หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที  (อ่าน 29177 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:22:37 »
แล้วก้อกลายมาเป็น เบเบรดสินะ

ไปเลย มังกรฟ้า    *haha* *haha*

เปตรง เปโตร อะไรเนี่ย ผมว่า มั่วอ่ะแหละครับ

อ.โอดะยังไม่เยพูดถึงเลย  *dontknow* *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Thousand Sunny

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:26:31 »
เวลาผ่านไปนิ่นนานกว่า 100 ปี .. สงคราม ของทั้ง 2 ฝ่ายได้สิ้นสุดยุติลงโดยผลลัพธ์ที่ออกมาคือ กองทัพมังกรฟ้าล่มสลายซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ได้เกิดการก่อตั้งรัฐบาลโลกขึ้นส่วนอาณาจักรบนเกาะรัฟเทลนั้น ได้หายสาบสูญไปเหลือเพียงก้อนหินปริศนาที่ถูกเรียกว่า "โพเนกรีฟ"ซึ่งได้ถูกส่งกระจัดกระจายไปยังอาณาจักรต่าง ๆ รวมถึงลูกหลานสายเลือดของกษัตริย์ผู้ปกครอง

นามว่า เปโตร "ดี" ราฟเทล........

อ่านดีๆๆสิคุนออกัซ   ผลลัพธ์ที่ออกมาคือ กองทัพมังกรฟ้าล่มสลายซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ได้เกิดการก่อตั้งรัฐบาลโลกขึ้น

ได้เวลาออกทะเลแล้ว(ขอลอกหน่อยอิอิ)

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:30:10 »

ไปเลย มังกรฟ้า    *haha* *haha*

เปตรง เปโตร อะไรเนี่ย ผมว่า มั่วอ่ะแหละครับ

อ.โอดะยังไม่เยพูดถึงเลย  *dontknow* *dontknow*

ไม่เชื่อก็เรื่องของนายจิ๊ ไปถามโอดะสิ  *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:34:32 »
เวลาผ่านไปนิ่นนานกว่า 100 ปี .. สงคราม ของทั้ง 2 ฝ่ายได้สิ้นสุดยุติลงโดยผลลัพธ์ที่ออกมาคือ กองทัพมังกรฟ้าล่มสลายซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ได้เกิดการก่อตั้งรัฐบาลโลกขึ้นส่วนอาณาจักรบนเกาะรัฟเทลนั้น ได้หายสาบสูญไปเหลือเพียงก้อนหินปริศนาที่ถูกเรียกว่า "โพเนกรีฟ"ซึ่งได้ถูกส่งกระจัดกระจายไปยังอาณาจักรต่าง ๆ รวมถึงลูกหลานสายเลือดของกษัตริย์ผู้ปกครอง

นามว่า เปโตร "ดี" ราฟเทล........

อ่านดีๆๆสิคุนออกัซ   ผลลัพธ์ที่ออกมาคือ กองทัพมังกรฟ้าล่มสลายซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ได้เกิดการก่อตั้งรัฐบาลโลกขึ้น

ได้เวลาออกทะเลแล้ว(ขอลอกหน่อยอิอิ)

ไม่ๆ  ปัญหาที่ผมมี ก้คือว่า ถ้ากองทัพมังกรฟ้า ล่มสลาย

ทำไมเผ่ามังกรฟ้าในตอนนี้ ถึงได้ชื่อว่าเปนผุ้สืบสายเลือดของผุ้สร้างโลก ทำไมมันไม่หายไปตั้งแต่ตอนนั้น

อีกอย่าง อ.โอดะ แกก้ยังไม่มีการเอ่ยถึงซักนิสเลยนะคับ  แต่มันก้น่าจะเปนไปได้ *number1*

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:41:16 »
อยากมีค่าหัวเข้าเฟสบุ๊คhttps://www.facebook.com/pozfanกดดูค่าหัว มีเกมด้วยเข้าไปเล่นกันด้วยน๊าเปิดทดสอบ24-30เมษา
 *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:42:39 »

ไม่เชื่อก็เรื่องของนายจิ๊ ไปถามโอดะสิ  *haha* *haha*

อ่านะ  คุนเชื่อไปแล้วสินะ
 *haha* *haha*

ความคิดใคร ความคิดมันนะครับ ตามสบาย  *dontknow*

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:44:18 »
 *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant* จะเอาปลาโลมา     เผ่ามังกรฟ้าคงเหลือยุมั้งเหมือนกับ D ที่ยังรอดอยู่  *disappoint* *disappoint* *disappoint* ไม่รู้อะแค่เจอเฉยๆๆ

ได้เวลา *bath* *bath* *bath* *bath* *bath* ตู้ม!!!

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 02:46:34 »
ก็แล้วแต่วิจารณญาณของพี่น้องผู้มีเกรียติทุกท่านนะครับ ส่วนข้อมูลที่ไหนเชื่อถือได้หรือไม่ได้ก็คงไม่ต้องย้ำนะครับพี่น้อง

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 10:49:34 »
ก็แล้วแต่วิจารณญาณของพี่น้องผู้มีเกรียติทุกท่านนะครับ ส่วนข้อมูลที่ไหนเชื่อถือได้หรือไม่ได้ก็คงไม่ต้องย้ำนะครับพี่น้อง
ได้เลยครับพี่น้องครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:45:56 »

ที่ผมบอกมั่วนี้ไม่ได้ตอกย้ำ อันนี้ที่พอจะมีเค้าหรือแหล่งที่ มา ผมก้อไม่เคยบอกแบบนั้นนั้นครับ

แต่อันนี้มันไม่มีแหล่งที่มาเลย โผล่มาจากไหนไม่รู้  ในเอสบีเอสก้อไม่เคยแง้มสักนิด ผมก้อเลยบอกมั่ว   *dontknow*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:32:47 »
สำหรับผมผมไม่เชื่อจิงๆครับไม่ได้เข้าข้างไครทั้งนั้นนครับแต่มันคือความจิงอะครับไม่มีแหล่งอ้างอิงแะเวปที่คุณส่งมาไห้คนในบอดเรามันก็ไม่มีหลักฐานอะไรชัดเจนครับ(ถ้ามีก็ขอดูหน่อยนะครับ)ขนาดเจ้าของกระทู้นั้นยังบอกเลยว่า

moukeyโพสต์เมื่อ 2010-3-23 23:09 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

ก้อไม่รู้จะจริง 100% ปะนะ แต่ก้อคงปะมารนี้และ

ดูวันเวลาที่โพสสิครับ    ตอนนั้นถ้าผมจำไม่ผิดคงจะสองปีสินะครับเมื่อสองปีที่แล้ววันพีชออกถึงเล่มไหนครับมาลองคำนวนดูครับ

สองเดือน  ออก  หนึ่งเล่ม
ปีหนึ่งมีสิบสองเดือนครับ เท่ากับ  ปีหนึ่งจะมีออกมาประมานแปดเล่มครับไม่เกินนี้ครับ
ถ้าสองปีก็สิบหกเล่ม

สิบหก  ลบ   หกสิบสอง  เท่ากับ  สี่สิบสี่  (คิดถูกป่าวหว่า)

ปล  ถ้าผมคิดไม่ผิดน่าจะตามนี้แน่นอนครับเพราะผมติดตามวันพีชมานานมากครับจับเวลาออกได้เลยครับไม่สองเดื่อนก็เดือนครึ่งครับแต่ปนี้พึ่งออกมาสามเล่มเองครับ  (มั้ง)ตั้งกะห้าเก้าครับตอนนี้หกสองแล้วครับ

แย้งเล็กน้อยคงไม่ว่ากันครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:37:26 »
หะ2ปีเเล้วหรอ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 22:11:09 »
หะ2ปีเเล้วหรอ

อ่าาาาจ้าาสังเกตุเวลาโพสสิครับตอนนั้นเนื้อหาวันพีชยังไม่เข้มข้นขนาดนี้เลยนะครับ
มันก็แค่การเดาครับแต่เป็นการเดาแบบสุดยอดเลยครับ

สำหรับผมผมไม่เชื่อจิงๆครับไม่ได้เข้าข้างไครทั้งนั้นนครับแต่มันคือความจิงอะครับไม่มีแหล่งอ้างอิงแะเวปที่คุณส่งมาไห้คนในบอดเรามันก็ไม่มีหลักฐานอะไรชัดเจนครับ(ถ้ามีก็ขอดูหน่อยนะครับ)ขนาดเจ้าของกระทู้นั้นยังบอกเลยว่า

moukeyโพสต์เมื่อ 2010-3-23 23:09 |แสดงเฉพาะโพสต์ของสมาชิกนี้

ก้อไม่รู้จะจริง 100% ปะนะ แต่ก้อคงปะมารนี้และ

ดูวันเวลาที่โพสสิครับ    ตอนนั้นถ้าผมจำไม่ผิดคงจะสองปีสินะครับเมื่อสองปีที่แล้ววันพีชออกถึงเล่มไหนครับมาลองคำนวนดูครับ

สองเดือน  ออก  หนึ่งเล่ม
ปีหนึ่งมีสิบสองเดือนครับ เท่ากับ  ปีหนึ่งจะมีออกมาประมานแปดเล่มครับไม่เกินนี้ครับ
ถ้าสองปีก็สิบหกเล่ม

สิบหก  ลบ   หกสิบสอง  เท่ากับ  สี่สิบสี่  (คิดถูกป่าวหว่า)

ปล  ถ้าผมคิดไม่ผิดน่าจะตามนี้แน่นอนครับเพราะผมติดตามวันพีชมานานมากครับจับเวลาออกได้เลยครับไม่สองเดื่อนก็เดือนครึ่งครับแต่ปนี้พึ่งออกมาสามเล่มเองครับ  (มั้ง)ตั้งกะห้าเก้าครับตอนนี้หกสองแล้วครับ

แย้งเล็กน้อยคงไม่ว่ากันครับ

ถ้ามะเชื่อ  http://www.4manga.in.th/board/bbs/forum.php?mod=viewthread&tid=478   
เวปนี้เลยครับไปลองอ่านกระทู้ที่อยู่ล่างๆดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 22:13:28 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^