาตาม ตรรกะ ต่างๆเอา รุ่น4ทำได้ดีที่สุดก็คงแค่ ยอมตายพร้อมมาดาระ ด้วยการใช้เทพมรณะนั่นหละ

คิดง่ายๆ รุ่น4 ไม่มีทางชนกับ5คาเงะ ได้แน่นอน อย่างมากก็ 1-1 แบบสูสี ที่คนเขียนให้ มาดาระ สู้กับ5 คาเงะ ก็เพื่อจะบ่งบอกว่า มาดาระฝีมือระดับตำนานเก่งระดับเทพเจ้าไปแล้ว ขนาดคนที่ได้ชื่อว่าเก่งที่สุดของ5แค้วน ร่วมมือกันยังสู้มาดาระไม่ได้เลย ให้เห็นถึงความแตกต่าง ระหว่าง ความเก่ง ระดับ คาเงะ กับ มาดาระ อย่างชัดเจน ส่อไปถึงว่า ถ้า 1-1 คงไม่มีไครสู้กับมาดาระได้แล้ว ในตอนนี้(รุ่น1มาก็ไม่ไหวแล้วมั้งครับ มาดาระเก่งกว่าเดิมเยอะเกินไป)
ผมชอบรุ่น4มากกว่ามาดาระ นะ แต่ถ้าให้ออกความเห็นแบบไม่ลำเอียง ก็คงมีความเห็นแบบนี้

แต่ในอดีต มาดาระ คงสู้รุ่น1ไม่ได้จิงๆนั่นหละ คิดง่ายๆเลยนะ ถ้าสู้ได้จะแกล้งตายเพื่อขโมยเซลล์ให้ยุ่งยากไปทำไม

ฆ่ารุ่น1ซะ แล้วยืนยิ้ม หยิบเซลล์รุ่น1 มาอย่างสบายใจ แล้วรวมสัตว์หาง ทำเนตรจันทราตั้งแต่ตอนโน้นไม่ดีกว่าเหรอ

เพราะในตอนนั้น ถ้าฆ่ารุ่น1ได้ ไครจะหยุดมาดาระได้ *dontknow*

hackauthai

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 11:33:57 »
มาดาระ ได้เห็นฉากต่อสู้นานๆ ทำให้โชว์วิชาออกมามากมาย ส่วนรุ่น4 มีให้เห็นไม่กี่วิชา

นินจาทุกคนต้องมีคาถาโหดๆ คาถาลับ ไม้ตายกันอยู่แล้วครับ ถ้าไม่เห็นการต่อสู้ ที่สุดๆจิงๆ เอามาเปรียบเทียบกันยาก แต่ รุ่น4 Vs มาดาระ ไม่ว่าจะ อดีต หรือปัจจุบัน ผมว่ามาดาระ ก็ ยังเก่งกว่ารุ่น4อยู่ดี เปรียบเทียบเอาตาม ตรรกะ ต่างๆเอา รุ่น4ทำได้ดีที่สุดก็คงแค่ ยอมตายพร้อมมาดาระ ด้วยการใช้เทพมรณะนั่นหละ

คิดง่ายๆ รุ่น4 ไม่มีทางชนกับ5คาเงะ ได้แน่นอน อย่างมากก็ 1-1 แบบสูสี ที่คนเขียนให้ มาดาระ สู้กับ5 คาเงะ ก็เพื่อจะบ่งบอกว่า มาดาระฝีมือระดับตำนานเก่งระดับเทพเจ้าไปแล้ว ขนาดคนที่ได้ชื่อว่าเก่งที่สุดของ5แค้วน ร่วมมือกันยังสู้มาดาระไม่ได้เลย ให้เห็นถึงความแตกต่าง ระหว่าง ความเก่ง ระดับ คาเงะ กับ มาดาระ อย่างชัดเจน ส่อไปถึงว่า ถ้า 1-1 คงไม่มีไครสู้กับมาดาระได้แล้ว ในตอนนี้(รุ่น1มาก็ไม่ไหวแล้วมั้งครับ มาดาระเก่งกว่าเดิมเยอะเกินไป)
ผมชอบรุ่น4มากกว่ามาดาระ นะ แต่ถ้าให้ออกความเห็นแบบไม่ลำเอียง ก็คงมีความเห็นแบบนี้

แต่ในอดีต มาดาระ คงสู้รุ่น1ไม่ได้จิงๆนั่นหละ คิดง่ายๆเลยนะ ถ้าสู้ได้จะแกล้งตายเพื่อขโมยเซลล์ให้ยุ่งยากไปทำไม

ฆ่ารุ่น1ซะ แล้วยืนยิ้ม หยิบเซลล์รุ่น1 มาอย่างสบายใจ แล้วรวมสัตว์หาง ทำเนตรจันทราตั้งแต่ตอนโน้นไม่ดีกว่าเหรอ

เพราะในตอนนั้น ถ้าฆ่ารุ่น1ได้ ไครจะหยุดมาดาระได้ *dontknow*

ตอนในอดีตกับตอนในปัจุบันมันแตกต่างกันมากนะคับ ตอนในอดีตมาดาระดูเป็นเด็กไปเลยตอนสู้กับรุ่น1และย้อนมาดูตอนในปัจบันมีทั้งเซล์มีทั้งเนตรสารพัดต่อให้ตอนนี้รุ่นที่1ยังไม่ตายก็คงจะเอามันลงไม่ได้หรอกนอกซะจากต้องช่วยกันผนึกมันหรือไม่ก็ใช้เทพมรณะจัดการมันเป็นทางเดียวเลยจริงๆแต่้ก็ยังไม่แน่อีกเพื่อนซาสึเกะที่ใช้ดาบใหญ่ไปเจออะไรในรังของโอโรชิมารุก็ไม่รู้อาจจะเป็นไพ่ใบสุดท้ายก็ได้ *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 11:44:36 »
ที่จินตนาการออกมาคือจินตนาการวิธีต่อสู้ตามวิชาที่ตัวละครนั้นมีในเรื่อง

เซียนเต๋ากับรุ่น1 ถามว่าสู้กันใครชนะ  เซียนเต๋าสิ  เพราะอะไร เซียนเต๋าคือคนที่กำราบ10หาง

คาบูโตะพูดไว้ "โฮคาเงะรุ่น1 ถ้าถามถึงความเก่งกาจ ใครๆต่างก้บอกว่าใกล้เคียงกับเซียน6วิถีได้เลย" ประมานนี้นะ

เอาสิ่งที่มีในเรื่องมาเปนตัวตัดสินคับ  ไม่ได้เอาอะไรที่มันไม่มีมาคิดหรือมาเอานู่นนี่นั่นออก

แล้วที่มาดาระไม่ได้ใช้สุซาโน่ตอนสู้กับรุ่น1 คงเพราะมันไม่ใช่ฉากหลักมั้ง เพราะถ้าเปนฉากหลักแบบตอนนี้

มันคงใช้แหล่ะ นี่มันยังงัดออกมาใช้ตั้งแต่แรกเลยนะคับ  แต่นั่นมันเปนแค่การย้อน จารย์แกอาจจะคิดแบบว่า

เอาน่า ไม่ใช่เรื่องหลัก แค่ย้อน  เอาแค่หอมปากหอมคอพอ  เลยไม่ได้เอาสุซาโน่ให้มาดาระ  *haha* *haha*

ปล.อย่าเถียงกันเลยคับ เรื่องแบบนี้ เดี๋ยวจะเปนสงครามโลกนินจาซะเปล่า
     คุณชอบใครคุณก้เชียร์คนนั้น รุ่น4มันเท่นี่ หล่อ ลึกลับ วิชามันเท่  ใช่มะ คุณชอบรุ่น4ก้เชียร์รุ่น4
    ก้หาเหตุผลมาแถมาอ้างจนกว่าตัวที่คุณชอบมันจะชนะแหล่ะคับ 
    ผมเองก้จะหาเหตุผลหรืออะไรๆมาแถจนกว่าตัวที่ผมชอบจะชนะเหมือนกัน  *้ัิbored*

ปล2.FCมินาโตะเยอะแฮะ  *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 13:01:25 »
เรื่องเทพวายุ อ่านจันทรา เทวีสุริยา ไม่ใช่สิ่งที่เดาขึ้นมานะครับ ผมให้ 90% มาดาระใช้ได้

ทุกๆอย่างก็มาจากจินตนาการไม่ใช่หรอคับถ้่าผมถามคุณว่าโฮคาเงะรุ่นที่1กับเซียนเต๋าสู้กันใครจะชนะถ้าผมเดาคุณก็ต้องตอบว่า
เซียนเต๋าถ้าคุณตอบใครคนใดคนนึงนั้นก็จินตนาการของคุณแล้วเพราะมันไม่มีอยู่จริงใช่ปะคับ *damage*

ไม่ใช่แบบนั้นครับ เดี๋ยวมันจะเกิดความไม่ยุติธรรมอีก ถ้าจินตนาการว่ารุ่น4 น่าจะมีวิชานั้นวิชานี้ซ่อนเอาไว้ ผมก็จินตนาการให้มาดาระได้เหมือนกันนะสิ

แล้วมันจะหาคำตอบได้ไหมละเนี่ย   *dead*

ส่วนตัวผมคิดว่า รุ่น4 ไม่มีทีเด็ดอะไรไปเยอะกว่านี้แล้วแน่นอนครับ จากฉายาก็บอกอยู่ว่าเก่งแต่เรื่องย้ายมิติ ส่วนคาถาที่พิเศษสุดๆก็คือกระสุนวงจักรธรรมดา เพราะคิดค้นอยู่หลายปี

และคาคาชิก็บอกว่ารุ่น4 ไม่สามารถพัฒนาต่อได้อีกแล้ว เพราะแปลงรูปลักษณ์เป็นอย่างเดียว แต่แปลงคุณสมบัติไม่ได้

วิชาอื่นๆก็พวกผนึกที่เรียนมาจากคุชินะ แล้วก้อวิชาพิ้นฐานทั่วไป แนวโน้มว่ารุ่น4 จะมีอะไรเทพๆซ่อนอยู่อีกมันน้อยมากครับ

ส่วนมาดาระดูมันจ้าวความลับจะตาย จะมีอะไรซ่อนไว้อีกบ้างก็ไม่รู้ แต่ทั้งนี้ก็เอาแค่สิ่งที่มีอยู่ในเนื้อเรื่องจะดีกว่าครับ ไม่งั้นมันก็ไม่จบแน่ๆ

แน่นอนว่า ไม่มีใครฟันธงได้ 100% เพราะสิ่งนี้ขึ้นอยู่กับคนเขียน อย่างโคโนะฮะมารุก็ยังเอาชนะเพนได้เลย ใครจะเชื่อ  *shock*

ปล. ผมก็ชอบรุ่น4 มากกว่า เพราะรุ่น4 เป็นสัญลักษณ์แห่งความดี เรื่องความเท่งี้สุดๆไป แถมยังมีผ้าคลุมใส่อีก จะเท่ไปถึงไหน  *disappoint*

ส่วนมาดาระเป็นสัญลักษณ์แห่งความเลว หน้างี้เจ้าเล่ห์โคตรๆเลย ขี้เก๊กอีกต่างหาก ปากก็จัดด่าผู้หญิง เห็นหน้าครั้งแรกก็หมั่นไส้แล้ว *haha*

011nb

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 13:06:59 »
สรุปว่าเสมอกันครับ ไม่มีใครแพ้ใครชนะ แบบนี้แหละยุติธรรมที่สุด

ข้าคือ god

dewlamonet

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 17:14:01 »
ถ้า้เอาตามที่เห็นในเนื้อเรื่อง ไม่เดาไม่จินตนาการก็ คงเป็น มาดาระแหละ เพราะมันมีท่าต่างๆโชว์มาเยอะ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 17:29:37 »
ไม่เดา ไม่จินตนาการ เอาตามที่เนื้อเรื่องเฉลยนะ มาดาระ ชะนะแน่นอน 100%

แต่ส่วนตัวชอบ มินาโตะ นะ มันเท่อ่ะ .. แต่ก็ต้องทำใจ มันสู้มาดาระไม่ได้หรอก (อ่อ...สู้ได้ แต่ไม่ชะนะ)

เพราะในเรื่องผู้เขียนบอกว่ามาดาระมันเก่งมากๆ รองมาจากรุ่น1
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 17:36:33 »
@nakin

เข้าใจอะไรผิดรเปล่าครับ

มาดาระ เป็นคนแรกที่ได้เนตร นิรันดร์นะครับ เพราะฉนั้น ซูซาโนะ มันต้องสมบูรณ์ตั้งแต่สู้กับรุ่น1 แล้ว ตอนปัจจุบัน มาดาระ มีพลังไม้ของรุ่น1 และก็เนตรสังสาระ เท่านั้นที่เพิ่ม อาจะเป็นบ่อเกิดของวิชาใหม่ๆด้วย เพราะฉนั้นตอนปัจจุบันนี้ มาดาระ เทียบเท่าเซียนเต๋าแล้วครับ เพราะมีทั้ง เนรตเซียน และกายเซียน เพียงแต่ว่าเหลือรวบรวม10หางเท่านั้นแหละครับ ถ้ามันทำสำเร็จก็กลายเป็นเซียนเต๋าจริงๆแน่

ส่วน มินาโตะ นั้นก็ใช่ว่าจะไม่เก่ง เป็นนินจาประเภทที่ว่า ถ้าประมาทก็ถึงฆาต เพราะฉนั้นถ้าลุยไปสุ่ม4สุ่ม5แบบ ไรคาเงะ ก็เดี้ยงแบบไม่ได้เอ่ยลาเลย *attack*
เพียงแต่ถ้าเจอคนที่แข็งแกร่งและมีพลังที่มหากาฬ อย่าง มาดาระ กับ รุ่น1เนี่ย บอกตรงๆเลย ว่า2คนนี้ไม่ประมาทรุ่น4แน่น และก็เคี้ยวยาก หรือ อาจจะเคี้ยวแล้วฟันหัก *haha*

ไม่เอาเถียงกันนะครับท่าน sattkon
บางที่คำว่า ซูซาโนโอะร่างสมบูรณ์ของเราอาจหมายความไม่เหมือนกัน
มาดาระ ใช้ซูซาโนโอะร่างสมบูรณ์(ตอนมีเนตรสังสาระ) เป็นแบบนี้
ในขณะที่ซาสึเกะที่มีเนตรนิรันดร์ ทำได้แค่...

ส่วนผู้มีเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาทำได้สูงสุด คือ...

ปล.จะสมบูรณ์ได้แค่ไหน มันน่าจะอยู่ที่ระดับชั้นของเนตรนะผมว่า และซาสึเกะตอนนี้ผมว่าคงทำได้ไม่เท่ามาดาระตอนนี้ และมาดาระตอนโน้นก้อคงทำได้ไม่เท่ามาดาระตอนนี้เหมือนกัน

ผมว่าไม่เกี่ยวกะเนตรสังสา่ระแน่นอน หรือคุณคิดดว่า มาดาระ พึ่งใช้ซูซาโนะได้ตอนสู้กะ5คาเงะเหรอ  ผมว่าไม่ไช่ครับ ดูตอนมาดาระพูดสิ ดูเหมือนมาดาระจะรู้จักซูซาโนะ ตอนมันจะใช้ซูซาโนะร่างสมบูรอะ มันพูดไรไม่รู้ แต่คำพูดนั่น ทำไห้คิดได้ว่า มันรู้จักซูซาโนะร่างสมบูรดี
และคุณบลองคิดดูดิ ซูซาโนะของซาซึเะคงไม่หยุดแค่นั้นเพราะ ผมว่า มาซาชิ คง ทำไห้ นารูโตะกับ ซาซึเกะสูสีกัน คงไม่ให้นารูโตะเหนือก่วาแน่ ถ้าซูซาโนะของซาซึเกะหยุดแค่นั่น ซาซึเกะก็แพ้ โตะอะดิ ไม่ว่าเหรอ ดูดิ มาซาชิวาดให้ โตะกะเกะ พัฒนาไปพร้อมๆ กัน ตอนนี้โตะก็ยัง ไม่ควบคุม เก้าหางได้สมบูณแบบี และ เกะก็ไม่มีซูซาโนะ สมบูณแบบ มาดาระ สองคนนี้ มาซาชิต้องวาดมาให้สูสี กันแน่นอน และผมคิดว่า ตอนมาดาระสู้กะรุ่น1 มาดาระมีซูซาโนะร่างสมบูรแล้ว  และ อย่าเอาเกะไปเทียบกะมาดาระนะครับ เพราะ มาดาระอ่าน ศิลาประจำตระกูลแล้ว มันเลยรู้วิธี ใช้เนต อย่างดีไงละ ส่วนเกะนั้น ไม่ได้อ่าน อาจยังไม่รู้ วิธีใช้ซูซาโนะ สมบูรเเบรวดเร็วก็ได้ แค่ ใช้ซูซาโนะธรรมดา แล้วพัฒนาไปถึง ร่างสมบูรก็ได้ครับ  ส่วนเรื่อง รุ่น1กะมาดาระตอนนั้น ถ้าสู้กันจริงๆ แบบเอาเปนเอาตาย รุ่น1ชนะอยู่ดีครับ  ไม่รู้เหตุผลไรแต่รุ่น1ชนะแน่ 

*shock* มีสาระแล้ว  *great*  ตกใจที่บักขามตอบแบบนี้  *great* นายเอาคำตอบเราไปแล้ว *number1* 

แต่ขอให้ทุกท่านแยกระหว่าง เนตรวงแหวน กับ สังสาระ นะครับเพราะมันคนละพลังกัน มันรวมกันไม่ได้ แค่มีพลังใหม่เพิ่มๆก็เท่านั้น  *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

hackauthai

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 18:14:41 »
เรื่องเทพวายุ อ่านจันทรา เทวีสุริยา ไม่ใช่สิ่งที่เดาขึ้นมานะครับ ผมให้ 90% มาดาระใช้ได้

ไม่ใช่แบบนั้นครับ เดี๋ยวมันจะเกิดความไม่ยุติธรรมอีก ถ้าจินตนาการว่ารุ่น4 น่าจะมีวิชานั้นวิชานี้ซ่อนเอาไว้ ผมก็จินตนาการให้มาดาระได้เหมือนกันนะสิ

แล้วมันจะหาคำตอบได้ไหมละเนี่ย   *dead*

ส่วนตัวผมคิดว่า รุ่น4 ไม่มีทีเด็ดอะไรไปเยอะกว่านี้แล้วแน่นอนครับ จากฉายาก็บอกอยู่ว่าเก่งแต่เรื่องย้ายมิติ ส่วนคาถาที่พิเศษสุดๆก็คือกระสุนวงจักรธรรมดา เพราะคิดค้นอยู่หลายปี

และคาคาชิก็บอกว่ารุ่น4 ไม่สามารถพัฒนาต่อได้อีกแล้ว เพราะแปลงรูปลักษณ์เป็นอย่างเดียว แต่แปลงคุณสมบัติไม่ได้

วิชาอื่นๆก็พวกผนึกที่เรียนมาจากคุชินะ แล้วก้อวิชาพิ้นฐานทั่วไป แนวโน้มว่ารุ่น4 จะมีอะไรเทพๆซ่อนอยู่อีกมันน้อยมากครับ

ส่วนมาดาระดูมันจ้าวความลับจะตาย จะมีอะไรซ่อนไว้อีกบ้างก็ไม่รู้ แต่ทั้งนี้ก็เอาแค่สิ่งที่มีอยู่ในเนื้อเรื่องจะดีกว่าครับ ไม่งั้นมันก็ไม่จบแน่ๆ

แน่นอนว่า ไม่มีใครฟันธงได้ 100% เพราะสิ่งนี้ขึ้นอยู่กับคนเขียน อย่างโคโนะฮะมารุก็ยังเอาชนะเพนได้เลย ใครจะเชื่อ  *shock*

ปล. ผมก็ชอบรุ่น4 มากกว่า เพราะรุ่น4 เป็นสัญลักษณ์แห่งความดี เรื่องความเท่งี้สุดๆไป แถมยังมีผ้าคลุมใส่อีก จะเท่ไปถึงไหน  *disappoint*

ส่วนมาดาระเป็นสัญลักษณ์แห่งความเลว หน้างี้เจ้าเล่ห์โคตรๆเลย ขี้เก๊กอีกต่างหาก ปากก็จัดด่าผู้หญิง เห็นหน้าครั้งแรกก็หมั่นไส้แล้ว *haha*

ผมไม่เถียงนะครับว่า เทพวายุ อ่านจันทรา เทวีสุริยา อันนี้ผมก็มั้นใจว่ามาดาระใช้ได้แน่นอน

ผมเชื่อว่ามินาโตะต้องมีวิชาเจ๋งๆซ่อนอยู่แน่ อันนี้จินตนาการของผมแต่มันก็มีโอกาสเป็นไปได้ ถ้าจะเป็นโฮคาเงะต้องมีวิชานินจา 1000+ ไม่ใช่หรอคับ แหละคนฉลาดๆแบบ มินาโตะคงไม่ได้คิดค้นวิชากระสุนวงจักรวิชาเดียวละมั้ง แต่ก็ว่าเถอะึคนเขียนไม่ได้เขียนให้ 2 คนนี่สู้กันอยู่แล้วมันคนละยุคเลย อัจฉริยะในยุคต้นกับอัจฉริยะในยุคอดีต  *number1*

hackauthai

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 18:17:22 »
ผมพึงจะสังเกตุชื่อกระทู้ มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร

จขกท หมายถึงตอนที่มาดาระสู้กับรุ่น1 ถ้าเป็นตอนนั้นมินาโตะชนะชัวร์ป๊าปดูจากการต่อสู้ครั้งนั้นมาดาระวิ่งเข้าใส่อย่างเดียวสมควรแล้วที่มันจะแพ้ท่านรุ่น1 แต่ถ้าเป็นตอนปัจุบันทั้งรุ่น1-4ก็เอามันไม่อยู่แล้ว นอกซะจากใช้เทพมณะถึงจะเอากับมันอยู่แล้วคำถามต่อมาใครที่ใช้วิชาเทพมณะได้ *glad*