หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน  (อ่าน 67705 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โทบิตามความคิดผมคือโฮคาเงะรุ่นที่1 ฮาชิรามะ นั่นเอง เป็นที่ทราบกันดีกว่ารุ่น1 ถูกโอโรจิมารุอัญเชิญออกมาตอนสู้กับรุ่น3

แต่ถ้าตรงนี้มันมีเงื่อนงำอยู่ละ เช่นนั่นไม่ใช่รุ่น1 ตัวจริง อาจจะเป็นร่างโคลนแบบพิเศษอะไรซักอย่าง โอโรจิมารุวิจัยเซลล์รุ่น1 มาอย่างยาวนาน ก็ต้องทราบดีกว่าเซลล์ของรุ่น1 สามารถทำอะไรได้บ้าง

ตามที่ผมเข้าใจ เซ็ตสึถือเป็นเซลล์รุ่น1 เหมือนกัน ความสามารถของมัน สามารถก๊อปปี้ร่างนินจาแบบที่สายตรวจจับยังไม่รู้ และโทบิสามารถนำร่างต้นของมันมาโคลนใช้ในสงครามได้เป็นแสนตัว

เป็นที่น่าฉงนว่าโทบิทำแบบนั้นได้ยังไง รวมถึงเซลล์รุ่น1 ของโทบิก็มีความพิเศษกว่าคนอื่นด้วย เพราะมันสามารถเติบโตได้ และยังมีชีวิตด้วยตนเอง ทั้งขนาดก็ต่างจากของคนอื่นๆมาก

ที่สำคัญที่สุด โทบิรู้ได้ยังไงว่ามาดาระตั้งใจจะแย่งเซลล์รุ่น1 ในการต่อสู้ที่หุบเขาแห่งจุดจบ ? มาดาระเล่าให้ฟังเหรอไง ไม่น่าจะใช่นะ มันรู้เรื่องละเอียดอย่างกับว่ามันเจอมาเอง

ถ้าผมบอกว่าร่างรุ่น1 ที่โอโรเชิญออกมาคล้ายๆกับเซ็ตสึขาวละ จะพอเป็นไปได้ไหม ถ้าถามว่าโอโรเอามาจากไหน ผมขอตอบว่า สองคนนี้มีความเกี่ยวข้องกันแน่นอน

มีฉากนึง ที่โทบิหลุดออกมาว่า "หนอยเจ้าโอโรจิมารุ คงศึกษาความลับของเรามาหมดแล้วสินะ" ความลับอะไรกัน โทบิจะสื่อถึงอะไร ?

รุ่น1 เป็นนินจาคนเดียวในเรื่องที่ไม่ทราบว่าตายยังไง ปริศนามันก็อยู่ตรงนี้แหละ อีกทั้งอายุของรุ่น2 ตอนรับตำแหน่งโฮคาเงะ มันไม่หนุ่มเกินไปหน่อยเหรอ รุ่น1 อาจจะออกจากหมู่บ้านไปทั้งแบบนั้น

คล้ายๆกับมาสเตอร์รุ่น 2 ของแฟรี่เทล ไปเจอสัจธรรมของโลกอะไรประมาณนี้ แนวคิดคงใกล้เคียงกับเพนนั่นแหละ ตัวเองก็กลับมาถล่มหมู่บ้าน รวมถึงเรื่องที่ควบคุมเก้าหางได้อย่างง่ายดาย

แถมยังทราบเรื่องพลังสถิตย์ร่างอ่อนแรงตอนคลอดลูกด้วย แน่นอนเมียรุ่น1 อุสึมากิ มิโตะ ก็ต้องเคยคลอดลูกเหมือนกัน

ถ้าโทบิคือรุ่น1 จริง ก็จะตอบปัญหาหนึ่ง ที่ทุกคนต่างพากันไม่เข้าใจได้ เรื่องที่ว่าโทบิเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ และเดิมทีเนตรนี้เป็นของมัน

รุ่น1 คงจะวางแผนชั่วกับมาดาระอะไรซักอย่าง แต่แผนการนั้นแน่นอนว่าต้องมีเนตรสังสาระมาครอบครองเสียก่อน มาดาระจึงแย่งเซลล์ (หรือไม่รู้ว่ารุ่น1 มอบให้เอง) แล้วนำมาปลูกถ่ายเพื่อรับ

พลังของเนตรสังสาระ และนำมันไปอ่านศิลาจารึกของตระกูล ตัวเองอาจจะฆ่าตัวตาย เพื่อซักวันจะให้รุ่น1 ชุบชีวิตกลับมาตอนที่แผนการใกล้จะมาถึงจุดสุดท้ายแล้ว ตรงนี้ผมคิดว่า มาดาระคงจะ

จำเป็นต่อแผนการนี้ จึงเป็นหลักประกันได้ว่าโทบิจะไม่หักหลังมาดาระ พอมาดาระตาย รุ่น1 ก็นำเนตรนั้นไปฝากกับนางาโตะ แต่อาจจะคุยกับมาดาระกันก่อนว่าจะเอาไปฝากใคร

มาดาระถึงได้รู้จักกับนางาโตะ คนที่บอกข้อมูลเกี่ยวกับนางาโตะให้ อาจจะเป็นมิโตะก็ได้

คำพูดของโทบิคงจะหมายถึงว่า มาดาระเบิกเนตรสังสาระได้เพราะพลังของตัวเอง ก็เหมือนกับมันเป็นเจ้าของตั้งแต่แรก ถูกไหมครับ

คิดว่าไงกันบ้างครับ นี่คือแนวคิดที่ผมคิดว่าลงตัวกับทุกอย่างและมีความกระชับมากที่สุดแล้ว และถ้าเฉลยออกมาว่าโทบิคิอรุ่น1 รับรองทุกคนตะลึงแน่นอน ความตื่นเต้นมันจะอยู่ที่ว่า

หมู่บ้านอื่นอาจจะไม่ไว้ใจโคโนะฮะ เพราะโทบิคือผู้นำคนแรกของหมู่บ้านนี้ จนทำสงครามกันเองทั้งๆที่รวมเป็นหนึ่งได้แล้ว เรื่องราวก็จะมีต่ออีกนาน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:56:38 »
ผมว่าไม่น่าจะใช่รุ่น1นะคับ  เพราะ1คน มีได้1วิญญาณไม่ใช่หรอคับ

แล้วก้ การที่รุ่น1ต่อสู้กับมาดาระอย่างเอาเปนเอาตาย ทำเพื่อหมุ่บ้านมากมาย สร้างหมุ่บ้านโคโนะฮะขึ้นมา

ทำไมถึงมีเป้าหมายในการ ยึดครองโลก   ผมไม่เข้าใจเรื่องนี้อ่ะคับ  แต่ถ้าออกมาเปนรุ่น1จิงๆ ผมคงช๊อกน่าดู

Jay_Jay

• *
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 20:18:17 »
คุนตั้งกระทุ้มั่วซั่วไปแล้วครับ คุนบอกว่ามีแค่รุ่น1เท่านั้นที่ไม่มีไครรู้สาเหตการตายเหรอบ้าป่าว คางามิ เพื่อนดันโซกะรุ่น3ก็ไม่มีไครรู้ว่าตายยังไง ครับ อีกอย่างถ้าโทบิเปนรุ่น1จริงตอนสู้กะโคนันมันเกือบตายอยู่แล้วทำไมมันไม่ไช้คาถาไม้บ้างละ และตอนมันสู้กะไครก็ไม่เคยเหนมันไช้คาถาไม้เลย

ผมจะสนใจตัวประกอบทำไมละครับ เอาตัวละครหลักๆสิ

ส่วนข้อหลัง มีฉากนึงโทบิพูดว่า "ชั้นในตอนนี้เป็นแค่ร่างที่ประกอบกันขึ้นมาใหม่ ไม่มีพลัง"

วิเคราะห์แล้ว น่าจะประมาณว่ามันย้ายไปร่างใหม่ด้วยเหตุผลบางอย่าง แน่นอนย้ายไปร่างอื่นจะใช้คาถาไม้ได้ไง   

*glad*

LouisLee

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:18:27 »
ผมว่าตัวจริงของ โทบิ น่าจะเป็น เซียน 6 วิถี นะครับ (คหสต.)

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:26:30 »
คาถาสัมภเวสี จะอัญเชิญวิญญาณผู้ตายมาสิงร่างที่เตรียมไว้

แล้ววิญญาณนั้นก้อโดน รุ่นที่ สามผนึกไปแล้วด้วย  ตอนที่ ดึงวิญญาณออกไปยังเห็นเป็นรุ่นที่หนึ่งเลย 

ผมว่าไม่มีความเป็นไปได้เลยครับ ที่จะเป็นรุ่นที่หนึ่ง 

แล้วก้อถึงจะเป็นร่างที่มีเซลล์ของรุ่นที่หนึ่ง หรือร่างของรุ่นที่หนึ่ง หรือ พลังของรุ่นที่หนึ่งจิงๆ

ก้อไม่ถือว่าเป็นตัวรุ่นที่หนึ่งอีกแล้ว เพราะคนเราเลียนแบบวิญญาณกันไม่ได้

แต่ผมคิดว่าไม่ใช่แน่นอน  *rip* *rip*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:39:03 »
โทบิตามความคิดผมคือโฮคาเงะรุ่นที่1 ฮาชิรามะ นั่นเอง เป็นที่ทราบกันดีกว่ารุ่น1 ถูกโอโรจิมารุอัญเชิญออกมาตอนสู้กับรุ่น3

แต่ถ้าตรงนี้มันมีเงื่อนงำอยู่ละ เช่นนั่นไม่ใช่รุ่น1 ตัวจริง อาจจะเป็นร่างโคลนแบบพิเศษอะไรซักอย่าง โอโรจิมารุวิจัยเซลล์รุ่น1 มาอย่างยาวนาน ก็ต้องทราบดีกว่าเซลล์ของรุ่น1 สามารถทำอะไรได้บ้าง

ตามที่ผมเข้าใจ เซ็ตสึถือเป็นเซลล์รุ่น1 เหมือนกัน ความสามารถของมัน สามารถก๊อปปี้ร่างนินจาแบบที่สายตรวจจับยังไม่รู้ และโทบิสามารถนำร่างต้นของมันมาโคลนใช้ในสงครามได้เป็นแสนตัว

เป็นที่น่าฉงนว่าโทบิทำแบบนั้นได้ยังไง รวมถึงเซลล์รุ่น1 ของโทบิก็มีความพิเศษกว่าคนอื่นด้วย เพราะมันสามารถเติบโตได้ และยังมีชีวิตด้วยตนเอง ทั้งขนาดก็ต่างจากของคนอื่นๆมาก

ที่สำคัญที่สุด โทบิรู้ได้ยังไงว่ามาดาระตั้งใจจะแย่งเซลล์รุ่น1 ในการต่อสู้ที่หุบเขาแห่งจุดจบ ? มาดาระเล่าให้ฟังเหรอไง ไม่น่าจะใช่นะ มันรู้เรื่องละเอียดอย่างกับว่ามันเจอมาเอง

ถ้าผมบอกว่าร่างรุ่น1 ที่โอโรเชิญออกมาคล้ายๆกับเซ็ตสึขาวละ จะพอเป็นไปได้ไหม ถ้าถามว่าโอโรเอามาจากไหน ผมขอตอบว่า สองคนนี้มีความเกี่ยวข้องกันแน่นอน

มีฉากนึง ที่โทบิหลุดออกมาว่า "หนอยเจ้าโอโรจิมารุ คงศึกษาความลับของเรามาหมดแล้วสินะ" ความลับอะไรกัน โทบิจะสื่อถึงอะไร ?

รุ่น1 เป็นนินจาคนเดียวในเรื่องที่ไม่ทราบว่าตายยังไง ปริศนามันก็อยู่ตรงนี้แหละ อีกทั้งอายุของรุ่น2 ตอนรับตำแหน่งโฮคาเงะ มันไม่หนุ่มเกินไปหน่อยเหรอ รุ่น1 อาจจะออกจากหมู่บ้านไปทั้งแบบนั้น

คล้ายๆกับมาสเตอร์รุ่น 2 ของแฟรี่เทล ไปเจอสัจธรรมของโลกอะไรประมาณนี้ แนวคิดคงใกล้เคียงกับเพนนั่นแหละ ตัวเองก็กลับมาถล่มหมู่บ้าน รวมถึงเรื่องที่ควบคุมเก้าหางได้อย่างง่ายดาย

แถมยังทราบเรื่องพลังสถิตย์ร่างอ่อนแรงตอนคลอดลูกด้วย แน่นอนเมียรุ่น1 อุสึมากิ มิโตะ ก็ต้องเคยคลอดลูกเหมือนกัน

ถ้าโทบิคือรุ่น1 จริง ก็จะตอบปัญหาหนึ่ง ที่ทุกคนต่างพากันไม่เข้าใจได้ เรื่องที่ว่าโทบิเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ และเดิมทีเนตรนี้เป็นของมัน

รุ่น1 คงจะวางแผนชั่วกับมาดาระอะไรซักอย่าง แต่แผนการนั้นแน่นอนว่าต้องมีเนตรสังสาระมาครอบครองเสียก่อน มาดาระจึงแย่งเซลล์ (หรือไม่รู้ว่ารุ่น1 มอบให้เอง) แล้วนำมาปลูกถ่ายเพื่อรับ

พลังของเนตรสังสาระ และนำมันไปอ่านศิลาจารึกของตระกูล ตัวเองอาจจะฆ่าตัวตาย เพื่อซักวันจะให้รุ่น1 ชุบชีวิตกลับมาตอนที่แผนการใกล้จะมาถึงจุดสุดท้ายแล้ว ตรงนี้ผมคิดว่า มาดาระคงจะ

จำเป็นต่อแผนการนี้ จึงเป็นหลักประกันได้ว่าโทบิจะไม่หักหลังมาดาระ พอมาดาระตาย รุ่น1 ก็นำเนตรนั้นไปฝากกับนางาโตะ แต่อาจจะคุยกับมาดาระกันก่อนว่าจะเอาไปฝากใคร

มาดาระถึงได้รู้จักกับนางาโตะ คนที่บอกข้อมูลเกี่ยวกับนางาโตะให้ อาจจะเป็นมิโตะก็ได้

คำพูดของโทบิคงจะหมายถึงว่า มาดาระเบิกเนตรสังสาระได้เพราะพลังของตัวเอง ก็เหมือนกับมันเป็นเจ้าของตั้งแต่แรก ถูกไหมครับ

คิดว่าไงกันบ้างครับ นี่คือแนวคิดที่ผมคิดว่าลงตัวกับทุกอย่างและมีความกระชับมากที่สุดแล้ว และถ้าเฉลยออกมาว่าโทบิคิอรุ่น1 รับรองทุกคนตะลึงแน่นอน ความตื่นเต้นมันจะอยู่ที่ว่า

หมู่บ้านอื่นอาจจะไม่ไว้ใจโคโนะฮะ เพราะโทบิคือผู้นำคนแรกของหมู่บ้านนี้ จนทำสงครามกันเองทั้งๆที่รวมเป็นหนึ่งได้แล้ว เรื่องราวก็จะมีต่ออีกนาน

ต้องยอมรับว่า   หากใช้ข้อมูลทั้งหมดที่มีอยู่ในตอนนี้  รุ่นหนึ่งเป็นคำตอบที่เป็นไปได้มากที่สุด  อย่างที่คุณเกย์-เกย์ว่าครับ

ตอนแรกผมคิดว่าน้องของมาดาระมีเปอร์เซ็นต์มากกว่า

แต่ผมต้องหยุดคิดใหม่  เมื่อเห็นในอนิเมะ  ตอนที่โทบิสู้กับโคนัน  ผิวหน้าโทบิมันสีออกคล้ำๆ  ผมย้อนไปเทียบดูกับรูปน้องมาดาระตอนก่อนๆสีผิวมันออกขาวๆ   จึงไม่น่าจะใช่น้องมาดาระ

ซึ่งที่ผมเอาสีผิวมาเปรียบเทียบมันอาจดูเหมือนเป็นข้อยิบๆย่อยๆ  แต่ถ้าคิดดูดีๆแล้ว ดูไปดูมามันก็เคล้าโคลงคล้ายรุ่นหนึ่งอยู่นะครับ   (โดยเพาะสีผิว)

ส่วนเหตุผลสนับสนุนอื่นๆอย่างที่คุณเกย์-เกย์ว่ามาก็มีความเป็นไปได้ครับ

แต่ก็มีข้อแย้งอยู่บ้างเหมือนกันครับ

โดยเฉพาะข้อที่ว่า  รุ่นหนึ่งเคยถูกอัญเชิญมาสุ้กับรุ่นสาม  และถูกผนึกไปเรียบร้อยแล้ว

อันนี้คุณเกย์-เกย์ก็ได้ให้เหตุผลมาว่าอาจเป็นร่างโคลน

แต่ผมก็งงๆอยู่ว่าถ้าเป็นร่างโคลนจริง 

1)ถ้าเป็นร่างโคลนจริง มีทางเดียวคือโอโรจิกับคาบูโตะมันเอาเศษชิ้นส่วนของเซตสึมาอัญเชิญสิครับ  (เพราะถ้าเอาเศษชิ้นส่วนของรุ่นหนึ่งมาโดยตรง  วิญญาณที่อัญเชิญมาย่อมเป็นของรุ่นหนึ่งแน่นอน และถูกรุ่นสามผนึกไปเรียบร้อยแล้ว)   
คำถามคือมันไปเอาร่างเซตสึมาจากไหน   และถ้ามันเอาร่างเซตสึมา มันก็ควรจะมีความสงสัยในที่มาที่ไปและการตายของรุ่นหนึ่งว่าอาจจะยังไม่ตาย(แต่นี่ที่ผ่านมาเหมือนมันไม่ได้แสดงอะไรให้เห็นเลย ว่ามันรู้ว่ารุ่นหนึ่งยังไม่ตาย)   แต่ถ้ามันรู้อยู่แล้วว่ารุ่นหนึ่งตายแล้วแสดงว่าโทบิก็ไม่ใช่รุ่นหนึ่งแน่นอน
ยกเว้นซะจากว่า  มันจะเข้าใจผิดว่ารุ่นหนึ่งตายแล้ว  เหมือนที่คนอื่นทั่วๆไปเข้าใจกัน(แต่ผมว่าสองคนนี้ ถ้ามันใช้ร่างเซตสึจริงมันย่อมสงสัยใคร่อยากรู้และคงไม่ยอมเข้าใจผิดง่ายๆเหมือนคนอื่นๆหรอก  มั้ง)

2)หากไม่คำนึงเหตุผลข้อ1)เลย ไม่ว่าจะยังไงก็ตาม ถ้ามันได้อัญเชิญร่างเซตสึมาแล้วปลอมตัวเป็นรุ่นหนึ่งอีกที    แต่ผมว่า ถึงเซตสึจะปลอมตัวได้แนบเนียนยังไง แต่ผมก็ไม่เคยเห็นเซตสึตัวไหนใช้คาถาไม้ได้เลยนะครับ(ตอนนั้นรุ่นหนุ่งใช้คาถาไม้ด้วยใช่ป้ะ)

เหตุผลดังกล่าวอาจดูเล้กๆน้อยๆ  แต่ผมว่ามันเป็นเหตุผลหักล้างที่หนักแน่นมากเลยนะ   

ผมหวังว่าหากคนแต่งจะให้โทบิเป็นรุ่นหนึ่งจริงๆ  ก็คงต้องอธิบายข้อแย้งดังกล่าวด้วยนะ  ไม่งั้นผมว่าแต่งแบบมักง่ายเกินไปอ่ะ *disappoint* *rip* *rip*

ตอนนี้ผมก็ตันเหมือนกันว่าโทบิมันเป็งผู้ได๋   
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:41:52 »
ผมว่าไม่น่าจะใช่รุ่น1นะคับ  เพราะ1คน มีได้1วิญญาณไม่ใช่หรอคับ

แล้วก้ การที่รุ่น1ต่อสู้กับมาดาระอย่างเอาเปนเอาตาย ทำเพื่อหมุ่บ้านมากมาย สร้างหมุ่บ้านโคโนะฮะขึ้นมา

ทำไมถึงมีเป้าหมายในการ ยึดครองโลก   ผมไม่เข้าใจเรื่องนี้อ่ะคับ  แต่ถ้าออกมาเปนรุ่น1จิงๆ ผมคงช๊อกน่าดู

เห็นด้วยครับ *number1*
คัทท-สึ!...... 

chainoi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:51:11 »

อืมลงตัวมากนะทฤษฏีนี้ กระชับมากติดอยู่ตรงที่ว่า ฮาชิรามะ กับ มาดาระ มันคงจะโง่มากๆที่คิดแผนออกมายังงี้ ตอนตัวเองเป็น โฮคาเงะมีอำนาจสูงสุดแต่ไม่ใช้อำนาจตัวเองทำแผนการที่ตัวเองต้องการ แล้วแคว้นนินจาตอนนี้รวมกันขนาดนี้แล้วมันจะมาต่อสู้กันเองเพียงเพราะว่า ฮาชิรามะที่เป็นผู้นำคนแรกเป็นโทบินี่นะ

"ที่สำคัญที่สุด โทบิรู้ได้ยังไงว่ามาดาระตั้งใจจะแย่งเซลล์รุ่น1 ในการต่อสู้ที่หุบเขาแห่งจุดจบ ? มาดาระเล่าให้ฟังเหรอไง ไม่น่าจะใช่นะ มันรู้เรื่องละเอียดอย่างกับว่ามันเจอมาเอง" ประโยคนี้ก่อนเลย ทำไม มาดาระจะเล่าให้โทบิฟังไม่ได้เหรอ ช่วยชี้แจงหน่อยซิจ้ะ เพราะถ้ามันพวกเดียวกันจะเล่าให้กันฟังก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรอยู่แล้ว

"รุ่น1 คงจะวางแผนชั่วกับมาดาระอะไรซักอย่าง แต่แผนการนั้นแน่นอนว่าต้องมีเนตรสังสาระมาครอบครองเสียก่อน มาดาระจึงแย่งเซลล์ (หรือไม่รู้ว่ารุ่น1 มอบให้เอง) แล้วนำมาปลูกถ่ายเพื่อรับพลังของเนตรสังสาระ "
ตกลงว่ามันร่วมกันคิดแผนชั่วแล้วมาดาระก็เลยแย่งเซลล์รุ่นหนึ่งหรืออาจจะเต็มใจให้ อ่านละขัดกันจิงๆ
"คำพูดของโทบิคงจะหมายถึงว่า มาดาระเบิกเนตรสังสาระได้เพราะพลังของตัวเอง ก็เหมือนกับมันเป็นเจ้าของตั้งแต่แรก ถูกไหมครับ "อันนนี้ก็ไปกันใหญ่เนตรของมาดาระแต่ฮาชิรามะบอกเป็นของตัวเอง
สรุปคือถ้าเป็นแผนจริงๆคนคิดแผนนี้ไม่ว่าจะเป็น ฮาชิรามะ มาดาระ หรือใครก็แล้วแต่คิดได้ยังงี้คงไม่ฉลาดสุดๆ คนนึงเป็น คาเงะมีฝีมือมีอำนาจอีกคนก็เป็นคนเก่งที่สุดคนหนึ่งของยุค แต่คิดแผนให้แคว้นต่างๆร่วมมือกันเป็นหนึ่งเดียวเพื่อจะให้มาสู้กับกองทัพตัวเองแล้วก็มาเฉลยว่าตัวเองคือ คาเงะรุ่นหนึ่งเพื่อจะให้เหล่าแคว้นนินจามันโง่ห้ันมาฆ่ากันเอง 55555555 แผนอย่างนี้ถ้าสำเร็จนี่ไอพวกเหล่านินจามันคงจะโง่มาก แต่ผมว่าที่โง่กว่าคือคนคิดแผนนะ อิอิอิ ไม่รุว่า ฮาชิรามะ หรือ มาดาระ คิดนะนี่

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

chainoi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:59:44 »
เสริมอีกอันตรงนี้สำคัญมาก โอโรมันอันเชิญสัมพเวสีนี่มันเชิญวิญญาณคนตายมาสิงร่างนะครับ ไม่ใช่เสกร่างมาอย่างเดียวแล้วมันจะอันเชิญรุ่นหนึ่งมายังไงหว่า ต่อให้นั่นเป็นร่างโคลนเซตซึแล้ววิญญานละจ้ะ หรือเอาผีบ้านผีเรือนแถวนั้นมาสิงเอ่ย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:07:29 »
ความคิดนี้ แทบแหกโค้งเลยคับ เมื่อเจอท่าน chainoi เบรคซะ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:12:56 »
ความคิดนี้ แทบแหกโค้งเลยคับ เมื่อเจอท่าน chainoi เบรคซะ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

เค้าก้อแสดงความเห็นนี้นะ แถมก่อนคนอื่นอีกทำไมไม่มีใครสนใจ  *glad* *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:17:05 »
โอ๋ๆ  ก้เก๊าไม่เหนอ่า  เก๊าก๋อโต๊ดน๊า  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

LouisLee

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:17:28 »
โทบี มีความน่าจะเป็นเซียนหกวิถี ได้ไม๊คับ เป็นต้นกำเนิดเนตรสังสาระ มีวิชาเด็ด ๆ อีกเพียบ แถมเป็นคนสร้างสิบหางอีกต่างหาก

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:19:04 »

เค้าก้อแสดงความเห็นนี้นะ แถมก่อนคนอื่นอีกทำไมไม่มีใครสนใจ  *glad* *glad*
โอ๋ๆ ท่านบิ๊ก อย่าเพิ่งน้อยใจไป *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:24:22 »
ถ้าโทบิ เปนเซียน6วิถี  ทำไมพวกสัตว์หางถึงไม่ชอบหน้าโทบิล่ะคับ

อีกอย่าง สัตว์หาง มีหรอ จะจำเจ้านายเก่าตัวเองไม่ได้ ถึงจะนานขนาดไหน มันก้ต้องจำได้อยุ่แหล่ะน่า

แต่นี่ไม่มีทีท่าหรืออาการว่าจะจำได้หรือคุ้นเคยเลย  เพราะงั้น ผมว่ามันยากคับ *dontknow*