หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??  (อ่าน 86663 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:09:26 »
ตอนลูฟี่ปฏิเสธแต่งงานกับแฮนค็อกครับ

ถ้าในชีวิตจริงผู้หญิงเป็นฝ่ายขอผู้ชายแต่งงานแล้วถูกปฏิเสธ... *unbear* *unbear* *unbear* *unbear* *unbear* *unbear*

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:57:07 »
ตอนเอสตายคับ ดูทีไรน้ำตาไหลทุกที

ข้าคือ god

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 19:21:33 »
ตอนเอสตายคับ ดูทีไรน้ำตาไหลทุกที
ใช่เลย *glad* *glad* *glad*

sanjikab3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 19:33:29 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ อ่านคอมเม้นแล้วน้ำตาจะไหล  *great*

ผมว่าฉากที่ทุกคนชูแขนที่มีสัญลักษณ์กากบาทที่อัลบัสตา ก็ซึ้งดีนะ เป็นการจากลาที่มีความหมายมาก  *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 20:56:50 »
ผมลืมไปเลยนะเนี่ย  จะว่าไป สัญลักษณ์นั้น ตอนนี้หายไปหมดแล้วอ่ะ ใช่ป่ะ  - -

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 20:58:12 »
ผมลืมไปเลยนะเนี่ย  จะว่าไป สัญลักษณ์นั้น ตอนนี้หายไปหมดแล้วอ่ะ ใช่ป่ะ  - -
อ.โอดะลืมวาดต่อจากนั้นค่ะ *haha* *haha*

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 20:59:00 »
ฉากที่ เผา โกอิ้ง แมรี่ครับ  ฉากนั้นเป็นฉากเดียวที่อ่านแล้วน้ำตาไหลออกมาเลย

*ส่วนฉากอื่น ๆ ก้ แค่คลอเบ้า / เอสก้เกือบไหลนะ   *glad*

iakemc

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:20:48 »
ผมชอบฉากโซโลที่สุดเลย ตอนที่สู้กะคุมะอะ รับความเจ็บปวดไว้คนเดียว เเล้วบอกไม่มีอารายทั้งนั้น โหยซึ้งโคตเเถมเท่อีก สวดยอดไปเลยลวกเพี้ยะะะะะ *glad*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:21:54 »
ก็นะ ใช้ปากกาเขียน ไม่ได้สัก *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:29:06 »
 *disappoint* *disappoint*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

sanjikab3

• *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 01:31:15 »

พอจะเจอวิวี่จังค่อยเขียนใหม่ก็ได้  *hoho*

ROOKiZE

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 02:51:57 »
สำหรับผมนะครับ  ส่วนใหญ่จะรู้สึกอินจนน้ำตาไหลออกมาแต่มีอยู่3ฉากที่ทำให้ผมถึงขั้นร้องไห้จริงออกมาคือฉากเผาเรือแมรี่ฉากนี้ร้องไห้แบบ...สุดๆครบทุกความรู้สึกจริงๆครับ *unbear* *unbear* *unbear* *unbear*   ฉากที่2คือฉากที่ทุกคนโดนคุมะตบแล้วหายไปทีละคนๆ ฉากนี้สงสารลูฟี่สุดๆที่เห็นเพื่อนจากไปทีละคนๆต่อหน้าต่อตาโดนที่ช่วยอะไรไม่ได้สักคนเศร้าสุดๆ *unbear* *unbear* *unbear* *unbear*  ส่วนอีกฉากคือฉากที่เอสตายอันนี้ร้องแบบฟูมฟายเลยทีเดียว เล่นเอาเสียใจหลายวันเลย  *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

PekkoKung

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 05:12:05 »
ฉากโรบินตอนเด็กที่จะออกจากเกาะโดยอาโอคิยิช่วยน่ะคับ

ที่ยิ้มๆแล้วหัวเราะ"เดเลซีๆ" แล้วจากนั้นก็ร้องไห้โฮใหญ่เลยท่ามกลางทะเลอยู่บนเรือลำเล็กๆคนเดียว

ผมว่าโรบินลำบากมากๆเลยนะ สงสารมากๆ ต้องอยู่คนเดียวตามลำพังตั้งแต่เด็ก  *glad*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 06:09:36 »
ฉากโรบินตอนเด็กที่จะออกจากเกาะโดยอาโอคิยิช่วยน่ะคับ

ที่ยิ้มๆแล้วหัวเราะ"เดเลซีๆ" แล้วจากนั้นก็ร้องไห้โฮใหญ่เลยท่ามกลางทะเลอยู่บนเรือลำเล็กๆคนเดียว

ผมว่าโรบินลำบากมากๆเลยนะ สงสารมากๆ ต้องอยู่คนเดียวตามลำพังตั้งแต่เด็ก  *glad*

สงสารโรบิ้นเหมือนกันเลย.. ว่าแต่ภาพลายเซนต์นี่คุ้นตาจัง  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

.. D chopper ..

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 09:51:31 »
ฉากลูฟี่่สู้กับอุซปจบอ่ะคับ *glad* *glad* *glad*