หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระ ใช้ เทวีสุริยา เป็นหรือเปล่า  (อ่าน 18669 ครั้ง)

FerlynneZ

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาดาระ ใช้ เทวีสุริยา เป็นหรือเปล่า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 22:09:48 »
รู้สึกพวกคุณคงจะอ่านแค่หัวมู้แล้วมาเม้นกันใช่มั้ยครับนิ *้ัิbored*

จุดประสงค์ของผมจริงๆคือ ต้องการรู้ว่าถ้า มาดาระ มันใช้ เทวีสุริยา เป็นทำไมมันไม่เอาเพลิงห่อหุ้ม ซูซาโนะ เอาไว้หละครับ *dontknow* ที่แยกร่าง ซูซาโนะ ยังทำได้ แล้ว เทวีสุริยา มันก็จิ๊บๆเลยใช่มั้ยหละครับ เอายัย ซึนาเดะ ต่อยเป็นว่าเล่น ถ้ามีเพลิงดำมันก็คงจะได้ไม่เหิมเกริม เข้ามาต่อยสุ่ม4สุ่ม5ไงครับ  *dontknow*

ที่ผมหัวทู้แบบนี้ก็ประชดไงครับ  *haha* เป็นพลังประจำตระกูลแท้ๆแต่กลับไม่เห็นหัวหน้าตระกูลใช้เลย *dontknow*

กำ ฮ่าๆๆไม่รู้ว่าจะประชด แหะๆ ที่มันไม่ห่อคงเพราะการห่อมันเปนความสามารถในการพลิกแพลงของไอเกะมันอะ ต่อยอด แต่มาดาระมันคงใช้ได้แต่แบบทื่อๆพลังๆไม่ได้พลิกแพลงแบบเกะไง *attack*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มาดาระ ใช้ เทวีสุริยา เป็นหรือเปล่า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 22:31:58 »
มันกลัวเลือดหมดตัวไง พอใช้แล้วเลือดมันออกจากตา มันเลยไม่ใช้ (มั่วโคตร) *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 23:39:44 »
มันกลัวเลือดหมดตัวไง พอใช้แล้วเลือดมันออกจากตา มันเลยไม่ใช้ (มั่วโคตร) *haha*

*haha* เฮ้ยแต่เนตรนิรันดร์ นิเลือดเขาไม่ไหลแล้วนะ แต่ถ้าไม่มีเนตรนิรันดร์นิสิ แยกร่าง ซูซาโนะ ไม่พอ เทวีอีก เหลืดหมดตัวแดรกตายห่า *haha* *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

uddy

• *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 00:29:28 »
อ้างถึง
จุดประสงค์ของผมจริงๆคือ ต้องการรู้ว่าถ้า มาดาระ มันใช้ เทวีสุริยา เป็นทำไมมันไม่เอาเพลิงห่อหุ้ม ซูซาโนะ

คำตอบ คือ มาดาระ ใช้ทุกวิชา และทุกอย่างของ อุจิวะ ได้

แต่สิ่งที่ดำเนินอยู่ เป็นความตั้งใจ ที่จะให้มีการต่อสู้แบบนี้
เหมือนกับ ลองวิชาดูซะอย่างนั้น

เพราะไม่คิดว่าจะแพ้ ไม่มีในความคิดเลย
เพราะรู้ถึงพลังของคู่ต่อสู้ และตัวเองเป๋นอย่างดี
GOUKA MAKKYAKU

beforu

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:56:44 »
ระดับอย่างมาดาระแล้ว เทวีสุริยาของมันมันคงเห็นเป็นแค่วิชากระจอกแล้วมั้งเมื่อเทียบกับพลังอย่างอื่นของมัน มันเลยเห็นว่าไม่มีความจำเป็นต้องใช้มั้งคับ

แต่ถ้าเป็นเกะเห็นมันใช้บ่อยๆเพราะว่ามันถือว่าเป็นวิชาเด็ดวิชาหนึ่งของระดับอย่างมัน มันเลยโชว์พาวอยู่บ่อยๆครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:21:30 »
คาถาไม้ทำลายได้เยอะกว่าเทวีสุริยาแน่นอน  เพราะงั้นใช้คาถาไม้5คาเงะรับมือยากกว่าแน่

แบบโชว์พาวอ่ะคับ  จะมานั่งใช้เพลิงดำทั้งๆที่ใช้คาถาขนาดนั้นได้  มันไม่เท่อ่ะคับ