Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร

หน้า: << < (9/33) > >>

KeRoMoJi:

อยากให้มันทำ OVA ตอน สอบใหม่จัง

อยากเห็น เนจิ Vs กาอาระ
ซาสึเกะ VA เนจิ

แล้วก็ทำตอนที่ ซาซึเกะ ถูกกัด(ดูดจุ๊บๆ) เอาออกไปไว้ตอนหลังๆ
หน้าจะสู้ักันสนุกกว่านี้นี้สู้ทีก็เจ็บคอทีเซ็งเลย

*hoho* *hoho* *hoho*

KeRoMoJi:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:36:53 ---ผมว่าตอนนี้ ทั้งคู่มันคงไม่ใช้ งู กบ เขียนตะป้าบ แล้วหละครับ *haha*
ซาสึเกะ ก็ เหยี่ยว กับ ซูซาโนะ นารูโตะ ก็ คุรามะ 9 หาง *number1*

แต่ผมสงสัยว่า ตอน เกะ อยู่ในโหมด ซูซาโนะ นิทำไมมันดูอืดๆยังเลยอะ ไม่เร็วเหมือนเมื่อก่อนเลย ไอ่ตอนแรกๆที่เราก็นึกว่า จะใช้กระบวนท่าลีให้เป็นประโยชน์ พันปักษาก็มี ดันวิ่งเขาชน ซะงั้นเซ็ง แถมอีกอย่าง พันปักษามันจะใช้ 2 ข้างไม่ได้รึไง *dontknow* ที นารูโตะ มีกระสุนวงจักรเป็น 10ๆ ร่างยังไงได้ มันโกงกันชัดๆ

--- End quote ---

พันปักษา มันเป็นวิชาที่ใช้ จักระ มากกว่า กระสุนหรือป่าวครับ
มันลยใช้ได้ไม่่เยอะเหมือน กระสุร แถมไม่มี 9หาง ให้จักระอีก
ถ้า เกะ มีพลังสัตว์หางคงได้เห็น พันปักษา สองมือ หรือวิชาแปลกๆๆๆที่ใช้จักกระเยอะๆๆๆๆ

เช่น พันปักษาลูกบอลไฟยัก !! (ว่าไปนั่น)  *shock* *shock*

bignaja123:

--- อ้างจาก: KeRoMoJi ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 06:53:55 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:36:53 ---ผมว่าตอนนี้ ทั้งคู่มันคงไม่ใช้ งู กบ เขียนตะป้าบ แล้วหละครับ *haha*
ซาสึเกะ ก็ เหยี่ยว กับ ซูซาโนะ นารูโตะ ก็ คุรามะ 9 หาง *number1*

แต่ผมสงสัยว่า ตอน เกะ อยู่ในโหมด ซูซาโนะ นิทำไมมันดูอืดๆยังเลยอะ ไม่เร็วเหมือนเมื่อก่อนเลย ไอ่ตอนแรกๆที่เราก็นึกว่า จะใช้กระบวนท่าลีให้เป็นประโยชน์ พันปักษาก็มี ดันวิ่งเขาชน ซะงั้นเซ็ง แถมอีกอย่าง พันปักษามันจะใช้ 2 ข้างไม่ได้รึไง *dontknow* ที นารูโตะ มีกระสุนวงจักรเป็น 10ๆ ร่างยังไงได้ มันโกงกันชัดๆ

พันปักษา มันเป็นวิชาที่ใช้ จักระ มากกว่า กระสุนหรือป่าวครับ
มันลยใช้ได้ไม่่เยอะเหมือน กระสุร แถมไม่มี 9หาง ให้จักระอีก
ถ้า เกะ มีพลังสัตว์หางคงได้เห็น พันปักษา สองมือ หรือวิชาแปลกๆๆๆที่ใช้จักกระเยอะๆๆๆๆ

เช่น พันปักษาลูกบอลไฟยัก !! (ว่าไปนั่น)  *shock* *shock*

ถ้าเป็นเมื่อก่อน เกะใช้พันปักษาได้ แค่ สองครั้งครับ ที่เกินนอกนั้น จักระหมดอาจจะเสียชีวิตได้  ไม่รวมตอนใช้อักขระสาบนะ

คาคาชิเป็นคนพูดไว้     แต่ตั้งแต่ออกจากหมู่บ้านไป เค้าก้อเก่งขึ้นผิดหูผิดตา   พันปักษา คงเป็นวิชาใช้ได้ชิวๆ แล้วละมั่ง แถมตอนนี้พันปักษากลายเป็นวิชาแตกแยกไปอีกหลายเลย

เกะคงไม่มีปัญหาเท่าไร่  จะหนักต้องที่  เทพสูซาโนะทีต้องเปิดตลอดทำให้กินจักะ ตลอดเวลานี่แหละ ครับ   

เรื่องระยะเวลาคงเป็นปัญหาสำหรับซาซึเกะนะ ผมว่า

Augustz:

เรื่องจักระ พวกมันคงพอๆกัน แต่โตะ ได้เปรียบแค่มีสัตว์หาง (มั้ง) *hoho*

kenfatys:

โตะได้เปรียบทั้งความเร็ว เร็วกว่ามาก(ใช้ร่างสัตว์หาง เเล้วมีวิชาเเบบรุ่น 4) ความรุนเเรงรู้ๆกันอยู๋ ซูซาโนะกันไม่ไหวเเน่ ตอนนี้ยังหาทางที่ซาซึเกะชนะไม่ได้เลย
คนทีที่ว่านารูโตะมันโชคดีโกงมีเพื่อนช้วย  เเน่นอนอยู่ละ มันมีสกิล "พระเอก"

หน้า: << < (9/33) > >>

Go to full version