หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ  (อ่าน 59060 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 09:49:58 »
ขอเดาว่าเป็น อุจิฮะ คากามิ ย้ำว่าเดานะครับ พร้อมด้วยเหตุผล 4 ขอดังนี้
1. เรื่องอายุ คางามิ รุ่นเดียวกับซารุโทบิ และดันโซ เพราะงั้นอยู่มานานแน่นอน และอยู่มาตั้งแต่ตอนที่มาดาระยังมีชีวิต ตอนที่ต่อสู้กับรุ่น 4 เขาน่ามีอายุประมาณ 56 ปี และปัจจุบัน 72
2. เป็นลูกศิษย์ของรุ่น 2 เพราะงั้นอาจจะได้เรียนวิชา มิติเวลาจากรุ่น2
3. เป็นคนตระกูลอุจิฮะ เนื่องจากความแค้นของตระกูลอุจิฮะ มีแต่อุจิฮะด้วยกันที่จะเข้าใจ
4. ทรงผม คิ้ว และตา เหมือนมาก

เขาขำๆนะครับ  *hoho*

ขอปรบมือให้เลยนี่แหละที่ผมเรียกร้อง พวกที่คิดว่าไม่ใช่โอบิโตะแล้วคอยแย้งความเห็นผม ผมอยากเห็นความเห็นคุณบ้าง ปรบมือให้เลยครับ คุณ yagura  *number1*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 10:27:38 »
 *haha* *haha* สรุปแล้ว ทฤษฎี, การวิเคราะห์ และ เหตุผล ของแต่ละคนที่ยกมาอ้างนี่ เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวที่อยากให้ โทบิ เป็นตัวละครที่ตัวเองคิดเอาไว้ใช่ป่ะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

kyo

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 11:53:06 »
ผมไม่กัวหน้าแตกนะครับไม่ว่าสุดท้ายแล้วมันจะเป็นใคร เพราะอย่างน้อยๆเราก็ได้ทำอย่างเต็มที่
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว

kyo

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 14:37:28 »
ผมไม่กัวหน้าแตกนะครับไม่ว่าสุดท้ายแล้วมันจะเป็นใคร เพราะอย่างน้อยๆเราก็ได้ทำอย่างเต็มที่

ผมว่า ผู้เขียนต่างหากครับที่ทำ ฮร่าๆๆๆ *haha*
ถ้าไม่เข้าใจความหมายผมก็อย่าโพสดีกว่านะมันโชว์ความเกรียนตัวเองเปล่าๆ
รู้ว่าหลังจากโพสนี้คุณต้องมาโพสตอบโต้แบบเกรียนๆอีกแต่ผมจะหยุดแค่โพสนี้ไม่ต่อความยาวสาวความยืดอีก  *haha*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 15:59:53 »
อัปเดท 55555+

มุมมองส่วนตัวผมเกี่ยวกับ โทบิ ว่า เป็นโอบิโตะดำเนินมาได้ 65% แล้ว
คนที่คิดต่างเตรียมตัว แย้งกันได้เต็มที่ ไม่รู้จะทนอ่านจบกันบ้างหลือเปล่า

เพราะเป็นมุมมองที่ เชื่อมโยงเรี่องขื้นมาเองทั้งหมดเลย *glad*

Yagura

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 16:15:34 »

ผมว่า ผู้เขียนต่างหากครับที่ทำ ฮร่าๆๆๆ *haha*
ถ้าไม่เข้าใจความหมายผมก็อย่าโพสดีกว่านะมันโชว์ความเกรียนตัวเองเปล่าๆ
รู้ว่าหลังจากโพสนี้คุณต้องมาโพสตอบโต้แบบเกรียนๆอีกแต่ผมจะหยุดแค่โพสนี้ไม่ต่อความยาวสาวความยืดอีก  *haha*

ยังไงคนเขียนเค้าก็ไม่ได้สร้างตัวการ์ตูนจาก การโหวตของพวกคุณหรอก มันอยู่ที่เค้าอยากจะวาดให้ บางทีผมเห็นพวกคุณเถียงกันเอาเป็นเอาตายเลย พอประมาณพอครับ พอเป็นน้ำจิ้มพอ แค่สนุกสนาน ยังไงเราก็ไม่สามารถรู้สิ่งที่นักเขียนจะบอกเราทั้งหมดได้หรอกครับ สิ่งที่พวกคุณคิดมันก็เป็นแค่การเดา ผมเองก็เดาเหมือนกันว่าเนื้อเรื่องจะเป็นยังไง คิดไปคิดมา สุดท้ายเราเดาไปแต่ก็ต้องมารออ่านการ์ตูนเฉลยอยู่ดี
อยากจะบอกว่าการเดาตัวละครมันเป็นความบันเทิงอย่างนึงของคนที่เสพความบันเทิงประเภท ภาพยนต์, ละคร หรือแม้แต่การ์ตูนก็ตาม เพราะมันเป็นสูตรสำเร็จของ
ผู้ประพันธ์งานประเภทนี้ เหมือนที่เราเคยดูหนังสยองขวัญ หรือละครด้านสืบสวนสอบสวน หรือแม้แต่เรื่องแฮรี่พอตเตอร์ การสร้างตัวละครที่มีความลับ และค่อยๆ เผยเงื่อนงำออกมาทีละนิด จะช่วยเพิ่มอรรถรสให้ผู้ชมสนุก และท้าทายตัวเองในการหาตัวจริงของตัวละครนั้น และให้ผู้อ่านได้เฝ้ารอ เพื่อที่จะอ่านมันในทุกๆ สัปดาห์ และมันก็ไม่แปลกที่พวกเราพยายามคาดเดาตัวละคร หรือเนื้อเรื่องที่จะเกิดในตอนต่อๆไป ซึ่งตรงตามวัตถุประสงค์ของผู้เขียนเรื่องนี้แล้วละ แล้วก้ไม่ใช่แค่ในประเทศไทย เรื่องนี้ดังไปเกือบทั่วโลก โดยเฉพาะอเมริกาบ้ากว่าเราเยอะเลย *haha*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 20:23:39 »

ยังไงคนเขียนเค้าก็ไม่ได้สร้างตัวการ์ตูนจาก การโหวตของพวกคุณหรอก มันอยู่ที่เค้าอยากจะวาดให้ บางทีผมเห็นพวกคุณเถียงกันเอาเป็นเอาตายเลย พอประมาณพอครับ พอเป็นน้ำจิ้มพอ แค่สนุกสนาน ยังไงเราก็ไม่สามารถรู้สิ่งที่นักเขียนจะบอกเราทั้งหมดได้หรอกครับ สิ่งที่พวกคุณคิดมันก็เป็นแค่การเดา ผมเองก็เดาเหมือนกันว่าเนื้อเรื่องจะเป็นยังไง คิดไปคิดมา สุดท้ายเราเดาไปแต่ก็ต้องมารออ่านการ์ตูนเฉลยอยู่ดี
อยากจะบอกว่าการเดาตัวละครมันเป็นความบันเทิงอย่างนึงของคนที่เสพความบันเทิงประเภท ภาพยนต์, ละคร หรือแม้แต่การ์ตูนก็ตาม เพราะมันเป็นสูตรสำเร็จของ
ผู้ประพันธ์งานประเภทนี้ เหมือนที่เราเคยดูหนังสยองขวัญ หรือละครด้านสืบสวนสอบสวน หรือแม้แต่เรื่องแฮรี่พอตเตอร์ การสร้างตัวละครที่มีความลับ และค่อยๆ เผยเงื่อนงำออกมาทีละนิด จะช่วยเพิ่มอรรถรสให้ผู้ชมสนุก และท้าทายตัวเองในการหาตัวจริงของตัวละครนั้น และให้ผู้อ่านได้เฝ้ารอ เพื่อที่จะอ่านมันในทุกๆ สัปดาห์ และมันก็ไม่แปลกที่พวกเราพยายามคาดเดาตัวละคร หรือเนื้อเรื่องที่จะเกิดในตอนต่อๆไป ซึ่งตรงตามวัตถุประสงค์ของผู้เขียนเรื่องนี้แล้วละ แล้วก้ไม่ใช่แค่ในประเทศไทย เรื่องนี้ดังไปเกือบทั่วโลก โดยเฉพาะอเมริกาบ้ากว่าเราเยอะเลย *haha*

ผมก็เสริชการ์ตูนดูนะในยูทูปดู เห็นหัวข้อ ใครคืิอมาดาระ ภาษาอังกฤษนะ ภาพในช่องเล็กๆมันก็เป็นภาพการ์ตูน พอกดเปิดดูปั๊บ อ้าว เป็นไอเวรคนนึง พูดภาษาอังกฤษ แบบจริงๆจังมาก ทำหน้าทำตาจริงจัง แบบว่า ไอโทบิ มันคือไอนี่แน่ๆๆๆๆ มันฟันธงเลย ประมานนี้ ผมก็มาคิดดูว่าโหมันจะจริงจังอะไรขนาดนั้น จริงๆเราเองก็รู้ว่าเค้าสร้างมาให้เดา ให้เราลุ้นแบบตื่นเต้นว่าเนื้อเรื่องมันจะเป็นยังไง พอสนุกสนาน แต่พอมาดูคนไทยดิ โห เถียงกันแทบเป็นแทบตาย แบบว่าัยังไงๆ ความคิดกูก็ถูกแน่ๆ ยึดเอาแต่ความคิดตัวเองเป็นหลักสุดๆ เห็นแล้วมันจะขาดความสนุกไปอ่ะสิครับ เอาแค่พอแก้กษัย สนุกสนานกันก็พอครับ ถ้าเอาความคิดตัวเองเป็นศูนย์กลางมันก็จะคิดว่าตัวเองถูก เน้นนะครับ เอาแค่สนุกสนาน ก็พอครับ[/color]
นั่นสิ ไม่ควรเถียงแบบเอาให้ตายไปข้างนึง *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 20:25:39 โดย mint1458 »

chainoi

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 16:19:43 »
ทำไมคนคิดว่าเป็น โอบิโตะเยอะจัง ผมชักจะคล้อยตามแล้วนะเนี่ย ใครมีเหตุผลสนับสนุนเหตุผลแย้ง อีกไม้นิ *shock* *dead*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 16:37:20 »
 *haha* ผมก็คนหนึ่งที่คิดว่าเป็นโอบิโตะ แต่ผม ไม่มีทฤษฎี, ไม่มีการวิเคราะห์, ไม่มีเหตุผล และ ไม่ได้แย้งใคร...สุดท้ายพอเนื้อเรื่องมันเฉลยออกมาแล้วไม่ใช่ ผมก็ไม่กลัวอะไร เพราะผมแค่คิดเฉยๆ  *้ั์post*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 19:42:07 »
บางที อธิบาย เหตุผล ความน่าจะเป็น หลักฐาน ช่วงเวลา  ก็มาหาว่าออกตัวแรง ทั้งๆที่ไม่ได้บอกเลยว่าไม่ได้มีความเป็นไปได้แต่แค่มีโอกาสเป็นโอบิโตะน้อยมากเท่านั้น   ผมก็อธฺบายตามเนื้อเรื่องไม่ได้มีการแมคเนื้อเรื่องแต่อย่างใดเลยไม่ได้สร้างเรื่องมา  แค่แย้งก้หาว่าออกตัวแรงไม่เข้าใจจิงๆ

dcma

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 21:02:30 »
ช่างหัวมันเหอะ มันจะคิดอะไรก็เรื่องของมัน ไอ้พวกนี้มันแถไปได้เรื่อยๆไม่จบหรอก *dontknow* อย่าไปยุ่งกะมันดีกว่า

chainoi

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 22:59:56 »
ช่างหัวมันเหอะ มันจะคิดอะไรก็เรื่องของมัน ไอ้พวกนี้มันแถไปได้เรื่อยๆไม่จบหรอก *dontknow* อย่าไปยุ่งกะมันดีกว่า
  ท่าทางจะเป็นเอามากนะนิ ได้ยินชื่อ โอบิโตะแล้วทำให้คลั่งเลยป่าว 555555

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 01:19:17 »
ทำไมคนคิดว่าเป็น โอบิโตะเยอะจัง ผมชักจะคล้อยตามแล้วนะเนี่ย ใครมีเหตุผลสนับสนุนเหตุผลแย้ง อีกไม้นิ *shock* *dead*

เยอะตรงไหนครับ *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 01:46:18 »
ใจร่มๆ กันครับ ทุกคน สนุกสนานพอครับ

คนไทยต้องรักกัน

คุณเฮฟวี่ฟักกิ้งบอก    "อย่าให้กรูได้ขึ้นบั้งน่ะ   คงเคยเห็นตัวอย่างแล้วใช่มั้ย"  *hoho* *haha*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 01:53:35 »
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง  เราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟังล่ะคับ พี่น้อง  *haha*