หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณชอบตัวละครตัวไหนในนารูโตะมากที่สุด  (อ่าน 47971 ครั้ง)

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: คุณชอบตัวละครตัวไหนในนารูโตะมากที่สุด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 03:43:56 »
ฝั่งชายชอบอิทาจิครับฉลาดแสนรู้และซื่อสัตย์ต่ออุดมการณ์ของตัวเอง     ฝ่ายหญิงเป็นใครไปไม่ได้เลย ....  เค้าผู้นั้นคือท่านฮินาตะครับผม  *love*  เธอช่างน่ารัก ขี้อาย มุ่งมั่นไม่ยอมท้อแท้ และรักเดียวใจเดียวเสียนี่กระไร ช่างโมเอะ โมเอะอะไรเช่นนี้   

แต่ผมคงต้องตัดใจแล้วหล่ะ  เพราะคุณกัสนั่นแหล่ะ    *disappoint*   ผมบอกให้เธอกลับไปแล้วนะ   ผมยกท่านฮินาตะให้ไปแล้ว   งั้นผู้หญิงที่เหลือในเรื่องนารูโตะผมขอเหมาคนเดียวหมดเลยแล้วกันนะครับ    *attack*   ห้ามแย่งผมหล่ะ  *hoho*

ออกทะเลนิดหน่อยคงไม่ว่ากันนะครับ  *attack*

PeKaJuu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คุณชอบตัวละครตัวไหนในนารูโตะมากที่สุด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 03:48:47 »
ชอบ ซึนาเดะเพราะ.....XXX ดี  *nude* *haha* *haha* *haha* *haha* *number1* *damage* *damage*

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 04:18:58 »
อิทาจิ นี่เขาข่ายเพลง คนเลวที่รักเธอ เลยค่ะ  *haha* *haha* *haha*(ยังกะพระเอก  *great*)

ซาซึเกะ (นางเอก) ถ้าไม่ได้เป็นพี่น้องกันจะจิ้นแล้วนะเนี่ยย  *hoho* *hoho*
อ่านนารูโตะไม่รู้จะกรี๊ดใครดี ขอไปกรี๊ดพี่ลอว์ต่อละกัน ผิดบอร์ด me โดนยับ  *damage* *damage*

แต่ที่อ่านมาชอบที่สุดก็น่าจะกาอาระแล้วค่ะ เท่ดี เห็นครั้งแรก แล้วแบบเงิบบ เลยมีสักคำว่า "อ้าย"บนหน้าผากด้วย ใช่แปลว่ารักรึเปล่า ใครรู้ว่ากาอาระสักคำว่าอะไร ที่หน้าผาก บอกหน่อยค่ะ อย่ามาสักสีนะคะ มี เจ็บ  *haha* *haha* *haha*

สักสิดครับ  (ศักดิ์สิทธิ์)   *shock* *shock*

เผ่นก่อนล่ะ *bye* *bye*

ปล.ผมวิ่งไม่เร็ว  แต่วิ่งไม่หยุดนะครับ *unbear* *unbear*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

Puneak

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 06:56:32 »
ส่วนตัวชอบรุ่น 4 นะ..คาเเรคเตอร์มันชัดเจนอยู่เเล้ว..เท่ตลอดอ่ะคนนี้..
ถ้าจะให้อธิบายคงยาว...สรุปคือชอบคนนีที่สุด  *great* *great*

aingcen

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 07:04:19 »
สำหรับผม  ไม่ว่าจะมีร้อยล้านข้ออ้างยังไง  การสังหารพ่อแม่ ครอบครัวตัวเอง ผมว่ามันก็ใช่เรื่องนะ

จะให้ชอบ  ถ้าไม่นับที่ความเก่ง  หรือบทบาท  ผมว่า บัก "ลี"  น่าจะโอเค

หมอนี่ใช้จักระเหมือนชาวบ้านก็ไม่ได้  แต่ก็ไม่ย่อท้อ  พยาย๊าม พยามยามหาทางเอาจนเป็นนินจาที่มีความสามารถได้คนนึง

แทบทุกฉาก  เห็นมันมั้ย  วิ่งเอาๆ วิดพื้นเอาๆ  ความอดทน+ความตั้งใจสูงมาก  คนแบบนี้ จึงจะได้รับความสำเร็จในชีวิตจริง
ฝากรูป ฝากรูปฟรี [url=http://www.movie2world.com/

Eve_Mystick

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 07:07:42 »
สำหรับผม  ไม่ว่าจะมีร้อยล้านข้ออ้างยังไง  การสังหารพ่อแม่ ครอบครัวตัวเอง ผมว่ามันก็ใช่เรื่องนะ

จะให้ชอบ  ถ้าไม่นับที่ความเก่ง  หรือบทบาท  ผมว่า บัก "ลี"  น่าจะโอเค

หมอนี่ใช้จักระเหมือนชาวบ้านก็ไม่ได้  แต่ก็ไม่ย่อท้อ  พยาย๊าม พยามยามหาทางเอาจนเป็นนินจาที่มีความสามารถได้คนนึง

แทบทุกฉาก  เห็นมันมั้ย  วิ่งเอาๆ วิดพื้นเอาๆ  ความอดทน+ความตั้งใจสูงมาก  คนแบบนี้ จึงจะได้รับความสำเร็จในชีวิตจริง
ธรรมะมาเลยทีเดียวเชียว (ฆ่าพ่อแม่บาปมากเลยนะ)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 08:40:55 »

อย่าซีเรียสน่า จริงจังเกินไปแล้ว *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 09:39:35 »
ถ้าตัวละคร ไงๆก็ต้อง อิจจี้ อยู่แล้วครับ *great* แต่สุดท้ายก็ต้องแพ้ฤทธิ์ของนมยี่ห้อ โอคาเงะ  *nude* และอกหักจากคาถาลวงตาของ คุเรไน  *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

mint1458

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 09:42:00 »
ถ้าตัวละคร ไงๆก็ต้อง อิจจี้ อยู่แล้วครับ *great* แต่สุดท้ายก็ต้องแพ้ฤทธิ์ของนมยี่ห้อ โอคาเงะ  *nude* และอกหักจากคาถาลวงตาของ คุเรไน  *disappoint*
*haha*

cero

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 09:53:05 »
ชอบ ยามานะกะ อิโนะ อะ ผมสวยดี

mint1458

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 09:55:10 »
ชอบ ยามานะกะ อิโนะ อะ ผมสวยดี
ผมสวย แค่นี้น่ะนะ *hoho*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 10:34:17 »
นารา ชิกามารุ *number1*

วิชามันดูเป็นนินจากว่าคนอื่นๆในเรื่อง วิชาดูธรรมดาแต่ชิกามารุประยุกต์ใช้จนดูเจ๋งไปเลย
ฉากที่มันสู้หรือวางแผนแต่ละอย่างอ่านแล้วคิดตามก็สนุกดี
แล้วก็ชอบบุคลิกมันที่เหมือนกับตัวผมเอง คือ เรื่อยๆเฉื่อยๆขี้เบื่อ แต่พอเวลาต้องเอาจริงก็สุดๆ
 *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post*

mint1458

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 10:37:12 »
นารา ชิกามารุ *number1*

วิชามันดูเป็นนินจากว่าคนอื่นๆในเรื่อง วิชาดูธรรมดาแต่ชิกามารุประยุกต์ใช้จนดูเจ๋งไปเลย
ฉากที่มันสู้หรือวางแผนแต่ละอย่างอ่านแล้วคิดตามก็สนุกดี
แล้วก็ชอบบุคลิกมันที่เหมือนกับตัวผมเอง คือ เรื่อยๆเฉื่อยๆขี้เบื่อ แต่พอเวลาต้องเอาจริงก็สุดๆ
 *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post*
แถมยังฉลาดโคตรๆด้วย *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 11:50:52 »
กาอาระ ถ้าจำไม่ผิดที่หน้าผากมันน่าจะแปลว่า  อสูร  มั้งนะ

ชื่อมันก้หมายความว่า อสูรผู้รักตัวเอง   เดี๋ยวจะลองไปหาดูให้  ^^

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 11:56:39 »
ตัวอักสอนที่อยุ่ตรงหน้าผากกาอาระ คื่อ คำว่า รัก ครับ

มันมีแปรในนารุโตะ ตำนานวายุสราตัน