หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: monkey d dragon  (อ่าน 21239 ครั้ง)

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
monkey d dragon
« เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 15:33:27 »
เป็นไปได้ไหมที่ dragon จะเคยอยู่บนเรือของ roger สมมุติว่า dragon อยู่บนเรือของ roger เเละได้รู้เจตนารมเเห่ง d จึงสร้างกองทัพปฎิวัตขึ้นเพื่อสานต่อเจตนาของบรรพบุรุษ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: monkey d dragon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 15:35:54 »
ก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ครับ แต่สำหรับผม คิดว่า

เพราะรัฐบาลโลกข่มเหงประชาชนมากเกินไปทำให้มีกลุ่มคนเช่นดราก้อนลุกขึ้นมาต่อสู้เพื่อคนเหล่านี้

ส่วนที่ยังไม่เคลื่อนไหวสักที เพราะรอบางสิ่งบางอย่างที่จะมาใช้ต่อสู้กับรัฐบาลโลกอยู่ก็เป็นได้ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 17:11:31 »
บางสิ่งที่ว่าคือลูฟี่สินะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 18:31:39 »
ผมว่าไม่หรอกมั้งคับ  - -

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 19:04:18 »
เเล้วใครกันอะ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 19:11:39 »
เเล้วใครกันอะ

เค้าน่าจะหมายถึงดราก้อนไม่น่าจะอยู่บนเรือของโรเจอร์หร่อกมั๊ง(มั๊ง)  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 21:12:26 »
เป็นไปได้ไหมที่ dragon จะเคยอยู่บนเรือของ roger สมมุติว่า dragon อยู่บนเรือของ roger เเละได้รู้เจตนารมเเห่ง d จึงสร้างกองทัพปฎิวัตขึ้นเพื่อสานต่อเจตนาของบรรพบุรุษ
โรเจอร์กับเรย์ลี่น่ะรู้แต่ที่เหลือไม่แน่ *haha*นะเพราะบากี้กับแชงค์ยังไม่รู้เลย
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 21:34:11 »
อาจจะเคยรู้จักกันแต่ไม่น่าจะเคยอยู่บนเรือลำเดียวกัน    *rip*

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 22:07:32 »
อาจจะเจอกัน อาจจะเคยคุยกัน แล้ว dragon ก้อยู่ในเผา d เหมือนกันแล้วโรเจอร์อาจบอกให้รู้ว่ารัฐบาลโลกเคยทำอะไรขึ้นมาจึงทำให้ ดราก้อน สร้างคณะปฏิวัติ ขึ้นมาเพราะรู้ถึงความชั่วของรัฐบาลโลกมั้งครับ

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 22:47:56 »
ผมคิดว่าคงจะไม่เคยนะครับ....

เเต่น่าจะมีอุดมการณ์ในการทำลายล้างรัฐบาลโลก เหมือนกัน  *้ัunexplain* *้ัunexplain*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 01:13:10 »
ส่วนตัวคิดว่า ดราก้อน น่าจะรู้จัก โรเจอร์ ผ่านพ่อ และหนังสือพิมพ์ครับ

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 10:15:06 »
โรเจอร์กับเรย์ลี่น่ะรู้แต่ที่เหลือไม่แน่ *haha*นะเพราะบากี้กับแชงค์ยังไม่รู้เลย
ใครบอกเเชงค์อาจจะรู้ก็ได้

xxfunxx

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 19:36:40 »
ช่วงที่โรเจอร์ยังไม่ตายกับหลังถูกประหารไม่นาน ดราก้อนอายุเท่าไรทำอะไรยังไม่รู้เลยอะครับ
เรื่องที่รู้เจตนารมณ์อาจเป็นไปได้แต่เรื่องเคยอยู่บนเรือนี้ไม่น่าเป็นไปได้

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 00:37:46 »
(เเหวกเเนว !?) พ่อของ โรเจอร์ คือใครครับ ?  *rip* *rip* *rip*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

tuta

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 11:02:47 »
ผมว่า  อาจจะเคยคุยกันบ้าง  หรือมีความหลังกันแน่ๆ  เพราะวันที่  โรเจอร์โดนประหาร  ภาพสุดท้ายตัดมาที่ดราก้อน  เดินตากฝนกลับนะครับ ดึงหน้าโหดมากๆ