หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระจะหายไปไหมครับ ผมสงสัย  (อ่าน 16582 ครั้ง)

norawich

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มาดาระจะหายไปไหมครับ ผมสงสัย
« เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 08:10:20 »
คือคนที่อัญเชิญเนี่ย คือคาบูโตะใช่ไหมครับ แต่ว่าคาบูโตะไม่ได้เรียกมาดาระออกมาโดยตรงอะ แต่เป็นไอมัมมี่ ที่เป็นคนไปปลุกเค้าใช่รึป่าวครับ แล้วอย่างงี้ที่อิทาจิคลายคาถาก็เท่ากับว่าสลายพวกที่คาบูโตะปลุก แต่ไม่ได้สลายมาดาระใช่มั้ยครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: มาดาระจะหายไปไหมครับ ผมสงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 12:01:03 »
ผมว่าหาย  เพราะมันมาจากคาถาเดียวกัน  ^^

แต่ถ้ามันคลายคาถาเองได้แบบอิจจี้ ก้คงจะไม่หายไปหรอก  อีกอย่างมาดาระระดับตำนานแบบนั้นโผล่มาโชว์แค่นี้

ไม่ไหวๆ  *้ัิbored*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: มาดาระจะหายไปไหมครับ ผมสงสัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 12:42:38 »
อิทาจิ คลายคาถาเองได้ แต่มันกำลังจะหายไปนะ .. แต่ถ้ามาดาระไม่หายไปนี่มันก็แปลกๆอยู่ หรือ ว่ามันเป็นร่างพิเศษที่เซียนแว่นสร้างขึ้นมาให้มัน ถึงจะคลายคาถา มันก็จะไม่หายไปอ่ะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 13:06:04 »
อิทาจิ คลายคาถาเองได้ แต่มันกำลังจะหายไปนะ .. แต่ถ้ามาดาระไม่หายไปนี่มันก็แปลกๆอยู่ หรือ ว่ามันเป็นร่างพิเศษที่เซียนแว่นสร้างขึ้นมาให้มัน ถึงจะคลายคาถา มันก็จะไม่หายไปอ่ะ

เป็นร่างพิเศษแน่นอนครับ เพราะเป็นร่างที่ โอโรสร้างขื้นแล้วคาบุโตะเอามาดัดแปลงขื้นใหม่

เรี่องหายไปนี้ 50-50 น่ะ ขนาดเรี่องคาถาสัมภาเวสียังทายมาผิดแล้ว โอ๊ย.......

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 13:19:18 »
ถ้าจำไม่ผิด ไอ่แว่นบอกไว้ว่ามันสร้างมาเปนแบบพิเศษ

คงจะไม่หายไปเพราะแบบนี้ล่ะมั้งคับ  ^^

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 13:37:38 »

เป็นร่างพิเศษแน่นอนครับ เพราะเป็นร่างที่ โอโรสร้างขื้นแล้วคาบุโตะเอามาดัดแปลงขื้นใหม่

เรี่องหายไปนี้ 50-50 น่ะ ขนาดเรี่องคาถาสัมภาเวสียังทายมาผิดแล้ว โอ๊ย.......
*haha* *haha* ผมก็ทายผิดเหมือนกัน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

junin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 14:20:52 »
โง่จริงๆ ยอมรับดีแล้ว

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 14:40:00 »
โง่จริงๆ ยอมรับดีแล้ว
อะไรของเองหว่า บักหำน้อย หิวนมเหรอ ผมเป็นลูกผู้ชายพอ ทายผิดก็ต้องยอมรับดิ...

เปิดเทอมแล้วไม่ใช่เหรอทำไมไม่เรียนอ่ะ โดดเรียนเหรอ กลับไปเรียนได้แล้ว อย่าลืมตัดผมด้วยล่ะ

เอ่อ.. ลืมบอกไป แวะซื้อกระจกที่เซเว่นด้วยล่ะที่บ้านไม่มีกระจกไม่ใช่เหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 14:43:03 โดย iTheStore »

junin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 14:50:17 »
ใคร ถาม บอก ตัว เอง สิ

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 15:17:36 »
ผมว่ามันไม่หายน่ะคับ สาเหตุก้อเพราะทานมูไรนี้แหละเป็นคนอันเชิญ เพราะฉนั้นคนที่แก้คาถาก้อต้องเป็นท่านมู แต่ท่านมูโดนแก้สัมเวสีโดยคาบูโตะไปแว้ววว

ผิดพลาดไรไป มาเกรียนใส่กันได้ คับ ฮ่าๆๆ   ล้อเล่น น่ะคับ *hoho* *hoho* *damage*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 16:07:05 »
คิดได้น่าสนใจดีครับ แต่แบบนี้เจ็ดดาบนินจาแห่งคิริงาคุเระทุกคนยกเว้นซาบุสะ แล้วก็คาเงะอีกสามคนยกเว้นมู ก็ไม่หายไปด้วยนะสิครับ

เพราะคนอัญเชิญไม่ใช่คาบูโตะเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 16:42:49 โดย Jay_Jay »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 16:41:03 »
ไม่หายครับ  *dontknow*

ไม่หายใจนะ  *hoho*  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 16:53:52 »
ลองดูอั้นนี้คับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าใครอันเชิญ  *้ัread* พยามยามหาอยู่เหมือนกัน

http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_515_17.html 

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 17:03:54 »
ลองดูอั้นนี้คับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าใครอันเชิญ  *้ัread* พยามยามหาอยู่เหมือนกัน

http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/naruto_TH/1_515_17.html 

เจ็ดดาบนินจา ปาคุระ กับ การิ เป็นคนอัญเชิญ อยู่ในตอน 522

ส่วนคาเงะอีกสามคน มู เป็นคนอัญเชิญ อยู่ในตอน 525 ครับ

แต่ผมก็งงว่าคาบูโตะจะอัญเชิญซ้ำหลายรอบทำไม หรือว่าเอามาอวดโทบิก็ไม่รู้  *haha*

nakin

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 17:58:20 »
ผมว่าหายไปนะ เพราะพวกที่อัญเชิญมาทั้งหมดมีแสงออกมาจากตัว แต่หายหรือไม่หายก้อมีผลลับคือ....
  -ถ้าไม่หาย ห้าคาเงะอาจไม่รอด เพราะดาบฟันมาแล้ว
  -แต่ถ้าหาย ผมเสียดายนะร่างสมบูรณ์แถมมีเนตรสังสาระ อยากให้เจอกะโตะโหมดสิบหาง น่าจะมัน
  -หรือหายไปตอนนี้ แต่จะโดนโทบิ ปลุกขึ้นมาด้วยเนตรสังสาระ กลายเปนมนุษย์โดยสมบูรณ์ อันนี้น่าจะมันและน่าเจอกันหลังโตะอัดโทบิหมอบกระแต่