หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??  (อ่าน 86378 ครั้ง)

D.nueng

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 11:45:25 »
ตอน อาซึมา ตาย
ที่สู้กะ ฮิดัน
ซึ้งตาม ชิกามารุ
ไครรู้สึกมั่งครับ

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:11:14 »
ฉากซึ้งๆมันเยอะนะ  แต่ผมไม่ซึ้งตอนลูฟี่VSอุซป  มันไม่ฟังเหตุผลเอง งี่เง่าแบบนั้นก้สมควร

ที่ผมคิดไว้ว่าซึ้งๆก้

บอนจัง อิมเพล ดาวน์   เผาแมรี่   เอสกับหนวดขาวตาย   ชิงตัวโรบิ้น   ออเนอร์เชฟตัดขาเพื่อซันจิ

สุ้กับแปซิฟิสต้าก่อนไทม์ สคริป(โดนตบพวกพ้องหายไปหมดเลย)   แฮนค๊อกเล่าให้ฟังว่าตัวเองเคยเปนทาส

เยอะคับ ไว้นึกออกอีกจะมาเพิ่มนะ *hoho*

อ่าาาผมตามท่านกัสเลยครับและก็มีตอนประวัติทุกคนอีกครับซึ้งมากครับ
แล้วก็ตามท่านเชอวาอีกครับถึงจะไม่น้ำตาไหลแต่กดีใจมากครับเพราะท่านลอว์ยังอยู่ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

nonoioi

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:42:18 »
ผมว่าตอนแมรี่จากไป *great* สุดๆแล้ว

AliCe

• *
  • http://upic.me/i/er/415px-the_new_blackbeard_pirat
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 13:37:12 »
ของผมตอนเผาแมรี่อะครับ น้ำตานี้ไหลเลย ซึ้งสุดๆ *great* *great* *great*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 13:41:31 »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 14:46:21 »
กระทู้นี้นี่มัน.. บ้าเอ้ยยย น้ำลาย เอ้ย! น้ำตาจะไหล.. บ้าที่สุด!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 15:03:35 »

ฉากนี้แหละ น้ำตาไหล

kwandaw075

• *
Re: ธริลเลอร์บาร์ค
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 15:08:09 »
ตอนที่ไป ธริลเลอร์บาร์ค สู้กับ เก็กโค ผมว่า ช่วงนั้น เป็นช่วงที่ซึ่งที่สุด เพราะว่ามีคนมากมายขอให้ลูฟี่ช่วยเอาเงากลับมา  พวกเขาฝากความหวังใว้ที่ลูฟี่ และ บลู๊ค อยู่ในธริลเลอร์บาร์ค  มา 50 ปี
เขาเป็นเพื่อนกับลาบูน ซึ่งลาบูนรอเขาอยู่ที่แหลม  ซึ่งเกือบทุนตอนเลย ตอนที่ เกาะ ธริลเลอร์บาร์ค

*glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

JackOverdrive

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 15:14:09 »

ผมว่าฉากนี้อะ  *great*

diego

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 15:16:04 »
ผมอ่านทุกฉากที่ซึ้งแต่น้ำตาไม่ใหลครับ ที่อ่านแล้วน้ำตาใหลจริงๆแบบมันใหลออกมาเองคือฉาก
ชอปเปอร์พยายามช่วยดอกเตอร์ฮิลลุคแต่ด้วยความไร้เดียงสาของชอปเปอร์ และเข้าใจผิด(ช็อปเปอร์คิดว่าสัญลักษณ์รูปกะโหลกไขว้ในตำรายาเป็นอันเดียวกับที่อยู่บนธงโจรสลัดเขาจึงเอาเห็ดพิษมาทำเป็นยาให้ฮิลลุคกิน)  แต่ดอกเตอร์เห็นสภาพชอปเปอร์สบักสบอมเพราะต้องฝ่าฝูงเรนเดียร์ที่ดุร้าย เลยแกล้งทำเป็นดีใจว่า่ได้เห็fมารักษาแล้ว ช็อปเปอร์ก็มารู้ทีหลังจากปากของดร.คุเรฮะว่า เห็ดที่ให้ดร.ฮิลรุคกินนั้นเป็นเห็ดพิษ ช็อปเปอร์เสียใจมาก ก็เลยจะไปหาตัวดร.ฮิลรุคที่ปราสาทของวาโปลู แต่ไม่ทันการ เพราะดร.กินยาระเบิดตัวเองไปซะแล้ว
ผมไม่อายเลยที่จะบอกว่าผมอ่านตอนนี้ทั้งน้ำตาเลย *unbear*
http://youtu.be/5n1Z9gCbOFU
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ คือการที่คนดีนิ่งดูดาย

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:21:32 »
สำหรับผมก็ตอนอดีตของแต่ละคนอ่ะคับ

เศร้าๆทั้งนั้น

ตอนที่เศร้าปล่อยโฮเลยก็คือ

ตอนที่ Mr.2 เสียสละตัวเองที่อิมเพลดาวน์ ให้พวกลูฟี่หนีไปได้อ่ะคับ  *glad*

นี่สิเพื่อนแท้  *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:28:41 »
ตอนจินเบเล่าเรื่องของตัวเองให้นามิฟังที่เกาะเงือกก้ซึ้งดีนะ ผมว่า

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 17:59:06 »
ตอน อาซึมา ตาย
ที่สู้กะ ฮิดัน
ซึ้งตาม ชิกามารุ
ไครรู้สึกมั่งครับ
คุณคะ มาผิดบอร์ดค่ะ *haha*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:00:21 »
ตอนจิไรยะตายครับไม่น่าเลย

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:01:19 »
ตอนจิไรยะตายครับไม่น่าเลย
กำลังลากลงอ่าวอยู่เหรอ *hoho*