หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิทาจิเผย ตระกูลอุจิว่ะ มีเนตรกระจกเงานิรันดร์มากกว่า 4 คน  (อ่าน 26666 ครั้ง)

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อิทาจิ พูดว่า " นั้นก้อคือ ผู้ใช้จะกลายเป็นพวกหยิ่งยะโส และใช้มากจนเกินไป "
เเสดงว่า ตระกูล อุจิวะ มีคนใช้ กระจกเงานิรันดร์ เยอะอยู่ เยอะจนสามารถที่จะสู้กันเองได้
ไม่ได้มีเเต่ มาดาระ ซาซึเกะ

chainoi

• *
คือ ก็ไม่แปลกหรอกครับ เพราะ ว่าการต่อสู้ของลูกหลาน เซียนเต๋ามันมีมายาวนานมาก แต่ที่เราคิดและอ้างอิงเราจะไปคิดย้อนไปจนถึงสมัยมาดาระเท่านั้น ไม่ได้อ้างอิงไปถึงเมื่อสมัยก่อนๆหน้านั้น

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เพราะงั้นอิทาจิ *shock* *shock*จึงต้องฆ่าล้างตรุกูลหรอครับ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
สงสัยจะเข้าใจผิด ที่อิทาจิพูดหมายถึงคนที่ใช้ อิซานางิ ไม่ใช่หมายถึงคนที่ใช้ กระจกเงานิรันดร์

ปล.หรือผมเข้าใจผิดเองหว่า..ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• *
ดูจากที่อิทาจิ พูดล่าสุดนะครับ  "ในการต่อสู้ที่สำคัญที่อูจิวะห้ามแพ้ อิซานางิถือว่ามีประโยชน์มากเลยละทว่ามีความเสี่ยงมากกว่าที่การมองเห็น" จากประโยคนี้ผมว่าวิชานี้ไม่จำเป็นต้องมีเซลล์รุ่นหนึ่งก็สามารถใช่ได้นะครับ อิซานางิเนี้ย

ต่อมาอีกประโยคนึง  "ผู้ใช้จะกลายเป็นผู้หยิ่งยะโสและใช้มากจนเกินไป ถ้าเกิดมีคนคนเดียวใช้ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่มันมากกว่าคนเดียวนี้สิสุดท้ายพวกที่ใช้ลงเอยด้วยการต่อสู้กัน"  จากประโยคนี้ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับเนตรกระจกเงานิรันดร์รึป่าวนะ รึแค่ใครอยากใช้ก็ใช้ตามเอาเภอใจแต่ต้องแรกกับการเสียดวงตาไป1ข้างแต่ถ้ามีดวงตาเยอะก็ไม่ใช่ปัญหา  แล้วคนมีเนตรนิรันดร์ละ ตาจะบอดไหมอันนี้อิทาจิยังไม่ได้บอก แต่ถ้าให้ผมเดาผมว่าไม่บอดครับ  สังเกตุได้จากคริปที่รุ่น1สู้กับมาดาระและฉากสุดท้ายโดนดาบเสียบกลางหลังแต่ไม่ยักจะตายอันนั้นอาจจะเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้นะครับ  เพราะว่าตอนนั้นมาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้ว และวิชานี้ไม่จำเป็นต้องใช้เซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 18:16:54 โดย spirit »

kampagank

• *
สงสัยจะเข้าใจผิด ที่อิทาจิพูดหมายถึงคนที่ใช้ อิซานางิ ไม่ใช่หมายถึงคนที่ใช้ กระจกเงานิรันดร์

ปล.หรือผมเข้าใจผิดเองหว่า..ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษครับ

อิซานางิ ใช้เเล้วตาบอดนะ ถ้าเป็นนิรันดร์อาจจะไม่บอด เลยใช้ได้ตลอดไง

Jay_Jay

• *

อิซานางิ ใช้เเล้วตาบอดนะ ถ้าเป็นนิรันดร์อาจจะไม่บอด เลยใช้ได้ตลอดไง

อิทาจิบอกว่า " มีความเสี่ยงสูงที่มากกว่าแค่การสูญเสียการมองเห็น นั่นก็คือจะทำให้ผู้ใช้กลายเป็นคนหยิ่งยโส " 

ประโยคนี้ก็น่าจะตีความได้ว่า ไอคนที่มันใช้จนติดเนี่ย มันก็ต้องบอดเหมือนกัน แต่มันอาจจะไปเอาเนตรของคนอื่นมา

เปลี่ยนต่อไปเรื่อยๆก็ได้

Aofapp

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ดูจากที่อิทาจิ พูดล่าสุดนะครับ  "ในการต่อสู้ที่สำคัญที่อูจิวะห้ามแพ้ อิซานางิถือว่ามีประโยชน์มากเลยละทว่ามีความเสี่ยงมากกว่าที่การมองเห็น" จากประโยคนี้ผมว่าวิชานี้ไม่จำเป็นต้องมีเซลล์รุ่นหนึ่งก็สามารถใช่ได้นะครับ อิซานางิเนี้ย

ต่อมาอีกประโยคนึง  "ผู้ใช้จะกลายเป็นผู้หยิ่งยะโสและใช้มากจนเกินไป ถ้าเกิดมีคนคนเดียวใช้ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่มันมากกว่าคนเดียวนี้สิสุดท้ายพวกที่ใช้ลงเอยด้วยการต่อสู้กัน"  จากประโยคนี้ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับเนตรกระจกเงานิรันดร์รึป่าวนะ รึแค่ใครอยากใช้ก็ใช้ตามเอาเภอใจแต่ต้องแรกกับการเสียดวงตาไป1ข้างแต่ถ้ามีดวงตาเยอะก็ไม่ใช่ปัญหา  แล้วคนมีเนตรนิรันดร์ละ ตาจะบอดไหมอันนี้อิทาจิยังไม่ได้บอก แต่ถ้าให้ผมเดาผมว่าไม่บอดครับ  สังเกตุได้จากคริปที่รุ่น1สู้กับมาดาระและฉากสุดท้ายโดนดาบเสียกลางหลังแต่ไม่ยักจะตายอันนั้นอาจจะเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้นะครับ  เพราะว่าตอนนั้นมาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้ว และวิชานี้ไม่จำเป็นต้องใช้เซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่อย่างใด

เอ่.. หรือว่ารุ่นที่ 1 โดนอิฮานามิหลอกไปเต็มๆว่าฆ่ามาดาระได้แล้วนั่น สงสัยจะเป็นแบบนี้ป่าวหว่า  *hoho*

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

ต่อมาอีกประโยคนึง  "ผู้ใช้จะกลายเป็นผู้หยิ่งยะโสและใช้มากจนเกินไป ถ้าเกิดมีคนคนเดียวใช้ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่มันมากกว่าคนเดียวนี้สิสุดท้ายพวกที่ใช้ลงเอยด้วยการต่อสู้กัน"  จากประโยคนี้ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับเนตรกระจกเงานิรันดร์รึป่าวนะ รึแค่ใครอยากใช้ก็ใช้ตามเอาเภอใจแต่ต้องแรกกับการเสียดวงตาไป1ข้างแต่ถ้ามีดวงตาเยอะก็ไม่ใช่ปัญหา  แล้วคนมีเนตรนิรันดร์ละ ตาจะบอดไหมอันนี้อิทาจิยังไม่ได้บอก แต่ถ้าให้ผมเดาผมว่าไม่บอดครับ  สังเกตุได้จากคริปที่รุ่น1สู้กับมาดาระและฉากสุดท้ายโดนดาบเสียกลางหลังแต่ไม่ยักจะตายอันนั้นอาจจะเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้นะครับ  เพราะว่าตอนนั้นมาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้ว และวิชานี้ไม่จำเป็นต้องใช้เซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่อย่างใด

เอ่.. หรือว่ารุ่นที่ 1 โดนอิฮานามิหลอกไปเต็มๆว่าฆ่ามาดาระได้แล้วนั่น สงสัยจะเป็นแบบนี้ป่าวหว่า  *hoho*

ผมว่ารุ่น 1 โดนหลอกเข้าเต็มเปาเลยล่ะครับ

GHOST

• *

ผมว่ารุ่น 1 โดนหลอกเข้าเต็มเปาเลยล่ะครับ
มันจะไปกันใหญ่ละ..อิซานามิมันเป็นวิชาเนตรต้องห้ามของอุจิวะ..ผมถามหน่อยตั้งแต่ดูนารูโตะ มาเคยได้ยินมันมั๊ย..อิซานามิ..ผมว่ามันคงมีน้อยคนมากที่เคยใช้เพราะถ้าใช้เนตรก็มืดเลยอะ..จะใช้ทีมันต้องให้คุ้มเหมือนกับที่อิทาจิใช้

Moradizzano

• *
รุ่น1แพ้แต่ไม่ได้ตาย มาดาระมันก็บอกอยู่ว่า ยังไม่ตายเซนจูอะ ตอนพาคาบูโตะไปดูอะ

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
อ่า โทสทีนะ ผู๊ที่ไช อิซึนางิ ไม่จำเป็นต้องมีเนตรกระจกเงานิรันด์ครับ ดูอย่างอิทาจิ

หรือ ดันโซ (ดันโซไม่มีเนตรหมื่นบุปผาด้วยซ้ำ)
...............................................

PeKaJuu

• *
จากที่อิทาจิ พูดว่า " นั้นก้อคือ ผู้ใช้จะกลายเป็นพวกหยิ่งยะโส และใช้มากจนเกินไป "

ผม ว่าไม่จำเป็นต้องมี เนตรนิรันดร์ก็ สามารถใช้ได้ นะครับ พวก นามิ นางิอะไรเนี่ยครับ แต่ใช้แล้วมันบอด ไง

ส่วนพวกมีเนตรนิรันดร์ไม่รู้ใช้แล้วจะ บอดไม  *damage* *damage* *damage* *dead* *dead* ไม่อยากเดาๆ ฮะถ้าไม่บอดนี่ก็โกง เกิ๊นนะครับแต่ ชื่อเนตรมันก็ ดันบอก ว่านิรันดร์ อิก  *dead* *dead*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
จากที่อิทาจิ พูดว่า " นั้นก้อคือ ผู้ใช้จะกลายเป็นพวกหยิ่งยะโส และใช้มากจนเกินไป "

ผม ว่าไม่จำเป็นต้องมี เนตรนิรันดร์ก็ สามารถใช้ได้ นะครับ พวก นามิ นางิอะไรเนี่ยครับ แต่ใช้แล้วมันบอด ไง

ส่วนพวกมีเนตรนิรันดร์ไม่รู้ใช้แล้วจะ บอดไม  *damage* *damage* *damage* *dead* *dead* ไม่อยากเดาๆ ฮะถ้าไม่บอดนี่ก็โกง เกิ๊นนะครับแต่ ชื่อเนตรมันก็ ดันบอก ว่านิรันดร์ อิก  *dead* *dead*
ผมว่ามันไม่โกงหรอกครับ *splash* เพียงแต่ว่ามันจะเปลืองจักระเหมือน คาคาชิ นั่นเอง  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *

คุณเข้าใจถูกร้อยเปอร์เชนเลย ผมก็คิดแบบนี้ เห็นตั้งกระทู้ ผมอ่านนารุโตะจบ ไม่เห็นมีบอกตรงไหนเลย กระจกเหงานิรันดร งง