หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)  (อ่าน 119497 ครั้ง)

sirawit

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 06:57:09 »
ใครเก่งกว่ากัน

อุนจิแปร้ด

• *
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 07:40:41 »
ผมให้ รุ่น ๔ คับ สาเหตุหรอ  วาบมันเมพขิงๆ  ไหน จะอัขระ หรือ มีด วาบ ใช้ดีๆ สู้ได้ทุกคน เหมือน อันติเมต มีบลิ้ง อ่ะ จะหนีหรอ จะ สู้ได้หมด แอบฝากอักขระใส่เสื้อผ้า รุ่นหนึ่งตอนไหน ก้อ ได้ แล้วหนี พอรุ่นหนึ่ง มันเวาอยู่ ก้อ บลิ้งมา จิ้ม ทรูดเลย *nude* ไหนจะตอนสู้อีก แค่สู้กะโทบิ ก้อโชเมพ เหลือ เฟื้อแล้วคับ คาถาไม้ คิดว่าแทบจะทำไร รุ่นสี่ ไม่ได้เท่าไหร่  อ้นนี้ฟามเห็นส่วนตัว ไหนจะที่รุ่นสามบอกว่า รุ่นสี่ เรียนรู้วิชาในโคโนฮะได้แทบทั้งหมดอีก คิดว่าหนึ่งๆ รุ่นสี่ ชนะ แต่ถ้าให้สู้ที ล่ะหลายคน รุ่นหนึ่งจะเหนือกว่าเห็นๆ ในเรื่องนี้ เพราะ AOE มันโหดคับ แต่รุ่นสี่เท่าที่เห็น สกิลส่วนใหญ่ เป็น แบบ หนึ่งๆ   *attack* โดยเพราะ เท่าที่เห็น ศัตรูที่สู้กับรุ่นสี่จะไม่ทันรู้ตัวว่ารุ่นสี่มาจากทางไหน โดนจิ้ม โดน ตุ๋ย ตลอด ฮ่าๆๆ

ปล. คับ ผมเด็กน้อยน่ะคับ ถ้าเกรียนไปอนุญาติให้ตบหัวคันล่ะที  *glad* *damage* *dead*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 08:12:27 »
รุ่น1คับ  มาดาระบอกเองว่ารุ่น1คือคนที่จะหยุดมันได้

รุ่น4หยุดมันได้มั้ยล่ะ  ถ้ารุ่น4หยุดมันได้ผมจะเชื่อว่ามันเก่งกว่ารุ่น1  ^^

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 09:23:24 »
รุ่น(1) 1,000,000% เลยครับ  *attack*

สาเหตุ เพราะรุ่น4ถึงจะมี คาถาเทพเท้าอัสนีวสัน *haha* เป็นคาถาประจำ แต่ถ้าวาปสุ่ม4สุ่ม5 ก็เดี้ยงได้เหมือนกัน คาถานี้จึงเหมาะกับคนที่ไหวพริบสูง ตัดสินใจรวดเร็วและเฉียบขาด แถมต้องวางแผนเก่งอีก ถามว่าเป็นคาถาที่โกงมั้ย โกงครับ แต่ก็เสี่ยงตายสูงด้วย

แต่รุ่น1กลับมี คาถาไม้ที่เป็นคาถาประจำและ คาถานี้ก็ครอบคลุมพื้นที่หลายหลี้ แถมแข็งแกร่งจักระเยอะอีก วิชาก็เยอะด้วย (ลองคิดดูสิครับจะ วาป ไปทางไหนก็เจอแต่คาถาไม้ของรุ่น1) ต่อให้รุ่น4มีพรสวรรค์แค่ไหน ก็ต้องแพ้ทางคนที่เกิดมาเพื่อที่จะแข็งแกร่งเพื่อที่จะเป็น......บลา บลาๆ
แต่ยังไงนิก็แค่เหตุผล ความจริงแล้วมันไม่+กันหรอกครับ *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 13:41:06 »
ผมเชียร์รุ่น 4 ครับ  *great* *great* *great* *great*

ข้าคือ god

prapha

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 14:09:18 »
รุ่น(1) 1,000,000% เลยครับ  *attack*

สาเหตุ เพราะรุ่น4ถึงจะมี คาถาเทพเท้าอัสนีวสัน *haha* เป็นคาถาประจำ แต่ถ้าวาปสุ่ม4สุ่ม5 ก็เดี้ยงได้เหมือนกัน คาถานี้จึงเหมาะกับคนที่ไหวพริบสูง ตัดสินใจรวดเร็วและเฉียบขาด แถมต้องวางแผนเก่งอีก ถามว่าเป็นคาถาที่โกงมั้ย โกงครับ แต่ก็เสี่ยงตายสูงด้วย

แต่รุ่น1กลับมี คาถาไม้ที่เป็นคาถาประจำและ คาถานี้ก็ครอบคลุมพื้นที่หลายหลี้ แถมแข็งแกร่งจักระเยอะอีก วิชาก็เยอะด้วย (ลองคิดดูสิครับจะ วาป ไปทางไหนก็เจอแต่คาถาไม้ของรุ่น1) ต่อให้รุ่น4มีพรสวรรค์แค่ไหน ก็ต้องแพ้ทางคนที่เกิดมาเพื่อที่จะแข็งแกร่งเพื่อที่จะเป็น......บลา บลาๆ
แต่ยังไงนิก็แค่เหตุผล ความจริงแล้วมันไม่+กันหรอกครับ *haha*

คุณคิดว่ารุ่น4จะวาปสุ่ม4สุ่ม5เหรอครับ

คิดง่ายไปมั้ย

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 15:15:26 »

คุณคิดว่ารุ่น4จะวาปสุ่ม4สุ่ม5เหรอครับ

คิดง่ายไปมั้ย

อ่านให้ละเอียดก่อนครับ "ถ้า"วาปสุ่ม4สุ่ม5 และ คาถานี้จึงเหมาะกับคนที่ไหวพริบสูง ตัดสินใจรวดเร็วและเฉียบขาด แถมต้องวางแผนเก่งอีก อย่างรุ่น4 *้ั์smoking*

ผมรึคุณที่คิดง่ายๆไปครับ *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

SunZa1195

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 19:30:16 »
ผมคิดว่ารุ่น1นะ *number1* Hashirama vs Madara Uchiha and Kyuubi HD (with English subs)

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 20:14:48 »
ผมว่ารุ่นสี่เป็น รองถ้าเทียบโดยรวมคับ  แต่ถ้าให้เทียบ การสู้ แบบ หนึ่ง ยังไงผม ก้อให้รุ่น สี่ คับ ความชอบส่วนตัวล้วนๆ
อย่าลืมน่ะคับ นินจาเป็นนักลอบ ฆ่า รุ่นสี่ใช้เทพอัสนี วางแผน ในการตุ่ย ได้หลากหลาย รึจะสู้ตรงๆ ก้อ ยัง พอไหว คับ

ผมเกรียน อีก แว้ววววว    *attack*  *hoho*  *damage*  *dead*

iPlatoo

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 00:59:58 »
 *number1* *love* *glad* *disappoint* *dontknow* *hoho* *great* *haha*

่่oadzaspeed01

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 01:24:35 »
ลอง คิดกันดูๆดีๆ รุ่น4 ตายเพราะอะไร ใช้คาถาช่วยหมู่บ้าน
ผนึก9หาง ถึงตาย แต่ทำไมรุ่น1 สู้กับมาดาระและ9หาง ผนึก9หางออกจาก มาดาระ ทำไมไม่ตาย
ลองคิดดูดีๆ ถ้าไม่มีรุ่น1 หมู่บ้านคงไม่มี และไม่มีโฮคาเระ รุ่น 2 3 4 5  ยังไงรุ่น1ก็เก่ง รุ่น4ถ้าลองกับ มาดาระ ก็แพ้
มาดาระ มันสามารถ ใช้เนตวงแหวนควบคุ้มคนในหมู่บ้าน ไปทำสงคราม รุ่น 4 วาปอย่างเดียว ถ้าวาป ไป สู้กับรุ่น 1 ก็สู้ไม่ได้
รุ่น1 คาถาไม้สุดยอด  ไม้ของรุ่น1 สามารถ ใช้ มีด ขวาน ดาบ  ลองไปดูตอนที่รุ่น1สู้กับ มาดาระ และ ลองอ่านตอน 589 มาดาระยังบอกว่า ถ้าไม่ใช่รุ่น1ไม่มีใครสู้มันได้
นั้นก็ถูก เพราะมันสามารถใช้ ซูซาโน่ ร่างจริง ผลัง มันเท่ากับ สัตว์หาง  แค่ฟันทีเดียว ยัง ผ่าพื้นดินและภูเขา ออกครึ่งเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 01:27:03 โดย ่่oadzaspeed01 »

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 01:59:23 »
ลอง คิดกันดูๆดีๆ รุ่น4 ตายเพราะอะไร ใช้คาถาช่วยหมู่บ้าน
ผนึก9หาง ถึงตาย แต่ทำไมรุ่น1 สู้กับมาดาระและ9หาง ผนึก9หางออกจาก มาดาระ ทำไมไม่ตาย
ลองคิดดูดีๆ ถ้าไม่มีรุ่น1 หมู่บ้านคงไม่มี และไม่มีโฮคาเระ รุ่น 2 3 4 5  ยังไงรุ่น1ก็เก่ง รุ่น4ถ้าลองกับ มาดาระ ก็แพ้
มาดาระ มันสามารถ ใช้เนตวงแหวนควบคุ้มคนในหมู่บ้าน ไปทำสงคราม รุ่น 4 วาปอย่างเดียว ถ้าวาป ไป สู้กับรุ่น 1 ก็สู้ไม่ได้
รุ่น1 คาถาไม้สุดยอด  ไม้ของรุ่น1 สามารถ ใช้ มีด ขวาน ดาบ  ลองไปดูตอนที่รุ่น1สู้กับ มาดาระ และ ลองอ่านตอน 589 มาดาระยังบอกว่า ถ้าไม่ใช่รุ่น1ไม่มีใครสู้มันได้
นั้นก็ถูก เพราะมันสามารถใช้ ซูซาโน่ ร่างจริง ผลัง มันเท่ากับ สัตว์หาง  แค่ฟันทีเดียว ยัง ผ่าพื้นดินและภูเขา ออกครึ่งเลย

ที่รุ่น 4 ตายอาจจะต้องทำอะไรหลายอย่างด้วยไงไหนจะต้องช่วยนารูโตะกับคุชินะอีกและผนึก 9 หาง ต้องวาปไปหลายๆที่เพื่อช่วยคนหลายคน แต่รุ่น 1 สู้แค่กะมาดาระกะ 9 หาง แต่ความคิดผมผมก้ว่ารุ่น 1 เก่งกว่าแหละ แต่ถ้ามาเจอ รุ่น 4 vs มาดาระ ผมว่าพอฟัดพอเหวี่ยง เอาตอนมาดาระสมัยก่อนที่ไม่ใช่ตอนนี้นะครับ

่่oadzaspeed01

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 02:52:14 »
ที่รุ่น 4 ตายอาจจะต้องทำอะไรหลายอย่างด้วยไงไหนจะต้องช่วยนารูโตะกับคุชินะอีกและผนึก 9 หาง ต้องวาปไปหลายๆที่เพื่อช่วยคนหลายคน แต่รุ่น 1 สู้แค่กะมาดาระกะ 9 หาง แต่ความคิดผมผมก้ว่ารุ่น 1 เก่งกว่าแหละ แต่ถ้ามาเจอ รุ่น 4 vs มาดาระ ผมว่าพอฟัดพอเหวี่ยง เอาตอนมาดาระสมัยก่อนที่ไม่ใช่ตอนนี้นะครับ

คุณลองอ่านใหม่ดูนะ ว่า รุ่น4 มันใช้คาถา อะไร   คาถา ปิดผนึกซากอสูร  เป็นวิชาที่ต้องใช้ ชีวิตเป็นเครื่องสังเวย 
รุ่น3 ก็ใช้ ตอนที่สู้กับ โอโรจิมารุ  โดยใช้คาถาเดียวกันแต่ไม่สามารถ ซ้าโอโรมันได้ เลยเอาวิชามันไป โดยมันใช้แขนไม่ได้อีก
แต่มันก็หาวิชาที่ทำให้แขนมันใช้ได้ กลับคืนมา จบ    รุ่น4 เอาวิชา ปิดผนึกซากอสูร มาจาก ตะกูน ของ อุสึมากิ   
แต่วิชาของรุ่น 1 มัน ไม่ใช่วิชา ปิดผนึกซากอสูร   รุ่น 1 ก็ มีภรรยา  โดย ภรรยา ของรุ่น1 ก็ เป็นคนในตะกูนเดียวกับ คุชินะ  และเป็นคนแรกที่ เป็นร่างสถิด 9 หาง

ลองคิดดูนะว่า   ใครแน่กว่า กัน    รุ่น 1 ใช้วิชา ที่ไม่ต้องใช้ ชีวิตเข้าแลก แต่รุ่น 4 เอาวิชาที่ ใช้ชีวิตเข้าแรก  ถ้ารุ่น 4 เก่งจริงทำไม ไม่ใช่ วิชาเดียวกับ รุ่น 1 ละ

saynam

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 04:03:49 »
ผมว่า รุ่น 4 เจ๋งกว่า ที่รุ่น 4 ตายในการต่อสู้ อาจเป็นเพราะใช้วิชา เคลื่อนย้าย เพื่อเปลี่ยนที่ต่อสู้ ไม่งันอาจทำให้หมู่บ้านได้รับอัตรายได้ ซึ่งทำให้สูญเสียพลังเป็นอย่างมาก อีกทั้งต้องปกป้องเมียและลูกในการต่อสู้อีก จึงไม่อาจสู้ได้เต็มที และวิชาของรุ่น 4 ก็แตกต่างกันกับรุ่น 1 ซึ่งถ้าหากทั้งสอง สู้กันจริง รุ่ง 4 ได้จะเปรียบเป็นอย่างมาก ด้วยความเร็ว พลังในการทำลายที่สูง ความเป็นอัฉริยะ ยังไงซะผลการต่อสู้ รุ่น 4 ก็ต้องชนะ *glad*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 04:13:03 »
ส่วนตัวผมชอบรุ่น4มากกว่ารุ่น1.. *้ั์respect* *้ั์respect* *้ั์pray*
แต่ถ้าให้คะแนน ความเมพ ผมว่ารุ่น1 น่าจะโหดกว่า
แต่ยังไงมัน ก็ไม่มีทางสู้กันอยู่แล้ว
*hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 04:14:58 โดย gedomazo »