หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร  (อ่าน 135079 ครั้ง)

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
 *haha* เอาไปเลย อสนีบาตทะยานฟ้า  ของซาสึเกะ  มหารัญจวนพัวพัน ของนารูโตะ
 *haha*ลูกไฟกระสุนเพลิงดำ ของซาสึเกะ  กระสุนวงจักรลมกรด ของนารูโตะ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
พิมบอกขนาดนี้  ถ้ายังไม่เข้าใจก้อเรื่องของคุณแล้วละครับ เชิญตามสบาย

ปล.พิมแบบนี้ผมมองว่าเจตนาแขวะ ผมนะครับ     

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

THECLIQUE

• *
พิมบอกขนาดนี้  ถ้ายังไม่เข้าใจก้อเรื่องของคุณแล้วละครับ เชิญตามสบาย

ปล.พิมแบบนี้ผมมองว่าเจตนาแขวะ ผมนะครับ     
  *number1*ก็ให้ วิเคราะห์ นิครับ  แต่ว่า ไปเอาข้อมูล แบบนี้มา จะ copy อะไรมาควรดูก่อนนะครับ ว่ามันผิดหรือถูก
ถ้าใครมา บอก ว่ามันมั่ว  แล้วจะมีใคร กล้ามาบอกละครับ จริงไม๊

*great*แล้วแบบนี้ พอมั่วไปมา นารูโตะ ก็มี วิชา มหารัญจพัวพัน ซาสึเกะมี ลูกไฟกระสุนเพลิงดำ ขึ้นมา ในวิกิ พอผม copy มาให้ดู จะมีใครแย้ง ผมเปล่า หา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:51:58 โดย THECLIQUE »

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาวิเคราะห์กันระหว่าง sasuke กับ naruto ใครพัฒนานำหน้าใคร
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:15 »
คาคาของซาซึเกะ

ลูกเตะจักรผันลูกสิงห์
คาถานินจา มีดพิฆาต
คาถาไฟ บอลเพลิงยักษ์ ( คาทุม โกวคาเคียว โน จุทสุ )
คาถาไฟ เพลิงฟีนิกซ์
คาถาไฟ ลูกไฟยักษ์
คาถาไฟ ระเบิดมังกรเพลิง ( คาทุม คาอุย เอ็นดัน )
เบิกอักขระขั้นครึ่ง
เบิกอักขระขั้นหนึ่ง
เบิกอักขระขั้นสองเฉพาะส่วน
เบิกอักขระขั้นสอง
คาถาไฟ พญามังกรเพลิง
คาถาไฟ เพลิงสลายร่าง
คาถาไฟ เส้นด้ายอัคคี
คาถาสายฟ้า พันปักษา ( ชิโดริ )
คาถาสายฟ้า พันปักษาสีดำ
คาถาสายฟ้า พันปักษาสีแดง (ใน The movie )
คาถาสายฟ้า พันปักษาหลั่งไหล ( ชิโดริ นะงะชิ )
คาถาสายฟ้า ดาบสายฟ้า
คาถาสายฟ้า ดาวกระจายสายฟ้า
คาถาสายฟ้า ดาบอาบอัสนี
คาถาสายฟ้า กิริน
คาถาสายฟ้า พันปักษาพันนัด
เนตรวงแหวน ( ชาริงกัน )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา อ่านจันทรา ( สึคุโยมิ )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา เทวีสุริยา ( อามาเทราสึ )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา เทพวายุสึซาโนะโอ
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา ( มันเงเคียว ชาริงกัน )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์
เทวีสุริยา
ซุซาโนะ
วิชานินจาเพลิง ธนูเพลิงพิฆาตสายฟ้า
วิชานินจา งูเผือกกระแสไฟฟ้า
คลื่นทะเลสววรค์มรกต
วิชาดาวกระจายกงจักรสายลม (ฟูตง ซูริเค็น)
คาถาอัญเชิญ
สลายอักขระ
คาถาเงาดาวกระจาย
คาถาเงาดาวกระจายพันปักษาแฝงกลไก
คาถาสายฟ้า พันปักษาพันเล่ม
คาถาหัตถ์อสรพิษพัวพัน
คาถามือเงาอสรพิษ
คาถาหัตถ์อสรพิษประสานเงา

คาถาของนารูโตะ

คาถาแยกเงาพันร่าง (คาเกะ บุนชิน โนะ จุทสุ)
คาถาแยกร่างเชื่อมประสาน
คาถากระสุนพันหมัดมนุษย์จิ้งจอก
กระสุนวงจักร (ราเซ็นกัน)
กระสุนวงจักรพายุหมุน (ในเรื่องนารูโตะเดอะมูวี่ ศึกสายสัมพันธ์)
คาถาลมดาวกระจายวงจักร (ฟูตัน ระเซ็น ชูริเคน) (ท่าไม้ตายสุดยอดที่นารูโตะก็จะได้รับผลกระทบด้วย โจมตีโดยทำลายเซลล์ของเหยื่อ ใช้การแปลงคุณสมบัติและแปลงลักษณะจักระ)
กระสุนวงจักรมหายักษ์
กระสุนวงจักรคู่
กระสุนวงจักรขั้นสุดยอด (ท่าที่นารูโตะใช้กับโฮคาเงะรุ่นที่ 4 ในเรื่องนารูโตะเดอะมูวี่ The Lost Tower)
คาถาอัญเชิญ (กามะบุนตะ กามะเก็น กามะฮิโระ ฟุคาซากุ ชิมะ กามะคิจิ กามะทัตสึ พันธนาการปากกบ กามะ)
โหมดเซียน (วิชาที่นารูโตะใช้ได้สมบูรณ์แบบที่สุดในบรรดาทุกคนที่ฝึกมา จะมีแววตาคล้ายกบ ขอบตาสีแดง พลังงานมากขึ้น โดยใช้จักระเซียน ซึ่งได้จากธรรมชาติ)
คาถาเซียนดาวกระจายวงจักร (ฟูตัน ระเซ็น ชูริเคน) (ปาและขยายดาวกระจายวงจักรได้)
คาถาเซียนแยกร่างวงจักร (นารูโตะสามารถแยกร่างได้เป็นพันตัวพร้อมกับ คาถาดาวกระจายวงจักรทั้งพันตัว)
กระสุนวงจักรสุญญากาศ (นารุโตะใช้จัตการเซ็ทสึ)
กระสุนวงจักรดาวเคราะห์
บอลสัตวฺ์หาง(ใช้ในร่างจักระเก้าหาง)
กระสุนวงจักรทั่วทิศ
ดาวกระจายวงจักรขนาดจิ๋ว
คาถาเชิญ ทลายรัง
คาถาวังวนวาตะ
วิชานินจาลม หอกลม
คาถายั่วพิศวาศ (โอยโระเค โนะ จุทสึ)
คาถาดาวกระจายพันเล่ม
กระสุนจักระ
กระสุนเพลิง
คาถาเซียนกระสุนวงจักรเฮอร์ริเคนวารี (เป็นวิชาที่ต้องเข้าสู่โหมดเซียนเท่านั้นถึงจะใช้ได้ เป็นวิชาที่นารุโตะ ใช้วิชาแยกเงาพันร่างฝึกถึงสี่ปี ด้วยการการแปลงคุณสมบัติโดยธาตุ ลม และ น้ำ เข้าด้วยกันโดยลักษณะของคาถาจะเป็นรูปแบบ กระสุนวงจักรยักษ์ภายในจะมีพายุน้ำเฮอร์ริเคนหมุนด้วยความเร็วสูง และลักษณะเมื่อปล่อยออกไปจะเป็นพายุน้ำวนหมุนด้วยความเร็วสูงโดยคุณสมบัติน้ำจะเข้าไปแทนที่น้ำในร่างกายและคุณสมบัติลมจะเป็นตัวตัดร่างกายของผู้รับเส้นจักระจะถูกฉีกขาดและร่างกายจะแตกออกละเอียดเป็นเสี่ยงๆ อานุภาพมหาศาล สามารถทำลายเมืองใหญ่ๆทั้งเมืองได้ภายในพริบตา โดยคาถานี้อยู่ในระดับ SS และจะมีผลข้างเคียงคือ กระดูกของผู้ใช้จะแตกละเอียดทั่วทั้งตัวจักระจะหมดโดยเฉียบพลันและอาจถึงชีวิตเพราะต้องใช้จักระมหาศาลในการใช้ ณ ปัจจุบัน คาถานี้ยังไม่ได้ถูกบัญญัติเป็นคาถาต้องห้าม)
คาถาน้ำแข็งนางนวลฟูบูกิ
คาถาอัญเชิญจิ้งจอกเก้าหาง
กรงเล็บอสูรจิ้งจอก
คาถาจิ้มทะลวงข้ามสหัสวรรษ
คาถาพัธนาการจิ่งจอก
คาถาระเบิดสัตว์หาง( แปลงร่างเป็นสัตว์หาง เป็นคาถาพื้นฐานของพลังสถิตย์ร่าง)
คาถามหารัญจวน
คาถาฮาเล็ม
ลูกเตะจักรผันอุซึมากิ นารุโตะ
กระสุนวงจักรมหายักษ์จักรกลนันสต็อป
กระสุนวงจักร7สี
หมัดแปรพักนารูโตะ
พันธนาการรวมร่างกามะบุนตะ
กระสุนวงจักรบอลยักษ์
ปืนกลกระสุนวงจักร
ปืนกลกระสุนวงจักรยักษ์แบบนันสต๊อป
คาถาผนึก ผนึกหกวิถี
กระสุนวงจักรมหายักษ์จักรกลนันสต็อป
คาถาลับ เทพอัสนี(ใช้ได้ในตอนโหมดจักระ9หางและเป็นคาถาของโฮคาเงะรุ่นที่4)
คาถาไฟกระสุนเพลิงน้ำมันกบ(เนื่องจากนารูโตะใช้คาถาไฟแบบจิไรยะไม่ได้นารูโตะจึงใช้เป็นมีดระเบิดแทนคาถาไฟ)
คาถาระเบิดน้ำมันคางคก (ให้กามะบุนตะพ่นน้ำมันแล้วนารูโตะปามีดระเบิดแล้วประสานไปพร้อมๆกัน)

ว่าของซาซึเกะเยอะแล้วนะ   แต่ของโตะเนี่ย บร๊ะเจ้า

ปล.ที่มา วิกิ    เชิญคิดวิเคราะกันตามสบาย   

โตะ เมพขิงๆ   

bignaja123

• *

*number1*ก็ให้ วิเคราะห์ นิครับ  แต่ว่า ไปเอาข้อมูล แบบนี้มา จะ copy อะไรมาควรดูก่อนนะครับ ว่ามันผิดหรือถูก
ถ้าใครมา บอก ว่ามันมั่ว  แล้วจะมีใคร กล้ามาบอกละครับ จริงไม๊

*great*แล้วแบบนี้ พอมั่วไปมา นารูโตะ ก็มี วิชา มหารัญจพัวพัน ขึ้นมา ในวิกิ พอผม copy มาให้ดู จะมีใครแย้ง ผมเปล่า หา

ผม copy มาผมก้อไม่ได้บอกว่าต้องเชื่อนะ นี่ครับ   ที่บอกว่าดูก่อนมันถูกหรือผิด  คุณแน่ใจรึเปล่าละว่ามันผิด ถ้าแน่ใจก้อเข้าไปแก้ให้มันถูกเลยสิครับ   

เพราะผมดูแหล่งที่มามันไม่ได้มาจากแค่ในกาตูนร์  มันมาจากทั้งเกม ทั้งมูวี่   แล้วคุณรู้ได้ไงว่าใรเกมกับมูวี่ มันไม่มีชื่อท่านั้นจิงละครับ   ผมเลยไม่ก้ามาบอกว่าเค้าถูกหรือเค้าผิด

ส่วนในมังงะ ก้อรู้ๆกันอยู่ว่ามันมีท่าอะไรบ้าง  ท่าไหนมันไม่มีคนอ่านมังงะ เค้าก้อรู้กัน   

ถ้าคุณไปเอาข้อมูลมาผมก้อ่่าน  ก้อขอบคุนสำหรับข้อมูลแค่นั้น 

ไม่ใช่เอามาแขวะ ผมแบบนี้ 

ผมไม่ชอบ แค่ทำตัวเล่นบอร์ดดีๆ ยังทำไม่ได้เลย  ผมเคยไปแขวะ เม้นคุณรึเปล่าถามแค่นั้นแหละ 

เฮ้ออ เหนืื่อยใจจิง
 *dontknow* *dontknow*

THECLIQUE

• *

*great*แล้วแบบนี้ พอมั่วไปมา นารูโตะ ก็มี วิชา มหารัญจพัวพัน ขึ้นมา ในวิกิ พอผม copy มาให้ดู จะมีใครแย้ง ผมเปล่า หา

ผม copy มาผมก้อไม่ได้บอกว่าต้องเชื่อนะ นี่ครับ   ที่บอกว่าดูก่อนมันถูกหรือผิด  คุณแน่ใจรึเปล่าละว่ามันผิด ถ้าแน่ใจก้อเข้าไปแก้ให้มันถูกเลยสิครับ   

เพราะผมดูแหล่งที่มามันไม่ได้มาจากแค่ในกาตูนร์  มันมาจากทั้งเกม ทั้งมูวี่   แล้วคุณรู้ได้ไงว่าใรเกมกับมูวี่ มันไม่มีชื่อท่านั้นจิงละครับ   ผมเลยไม่ก้ามาบอกว่าเค้าถูกหรือเค้าผิด

ส่วนในมังงะ ก้อรู้ๆกันอยู่ว่ามันมีท่าอะไรบ้าง  ท่าไหนมันไม่มีคนอ่านมังงะ เค้าก้อรู้กัน   

ถ้าคุณไปเอาข้อมูลมาผมก้อ่่าน  ก้อขอบคุนสำหรับข้อมูลแค่นั้น 

ผมไม่ชอบ แค่ทำตัวเล่นบอร์ดดีๆ ยังทำไม่ได้เลย  ผมเคยไปแขวะ เม้นคุณรึเปล่าถามแค่นั้นแหละ 

*disappoint*ก็ยอมรับ ความจริงสิครับ ว่ามันผิด  ถ้าได้อ่านดู จริงๆ ก่อนจะเอามา bignaja123 เอง ก็แก้ไข มันได้
 *number1* ดูอย่างผมสิ มีคนว่าผมมั่ว ตั้งหลายหน ผมก็ยอมรับมัน นิ  บางคนก็เอาหลักฐานมาโชว์ให้แทน ก็สบายไป
 *number1*ตัวอย่างเอาไปดูก่อน http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=2496.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 23:13:26 โดย THECLIQUE »

bignaja123

• *

*disappoint*ก็ยอมรับ ความจริงสิครับ ว่ามันผิด  ถ้าได้อ่านดู จริงๆ ก่อนจะเอามา bignaja123 เอง ก็แก้ไข มันได้
 *number1* ดูอย่างผมสิ มีคนว่าผมมั่ว ตั้งหลายหน ผมก็ยอมรับมัน นิ  บางคนก็เอาหลักฐานมาโชว์ให้แทน ก็สบายไป
 *number1*ตัวอย่างเอาไปดูก่อน http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=2496.0

edit ดูเหมือนคุณจะไม่เข้าใจที่ผมพยายามบอกสินะ

เฮ้อ เรื่องของคุณเถอะ ขี้เกียจเถียงแล้ว
 *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 23:32:33 โดย bignaja123 »

THECLIQUE

• *
Re: มาวิเคราะห์กันระหว่าง sasuke กับ naruto ใครพัฒนานำหน้าใคร
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 00:08:45 »
คาคาของซาซึเกะ

ลูกเตะจักรผันลูกสิงห์
คาถานินจา มีดพิฆาต
คาถาไฟ บอลเพลิงยักษ์ ( คาทุม โกวคาเคียว โน จุทสุ )
คาถาไฟ เพลิงฟีนิกซ์
คาถาไฟ ลูกไฟยักษ์
คาถาไฟ ระเบิดมังกรเพลิง ( คาทุม คาอุย เอ็นดัน )
เบิกอักขระขั้นครึ่ง
เบิกอักขระขั้นหนึ่ง
เบิกอักขระขั้นสองเฉพาะส่วน
เบิกอักขระขั้นสอง
คาถาไฟ พญามังกรเพลิง
คาถาไฟ เพลิงสลายร่าง
คาถาไฟ เส้นด้ายอัคคี
คาถาสายฟ้า พันปักษา ( ชิโดริ )
คาถาสายฟ้า พันปักษาสีดำ
คาถาสายฟ้า พันปักษาสีแดง (ใน The movie )
คาถาสายฟ้า พันปักษาหลั่งไหล ( ชิโดริ นะงะชิ )
คาถาสายฟ้า ดาบสายฟ้า
คาถาสายฟ้า ดาวกระจายสายฟ้า
คาถาสายฟ้า ดาบอาบอัสนี
คาถาสายฟ้า กิริน
คาถาสายฟ้า พันปักษาพันนัด
เนตรวงแหวน ( ชาริงกัน )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา อ่านจันทรา ( สึคุโยมิ )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา เทวีสุริยา ( อามาเทราสึ )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา เทพวายุสึซาโนะโอ
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา ( มันเงเคียว ชาริงกัน )
เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์
เทวีสุริยา
ซุซาโนะ
วิชานินจาเพลิง ธนูเพลิงพิฆาตสายฟ้า
วิชานินจา งูเผือกกระแสไฟฟ้า
คลื่นทะเลสววรค์มรกต
วิชาดาวกระจายกงจักรสายลม (ฟูตง ซูริเค็น)
คาถาอัญเชิญ
สลายอักขระ
คาถาเงาดาวกระจาย
คาถาเงาดาวกระจายพันปักษาแฝงกลไก
คาถาสายฟ้า พันปักษาพันเล่ม
คาถาหัตถ์อสรพิษพัวพัน
คาถามือเงาอสรพิษ
คาถาหัตถ์อสรพิษประสานเงา

คาถาของนารูโตะ

คาถาแยกเงาพันร่าง (คาเกะ บุนชิน โนะ จุทสุ)
คาถาแยกร่างเชื่อมประสาน
คาถากระสุนพันหมัดมนุษย์จิ้งจอก
กระสุนวงจักร (ราเซ็นกัน)
กระสุนวงจักรพายุหมุน (ในเรื่องนารูโตะเดอะมูวี่ ศึกสายสัมพันธ์)
คาถาลมดาวกระจายวงจักร (ฟูตัน ระเซ็น ชูริเคน) (ท่าไม้ตายสุดยอดที่นารูโตะก็จะได้รับผลกระทบด้วย โจมตีโดยทำลายเซลล์ของเหยื่อ ใช้การแปลงคุณสมบัติและแปลงลักษณะจักระ)
กระสุนวงจักรมหายักษ์
กระสุนวงจักรคู่
กระสุนวงจักรขั้นสุดยอด (ท่าที่นารูโตะใช้กับโฮคาเงะรุ่นที่ 4 ในเรื่องนารูโตะเดอะมูวี่ The Lost Tower)
คาถาอัญเชิญ (กามะบุนตะ กามะเก็น กามะฮิโระ ฟุคาซากุ ชิมะ กามะคิจิ กามะทัตสึ พันธนาการปากกบ กามะ)
โหมดเซียน (วิชาที่นารูโตะใช้ได้สมบูรณ์แบบที่สุดในบรรดาทุกคนที่ฝึกมา จะมีแววตาคล้ายกบ ขอบตาสีแดง พลังงานมากขึ้น โดยใช้จักระเซียน ซึ่งได้จากธรรมชาติ)
คาถาเซียนดาวกระจายวงจักร (ฟูตัน ระเซ็น ชูริเคน) (ปาและขยายดาวกระจายวงจักรได้)
คาถาเซียนแยกร่างวงจักร (นารูโตะสามารถแยกร่างได้เป็นพันตัวพร้อมกับ คาถาดาวกระจายวงจักรทั้งพันตัว)
กระสุนวงจักรสุญญากาศ (นารุโตะใช้จัตการเซ็ทสึ)
กระสุนวงจักรดาวเคราะห์
บอลสัตวฺ์หาง(ใช้ในร่างจักระเก้าหาง)
กระสุนวงจักรทั่วทิศ
ดาวกระจายวงจักรขนาดจิ๋ว
คาถาเชิญ ทลายรัง
คาถาวังวนวาตะ
วิชานินจาลม หอกลม
คาถายั่วพิศวาศ (โอยโระเค โนะ จุทสึ)
คาถาดาวกระจายพันเล่ม
กระสุนจักระ
กระสุนเพลิง
คาถาเซียนกระสุนวงจักรเฮอร์ริเคนวารี (เป็นวิชาที่ต้องเข้าสู่โหมดเซียนเท่านั้นถึงจะใช้ได้ เป็นวิชาที่นารุโตะ ใช้วิชาแยกเงาพันร่างฝึกถึงสี่ปี ด้วยการการแปลงคุณสมบัติโดยธาตุ ลม และ น้ำ เข้าด้วยกันโดยลักษณะของคาถาจะเป็นรูปแบบ กระสุนวงจักรยักษ์ภายในจะมีพายุน้ำเฮอร์ริเคนหมุนด้วยความเร็วสูง และลักษณะเมื่อปล่อยออกไปจะเป็นพายุน้ำวนหมุนด้วยความเร็วสูงโดยคุณสมบัติน้ำจะเข้าไปแทนที่น้ำในร่างกายและคุณสมบัติลมจะเป็นตัวตัดร่างกายของผู้รับเส้นจักระจะถูกฉีกขาดและร่างกายจะแตกออกละเอียดเป็นเสี่ยงๆ อานุภาพมหาศาล สามารถทำลายเมืองใหญ่ๆทั้งเมืองได้ภายในพริบตา โดยคาถานี้อยู่ในระดับ SS และจะมีผลข้างเคียงคือ กระดูกของผู้ใช้จะแตกละเอียดทั่วทั้งตัวจักระจะหมดโดยเฉียบพลันและอาจถึงชีวิตเพราะต้องใช้จักระมหาศาลในการใช้ ณ ปัจจุบัน คาถานี้ยังไม่ได้ถูกบัญญัติเป็นคาถาต้องห้าม)
คาถาน้ำแข็งนางนวลฟูบูกิ
คาถาอัญเชิญจิ้งจอกเก้าหาง
กรงเล็บอสูรจิ้งจอก
คาถาจิ้มทะลวงข้ามสหัสวรรษ
คาถาพัธนาการจิ่งจอก
คาถาระเบิดสัตว์หาง( แปลงร่างเป็นสัตว์หาง เป็นคาถาพื้นฐานของพลังสถิตย์ร่าง)
คาถามหารัญจวน
คาถาฮาเล็ม
ลูกเตะจักรผันอุซึมากิ นารุโตะ
กระสุนวงจักร7สี
หมัดแปรพักนารูโตะ
กระสุนวงจักรบอลยักษ์
ปืนกลกระสุนวงจักร
ปืนกลกระสุนวงจักรยักษ์แบบนันสต๊อป
คาถาผนึก ผนึกหกวิถี
คาถาลับ เทพอัสนี(ใช้ได้ในตอนโหมดจักระ9หางและเป็นคาถาของโฮคาเงะรุ่นที่4)
คาถาไฟกระสุนเพลิงน้ำมันกบ(เนื่องจากนารูโตะใช้คาถาไฟแบบจิไรยะไม่ได้นารูโตะจึงใช้เป็นมีดระเบิดแทนคาถาไฟ)
คาถาระเบิดน้ำมันคางคก (ให้กามะบุนตะพ่นน้ำมันแล้วนารูโตะปามีดระเบิดแล้วประสานไปพร้อมๆกัน)

ว่าของซาซึเกะเยอะแล้วนะ   แต่ของโตะเนี่ย บร๊ะเจ้า

ปล.ที่มา วิกิ    เชิญคิดวิเคราะกันตามสบาย   
  *dontknow* ครับ เชิญ วิเคราะห์ กันตามสบาย  อย่างนี้ ก็ไม่ควร เชิญใครมา วิเคราะห์หรือ โต้เถียง ข้อมุล ที่มัน ผิดได้เลย

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

เราว่า นารูโตะ น่าจะดีกว่านะ  เขาไม่ได้เก่งมาแต่กำเนิด  วิชาก็ ฝึกฝนเองทัั้งนั้น  ถึงจะมีครูสอน พ่อแม่ช่วย  แต่ ซาซึเกะ เก่งมาแต่กำเนิด ไม่มีเนตร ก็เก่งอยุ่แล้ว มีเนตรก็ได้แค่ แสกนจักระรู้ความเคลื่อนไหว  วิชา ซูซาโน ก็พี่มอบให้ ถ้าพี่ไม่ให้ ก็ แค่นั้น ไม่รู้สิ แต่ละคน ได้ เสีย ไม่เท่ากัน แต่ นารูโตะ เสียเปรียบ ที่ไม่มีพ่อแม่ หรือ พี่ คอยสั่งสอน หรือ มอบอะไรให้ กอ่นตาย

*้ั์uppercut* ผมขอเถียงหัวชนฝาเลยนะครับว่า นารูโตะ ได้เปรียบ ซาสึเกะ เยอะแยะตั้งแต่ตอนแรกยันประจุบันเลย นารูโตะ มีพ่อ แม่ที่อยู่ในตัวเองค่อยช่วยเหลือ ทั้งครู อิรุกา ทั้ง คาคาชิ สึนาเดะ ใหนจะมี จิไรยะ มาสอนฟรีอีก ยัน โอคาเงะ กันไปเลยเพราะ นารูโตะ เป็นลูกของรุ่น4
แต่ ซาสึเกะ มีอะไรบ้าง พ่อ แม่ถูกฆ่า ตระกูลล่มสะลายต้องตัวคนเดียว แถมมีพี่ชายที่รัก ก็ต้องมาล้างแค้นอีก อ.ฝึกเป็น โอโรจิมารุ แต่ก็ต้องเสี่ยงแลกกับ เนตรวงแหวน อีกไม่มีอะไรดีเลย ที่แย่ก็เพราะความแค้น ลองคิดกันดูนะครับ ถ้าไม่มี โอโรจิมารุ มาปล่อย อักขระไว้ที่คอตั้งแต่การสอบ จูนิน ครั้ง ป่านี้ ซาสึเกะ คงเป็น โจนิน ไปแล้ว *้ั์smoking*

ผมว่า นารูโตะ ถ้าไม่มี9หางนิ คงไม่มีอะไรเลยหละครับ อะไรๆก็ 9 หาง แต่ ซาสึเกะ กับ เนตรวงแหวน มันเป็นสายเลือดอยู่แล้วครับ ส่วน นารูโตะ พ่อ แม่ บังเอญจับมาใส่เลยโชคดีไป *dontknow*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 16:20:07 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
วิชาเนตร ของซาสึเกะ เท่านั้น
ที่สามารถใช้สู้กับ นารูโตะ ได้ในตอนนี้

อ่านจันทรา
เทวีสุริยา
เทพวายุสึซาโนะ
กระจกเงาหมื่นบุปผา
กระจกเงาหมื่นบุปผานิรันด์

เหอๆ ด้วยสถานการณ์ที่เปลี่ยนไปตอนนี้นั้น
นารูโตะ เหนือกว่า จริงด้วยซิ
GOUKA MAKKYAKU

KeRoMoJi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อยากให้มันทำ OVA ตอน สอบใหม่จัง

อยากเห็น เนจิ Vs กาอาระ
ซาสึเกะ VA เนจิ

แล้วก็ทำตอนที่ ซาซึเกะ ถูกกัด(ดูดจุ๊บๆ) เอาออกไปไว้ตอนหลังๆ
หน้าจะสู้ักันสนุกกว่านี้นี้สู้ทีก็เจ็บคอทีเซ็งเลย

*hoho* *hoho* *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 06:55:18 โดย KeRoMoJi »

KeRoMoJi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 06:53:55 »
ผมว่าตอนนี้ ทั้งคู่มันคงไม่ใช้ งู กบ เขียนตะป้าบ แล้วหละครับ *haha*
ซาสึเกะ ก็ เหยี่ยว กับ ซูซาโนะ นารูโตะ ก็ คุรามะ 9 หาง *number1*

แต่ผมสงสัยว่า ตอน เกะ อยู่ในโหมด ซูซาโนะ นิทำไมมันดูอืดๆยังเลยอะ ไม่เร็วเหมือนเมื่อก่อนเลย ไอ่ตอนแรกๆที่เราก็นึกว่า จะใช้กระบวนท่าลีให้เป็นประโยชน์ พันปักษาก็มี ดันวิ่งเขาชน ซะงั้นเซ็ง แถมอีกอย่าง พันปักษามันจะใช้ 2 ข้างไม่ได้รึไง *dontknow* ที นารูโตะ มีกระสุนวงจักรเป็น 10ๆ ร่างยังไงได้ มันโกงกันชัดๆ

พันปักษา มันเป็นวิชาที่ใช้ จักระ มากกว่า กระสุนหรือป่าวครับ
มันลยใช้ได้ไม่่เยอะเหมือน กระสุร แถมไม่มี 9หาง ให้จักระอีก
ถ้า เกะ มีพลังสัตว์หางคงได้เห็น พันปักษา สองมือ หรือวิชาแปลกๆๆๆที่ใช้จักกระเยอะๆๆๆๆ

เช่น พันปักษาลูกบอลไฟยัก !! (ว่าไปนั่น)  *shock* *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 06:58:12 โดย KeRoMoJi »

bignaja123

• *
ผมว่าตอนนี้ ทั้งคู่มันคงไม่ใช้ งู กบ เขียนตะป้าบ แล้วหละครับ *haha*
ซาสึเกะ ก็ เหยี่ยว กับ ซูซาโนะ นารูโตะ ก็ คุรามะ 9 หาง *number1*

แต่ผมสงสัยว่า ตอน เกะ อยู่ในโหมด ซูซาโนะ นิทำไมมันดูอืดๆยังเลยอะ ไม่เร็วเหมือนเมื่อก่อนเลย ไอ่ตอนแรกๆที่เราก็นึกว่า จะใช้กระบวนท่าลีให้เป็นประโยชน์ พันปักษาก็มี ดันวิ่งเขาชน ซะงั้นเซ็ง แถมอีกอย่าง พันปักษามันจะใช้ 2 ข้างไม่ได้รึไง *dontknow* ที นารูโตะ มีกระสุนวงจักรเป็น 10ๆ ร่างยังไงได้ มันโกงกันชัดๆ

พันปักษา มันเป็นวิชาที่ใช้ จักระ มากกว่า กระสุนหรือป่าวครับ
มันลยใช้ได้ไม่่เยอะเหมือน กระสุร แถมไม่มี 9หาง ให้จักระอีก
ถ้า เกะ มีพลังสัตว์หางคงได้เห็น พันปักษา สองมือ หรือวิชาแปลกๆๆๆที่ใช้จักกระเยอะๆๆๆๆ

เช่น พันปักษาลูกบอลไฟยัก !! (ว่าไปนั่น)  *shock* *shock*

ถ้าเป็นเมื่อก่อน เกะใช้พันปักษาได้ แค่ สองครั้งครับ ที่เกินนอกนั้น จักระหมดอาจจะเสียชีวิตได้  ไม่รวมตอนใช้อักขระสาบนะ

คาคาชิเป็นคนพูดไว้     แต่ตั้งแต่ออกจากหมู่บ้านไป เค้าก้อเก่งขึ้นผิดหูผิดตา   พันปักษา คงเป็นวิชาใช้ได้ชิวๆ แล้วละมั่ง แถมตอนนี้พันปักษากลายเป็นวิชาแตกแยกไปอีกหลายเลย

เกะคงไม่มีปัญหาเท่าไร่  จะหนักต้องที่  เทพสูซาโนะทีต้องเปิดตลอดทำให้กินจักะ ตลอดเวลานี่แหละ ครับ   

เรื่องระยะเวลาคงเป็นปัญหาสำหรับซาซึเกะนะ ผมว่า

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เรื่องจักระ พวกมันคงพอๆกัน แต่โตะ ได้เปรียบแค่มีสัตว์หาง (มั้ง) *hoho*

kenfatys

• *
โตะได้เปรียบทั้งความเร็ว เร็วกว่ามาก(ใช้ร่างสัตว์หาง เเล้วมีวิชาเเบบรุ่น 4) ความรุนเเรงรู้ๆกันอยู๋ ซูซาโนะกันไม่ไหวเเน่ ตอนนี้ยังหาทางที่ซาซึเกะชนะไม่ได้เลย
คนทีที่ว่านารูโตะมันโชคดีโกงมีเพื่อนช้วย  เเน่นอนอยู่ละ มันมีสกิล "พระเอก"