หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร  (อ่าน 50634 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 20:34:29 »
ไม่ได้ มาดูแปป เดียว เถียงกันยกใหญ่ เลย

ผมยังยืนยันเหมือนเดิม น่ะคับ ว่าผมเชียรุ่น สี่  แต่ไม่ได้บอกว่าใครชนะ

ผมอยากให้ลองคิดสักนิดน่ัะคับ ว่าการต่อสู้ไม่ใช้ การ์ด ยูกิ   ที่จะเอาพลังมาเทียบกันแล้วชนะ

ใครคิดแบบนั้น ก้อ   ก้อนะ จะส่อให้ถึง อย่างอื่นด้วย

ที่ผมเชียรุ่นสี่ไม่ไช้เพราะ มันเท่ หรือเป็น พ่อพระ น่ะคับ  แต่วิชาของรุ่นสี่มีความอ่อนตัวทั้งรุกและรับ

ก้อเหมือนเดิมคับ ผมไม่ได้ฉลาดเท่ารุ่นสี่  แต่ถ้าผมคิดได้รุ่นสี่ (ในกาตูนน่ะอย่าซีเรียส) ก้อน่าจะเมพกว่า

อย่างเช่นว่างๆ รุ่นสี่ก้อนังเขียนยันระเบิดไว้แบบโคนั้น พอ เจอศัตรู โหดหน่อย ก้อพาวาป มาที่เขียนยันทิ้งไว้ จากนั้น ก้อตูมกล้ายเป็น โกโก้คลัชช ฮ่าๆๆๆ

*haha* ชอบดีครับ

ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่า งั้น รุ่น2 กับ 3 ทำไมหลายคนถึงมองข้ามหละครับ งั้นก็  ชนะ รุ่น4 กับ 1 ได้เหมือนกันนะ  เจ้ากันปายย *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: มินาโตะ กับ มาดาระ(สมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง)คุนว่าใคร
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 21:17:06 »
ก่อนที่มาดาระจะโดนผนึกซากอสูรของมินาโตะ อาจจะมีสมาชิกบอร์ดโดนผนึกก่อน *haha* *haha* *haha*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 21:38:09 »
เอ่อ นะ เริ่มเล่นพ่อ เล่น แม่กัน ละ เอาเข้าปาย *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 21:45:39 »
ก็บอกแล้วว่าล่อเป้า ไอน้ำกามยิ่งชอบอยู่ด้วยเรื่องเป้าๆ นี่

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 05:52:48 »
เงื่อนไขการเป็นโฮคาเงะต้องรู้วิชานินจามากกว่า 1000 ขึ้นไป ถูกแล้ว -..-

แหละต้องได้การยอมรับจากในคนในหมู่

@namkham ขอโทษนะครับ .. พ่อคุณเป็นคนเขียนการ์ตูนเรื่องนี้หรอ ? ผมเห็นหลายมู้แหละรู้ดีไปหมดทุกเรื่อง

แหละอีกอย่าง .. อย่ามาบอกว่า ใครชนะบอกแค่ว่า '' เชียร์รุ่น 1 หรือ เชียร์รุ่น 4 ก็พอ '' แค่คุณบอกว่าใครในสองคนนี้ชนะ

คุณก็บ้าแล้ว ! ในเรื่องมันมีด้วยหรอที่ว่า มินาโตะ VS มาดาระ แหละอีกมู้นึงก็เหมือนกัน มินาโตะ VS รุ่น 1 ผมเห็นคุณมั่วดีจริงๆ

'' ตอนเก้าหางบุกโคะโนะฮะ ใันควักออกหมดแล้ว และต่อให้มันมีวิชาเจ๋งก่วานี้มันก็เอาชนะมาดาระไม่ได้อยู่ดี  กระสูนวงจักอะไ่ม่สะเทือนมาดาระหรอก '' < ที่คุณบอก ผมถามคุณแบบความคิดของผมหน่อยละกัน ..

1.. คุณรู้ได้ไงครับ ว่ากระสุนวงจักรไม่สะท้านกับมาดาระ ? มาดาระเคยโดนกระสุนวงจักรแล้วไม่เป็นไรหรอ ? ผมอยากลองให้

เอากระสุนวงจักร '' กระแทรกหน้า ''มันไปเต็มๆดูสักครั้งนึงจังว่ามันจะเป็นยังไง ''

2...  ถ้ามินาโตะ มีวิชา มากก่วานี้ ตอนเก้าหางบุกโคะโนะฮะ ใันควักออกหมดแล้ว และต่อให้มันมีวิชาเจ๋งก่วานี้มันก็เอาชนะมาดาระไม่ได้อยู่ดี << เนี้ย มันจินตนาการของคุณทั้งหมด .. ผมอยากจะบอกว่า .. แค่มินาโตะวาป 9 หางออกจากหมู่บ้านก็ดีทะไหร่แล้ว แล้วมีใครทำแบบมันได้มั้ง ?? เจ๋งไม่เจ๋งก็ลองคิด .. วาป 9 หางที่มีจักรกะมากกว่ารุ่น 4 เป็นเท่าๆ ออกไปจากหมู่บ้านได้

ถ้าผมคิดแบบคุณ ผมก็คิดได้นะ .. จะมาดาระก็เถอะ วิชาเดียวก็จอดแล้ว '' ผนึกซากอสูร '' ผมอยากรู้ว่าถ้าผมโพสแบบนี้คุณจะว่ายังไง ? คุณจะบอกว่า มาดาระจะแหกปากเทพมณะออกมาหรือเปล่า ?

ส่วนวิชานินจา 1000 วิชา หาดูได้ตอนภาคแรกตอนแรกๆ ถ้าจำไม่ผิดปู่รุ่นที่ 3 เป็นคนบอก .. ส่วนซึนาเดะ '' อาจจะมีวิชาไม่ถึงเพราะ

ได้เป็นโฮคาเงะอย่างกระทั่งหันปู่รุ่น 3 โดนฆ่าโอโรจิมารุฆ่าตาย .. ไม่มีคนรับตำแหน่งแหละในตอนนั้นก็ไม่มีโฮคาเงะ จึงจำเป็นต้องหาตำแหน่งที่รองกว่า โฮคาเงะ '' ก็คือซังนิน '' คุณต้องเข้าใจเวลาในตอนนั้นด้วย ปู่รุ่น 3 พึงจะตายยังไม่ได้เลือกโฮคาเงะ ใจจริงๆรุ่น3อยากให้ จิไรยะ มากกว่า แต่พอดีมันไม่รับ ก็ไม่มีทางเลือก !

วิชานินจา 1000 วิชา มันก็ต้องรวมพวกวิชาเด็กๆเข้าไปด้วย พวก แยกร่างพันเงา อะไรพวกนี้แน่นอน ! ทุกๆคนรู้ดีว่า ปู่รุ่น 3 มีวิชานินจา 1000+ แน่นอน ส่วนคุณ @namkham ก็บอกว่า ..

ถ้ามินาโตะ มีวิชา มากก่วานี้ ตอนเก้าหางบุกโคะโนะฮะ ใันควักออกหมดแล้ว < ผมถามจริงๆว่าคุณเข้าใจอะไรมั้งป่าว .. อย่างปู่รุ่น 3 ทำไมตอนสู้กับโอโรจิมารุ ทำไมถึงไม่เอาสัก 500 วิชาออกมางัดกับโอโรจิมารุละครับ เพราะ ปู่รุ่น 3 มีวิชานินจาถึงแน่ๆ 1000 วิชาเนี้ย ?????

'' ไม่ต้องเถียงกันหรอกว่าใครชนะ '' ในนิยายมันไม่มีอยู่แล้วเรื่องพวกนี้ มันอยู่ที่จินตนาการของคนมากกว่า ''
จะเถียงกันไปมันก็ไม่จบหรอกเรื่องพวกนี้ ..  *rip*

แต่และ ผมอยากถามว่า แม่ คุณเขียนเหรอครับ กาตูนเรื่องนี้  ต้่อให้จะ มีวิชามากก่วานี้ มันคงไม่เจ๋งก่วานี้อย่างแน่ ถ้่าวิชาพวกนั้น เจ๋งก่วา มินาโตะคงใช้แล้วแหละครับ และคุณบอกว่า เก้าหางมีจักระขนาดนั้น ให้ไปนุ่นไปฃนี่ที เดียว แบบมินาโคฃตะได้ไม อ้าวมันเกี่ยวกันตรงไหน มันแล้วแต่วิชานี่ งั้นให้มินาโตะเอากระสูนวงจักอันน้อยนิดมาเทียบกะ บอลสัตหางละ  คุณจะว่าไง แล้ว มินาโตะจะใช้วิชาเดียว มาดาระจอดเหรอ วิชาผนึกซาก อสูร คุณต้องดูดีๆนะว่า กระทู้นี้ตั้งว่าไง  ว่ามาดาระเมื่อดก่อนกะ มินาโตะไครจะชนะ ถ้ามินาโตะใช้ วิชาผนึกซากอสูร แบบนั้นเขาจะเรียกว่าชนะเหรอ และ ถุ้ามินาโตะโดน คาถาลวงตาเข้าละ จะใช้วชาไรได้ สรุปแล้ว มันไม่ได้อยู่ที่จินตนาการไครครั บมันอยู่ ที่ มาดาระ ชนะแน่นอน คุณอาจชอบมินาโตะเกินไปเลยคิดแบบนี้ ผมก็ชอบมินาโตะเช่นกันแต่ผมไม่คิดแบบคุณ ผมเอาสิ่งที่มีความเป็นไปได้มากก่วาพูด และคุณลองคิดดูดิ รุ่น1นั้นได้ชื่อว่า ฝีมือไกล้เคียง เซียนเต๋า และมาดาระก็ ไม่ค่อยห่าง รุ่น1เท่าไหร่ อย่างมินาโตะอะ จะทำไรครับ มาจากตระกูลไรไม่รู้ นามิคาเสะ มันดังตรงไหน มาดาระดิ อุจิอะ ตระกูลของ ริคูโดะ เช่นกัน และผมไม่ว่าดังไม่ดังนะ แต่ที่แน่ มาดาระชนะ

ไครอะถามผมว่าหายผมไม่ได้หายครับ แค่ไม่ได้เข้าเวบนี้เอง เพราะอะไไร เบื่อพวกจินตนาการ สิ่งที่เป็นไปไม่ได้อะครับ

เอาเหอะครับ .. ผมจะไม่เถียงกับเด็กแบบคุณ .. ตอบไม่ตรงคำถามผมเลยนะ แล้วจะคุยกันรู้เรื่องหรอครับ พิมพ์อะไรก็ยังอ่านไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย ไหวรึเปล่าครับเนี้ย ยย ? ?  *้ั์shock3*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 09:59:43 »
กระทู้นี่เป้าเยอะจริงๆ มิน่าน้ำกามมันเข้าบ่อย

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 12:41:48 »
คือข้อความของผมมันก็ไม่ต่างจาก แผ่นศิลาประจำตระกกูลอุจิฮะหรอกครับ    *hoho* *hoho* *hoho* และำไมมาเรียกผมเด็กอะคนที่ควรเรียกเด็ก นะผมควรเรียกคุณมากก่วาผมเชื่อว่า คุณอยู่ใน วัยเรียน แต่ผมนี่สวิครับ 25 วัยทำงานแล้ว และที่ผมเขียนงงเพราะ ผมไม่คิดมากอะครับคิดได้อันไหนที่มันเป็นไปได้ก็ ใส่ไปเลย แต่ คุณถึงจะไม่ งง แต่ก็ จินตนาการไปเรื่อย นี่สิครับ
  จิงอ่า คนทำงานทำไมนิสัย เหมือน ตุ้ดมัธยมเลยอะ ขี้อิจฉาผู้หญิง ยังนี้อยู่ที่ทำงานสงสัยอยแต่จะหาเรื่องเพื่อนร่วมงานผู้หญิงด้วยใช่ไหมนิ ชายน้อยว่าน้องตุ้ดตู่เป็น ตุ้ดมัธยมอะ ไม่ใช่คนวัยทำงานหรอกดูจากนิสัยก็รู้ อิอิอิอิอิ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 13:01:20 »
ตุ๊ดได้ใจจริงๆไอน้ำกาม

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 17:57:03 »
...2ตัวต่อยกะกูป่าวครับ อิอิ *hoho* *hoho* *hoho*
  ท้า ต่อยหรือท้าไป หลอก ตุ๋ยกันแน่นะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:38:09 »
@ namkham

มินาโตะ คงไม่ถึงกับกระอักหลอกถ้าโดน วิชาลวงตาธรรมดา ก็สามารถใช้สัตว์อัญเชิญช่วยได้
แต่ถ้าโดนอ่าจันทรานิก็อีกเรื่อง เพราะขนาด คาคาชิ ที่มีเนตรวงแหวน โดนเข้าไปยังseed แต่ระดับ มินาโตะ คงรู้แล้ว วปหนีได้ทันหรือทำอะไรสักอย่างก่อนที่จะโดน นายก็ ver ปายย รุ่น4 โดนคาถาลวงตาแล้วเดี้ยง

แต่รุ่น4 ถ้าจะแพ้ต้องเป็น คาถา โหดๆอย่างเช่น แยกร่างไม้ พันธ์พฤษา หรือ ระเบิดสุซาโนะ ด้วย เทวีสุริยา (ฟังก่อน) ความจริงรุ่น4 คงหลบทันอยู่ แต่ถ้าสกัดจุดวาปให้หมด ก็คงเก็บได้ไม่ยากนอกจากจะวาปหนี โดยทิ้งมีดอักขระสุดท้ายไว้ที่ไกลโพ้น เพราะรุ่น4 ถ้าเข้าชนมีแต่ตายกับ โดยเฉพาะถ้าเป็น มาดาระ ส่วนรุ่น1เนี่ย สู้ง่ายขึ้นมาหน่อย แต่ถ้าปะทะตรงๆก็คงเข้าไม่ถึงเหมือนกัน เพราะฉนั้นจะสู้กับ2คนต้องมี คาถามหากาฬ พอสมควร แต่เราก็เห็นแค่คาถาผนึก สัตว์อัญเชิญและ กระสุนวงจักร ซึ่งถ้าเปรียบแล้วแทบจะไม่ผล อะไรกับซูซาโนะ และ ไม้ของรุ่น1เลย

แต่ให้สังเกตุว่า กระสุนวงจักร ของ มินาโตะ เนี่ยผลิตเร็วมากและใหญ่กว่าของ นารูโตะ อยู่หน่อยนึง คงแรงไม่เท่ากระสุนดาวกระจาย แต่ก็แรงกว่ากระสุนวงจักรธรรมดาแน่นอน แต่ถึงยังก็เทียบกับบอลสัตว์หางไม่ได้อยู่ดี แต่ก็ไม่แน่ว่าที่รู่น4จะปล่อยกระสุนวงจักรแบบ ระยะไกลได้และปล่อยได้ทีหลายๆดอก แแบบนี้จะเกิดผลเสียระยะยาวได้มากกว่าการประชิด แต่ถึงยังไงก็ไม่ใช่ คาถาที่ใหญ่อยู่ดี นอกจากจะขุดคาถาผนึกเอาไปสู้ แล้วรุ่น4แทบจะไม่คาถาอะไรทีกินปลาใหญ่ได้สบายๆเลย

เพราะเหตุผลแบบนี้ ผมถึงให้รุ่น1 ชนะ สิ่งที่รุ่น4 ได้เปรียบกว่านินจาทุกคนก็คือ ไหวพริบอันเฉียบคม เด็ดขาด วางแผนเก่งฉลาด และที่สำคัญคือ คิดเร็วทำเร็ว แต่สิ่งที่เสียเปรียบก็คือไม่ได้มีพลังมาก และยิ่งใหญ่ พอที่จะต่อกรกับคนที่แข็งแกร่งจริงๆได้ เพราะงั้นถึงฝากความหวังไว้ที่ นารูโตะ ไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:43:30 โดย sattkon »

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:42:41 »
...2ตัวต่อยกะกูป่าวครับ อิอิ *hoho* *hoho* *hoho*
  ท้า ต่อยหรือท้าไป หลอก ตุ๋ยกันแน่นะ

ผมไม่อยากโดนตุ๋ย พี่น้ำกามแต๋วแตกแล้ว

sattkon

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:45:37 »

ผมไม่อยากโดนตุ๋ย พี่น้ำกามแต๋วแตกแล้ว

ก็คุณ ยุแยงตระแคลงรั่วมันทุกวันเลย  *disappoint* อุสาห์ศรีทนได้มาตั้งนาน สุดท้ายก็ทน ชายน้อยไม่อยู่จริงๆ  *haha*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 19:04:01 »
ถึงผมจะชอบรุ่น 4 แหละเชียร์รุ่น 4 แต่ก็มีไรสงสัยเกี่ยวกับวิชาวาปแหละ '' วิชามิติรุ่น 4 ''

ผมสงสัยว่ามันเป็นวิชาเดียวกันป่าว หรือว่า มินาโตะมีทั้ง วิชา วาป แหละวิชามิติ ที่ผมสงสัยก็ตอนที่

'' มินาโตะวาป 9 หางได้ยังไง '' ในตอนนั้นไม่ได้เห็นมินาโตะปามีดไปปักไว้เลย ถ้าอ่านใน วีกี เค้าจะบอกว่าเป็นวิชาวาปตัวเอง

ที่มินาโตะคิดค้นขึ้น .. ถ้าผมเดา ผมจะเดาว่าวิชาวาปตัวเองขนาดมินาโตะคงจะจักรกะมากสมควรเลยหรืออาจจะมากกว่า วิชามิติ

ที่ใช้ มีดหรืออักขระ

@ namkham  < ผมมีรูปของเจ้าของ User นี่มาให้ดูกันครับ  *haha* *haha*

/me เผ่นแร๊ วว ว ว ว!   *lulla*

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 19:22:44 »
555555555555555+ ฮารูปnamkham

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 23:36:00 »
อีตุ๊ดแต๋วแตก