หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่โทบิ ไม่ใช่อุจิวะ  (อ่าน 20038 ครั้ง)

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เป็นไปได้ไหมที่โทบิ ไม่ใช่อุจิวะ
« เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 10:33:22 »
เนื่องจากเห็นโทบิกี่ที เนตรวงแหวนก็ถูกเปิดอยู่ตลอดเวลา ถ้าเกิดเป็นคนอุจิวะจิง มันสามารถบังคับเปิดปิดเนตรได้ หรือว่าโทบิจะขโมยเนตรวงแหวนมาจากใคร

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: เป็นไปได้ไหมที่โทบิ ไม่ใช่อุจิวะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 11:49:10 »
รู้สึกผมเคยตั้งไปแล้วนะครับ กระทู้แบบนี้ *disappoint* แต่ไม่เป็นไร ผมก็แบบนี้เหมือนกัน *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

21141

• *
Re: เป็นไปได้ไหมที่โทบิ ไม่ใช่อุจิวะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 12:31:24 »
อ่านะพอดีมะเคยเข้ามาในบอร์ดนารูโตะ พึ่งนั่งอ่านเลยสงสัยเพราะมันเอาเนตรชิซุยที่อยู่กับดันโซไปทำไม

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 12:40:02 »
เรื่องเนตรวงแหวนของโทบิที่มันไม่เปลี่ยนโหมดซักที  ไม่สามารถบอกได้เลยครับว่าเป็นคนในหรือนอกตระกูลอุจิวะ

แต่บอกได้แค่ว่าเนตรนั้นไม่ใช่ตาของโทบิเท่านั้นเองครับ

เพราะตัวอย่างซาสึเกะที่หลังจากเปลี่ยนเอาตาอิทาจิมาใส่ ก็เป็นโหมดเนตรวงแหวนตลอดเหมือนกันทั้งๆที่เกะก็เป็นคนอุจิวะแท้ๆ แต่กลับไม่สามารถเปลี่ยนเป็นตาดำๆตามปกติได้

ฉะนั้นสรุปคือเรื่องเนตรมันบอกไม่ได้เลยว่าใช่หรือไม่ใช่อุจิวะ
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

21141

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 12:43:33 »
ตอนที่เล่าย้อนอดีตของมาดาระ ที่ว่าเอาตาน้องชายตัวเองมาแล้ว แล้วจะแก้แค้นโฮคาเงะรุ่น1 แต่คนในตะกูลไม่เห็นด้วยแล้วได้เดินทางออกหมู่บ้านไปคนเดียว เนตรก็ยังเป็นเนตรธรรมดาเลยนะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 12:56:48 »
ขนาดมาดาระยังเอาตาน้องมาใส่ยังเปลื่ยนหมวดไปมาเลยน่ะครับ ประเด่นเรี่อง กลับสภาพผมว่าตกไปดีกว่า

มันบอกอะไรไม่ได้เลย ส่วนใหญ่เราเห็นแค่ตอนที่ต่อสู้ ถ้าไม่ใช้เนตตลอด ก็ตายอ่ะดิ อ่ะหนื่งคื่อเตรียมต่อสู้นั้นเองแหละ

ส่วนเจ้าโทบิตัวปัญญา เราเห็นแค่มันมาต่อสู้ แล้วก็ใส่หน้ากากตลอด ถ้าไม่ใช้เนตวงแหวน เราแทบจะไม่เห็นดวงตามันด้วยช้ำ

หน้ากากปิดไว้หมดเลย  *disappoint*

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 13:35:18 »
ผมเอาว่าล้านเปอร์เซนไม่ใช่อุจิวะแน่นอน เหตุผลไม่ใช่เพราะมันเปิดเนตรตลอดนะ แต่เพราะมันใช้เนตรวงแหวนแล้วออกมาเป็นวิชามิติแบบคาคาชิ คนที่เป็นอุจิวะแท้ใช้เนตรกระจกเงาต้องออกเป็นสกิล อ่านจันทรา หรือเทวีสุริยาเท่านั้น หรือถ้าใช้2ข้างต้องเปนซูซาโน่ คนนอกตระกูลเอาเนตรไปใช้ไม่ว่าข้างไหนจะเหลือแค่วิชามิติหมด ด้วยเหตผลที่ผมเชื่อมั่นตามนี้ครับ และถ้าเปนอย่างที่หลายคนสงสัยว่าโทบิเอาตาอีกข้างของโอบิโตะมา มันจะเปนไปได้ยังไงที่โอบิโตะจะมีพลังเนตรย้ายมิติเหมือนกันทั้งสองข้าง? และมันไม่ใช่พื้นฐานของอุจิวะเลย เพราะงั้นดงื่อนไขตามที่ว่าข้างต้นมันสมเหตผลและอธิบายอะไรอะไรได้ครอบคลุมสุดแล้วครับ
ปล นี่ไม่ใช่ คหสต นะครับผมเหมือนเคยอ่านเจอมีคนเขียนไว้ และมันก็มีความเป็นไปได้มากสุดครับ เรื่องเงื่อนไขเนตร *glad*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 13:45:06 »
มันน่าสงสัยอยุ่ตรงที่ว่า ถ้ามันใช้เนตรวงแหวนอยุ่ตลอด

เดอิดาระที่จับคู่กับมัน ทำไมถึงไม่เห็นเนตรวงแหวนของมันมั่งเลยล่ะ  *้ัdoubt*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 13:58:19 »
มันน่าสงสัยอยุ่ตรงที่ว่า ถ้ามันใช้เนตรวงแหวนอยุ่ตลอด

เดอิดาระที่จับคู่กับมัน ทำไมถึงไม่เห็นเนตรวงแหวนของมันมั่งเลยล่ะ  *้ัdoubt*

*้ั์shock3* เอ่อขอสงสัยนี้เข้าท่าดีแหะ ท่าน กัส อิอิ *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Aofapp

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 14:14:11 »

ตามนี้แหละ น่าจะใช่ แต่มันจะแสดงให้เห็นถึงความเก่งกาจของพลังมัน
มันเลยต้องให้พวกเราเห็นว่าเป็นเนตรวงแหวนอยู่ตลอดเวลา

ไม่ก็มันฝึกเนตรขั้นสูงได้อย่างใดอย่างนึงที่ผู้ใช้ไม่สามารถเปลี่ยนเนตรกลับสภาพไปเป็นปกติได้อีก
เลยเป็นอย่างที่เห็นจนถึงปัจจุบัน  *dontknow*

spirit

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 15:32:09 »

ผมว่าเดอิดาระมันเป็นพวกโอ๋อวดพลังของตัวเองอะครับคิดว่าคนอื่นด้อยกว่าตัวเองเสมอเรื่องสนใจคนอื่นคงไม่มีเป็นประเภทสนใจแต่ตัวเองสนแค่เรื่องศิลปะกับการระเบิด    แต่ก็นะ จารย์แค่จงใจวาดหน้ากากเป็นหลุมดำซะขนาดนั้นเลยไม่รู้เลยว่ามันเปิดปิดเนตรของมันได้รึป่าวนิสิ

spirit

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 15:34:28 »
ผมเอาว่าล้านเปอร์เซนไม่ใช่อุจิวะแน่นอน เหตุผลไม่ใช่เพราะมันเปิดเนตรตลอดนะ แต่เพราะมันใช้เนตรวงแหวนแล้วออกมาเป็นวิชามิติแบบคาคาชิ คนที่เป็นอุจิวะแท้ใช้เนตรกระจกเงาต้องออกเป็นสกิล อ่านจันทรา หรือเทวีสุริยาเท่านั้น หรือถ้าใช้2ข้างต้องเปนซูซาโน่ คนนอกตระกูลเอาเนตรไปใช้ไม่ว่าข้างไหนจะเหลือแค่วิชามิติหมด ด้วยเหตผลที่ผมเชื่อมั่นตามนี้ครับ และถ้าเปนอย่างที่หลายคนสงสัยว่าโทบิเอาตาอีกข้างของโอบิโตะมา มันจะเปนไปได้ยังไงที่โอบิโตะจะมีพลังเนตรย้ายมิติเหมือนกันทั้งสองข้าง? และมันไม่ใช่พื้นฐานของอุจิวะเลย เพราะงั้นดงื่อนไขตามที่ว่าข้างต้นมันสมเหตผลและอธิบายอะไรอะไรได้ครอบคลุมสุดแล้วครับ
ปล นี่ไม่ใช่ คหสต นะครับผมเหมือนเคยอ่านเจอมีคนเขียนไว้ และมันก็มีความเป็นไปได้มากสุดครับ เรื่องเงื่อนไขเนตร *glad*

ผมเคยเขียนไวเองละจำไม่ได้ละกระทู้ไหนอันนั้นลองให้คิดเปรียบเทียบแนวอื่นดูบ้างที่จะมองว่าเนตรของคาคาชิเหมือนกับของโอบิโตะอะ

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 17:56:48 »
เรื่องว่าเนตรเปลี่ยนหรือไม่นี่บางทีอาจจะเอามาตัดสินไม่ค่อยได้นะครับ มันคิดได้ทั้งว่ามันเปลี่ยนได้แต่เขาไม่ได้วาดออกมาไห้เหนกันจะๆ ก่อนหน้าที่จะรู้ว่ามันมีเนตรก็ไม่เคยเหนว่าตาก่อนนั้นมันเปนยังไง แต่ที่ผมงงนิดนึงคือมันสามารถใช้วิชาย้ายมิติได้โดยที่รูปลักษณ์เนตรไม่ได้เปลี่ยนไปเปนเนตรกระจกเงานี่สิ อันนี้มันไม่ตรงกะเงื่อนไขปรกติเลยอะไม่ตรงกับคาคาชิด้วย หรือว่ามันจะเปนพลังพิเศษแบบเดียวกับเนตรชิซุย (ใช้คาถาระดับสูงได้แม้จะเปนเนตรวงแหวนทัมมะดา (ตกลงเนตรชิซุยเปนเนตรทัมมะดาใช่มั้ย แล้วมีรูปร่างแปลกๆไม่ตรงเงื่อนไขอีกละ งงกะอาจารแล้วนะบอกตรงๆ ( ฮ่วย แล้วทำไมต้องมีหลายวงเล็บจังฟร๊ะะะะ *haha*))) บอกตรงๆงงมากๆๆแล้วกะกาตูนเรื่องนี้ขัดแย้งกันไปมาไม่เฉลยซักที *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

junin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 18:02:44 »
ไอที่ว่า ซาซึเกะ มีเนตรตลอดเวลา กูเถียงขาดใจ
อ่านตอนล่าสุดดู

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 19:09:17 »
ยังไงก็ไม่ใช่ ต้องเป็นฝั่งเซนจูแน่ๆ ตัวมันเป็นเซลล์ไม้

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.