หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระจะหายไปไหมครับ ผมสงสัย  (อ่าน 16517 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: มาดาระจะหายไปไหมครับ ผมสงสัย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 18:26:38 »
ที่คาบูโตะต้องอัญเชิญซ้ำหลายรอบเพราะกันไม่ให้ตรวจจับได้ป่าวอ่ะ  - -

จะได้ดูเหมือนมีคนบุกเข้ามาน้อย เปนกลยุทธ์เหมือนที่เพนทำตอนบุกโคโนะฮะไง  ^^

อุนจิแปร้ด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาดาระจะหายไปไหมครับ ผมสงสัย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 18:42:10 »
ผมว่าพวกที่ไม่ได้เชิญ โดยคารูตด นี้แหละ ไม่น่าจะหาย  แจ่ถ้าหายผมก้อขี้แตก เอ่ย  หน้าแตก *shock* *shock*    *haha*  *disappoint* *rip*

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:42:54 »
ผมว่าหายนะครับ ก็มันเป็นร่างจากคาถาสัมภเวสี คาถาคลายแล้วมันก็น่าจะหายนะครับ แต่ผมว่าคาถามันคลายง่ายเกินไปป่าว ทำมือผุบผับไม่กี่วิ คลายและ - - ง่ายเหลือเกิน แค่ไม่มีใครรู้วิธีคลายแค่นั้น  *disappoint*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:53:22 »
ผมว่าหายนะครับ ก็มันเป็นร่างจากคาถาสัมภเวสี คาถาคลายแล้วมันก็น่าจะหายนะครับ แต่ผมว่าคาถามันคลายง่ายเกินไปป่าว ทำมือผุบผับไม่กี่วิ คลายและ - - ง่ายเหลือเกิน แค่ไม่มีใครรู้วิธีคลายแค่นั้น  *disappoint*

เรารู้รหัสแล้วมันก้ไม่ยากหรอกครับ  อิอิอิ

แต่สำคัญคือถึงจะรุ้รหัสวิธีคลายแต่ต้องให้ผู้ใช้คาถาเป็นคนคลายอยู่ดี  คนอื่นคงคลายแทนไม่ได้ 
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:18:29 »
ถ้าคนอื่นคลายได้ แล้วผู้ใช้คาถาจะได้รับสิทธิพิเศษอะไรมั่งล่ะคับ  - -

แล้วถ้าคนอื่นคลายได้ อิจจี้คงไม่ต้องลงทุนใช้อิซานามิหยุดคาบูโตะแล้วใช้อ่านจันทราหรอกคับ

โทบิเองก้คง ... น่ะ  *้ัิbored*

byrth

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 00:47:45 »
ผมว่าหายไปนะ เพราะพวกที่อัญเชิญมาทั้งหมดมีแสงออกมาจากตัว แต่หายหรือไม่หายก้อมีผลลับคือ....
  -ถ้าไม่หาย ห้าคาเงะอาจไม่รอด เพราะดาบฟันมาแล้ว
  -แต่ถ้าหาย ผมเสียดายนะร่างสมบูรณ์แถมมีเนตรสังสาระ อยากให้เจอกะโตะโหมดสิบหาง น่าจะมัน
  -หรือหายไปตอนนี้ แต่จะโดนโทบิ ปลุกขึ้นมาด้วยเนตรสังสาระ กลายเปนมนุษย์โดยสมบูรณ์ อันนี้น่าจะมันและน่าเจอกันหลังโตะอัดโทบิหมอบกระแต่
ผมก็คิดว่า ถ้า อ. แกไม่มุขเยอะ (ซึ่งก็ไม่น่าเป็นไปได้) มาดาระก็คงไม่รอดอ่ะครับ แต่มันน่าแปลกตรงที่คาบูโตะมานบอกว่าสร้างมาเป็นพิเศษนี่แหละ แต่ถึงหายไป หรือไม่หายไป ผมว่ามันต้องโผล่ มาอีกแน่นอน ถ้าไม่มีใครใช้คาถาสะกดปิดผนึกซากอสูรอ่ะนะ *hoho*

ChocoboGPz

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 03:03:28 »
อยากให้หายไปน่ะครับ

สงสาร คาเงะทั้ง 5 ดูแล้วไม่มีทางสู้ได้ = =

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 09:14:39 »
ที่คาบูโตะบอกว่าสร้างร่างมาดาระมาแบบพิเศษนี่คือใส่เซลรุ่น1ลงไปด้วยไม่ใช่เหรอครับ

ที่มีหน้ารุ่น1ตรงหน้าอกมาดาระน่ะ

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 09:40:05 »
ผมว่าไม่น่าจะหายหลอก

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 11:37:09 »
ที่เชิญกันมาทั้งหลาย ก็วิชาของคาบุโตะทั้งนั้น

ยกเว้นความพิเศษของมาดาระ ตรงนี้ที่น้าสนใจ ถ้าไม่หาย

โอนุกิตายแน่ มันเล่งเจ้านี้อยุ่ มาดาระน่ะ

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 23:06:09 »
ผมว่าหาย เพราะถ้าไม่หาย 5คาเงะ...ไม่รอด 100 เปอเซนต์

มีแต่ฮาชิราม่าเท่านั้นที่โค่นได้ มันเทพเกินพวกนี้ไปแล้วหล่ะ

ปล. ชอบคำพูดที่ว่า ใครจะไปเอาจริงเอาจังกํบเด็กเหลือขอ

แต่ว่าน้า ระดับตำนานจะหายไปแล้วอ่า โฮกกกกกกกกเศร้า

*great*มาดาระจะอยู่ในใจ

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

014410097

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 00:49:38 »
ไม่หายนะเพราะถ้าหาย เรื่องมันจะจบใว เชื่อสิ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 06:05:08 »
ผมคาดว่า มันต้องมี ลูกเล่นอะไร อีกเเน่ๆ ไม่งั้น ก็ไม่สม เป็นมาดาระสิ (ความเห็นส่วนตัวน๊า) *hoho* *hoho* *number1*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 10:21:45 »
ภาพน่ารักมากเลยอ่ะ *number1*

โทบิเอาไอติมหล้อ  *great*

kyo

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 16:07:47 »
กฎของคาถาสัมพเวสีคือ จะหยุดคาถาได้ต้องไปหยุดที่คนอัญเชิญ หรือไม่ก็สะกดไว้ด้วยยันสะกด
น่าคิดเหมือนกันนะ เรื่องนี้ มีใครบ้างที่ไม่ได้โดนอัญเชิญมาจากคาบุโตะโดยตรงใครความจำดีลองไล่รายชื่อมาทีครับ จะได้ดูว่าตัวละครเหล่านั้นมันสำคัญไหม จะได้พอเดาออกว่ามาดาระจะหายไปไหม
แต่ผมอยากให้มันหายไปนะเพราะถ้าไม่หายคงไม่มีใครมาปราบมันได้แล้วละ หรือถ้าคนแต่งอยากจะให้มาราดะเป็นตำนานอันน่าสะพรึงกลัวต่อไป ก็ควรให้มาดาระหายไป แล้วก่อนที่ร่างจะสลายไป มาดาระก็ได้ทิ้งคำพูดอะไรไว้สักอย่างเช่น อีกไม่นานเราจะได้เจอกันอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 16:22:01 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ