หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที  (อ่าน 29326 ครั้ง)

dt54148

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อยากได้ข้อมูลคนนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆข้อแหล่งที่มาและอ้างอิงถ้ามีน่ะ ขอบคุณมากๆๆ

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 22:29:03 »
ไครกันครับคนนั้นตัวละครไหม่หรอครับผมก็อยากได้แหล่งอ้างอิงที่มาของชื่อนั้นเหมือนกันครับ
(ถึงได้มาผมก็ตอบไม่ได้หรอกครับเพราะตั้งแต่อ่านมายังไม่เคยเจอคนชื่อนี้เลยครับ)
(ราฟเทล นี่รู้สึกจะชื่อเกาะนะคับ)

คนที่มีชื่อ   ดี

มังกี้  ดี   ดราก้อน

โกล  ดี  โรเจอร์

มังกี้  ดี  กาฟ

มังกี้  ดี  ลูฟี่

แฮควาล ดี เซาโร

โปโตกัส  ดี   เอส  (คนนี้ชอบครับจัดเต็มมมมมมม)

โปโตกัส  ดี  รูส

มาแชล  ดี  ทีช  (ไม่ค่อยชอบเพราะมานจับเอสได้)

กลุ่มมัน

มีแค่นี้มั้งครับถ้าตกไครไปบอกด้วยนะคับตระกูล  ดี อ่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 22:30:46 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: ใครมีข้อมูล คน นี้บ้างครับ เปโตร "ดี" ราฟเทล บอกที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 22:45:34 »
ใครกันอะ
ไครกันครับคนนั้นตัวละครไหม่หรอครับผมก็อยากได้แหล่งอ้างอิงที่มาของชื่อนั้นเหมือนกันครับ
(ถึงได้มาผมก็ตอบไม่ได้หรอกครับเพราะตั้งแต่อ่านมายังไม่เคยเจอคนชื่อนี้เลยครับ)
(ราฟเทล นี่รู้สึกจะชื่อเกาะนะคับ)

โปโตกัส  ดี   เอส  (คนนี้ชอบครับจัดเต็มมมมมมม)

มาแชล  ดี  ทีช  (ไม่ค่อยชอบเพราะมานจับเอสได้)

กลุ่มมัน

มีแค่นี้มั้งครับถ้าตกไครไปบอกด้วยนะคับตระกูล  ดี อ่าครับ

รูจค่าหัว70ล้านเลยหรอครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Noriyayi

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 23:13:32 »
รูส ค่าหัวเยอะกว่า ผมแดงอีกหรอ

dt54148

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 01:08:01 »
 เปโตร "ดี" ราฟเทล เป็นผู้นำต่อกรกับเผ่ามังกรฟ้าเมือ800ปีและเป็นผุ้สร้างอาวุธทั้ง3 ครับ แต่ไม่รู้ประวัติที่แนนนอน รุ้มาเท่านี้แหละครับ  เป็นคนสร้างอาวุธทั้ง3 หรือไม่นั้นก้ไม่แนนหะครับ แต่ที่รุ้ๆเปนผู้นำในการต่อสู้ครับๆเท่านี้แหละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 09:36:26 »
เปโตร "ดี" ราฟเทล เป็นผู้นำต่อกรกับเผ่ามังกรฟ้าเมือ800ปีและเป็นผุ้สร้างอาวุธทั้ง3 ครับ แต่ไม่รู้ประวัติที่แนนนอน รุ้มาเท่านี้แหละครับ  เป็นคนสร้างอาวุธทั้ง3 หรือไม่นั้นก้ไม่แนนหะครับ แต่ที่รุ้ๆเปนผู้นำในการต่อสู้ครับๆเท่านี้แหละ
มีบอกตอนไหนหรอครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 11:13:44 »
โทษทีนะครับเรื่องค่าหัวในรูปที่ผมเอามานั้นไม่แน่อนนทุกอันครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 20:26:18 »

อ่าาาจ้าาผมไปอ่านมาแล้วครับคนคนนั้นน่าจะเป็นคนที่แต่งขึ้นมาเองนะครับเพราะสิ่งที่เชื่อได้มีแต่มังงะกับแอนนิเมะครับ
ถ้าในสองอันนี้ไม่มีชื่อ   เปโตร  ดี  รัฟเทล   ก็คือว่าคคนน้นไม่มีจิงครับเท่าที่ผมอ่านและดูมาชื่อนี้เป็นครั้งแรกครับ
พอไปเปิดเวปอื่นดูผมก็เห็นเค้าโพสไว้เหมือนกันครับแต่ไม่มีแหล่งอ้างอิงครับเค้าแค่บอกมาเฉยๆครับผมเลยสรุปเองว่า
คนคนนั้นไม่น่าจะมีจิงครับแต่ถ้ามีจิงคนที่ปล่อยข่าวนี้ออกมาไม่ธรรมดาแน่ครับคงสนิทกับอาจารโอดะเลยแหละครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 20:38:59 »
ใครกันอะ

กลุ่มมัน

รูจค่าหัว70ล้านเลยหรอครับ

ค่าหัวเป็นแฟนเมดครับ ถ้าเป็นของจริงต้องมีในกาตูนร์ ยึดข้อนี้ได้เลย
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 00:08:36 »
อ่ะๆ  แถมให้อีกคน

แฮควาล D เซาโร

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 00:47:46 »

ข้างบนมีแล้วจร้าพี่

ว่าแต่ เปโตร "ดี" ราฟเทล ไม่เคยอ่านเจอในหนังอ่ะ   *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 00:50:55 »

ข้างบนมีแล้วจร้าพี่

ว่าแต่ เปโตร "ดี" ราฟเทล ไม่เคยอ่านเจอในหนังอ่ะ   *rip*

อ้าว 5555 มองไม่เห็น  ขอโทดแล้วกันคราฟฟ

เปโตร D ราฟเทล มันไม่มีหรอกคับ ในเรื่องอ่านมา62เล่ม ยังไม่เจอเลย

เปโตร มันชื่อนักบุญของศาสนาคริสตร์นุ่น  ราฟเทล มันก้เปนเกาะ เอามาบรรจบกันแทบจะไม่ได้ด้วยซ้ำ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 00:55:24 »
อ่าวซะงั้น  นึกว่าเขาไปได้ยินมาจากในเมะหรือป่าว อ่านในหนังสือมันไม่เจอ อิอิ

LM

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 00:59:46 »
 *disappoint*อุตส่าคลิกเข้ามาอ่าน

ปวดใจ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 01:20:03 »
ในเนื้อเรื่อง ยังไม่มีตัวละครชื่อนี้ครับผม แต่ที่เป็นปริศนาอีกคนคือ "จอยบอย"ครับ เพิ่งเฉลยมาบางส่วน แต่ยังไม่เยอะมากเท่าไหร่

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST