หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที  (อ่าน 29313 ครั้ง)

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 04:31:16 »
เขาใจคิดนะ

เปโตร ดี ราฟเทล  รู้สึกชอบ ชื่อนี้แหะ 555

แม่ลูฟี่ ก็ ปริศนา ด้วย . .

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
Re: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 12:05:40 »
ในเมะไม่มีครับชื่อนี้ยืนยันได้ เพราะนั่งดูเมะไล่ตามพวกพี่ๆ
แต่มังงะ ไม่รู้นะเพิ่งมาอ่านตอนที่เมะไล่มังงะไม่ทัน อ่านมังงะตอนที่600 กว่าๆนี่แหละแต่ไม่เคยได้ยินชื่อนี้ซักที *dontknow*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 15:04:59 »
อ่าาาจ้าาาทามไจครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 17:17:21 »
อาจจะเป็นชื่อจริงของจอยบอยครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 22:31:11 »
ม่ายรู้ *damage*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:10 »
อาจจะเป็นชื่อจริงของจอยบอยครับ

*้ั์shock3*  เอ๊ะ   นั่นสินะแต่จอยบอยนี่มันไครครับนิไช่ในตอนเกาะเงือกไหมครับถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ
แต่  เปโตร ดี ราฟเทล  คงไมนาจะมีจิงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 00:32:46 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 23:15:03 »
ต้องถามเจ้าของกระทู้ล่ะคับ  ว่าเอาชื่อนี้มาจากไหน  *disappoint*

ValkyrieMons

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 23:40:54 »
เอ่อ คือ ผมอยากรู้เรื่องเกียวกับ ราฟเทล กะ จอยบอย ให้มากกว่านี้อะครับ ผมรู้แค่ราชาเกาะเงือกสัญญาอะไรไว้กับคนที่ชื่อ จอยบอย ส่วนราฟเทลไม่รู้ครับ อยู่ประมาณตอนไหนอ่ะครับ ที่มีพูดถึงราฟเมล ช่วยหน่อยครับ  *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 23:46:07 »
เอ่อ คือ ผมอยากรู้เรื่องเกียวกับ ราฟเทล กะ จอยบอย ให้มากกว่านี้อะครับ ผมรู้แค่ราชาเกาะเงือกสัญญาอะไรไว้กับคนที่ชื่อ จอยบอย ส่วนราฟเทลไม่รู้ครับ อยู่ประมาณตอนไหนอ่ะครับ ที่มีพูดถึงราฟเมล ช่วยหน่อยครับ  *glad*

มีแค่ตอนที่ เจอครอกคัส ที่แหลมแฝดอ่ะคับ แค่นั้นเองที่มีการพูดถึงราฟเทล

ประมาณเล่ม11รึ12 ไม่แน่ใจอ่ะคับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 00:10:51 »
ราฟเทล คือเกาะ ที่อยู่จุดสุดท้าย ถ้าไปถึงราฟเทล ก็เท่ากับได้เดินทาง ครบ 1 รอบโลกครับ *disappoint* *rip* *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ValkyrieMons

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 00:37:13 »
ขอบคุณทั้งคุณกัส และคุณวินมากคร๊าบบบ มันนานมาแล้วอะ จำไม่ได้คร้าบ ความจำไม่ดีเท่าไรครับ  *hoho*

MFrankyFamily

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 08:55:05 »
เปโตร "ดี" ราฟเทล เป็นผู้นำต่อกรกับเผ่ามังกรฟ้าเมือ800ปีและเป็นผุ้สร้างอาวุธทั้ง3 ครับ แต่ไม่รู้ประวัติที่แนนนอน รุ้มาเท่านี้แหละครับ  เป็นคนสร้างอาวุธทั้ง3 หรือไม่นั้นก้ไม่แนนหะครับ แต่ที่รุ้ๆเปนผู้นำในการต่อสู้ครับๆเท่านี้แหละ

ไปไกล แล้ว นาย มั่ว ยับ ๆ เกรียน

มันจะสร้าง อาวุธทั้ง สามได้ไงฟะ ก็ หนึ่ง ในอาวุธ มันคือ เจ้าหญิง แห่ง เกาะ เงือกไม่ ไช่ หรอ ฟะ  *disappoint* *disappoint*

ราฟเทล มัน ชื่อ เกาะ สุดท้าย ที่ วันพีช อยู่ ที่นั้น เฟ้ย  *dontknow* *dontknow*

Thousand Sunny

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:10:50 »
เมื่อ 800 ปีก่อนยุคสมัยแห่งโจรสลัด โลก ซึ่งประกอบไปด้วยการปกครองโดยอาณาจักรต่าง ๆ ล้วนแล้วแต่ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข

จนกระทั่งมีกลุ่มกองทัพความชั่วร้าย ซึ่งปกครองโดยกลุ่มคนที่เรียกว่า"เผ่ามังกรฟ้า" แผ่อาณานิคมเข้ายึด ตี และครอบครองอาณาจักรต่าง ๆสร้างความหวาดกลัวไปทั่วทุกแห่งหน...

อาณาจักรหนึ่งซึ่งเป็นศูนย์รวม แห่งวิทยาการและความเจริญรุ่งเรือง อาศัยอยู่บนเกาะ ที่เรียกว่า"ราฟเทล" เป็นที่พึ่ง และพักพิงแหล่งสุดท้ายของเหล่้าพันธมิตรซึ่งได้ร่วมกันสร้างสุดยอดแห่งอาวุธเพื่อใช้ต่อกรกับเหล่ากองทัพมังกรฟ้า

เวลาผ่านไปนิ่นนานกว่า 100 ปี .. สงคราม ของทั้ง 2 ฝ่ายได้สิ้นสุดยุติลงโดยผลลัพธ์ที่ออกมาคือ กองทัพมังกรฟ้าล่มสลายซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ได้เกิดการก่อตั้งรัฐบาลโลกขึ้นส่วนอาณาจักรบนเกาะรัฟเทลนั้น ได้หายสาบสูญไปเหลือเพียงก้อนหินปริศนาที่ถูกเรียกว่า "โพเนกรีฟ"ซึ่งได้ถูกส่งกระจัดกระจายไปยังอาณาจักรต่าง ๆ รวมถึงลูกหลานสายเลือดของกษัตริย์ผู้ปกครอง

นามว่า เปโตร "ดี" ราฟเทล........   เวปนี้ช่วยได้http://www.4manga.in.th/board/bbs/forum.php?mod=viewthread&tid=478

ได้เวลาออกทะเลแล้ว *lulla*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:16:37 »
อ่ะๆ  แถมให้อีกคน

แฮควาล D เซาโร

ข้างบนมีแล้วจร้าพี่

ว่าแต่ เปโตร "ดี" ราฟเทล ไม่เคยอ่านเจอในหนังอ่ะ   *rip*

อ้าว 5555 มองไม่เห็น  ขอโทดแล้วกันคราฟฟ

เปโตร D ราฟเทล มันไม่มีหรอกคับ ในเรื่องอ่านมา62เล่ม ยังไม่เจอเลย

เปโตร มันชื่อนักบุญของศาสนาคริสตร์นุ่น  ราฟเทล มันก้เปนเกาะ เอามาบรรจบกันแทบจะไม่ได้ด้วยซ้ำ

หรือว่านักบุญเปโตรไปที่เกาะราฟเทล *haha*(ไม่มีเจตนาลบหลู่นะ)

Augustz

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:18:55 »
เมื่อ 800 ปีก่อนยุคสมัยแห่งโจรสลัด โลก ซึ่งประกอบไปด้วยการปกครองโดยอาณาจักรต่าง ๆ ล้วนแล้วแต่ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข

จนกระทั่งมีกลุ่มกองทัพความชั่วร้าย ซึ่งปกครองโดยกลุ่มคนที่เรียกว่า"เผ่ามังกรฟ้า" แผ่อาณานิคมเข้ายึด ตี และครอบครองอาณาจักรต่าง ๆสร้างความหวาดกลัวไปทั่วทุกแห่งหน...

อาณาจักรหนึ่งซึ่งเป็นศูนย์รวม แห่งวิทยาการและความเจริญรุ่งเรือง อาศัยอยู่บนเกาะ ที่เรียกว่า"ราฟเทล" เป็นที่พึ่ง และพักพิงแหล่งสุดท้ายของเหล่้าพันธมิตรซึ่งได้ร่วมกันสร้างสุดยอดแห่งอาวุธเพื่อใช้ต่อกรกับเหล่ากองทัพมังกรฟ้า

เวลาผ่านไปนิ่นนานกว่า 100 ปี .. สงคราม ของทั้ง 2 ฝ่ายได้สิ้นสุดยุติลงโดยผลลัพธ์ที่ออกมาคือ กองทัพมังกรฟ้าล่มสลายซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ได้เกิดการก่อตั้งรัฐบาลโลกขึ้นส่วนอาณาจักรบนเกาะรัฟเทลนั้น ได้หายสาบสูญไปเหลือเพียงก้อนหินปริศนาที่ถูกเรียกว่า "โพเนกรีฟ"ซึ่งได้ถูกส่งกระจัดกระจายไปยังอาณาจักรต่าง ๆ รวมถึงลูกหลานสายเลือดของกษัตริย์ผู้ปกครอง

นามว่า เปโตร "ดี" ราฟเทล........   เวปนี้ช่วยได้http://www.4manga.in.th/board/bbs/forum.php?mod=viewthread&tid=478

ได้เวลาออกทะเลแล้ว *lulla*

เรื่องจิงหรอเนี่ย  *shock*  ถ้ากองทัพมังกรฟ้าล่มสลาย ทำไมมันยังอยุ่มาถึงปัจจุบันได้ล่ะ *dontknow*

ช่วงบนๆ ผมคิดว่ามันพอเปนไปได้นะ  พอเจอมังกรฟ้าล่มสลาย ผมเปลี่ยนความคิดเลย *hoho*