หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิทาจิเผย ตระกูลอุจิว่ะ มีเนตรกระจกเงานิรันดร์มากกว่า 4 คน  (อ่าน 26664 ครั้ง)

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
จขกท. ทำงงนะเนี่ย มันมีตรงไหน ไอเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ดูจากที่อิทาจิ พูดล่าสุดนะครับ  "ในการต่อสู้ที่สำคัญที่อูจิวะห้ามแพ้ อิซานางิถือว่ามีประโยชน์มากเลยละทว่ามีความเสี่ยงมากกว่าที่การมองเห็น" จากประโยคนี้ผมว่าวิชานี้ไม่จำเป็นต้องมีเซลล์รุ่นหนึ่งก็สามารถใช่ได้นะครับ อิซานางิเนี้ย

ต่อมาอีกประโยคนึง  "ผู้ใช้จะกลายเป็นผู้หยิ่งยะโสและใช้มากจนเกินไป ถ้าเกิดมีคนคนเดียวใช้ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่มันมากกว่าคนเดียวนี้สิสุดท้ายพวกที่ใช้ลงเอยด้วยการต่อสู้กัน"  จากประโยคนี้ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับเนตรกระจกเงานิรันดร์รึป่าวนะ รึแค่ใครอยากใช้ก็ใช้ตามเอาเภอใจแต่ต้องแรกกับการเสียดวงตาไป1ข้างแต่ถ้ามีดวงตาเยอะก็ไม่ใช่ปัญหา  แล้วคนมีเนตรนิรันดร์ละ ตาจะบอดไหมอันนี้อิทาจิยังไม่ได้บอก แต่ถ้าให้ผมเดาผมว่าไม่บอดครับ  สังเกตุได้จากคริปที่รุ่น1สู้กับมาดาระและฉากสุดท้ายโดนดาบเสียบกลางหลังแต่ไม่ยักจะตายอันนั้นอาจจะเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้นะครับ  เพราะว่าตอนนั้นมาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้ว และวิชานี้ไม่จำเป็นต้องใช้เซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่อย่างใด

*glad* *glad*   ไม่รู้จะมีใครงงหรือเข้าใจประโยคที่ผมเขียนอธิบายไปไหม   เพราะว่าอิซานางิเนี้ยอิทาจิไม่ได้ระบุถึงเนตรกระจกเงานิรันดร์แต่บอกแต่เพียงว่าผู้ใช้ถ้าใช้แล้วจะทำให้ผู้ใช้หยิ่งยะโสซึ่งแน่นอนว่าถ้าตาบอดไปก็ต้องไปหามาเพิ่มและต้องลงเอยด้วยการต่อสู้แย่งชิงดวงตากัน       ที่อิทาจิจะบอกคงมีประมาณนี้

แล้วก็ที่ผมบอกว่า  คริปมาดาราสู้กับรุ่นที่1 หลายๆคนคงได้ดูแล้วเลยขี้เกียจเอามาลงทับอีกมันจะมีฉากสุดท้ายที่มาดาระโดนดาบเสียบกลางหลังตอนสู้กับรุ่นหนึ่งแต่รอดมาได้นั้นอาจเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้ครับใช้เพื่อตบตารุ่นหนึ่งว่าตายแล้วแต่แท้ที่จิงเป้าหมายหลักคือแค่แย่งเซลล์ของรุ่นหนึ่งมาเพราะวิชาอิซานางิเปลี่ยนตายให้เป็นรอดได้และวิชาอิซานิงิเนี้ยที่ผมบอกมาดาระมีเนตรกระจกเงานิรันดร์แล้วไม่ได้หมายถึงว่าต้องมีเนตรนี้ถึงใช้ได้นะครับแต่หมายถึงผู้ใช่ไปถ้ามีเนตรกระจกเงานิรันดร์แล้วดวงตาอาจจะไม่บอดครับเพราะมาดาระเองพอใช้ไปตาก็ไม่ได้บอดแต่อย่างใดและแล้วก็เบิกเนตรสังสาระได้ในที่สุดเพราะมีพลังของอูจิวะแล้วเซนจู   อันนี้คือข้อสันนิษฐานของผมนะ

kampagank

• *
สงสัยจะเข้าใจผิด ที่อิทาจิพูดหมายถึงคนที่ใช้ อิซานางิ ไม่ใช่หมายถึงคนที่ใช้ กระจกเงานิรันดร์

ปล.หรือผมเข้าใจผิดเองหว่า..ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษครับ

คุณเข้าใจถูกร้อยเปอร์เชนเลย ผมก็คิดแบบนี้ เห็นตั้งกระทู้ ผมอ่านนารุโตะจบ ไม่เห็นมีบอกตรงไหนเลย กระจกเหงานิรันดร งง

คุณไม่สงสัยหรอว่า ใช้มากจนเกินไป ถ้าเนตรนิรันดร์มันอาจจะใช้ได้ตลอดก็ได้

[email protected]

• *
ดูจากที่อิทาจิ พูดล่าสุดนะครับ  "ในการต่อสู้ที่สำคัญที่อูจิวะห้ามแพ้ อิซานางิถือว่ามีประโยชน์มากเลยละทว่ามีความเสี่ยงมากกว่าที่การมองเห็น" จากประโยคนี้ผมว่าวิชานี้ไม่จำเป็นต้องมีเซลล์รุ่นหนึ่งก็สามารถใช่ได้นะครับ อิซานางิเนี้ย

ต่อมาอีกประโยคนึง  "ผู้ใช้จะกลายเป็นผู้หยิ่งยะโสและใช้มากจนเกินไป ถ้าเกิดมีคนคนเดียวใช้ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่มันมากกว่าคนเดียวนี้สิสุดท้ายพวกที่ใช้ลงเอยด้วยการต่อสู้กัน"  จากประโยคนี้ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับเนตรกระจกเงานิรันดร์รึป่าวนะ รึแค่ใครอยากใช้ก็ใช้ตามเอาเภอใจแต่ต้องแรกกับการเสียดวงตาไป1ข้างแต่ถ้ามีดวงตาเยอะก็ไม่ใช่ปัญหา  แล้วคนมีเนตรนิรันดร์ละ ตาจะบอดไหมอันนี้อิทาจิยังไม่ได้บอก แต่ถ้าให้ผมเดาผมว่าไม่บอดครับ  สังเกตุได้จากคริปที่รุ่น1สู้กับมาดาระและฉากสุดท้ายโดนดาบเสียบกลางหลังแต่ไม่ยักจะตายอันนั้นอาจจะเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้นะครับ  เพราะว่าตอนนั้นมาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้ว และวิชานี้ไม่จำเป็นต้องใช้เซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่อย่างใด

*glad* *glad*   ไม่รู้จะมีใครงงหรือเข้าใจประโยคที่ผมเขียนอธิบายไปไหม   เพราะว่าอิซานางิเนี้ยอิทาจิไม่ได้ระบุถึงเนตรกระจกเงานิรันดร์แต่บอกแต่เพียงว่าผู้ใช้ถ้าใช้แล้วจะทำให้ผู้ใช้หยิ่งยะโสซึ่งแน่นอนว่าถ้าตาบอดไปก็ต้องไปหามาเพิ่มและต้องลงเอยด้วยการต่อสู้แย่งชิงดวงตากัน       ที่อิทาจิจะบอกคงมีประมาณนี้

แล้วก็ที่ผมบอกว่า  คริปมาดาราสู้กับรุ่นที่1 หลายๆคนคงได้ดูแล้วเลยขี้เกียจเอามาลงทับอีกมันจะมีฉากสุดท้ายที่มาดาระโดนดาบเสียบกลางหลังตอนสู้กับรุ่นหนึ่งแต่รอดมาได้นั้นอาจเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้ครับใช้เพื่อตบตารุ่นหนึ่งว่าตายแล้วแต่แท้ที่จิงเป้าหมายหลักคือแค่แย่งเซลล์ของรุ่นหนึ่งมาเพราะวิชาอิซานางิเปลี่ยนตายให้เป็นรอดได้และวิชาอิซานิงิเนี้ยที่ผมบอกมาดาระมีเนตรกระจกเงานิรันดร์แล้วไม่ได้หมายถึงว่าต้องมีเนตรนี้ถึงใช้ได้นะครับแต่หมายถึงผู้ใช่ไปถ้ามีเนตรกระจกเงานิรันดร์แล้วดวงตาอาจจะไม่บอดครับเพราะมาดาระเองพอใช้ไปตาก็ไม่ได้บอดแต่อย่างใดและแล้วก็เบิกเนตรสังสาระได้ในที่สุดเพราะมีพลังของอูจิวะแล้วเซนจู   อันนี้คือข้อสันนิษฐานของผมนะ

แบบนี้มันก็คือโลภมากไม่รู้จักพอแล้ว แล้วแบบนั้นอิซานามิจะใช้ปเพื่ออะไรใช้ไปก็ตาบอดเหมือนกัน แล้วมันนี้จะไปสั่งสอนได้ไง ในเมื่อมีคนใช้มากกว่า 1 คน และตอนมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ ทำไมตอนนั้นใช้คาถาไม้ไม่ได้ละ มาใช้ได้ตอนคาบูโตะเอาเซลล์รุ่นที่ 1 ใส่ให้

spirit

• *

แบบนี้มันก็คือโลภมากไม่รู้จักพอแล้ว แล้วแบบนั้นอิซานามิจะใช้ปเพื่ออะไรใช้ไปก็ตาบอดเหมือนกัน แล้วมันนี้จะไปสั่งสอนได้ไง ในเมื่อมีคนใช้มากกว่า 1 คน และตอนมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ ทำไมตอนนั้นใช้คาถาไม้ไม่ได้ละ มาใช้ได้ตอนคาบูโตะเอาเซลล์รุ่นที่ 1 ใส่ให้

ขอตอบนะครับ
1.ที่คุณบอกว่าอิซานามิใช้เพื่ออะไรใช้ไปก็ตาบอดเหมือนกันแล้วมันไปสั้งสอนได้ไง เรื่องนี้อิทาจิก็บอกไว้ชัดเจนแล้วครับคือมันเป็นคาทาลวงตาอย่างหนึ่งที่ถูกสร้างมาลงโทษและช่วยเหลือผู้ใช้อิซานางิ ประโยคนี้อิทาจิเป็นคนพูดครับเค้าบอกไว้ชัดเจนแล้วว่ามีไว้เพื่อสังสอนคนหลงผิดที่มีจิตใจหยิงยโสไม่รู้จักคุณค่าของตัวเองถ้าไม่ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองเป็นหรือเป็นตัวของตัวเองก็ไม่มีทางหลุดจากคาถาต้องวนเวียนแบบนั้นไม่จบไม่สิ้นจนกว่าจะสำนึกผิด (คุณต้องกลับไปอ่านตอนล่าสุดนะครับมันมีบอกไว้ชัดเจนแล้ว)
2. ตอนมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ ทำไมตอนนั้นใช้คาถาไม้ไม่ได้ มาใช้ได้ตอนคาบูโตะเอาเซลล์ให้รุ่นหนึ่งตอบนะครับ เนื้อเรื่องบอกว่ามาดาระได้ไปแย่งเซลล์ของรุ่น1ครับและพอเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมาดาระก็ตายเนื้อเรื่องบอกไว้แบบนี้แต่ไม่รุ้แน่นอนว่าตายตอนไหนแต่รู้แค่ว่าเบิกเนตรได้ไม่นานก็ตายแน่นอนว่าคาถาไรเคยใช้รึป่าวนั้นไม่มีใครรู้เพราะมันเบิกเนตรไม่นานก็ตายซะแล้วงงรึป่าวเนี้ย *disappoint* *disappoint*และผมก็เชื่อว่าเนตรที่อยู่กับนางาโตะและตอนนี้อยู่กับโทบิมันคือเนตรของมาดาระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:35:01 โดย spirit »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
สงสัยจะเข้าใจผิด ที่อิทาจิพูดหมายถึงคนที่ใช้ อิซานางิ ไม่ใช่หมายถึงคนที่ใช้ กระจกเงานิรันดร์

ปล.หรือผมเข้าใจผิดเองหว่า..ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษครับ

คุณเข้าใจถูกร้อยเปอร์เชนเลย ผมก็คิดแบบนี้ เห็นตั้งกระทู้ ผมอ่านนารุโตะจบ ไม่เห็นมีบอกตรงไหนเลย กระจกเหงานิรันดร งง

คุณไม่สงสัยหรอว่า ใช้มากจนเกินไป ถ้าเนตรนิรันดร์มันอาจจะใช้ได้ตลอดก็ได้

ในเรี่องเค้าก็มีบอกไว้แล้วนิว่าใครมีเนตกระจกเหงาบ้าง

มาดาระ นิรันร์ดร สังสาระ
อิสึนะ กระจกเหงา
ชิชุย
อิทาจิ
ชาสึเกะ
คนนอกตระกูลอุจิวะ คาคาชิ
โทบิ ที่ยังเป็นปิดษณา

มันก็มากกว่าสี่คนอยู่แล้ว คำพูดของอิทาจิ เค้าแค่ต้องการบอก คนอุจิวะยิ่งเก่งยิ่งลำพองตัว
อิชานามิ สร้างมาเพื่อให้เข้าใจ ในจุดๆนี้ ไม่งั้น อุจิวะก็ต้องฆ่ากันเอง เพื่อพลังและความยิ่งใหญ่

มันไม่ได้เกี่ยวกับเงี่อนงำของเนตเลย
ผมเข้าใจถูกไม่เนีย ถ้าผิดก็ขอโทษที่ครับ

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ที่หลายๆท่านตอบมามีเหตุผลทั้งนั้นก็แล้วแต่คนคิดกันนะครับสำหรับผมแล้ว ที่ว่ามีเนตรนิรันร์ดร อาจใช้แล้วตาไม่บอก(แก้ไข ไม่บอด)ก็ได้ครับ *great*
แต่ !!!!!!!!! เสียจักรกระมากมหาสารก็เป็นได้ แทนการเสียเนตร จึุงใช้ตลอดการต่อสู้ไม่ได้  *shock*
ในความคิดผมน่าจะเป็นแบบนี้ เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ  *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 19:51:46 โดย doneap »
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

shisawa

• *
เท่าที่เห็นตอนนี้ที่มีเนตรกระจกเงานิรันด์ก็มีอยู่สองคนเองอ่ะนะ  คือ มาดาระสัมภเวสี  กับซาซึเกะ    ....  คนอื่นนึกไม่ออก
แต่เหมือนเคยอ่านเจอ(ไม่แน่ใจ)ว่าเนตรนิรันด์ใช้อิซานางิแล้วตาจะไม่บอด  ....  ส่วนเงื่อนไขอิซานางิต้องใช้เซล์รุ่น 1 รึป่าว  อันนี้ยังไม่แน่ใจ  เพราะท่านที่อ่านนารูโตะฉบับรวมเล่มเค้าบอกว่าคำพูดที่โทบิบอกตตอนสู้กับโคนันนั้น  จะใช้อิซานางิได้ต้องมีพลังของทั้งสองตระกูล  ....  แต่ในเวปที่แปลนี้เค้าบอกคนละความหมายกัน    เท่าที่ผมอ่านในเวป เค้าบอกแค่ว่า มันเป็นวิชาต้องห้ามของอุจิวะ  ไม่ได้บอกว่าต้องมีพลังของสองตระกูล  ....   และจากตอนล่าสุด 587   ที่อิทาจิอธิบายให้ซาซึเกะฟัง  ก็ตีความหมายได้ว่า  คนที่เป็นอุจิวะสามารถใช้ได้  เพียงแต่ต้องแลกกับการมองเห็น  ....  ผมเลยไม่แน่ใจว่าจะยึดอันไหนเป็นหลักดีอ่ะนะครับ
แล้วผมก็เห็นด้วยนะครับว่าเนตรสังสาระที่นางาโตะ  อาจจะเป็นเนตรของมาดาระจริงๆก็ได้   พอมาดาระตายแล้ว โทบิมันเลยเอามาฝากไว้เพื่อหลอกใช้นางาโตะ ให้ดำเนินไปตามแผนของมัน  ....

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คนที่มีเนตรนิรันดิ์ มีแค่เกะ กับมาดาระ

เนตรนิรันดิ์ใช้อิซานางิแล้วตาจะไม่บอด  ไม่เคยมีบอกนะคับ  - -

shisawa

• *
คนที่มีเนตรนิรันดิ์ มีแค่เกะ กับมาดาระ

เนตรนิรันดิ์ใช้อิซานางิแล้วตาจะไม่บอด  ไม่เคยมีบอกนะคับ  - -

*haha* สงสัยผมจะจำผิด  หรือเป็นเพราะอ่านกระทู้เยอะเกินไป ข้อมูลเลยตีกัน   ขอจูนแป๊บนะครับ *hoho*

FerlynneZ

• *
นั่นสิครับเรื่องเงื่อนไขการใช้นี่ผมสงสัยมากเลยเพราะมันเหมือนกับจะคิดไปทางไหนก็ได้อะ อย่างจะบอกว่าต้องมีทั้งอุจิวะและเซลรุ่นหนึ่งมันก็คิดได้เพราะเรามีดันโซเป็นตัวอย่างไห้เหน
แล้วก็เรื่องว่าถ้าอุจิวะทุกคนสามารถใช้ได้เพียงแต่แลกกับการมองเห็นแบบนี้อย่างตอนที่มีการฆ่าล้างตระกูลนี่มันจะไม่มีคนใช้เลยหรอ แปลกๆปะเพราะตามหลักต่อไห้ไม่มีเนตรกระจกเงามันก็ใช้ได้นี่นา การแปลบางที่ก็ดันไม่ได้บอกว่าต้องมีเซลอีก มาดาระเองตอนที่สู้กับรุ่นหนึ่งมันก็ยังไม่มีเซลแล้วมันรอดจากความตายมาได้อย่างไร?ถ้าไมใช่อิซานางิ คิดแล้วกลุ้ม *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

rongsawat

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มีกันแค่ 4 คนมันจะน้อยไปนะ สมัยก่อนผมว่ามีกันบาน แย่งเนตรกันเอง

bank159123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ประสบการจริง จากปากนักเรียน ม.3
เป็นเรื่องจริงที่ทุกคนต้องเชื่อ เกิดขึ้นกับเด็ก จ. พิษณุโลก เด็กคนนี้ชื่อ เอ เอเป็นเด็กม.3 วันนั้นเป้นวันสอบซ่อม เอได้มาที่โรงเรียนเพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น เอ ก็เหลือบไปเห็นสิ่งๆหนึ่ง เขาเดินเข้าไปใกล้กับสิ่งนั้น มันคือกล่องใส่กระดาษใบหนึ่ง เอไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก็เก้บกล่องใบนั้นไป หลังจากที่สอบเสร็จเอและเพื่อนๆก้กลับบ้านกันทันที พวกเขาอยากรู้ในกล่องนั้นมีอะไร ตกกลางคืนเอและเพื่อนๆก็ไปที่สนามเด็กเล่น แล้วก็เปิดกล่องนั้นดุ ในกล่องมีกระดาสีดำใบหนึ่งมีข้อความว่าสวัสดีเราชื่อเปลวเป้ นเด้กนักเรียนคนหนึ่ง เราถูกฆาตกรโรคจิตข่มขืนและห่าตาย เอาไปหมกในป่าแห่งหนึ่ง ที่นั้นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้ไม่มีใครมา ตอนี้เราเหงาเหลือเกิน ต้องอยุ่อย่างโดดเดี่ยว จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเรามั้ย ถึงผุ้ที่ได้อ่านข้อความของเรา ถ้าเธอไม่อยากให้เราลากเธอมาอยู่กับเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เธอก็อปปี้ข้อความข้างบนนี้ส่งต่อให้สื่ออะไรก้ได้เป็นจำนวน 2ก็อปปี้ แต่ถ้าเธอไม่ทำตามอีก7 ชั่วโมง จากนี้จะไปตามเธอมาอยู่เป็นเพื่อน หลังจากที่เอได้อ่าน เอและเพื่อนๆก้ไม่ทำตาม อีก7 ชั่วโมงต่อมาเอและเพื่อนๆก็ได้ตายโดยไม่ มีสาเหตุ
*******************************เรื่องนี้เป้นเรื่องจริงจนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่ทราบสาเหตุว่าใครเป้นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น***ตอนนี้พวกเธอ ที่ได้อ่านก็ได้รับผลกระทบนั่นคือเธอต้องก็อปปี้เป็นจำนวน 2 ก็อปปี้ มิฉนั้นเธออาจจะต้องไปอยู่กับเด็กเหล่านี้ ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่นะค่ะ เราอ่านแล้วเราต้องทำตามเราขอโทนะ *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

spirit

• *
ประสบการจริง จากปากนักเรียน ม.3
เป็นเรื่องจริงที่ทุกคนต้องเชื่อ เกิดขึ้นกับเด็ก จ. พิษณุโลก เด็กคนนี้ชื่อ เอ เอเป็นเด็กม.3 วันนั้นเป้นวันสอบซ่อม เอได้มาที่โรงเรียนเพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น เอ ก็เหลือบไปเห็นสิ่งๆหนึ่ง เขาเดินเข้าไปใกล้กับสิ่งนั้น มันคือกล่องใส่กระดาษใบหนึ่ง เอไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก็เก้บกล่องใบนั้นไป หลังจากที่สอบเสร็จเอและเพื่อนๆก้กลับบ้านกันทันที พวกเขาอยากรู้ในกล่องนั้นมีอะไร ตกกลางคืนเอและเพื่อนๆก็ไปที่สนามเด็กเล่น แล้วก็เปิดกล่องนั้นดุ ในกล่องมีกระดาสีดำใบหนึ่งมีข้อความว่าสวัสดีเราชื่อเปลวเป้ นเด้กนักเรียนคนหนึ่ง เราถูกฆาตกรโรคจิตข่มขืนและห่าตาย เอาไปหมกในป่าแห่งหนึ่ง ที่นั้นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้ไม่มีใครมา ตอนี้เราเหงาเหลือเกิน ต้องอยุ่อย่างโดดเดี่ยว จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเรามั้ย ถึงผุ้ที่ได้อ่านข้อความของเรา ถ้าเธอไม่อยากให้เราลากเธอมาอยู่กับเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เธอก็อปปี้ข้อความข้างบนนี้ส่งต่อให้สื่ออะไรก้ได้เป็นจำนวน 2ก็อปปี้ แต่ถ้าเธอไม่ทำตามอีก7 ชั่วโมง จากนี้จะไปตามเธอมาอยู่เป็นเพื่อน หลังจากที่เอได้อ่าน เอและเพื่อนๆก้ไม่ทำตาม อีก7 ชั่วโมงต่อมาเอและเพื่อนๆก็ได้ตายโดยไม่ มีสาเหตุ
*******************************เรื่องนี้เป้นเรื่องจริงจนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่ทราบสาเหตุว่าใครเป้นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น***ตอนนี้พวกเธอ ที่ได้อ่านก็ได้รับผลกระทบนั่นคือเธอต้องก็อปปี้เป็นจำนวน 2 ก็อปปี้ มิฉนั้นเธออาจจะต้องไปอยู่กับเด็กเหล่านี้ ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่นะค่ะ เราอ่านแล้วเราต้องทำตามเราขอโทนะ *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

นิเป็นคาถาลวงตาใหม่หรอครับคงต้องเบิกเนตรกระจกนิรันดร์ก่อนใช่ไหมถึงใช้ได้  มีเงื่อนไขการหลุดจากคาถาลวงตาด้วย *0*

benzvip1

• *

ยังมีอยู่หรอ มุกนี้ เห็นตั้งแต่ 10 ปีก่อน
แล้วจะทำไม