หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ  (อ่าน 23348 ครั้ง)

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
Re: ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 23:41:40 »
โจรมัน  โง่  ไม่งั้นมันจะเป็นได้งัย  จิงไหม๊ !!   

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 01:28:35 »
กร๊ากๆ พูดเรื่องวันพีชไปๆมาๆเข้าเรื่องการเมืองซะแล้ว *shock*
///ถึงเราจะแอบคิดๆก็เถอะ

ตัดๆประเด็นการเมืองค่ะ เดี๋ยวจะซีเรียสกันเปล่าๆ  *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 12:16:44 »
อย่าให้รุ้นะ ว่าใครพาวกไปเรื่องนั้นอ่ะ  *attack* *attack*

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 12:48:23 »
อ.โอดะ เป้นคนดีครับ ที่แต่งเรื่องแบบนี้มาให้ แฟนคลับอย่างพวกเรา 55

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 17:59:50 »
โจรสลัด ก็มีคละไปครับ ทั้งดีทั้งร้าย ทั้งนี้ทั้งนั้นมันอยู่ที่มุมมองด้วย

ทหารเรือ ก็เหมือนกับโจรสลัดก็มีคละไปครับ เหมือนอย่างหมาแดง ความจริงมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนัก เพียงแต่ว่ามันทำตามหน้าที่โดยไม่ค่อยฟังใคร

แต่..
รัฐบาล/เผ่ามังกรฟ้า พวกนี้เลวครับ ถ้าใครเคยอ่านนิยายแนวแฟนตาซีจะมีบางเรื่องที่แรกๆ ฝ่ายเทพจะดูเหมือนเป็นฝั่งดี และปีศาจเป็นฝั่งร้าย แต่ในตอนกลางๆไปจนเกือบท้ายๆ ฝั่งเทพกลับพลิกผลันเป็นฝั่งเลวแทน
เนี่ยแหละครับ ก็เหมือนกัน พวกที่ดูดีในคราบขององกรณ์ๆหนึ่ง แรกๆที่เรารู้จักหรือมองดูแบบผิวเผินก็จะเห็นว่าดีครับ

แต่ถ้าลองมองไปลึกๆก็จะเห็นเองแหละครับว่า ดีหรือไม่ดี เพราะงั้นเรื่องนี้ก็คงจะสื่อเหมือนกันนั่นแหละ
รัฐบาลปกปิดความจริง 100 ปีที่ว่างเปล่า แสดงว่ามันอาจจะทำอะไว้ไม่ดีมากๆแน่ๆ และยังบิดเบือนความจริงอีก นี่แหละครับข้อสรุปว่ามันเลวมั่ก  *attack*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 18:52:21 »
ไปกันใหญ่เเล้ว  *rip*

เเต่...มันก็จริง !  *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "