หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี  (อ่าน 49880 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี
« เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 19:06:15 »
เล่ม57 อิรุกะ ขอร้องให้บีปกป้องนารูโตะ

เปนไปได้มั้ยว่า โตะจะเสียท่าโทบิ แล้วบีไปช่วยไว้แล้วต้องตายแทน

แล้วโทบิเอาจักระของพี่น้องกิน-คิน มารวมแล้วเรียก10หางออกมา แบบนี้พอเปนไปได้ป่ะคับ

ใครคิดยังไง ลองแชร์กันดูน้า  *glad*

emplaza29

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:05:00 »
เล่ม57 อิรุกะ ขอร้องให้บีปกป้องนารูโตะ

เปนไปได้มั้ยว่า โตะจะเสียท่าโทบิ แล้วบีไปช่วยไว้แล้วต้องตายแทน

แล้วโทบิเอาจักระของพี่น้องกิน-คิน มารวมแล้วเรียก10หางออกมา แบบนี้พอเปนไปได้ป่ะคับ

ใครคิดยังไง ลองแชร์กันดูน้า  *glad*

ึเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะพวกสัตว์หางก่อนจะมาเป็นสัตว์ทั้ง 9 เคยเป็นสัตว์ตัวเดียวกันที่มีจักระมหาศาลรวมกันไว้ที่ตัวสัตว์หางตัวเดียวนั้นคือ 10 หาง หากจะอัญเชิญ 10 หางมาต้องสังเวญ สัตว์หางทั้ง 9 แล้วรวมถึงเนตรจันทราด้วย ถึงจะได้ 10 หางมาคับ  *disappoint*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:07:46 »
เป็นไปไม่ได้อย่างยิ่ง

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:08:56 »

ึเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะพวกสัตว์หางก่อนจะมาเป็นสัตว์ทั้ง 9 เคยเป็นสัตว์ตัวเดียวกันที่มีจักระมหาศาลรวมกันไว้ที่ตัวสัตว์หางตัวเดียวนั้นคือ 10 หาง หากจะอัญเชิญ 10 หางมาต้องสังเวญ สัตว์หางทั้ง 9 แล้วรวมถึงเนตรจันทราด้วย ถึงจะได้ 10 หางมาคับ  *disappoint*

เห็นด้วย ต้องใช้จักระเต็มๆ ใช้เล็กๆ น้อยๆ ไม่น่าจะได้ สิบหางเลยนะ  *shock*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:16:31 »
ผมไมรู้หรอกไม่ค่อยได้ดูนารูโตะ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

โจโฉลักหลับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:04:06 »
ผมว่า บี น่าจะตายนะครับ เพราะว่าฝ่ายพันธมิตรตัวเอกๆยังไม่ตายกันเลย ต้องมีสักคนที่ต้องตาย

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:17:43 »
โทบิไม่ต้องการเก้าหางในตัวนารุโตะแล้วครับ ตามที่คุณ Augustz ว่านั่นแหละ
จะเหลือก็แต่แปดหางในตัวของบีก็เท่านั้น
ตามนี้เลย

แต่ บีจะตายรึเปล่า อันนี้ไม่รู้
ดูจากคำพูดของ คาบูโตะแล้วผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
"หยดน้ำจักระของแปดหางอันสุดท้าย"
ทำไมต้องหยดน้ำจักระ ไม่เข้าใจ หรือเป็นการเปรียบเทียบเฉยๆ
ว่าเหลือแค่จับแปดหางอีกแค่ตัวเดียวแผนก็จะสำเร็จ
คิดไปก็ปวดหัว รออ่านต่อไปดีกว่า

*้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:52:43 »
โทบิไม่ต้องการเก้าหางในตัวนารุโตะแล้วครับ ตามที่คุณ Augustz ว่านั่นแหละ
จะเหลือก็แต่แปดหางในตัวของบีก็เท่านั้น
ตามนี้เลย

แต่ บีจะตายรึเปล่า อันนี้ไม่รู้
ดูจากคำพูดของ คาบูโตะแล้วผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
"หยดน้ำจักระของแปดหางอันสุดท้าย"
ทำไมต้องหยดน้ำจักระ ไม่เข้าใจ หรือเป็นการเปรียบเทียบเฉยๆ
ว่าเหลือแค่จับแปดหางอีกแค่ตัวเดียวแผนก็จะสำเร็จ
คิดไปก็ปวดหัว รออ่านต่อไปดีกว่า

*้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

ไม่เกี่ยวกันเลยครับ อย่ามั่วสิครับ ไม่งั้นมันจะมันจะเล่นโตะคนเดียวทำไม มันได้อะไรบางอย่างของ 8 หางแล้วก็จริงแต่มันก็ยังไม่มีจักระพอที่จะอันเชิญ แล้วอีกอย่าง คุณเหนตอนที่โตะสุ้กับมันแรกๆไหม โตะมันเสียท่า แล้ว มันจ้องจะเอาเก้าหางไปทำไม

อย่ามั่ว สิครับ :) ผมหลักฐานแน่นเสมอ ปัจจุบันผมย้อนไปดูตอนเด็กอีกครั้ง ตั้งแต่ 1-174  ผมดูทั้งคืน อ่ะ ดูจนจำได้หมดว่าใครเป็นใคร  อะไรหมดแล้ว

แล้วอีกอย่างถึงจะมีจักระพอยังไงก็ต้องสังเวญสัตว์ทั้งเก้าที่มีคนบอกไว้ ถึงจะได้ 10 หางขึ้นมา แล้วต้องใช้ เนตรจันทรา ควบคุมอีกด้วย ไม่งั้นควบคุมไม่อยู่

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:58:42 »
ไม่เกี่ยวกันเลยครับ อย่ามั่วสิครับ ไม่งั้นมันจะมันจะเล่นโตะคนเดียวทำไม มันได้อะไรบางอย่างของ 8 หางแล้วก็จริงแต่มันก็ยังไม่มีจักระพอที่จะอันเชิญ แล้วอีกอย่าง คุณเหนตอนที่โตะสุ้กับมันแรกๆไหม โตะมันเสียท่า แล้ว มันจ้องจะเอาเก้าหางไปทำไม

อย่ามั่ว สิครับ :) ผมหลักฐานแน่นเสมอ ปัจจุบันผมย้อนไปดูตอนเด็กอีกครั้ง ตั้งแต่ 1-174  ผมดูทั้งคืน อ่ะ ดูจนจำได้หมดว่าใครเป็นใคร  อะไรหมดแล้ว

แล้วอีกอย่างถึงจะมีจักระพอยังไงก็ต้องสังเวญสัตว์ทั้งเก้าที่มีคนบอกไว้ ถึงจะได้ 10 หางขึ้นมา แล้วต้องใช้ เนตรจันทรา ควบคุมอีกด้วย ไม่งั้นควบคุมไม่อยู่

ผมขอหลักฐานที่บอกว่า จำเปนจะต้องใช้แผนเนตรจันทราควบคุมหน่อยสิ  *้ัcomeon*

มีบอกไว้ด้วยหรอ  แผนเนตรจันทราคือการสะกดไม่ใช่หรอ ให้ทุกคนตกอยุ่ภายใต้คาถาลวงตา  *disappoint*

งงไปหมดแล้วอ่ะ  *rip*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 23:17:33 »
ไม่รู้นะว่าจะเกิดอะไรขึ้นอีกต่อไปแต่มีกลิ่นอายเนอะๆว่า บี ไม่ใช่ตัวละครที่จะอยู่ยาวด้วยสิ เพราะตัวหลักๆ เลยนะ ของเรื่องก็มี นารูโตะ ซาสึเกะ และก็ กาอาระ *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 23:20:17 »
ไม่รู้นะว่าจะเกิดอะไรขึ้นอีกต่อไปแต่มีกลิ่นอายเนอะๆว่า บี ไม่ใช่ตัวละครที่จะอยู่ยาวด้วยสิ เพราะตัวหลักๆ เลยนะ ของเรื่องก็มี นารูโตะ ซาสึเกะ และก็ กาอาระ *number1*
เราก็ว่างั้นนะ *hoho* (คหสต.นะจ๊ะ)

emplaza29

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:00:52 »

ผมขอหลักฐานที่บอกว่า จำเปนจะต้องใช้แผนเนตรจันทราควบคุมหน่อยสิ  *้ัcomeon*

มีบอกไว้ด้วยหรอ  แผนเนตรจันทราคือการสะกดไม่ใช่หรอ ให้ทุกคนตกอยุ่ภายใต้คาถาลวงตา  *disappoint*

งงไปหมดแล้วอ่ะ  *rip*

มั่วได้ใจเลยนะนาย เนตรคาถาลวงตาคือ กระจกเงาหมื่นบุปผา ส่วนจันทราเอาไว้คุมสัตว์ 10 หาง เห้อ แย่ๆ อ่านยังไงนิ ย้อนไปอ่านตั้งแต่ 500 เถอะ พ่อคุณ

ดูที่เนตรจันทราก็น่าจะรู้นะ มีลูกน้ำดำๆ 10 จุดซึ่งมันเป็นหลักฐานที่ทำให้ดูรุ้ว่าเอาไว้คุม 10 หาง แล้วก็นะ ดวงตา10หางตอนโดนควบคุมก็น่าจะเห็นกันนะ

อายไหม เนี่ยครับ เถียงโดยไม่มีหลักการเนี่ย  *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:16:46 »
เข้าใจอะไรผิดม่ะคับ  เถียง ก่ะ ถาม ไม่เหมือนกันนะคับ

เพราะผมไม่แน่ใจ ถึงได้ขอหลักฐานไง  ไม่ได้บอกว่า เห้ย มั่ว เห้ย มันไม่ใช่  *disappoint*

เข้าใจแล้วนะคับ  ถ้าคุณมองว่าผมผิด ผมก้ขอโทดด้วยแล้วกัน  แต่ผมสงสัยจิงๆ

คือ การรวม10หางเข้าด้วยกัน จำเปนต้องใช้ร่างจิงของ10ด้วยป่าวอ่ะ ถ้าจะทำให้มันคืนชีพ

ร่างจิงของ10หาง คือดวงจันทร์ตามที่โทบิเล่า แล้วจะเอาดวงจันทร์มาควบคุม10หาง แล้วร่างจิงมันจะอยุ่ตรงไหนล่ะ

ไม่ใช่ว่ามันจะสะกดคนทั้งโลกด้วยดวงจันทร์หรอ แบบว่า ภาพลวงตาจันทราชั่วนิรันดิ์ตามที่มาดาระบอก

จะทำให้คนที่มองดวงจันทร์ ตกอยุ่ในอำนาจของภาพลวงตา ตลอดกาลไม่ใช่แบบนี้หรอคับ

แบบว่า รวมสัตว์หางได้ครบ10หาง แล้วเอาไปรวมกับดวงจันทร์ที่เปนร่างจิงของ10หาง

แล้วถึงจะได้ วิชาคาถาลวงตา จันทราชั่วนิรันดิ์หรอกหรอ แบบ ใช้พลังของ10หางสะกดคนทั้งโลกอ่ะ

แล้วมันมีบอกตอนไหนว่า จันทราเอาไว้ควบคุม10หาง ผมแค่ขอหลักฐาน เพราะที่ผมคิดไว้มันไม่ตรงกัน

เพราะงั้นผมเลยอยากรุ้ ถ้าที่ผมคิดอยุ่มันผิด ผมจะได้เปลี่ยนแนวความคิด  *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:40:20 โดย Augustz »

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 01:48:39 »
ไอแผนเนตรจัทรา คือฉายเนตรลงบนดวงจันทร์แล้วสะกดคนทั้งโลกไม่ใช่หรอ   *shock*

ไม่น่าหมายถึงเอาไว้ควบคุมสิบหางนะ  *dontknow*

แต่เรื่องปลุก สิบหาง ยังไง ผมก้อมั่นใจว่า ต้องใช้ตัวสัตว์หางด้วยอ่ะ ถ้าใช่แค่จักระอย่างเดียว

ถ้างั้นตอนแรก ก้อให้ คิซาเมะ ไปสู้แล้วเอา ดาบดูดจักระของสัตว์หางแต่ละตัวมาก้อน่าจะได้แล้ว  *rip*

ไม่คอนเฟิร์มละกัน  เดวหน้าแตก *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:29:50 »
เรื่องปลุกสิบหางนี่ ถ้าเกิดตองใช้สัตว์หางทั้งเก้าตัว ผ่อนผันไม่ได้เลย แสดงว่านารุโตะก็ไม่อยู่เป็นพระเอกแล้วนะสิ

แล้วแบบนี้ใครจะปราบสิบหางอ่าครับ หรือว่าจนจบเรื่องโทบิก็เรียกสิบหางออกมาไม่สำเร็จ  *glad*

ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Vin D Sel นะ ถ้าเอามาแทนไม่ได้ โทบิจะลงทุนไปถึงสนามรบทำไม ถ้าเทียบกับของจริงแล้ว มันก็แค่ก้อนเนื้อเล็กๆของเก้าหาง

โทบิจะไปเอามาทำไม ? หรือว่าตามเงื่อนไขของการปลุกสิบหางต้องรวบรวมจักระให้ครบทุกเศษเสี้ยว โอยยย ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ

ทั้งหนวดแปดหางที่โดนตัดจากการต่อสู้กับไรคาเงะ กับตอนที่บีสู้กับซาสึเกะ ทำไมโทบิไม่ไปเอามาด้วยละครับ มันก็คือจักระเหมือนกัน

ตรงนี้ผมคิดว่าการที่พี่น้องกินคิน เป็นญาติห่างๆของเซียนเต๋าเลยเป็นกรณีพิเศษที่กินเนื้อของสัตว์หางแล้วไม่ตาย ร่างกายเลยมีจักระเหมือนกันเก้าหางเรื่อยมา ก็เหมือนกับ

พลังสถิตย์ร่างคนนึงถูกไหมละครับ แถมยังแปลงเป็นสัตว์หางได้ด้วย เลยเป็นกรณีพิเศษที่สามารถเอามาแทนเก้าหางได้

ส่วนแปดหางแค่หนวดอันเดียวไม่น่าจะแทนได้ สงสัยว่าอาจารย์จะสร้างให้บีพลาดท่าโดนโทบิจับตัวแน่ๆเลย แล้วโทบิก็เรียกสิบหางออกมาทั้งแบบนั้น

แน่นอนว่าพลังไม่เท่ากับครั้งอดีต เลยมีโอกาสให้นารุโตะปราบไหว