หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร  (อ่าน 135417 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
โตะได้เปรียบทั้งความเร็ว เร็วกว่ามาก(ใช้ร่างสัตว์หาง เเล้วมีวิชาเเบบรุ่น 4) ความรุนเเรงรู้ๆกันอยู๋ ซูซาโนะกันไม่ไหวเเน่ ตอนนี้ยังหาทางที่ซาซึเกะชนะไม่ได้เลย
คนทีที่ว่านารูโตะมันโชคดีโกงมีเพื่อนช้วย  เเน่นอนอยู่ละ มันมีสกิล "พระเอก"

ถ้าผมจำไม่ผิด  โตะไม่ได้มีวิชารุ่น4มั้งคับ

แค่ความเร็ว และ สีจักระที่คลุมร่างมันอยุ่ เปนแสงสีเหลืองเหมือนรุ่น4เท่านั้น  ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โตะได้เปรียบทั้งความเร็ว เร็วกว่ามาก(ใช้ร่างสัตว์หาง เเล้วมีวิชาเเบบรุ่น 4) ความรุนเเรงรู้ๆกันอยู๋ ซูซาโนะกันไม่ไหวเเน่ ตอนนี้ยังหาทางที่ซาซึเกะชนะไม่ได้เลย
คนทีที่ว่านารูโตะมันโชคดีโกงมีเพื่อนช้วย  เเน่นอนอยู่ละ มันมีสกิล "พระเอก"

ถ้าผมจำไม่ผิด  โตะไม่ได้มีวิชารุ่น4มั้งคับ

แค่ความเร็ว และ สีจักระที่คลุมร่างมันอยุ่ เปนแสงสีเหลืองเหมือนรุ่น4เท่านั้น  ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

รุ่น 4 วิชาย้ายมิติ ส่วนโตะเร็วเพราะ พลังสัตว์หาง+จักระลม ไงๆ ย้ายมิติก็น่าจะเร็วกว่า  *glad*

bignaja123

• *
วิชาไม่เหมือนกันอ่ะ  ของรุ่นสี่เร็วกว่าอยู่แล้ว

ของโตะมันเป็นการเคลื่อนด้วยควมเร็วสูงจนเหมือนวาบไป 

แต่รู่นที่ สี่ มันวาบไปจิงๆ   วิ่งกะวาบนี่เนอะ ยังไงโตะก้อแพ้

ถ้าเอาการจิงของรุ่นสี่จะเสียเปรียบเพราะ ต้องการสื่อในการวาบ แถมยังไปได้ไปจุดๆที่กำหนด   ส่วนโตะมันเร็วด้วยการเคลื่อนไหวจะไปตรงไหนกอ้ได้ ไม่มีเงื่อนไขในการ

แต่ต้องรอนารูโตะควบคุมได้ดีก่อน  ก็จะเหนือว่ารุ่นสี่ได้แน่นอน   *number1* *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
รุ่น4 สามารถวาปไปในที่ไกลๆได้

คือวาปไป ปลายทางคือ อักขระ ที่แปะอยุ่ ที่สถานที่นั้น   แต่โตะ เคลื่อนที่ด้วยความเร็วที่เหมือนวาป

ถ้าให้เทียบกัน ยังไงรุ่น4ก้น่าจะเหนือกว่านะ  เพราะเปนการข้าม มิติ  ใช่มะ *้ัdoubt*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เราว่า นารูโตะ น่าจะดีกว่านะ  เขาไม่ได้เก่งมาแต่กำเนิด  วิชาก็ ฝึกฝนเองทัั้งนั้น  ถึงจะมีครูสอน พ่อแม่ช่วย  แต่ ซาซึเกะ เก่งมาแต่กำเนิด ไม่มีเนตร ก็เก่งอยุ่แล้ว มีเนตรก็ได้แค่ แสกนจักระรู้ความเคลื่อนไหว  วิชา ซูซาโน ก็พี่มอบให้ ถ้าพี่ไม่ให้ ก็ แค่นั้น ไม่รู้สิ แต่ละคน ได้ เสีย ไม่เท่ากัน แต่ นารูโตะ เสียเปรียบ ที่ไม่มีพ่อแม่ หรือ พี่ คอยสั่งสอน หรือ มอบอะไรให้ กอ่นตาย

*้ั์uppercut* ผมขอเถียงหัวชนฝาเลยนะครับว่า นารูโตะ ได้เปรียบ ซาสึเกะ เยอะแยะตั้งแต่ตอนแรกยันประจุบันเลย นารูโตะ มีพ่อ แม่ที่อยู่ในตัวเองค่อยช่วยเหลือ ทั้งครู อิรุกา ทั้ง คาคาชิ สึนาเดะ ใหนจะมี จิไรยะ มาสอนฟรีอีก ยัน โอคาเงะ กันไปเลยเพราะ นารูโตะ เป็นลูกของรุ่น4
แต่ ซาสึเกะ มีอะไรบ้าง พ่อ แม่ถูกฆ่า ตระกูลล่มสะลายต้องตัวคนเดียว แถมมีพี่ชายที่รัก ก็ต้องมาล้างแค้นอีก อ.ฝึกเป็น โอโรจิมารุ แต่ก็ต้องเสี่ยงแลกกับ เนตรวงแหวน อีกไม่มีอะไรดีเลย ที่แย่ก็เพราะความแค้น ลองคิดกันดูนะครับ ถ้าไม่มี โอโรจิมารุ มาปล่อย อักขระไว้ที่คอตั้งแต่การสอบ จูนิน ครั้ง ป่านี้ ซาสึเกะ คงเป็น โจนิน ไปแล้ว *้ั์smoking*

ผมว่า นารูโตะ ถ้าไม่มี9หางนิ คงไม่มีอะไรเลยหละครับ อะไรๆก็ 9 หาง แต่ ซาสึเกะ กับ เนตรวงแหวน มันเป็นสายเลือดอยู่แล้วครับ ส่วน นารูโตะ พ่อ แม่ บังเอญจับมาใส่เลยโชคดีไป *dontknow*

ชีวิตมันทั้ง 2 คนก็รันทตเหมือนกันแหละคับ  ไม่ใช่ทุกคนจะชอบโตะไม่ใช่เหรอ ซาสึเกะถูกสาปด้วยคำพูดของ อิทาจิ  นารูโตะก็โดนเกลียดไม่มีใครยอมรับตั้งแต่เล็กไม่ใช่เหรอ

....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เราว่า นารูโตะ น่าจะดีกว่านะ  เขาไม่ได้เก่งมาแต่กำเนิด  วิชาก็ ฝึกฝนเองทัั้งนั้น  ถึงจะมีครูสอน พ่อแม่ช่วย  แต่ ซาซึเกะ เก่งมาแต่กำเนิด ไม่มีเนตร ก็เก่งอยุ่แล้ว มีเนตรก็ได้แค่ แสกนจักระรู้ความเคลื่อนไหว  วิชา ซูซาโน ก็พี่มอบให้ ถ้าพี่ไม่ให้ ก็ แค่นั้น ไม่รู้สิ แต่ละคน ได้ เสีย ไม่เท่ากัน แต่ นารูโตะ เสียเปรียบ ที่ไม่มีพ่อแม่ หรือ พี่ คอยสั่งสอน หรือ มอบอะไรให้ กอ่นตาย

*้ั์uppercut* ผมขอเถียงหัวชนฝาเลยนะครับว่า นารูโตะ ได้เปรียบ ซาสึเกะ เยอะแยะตั้งแต่ตอนแรกยันประจุบันเลย นารูโตะ มีพ่อ แม่ที่อยู่ในตัวเองค่อยช่วยเหลือ ทั้งครู อิรุกา ทั้ง คาคาชิ สึนาเดะ ใหนจะมี จิไรยะ มาสอนฟรีอีก ยัน โอคาเงะ กันไปเลยเพราะ นารูโตะ เป็นลูกของรุ่น4
แต่ ซาสึเกะ มีอะไรบ้าง พ่อ แม่ถูกฆ่า ตระกูลล่มสะลายต้องตัวคนเดียว แถมมีพี่ชายที่รัก ก็ต้องมาล้างแค้นอีก อ.ฝึกเป็น โอโรจิมารุ แต่ก็ต้องเสี่ยงแลกกับ เนตรวงแหวน อีกไม่มีอะไรดีเลย ที่แย่ก็เพราะความแค้น ลองคิดกันดูนะครับ ถ้าไม่มี โอโรจิมารุ มาปล่อย อักขระไว้ที่คอตั้งแต่การสอบ จูนิน ครั้ง ป่านี้ ซาสึเกะ คงเป็น โจนิน ไปแล้ว *้ั์smoking*

ผมว่า นารูโตะ ถ้าไม่มี9หางนิ คงไม่มีอะไรเลยหละครับ อะไรๆก็ 9 หาง แต่ ซาสึเกะ กับ เนตรวงแหวน มันเป็นสายเลือดอยู่แล้วครับ ส่วน นารูโตะ พ่อ แม่ บังเอญจับมาใส่เลยโชคดีไป *dontknow*

ชีวิตมันทั้ง 2 คนก็รันทตเหมือนกันแหละคับ  ไม่ใช่ทุกคนจะชอบโตะไม่ใช่เหรอ ซาสึเกะถูกสาปด้วยคำพูดของ อิทาจิ  นารูโตะก็โดนเกลียดไม่มีใครยอมรับตั้งแต่เล็กไม่ใช่เหรอ

โตะ เกิดมาก็ไม่มีใครเลย  จนมีครูอิรุกะ คนแรก สิ่งเปรียบเสมือนพ่อ  และมีอาจารย์ดีๆคอยแนะนำ  คอยชี้นำในสิ่งดีๆ  ปลูกฝั่งแต่สิ่งดี  ส่วนตัวโตะ มีความมานะ  ทดทน  บ้าบอ 

มาดูที่เกะ  เกิดมาพร้อมตระกูจ  อัศฉริยะ  มีพ่อ แม่  พี่ชายที่เก่ง  ถ้าไม่หลงผิด เดินตามรอยโอโจริมารุ  เพื่อต้องการพลังที่จะล้างแค้นพี่ชาย  คงไม่ต้อง  ฝึกฝนด้วยตัวเองจนถล่ำลึกจนป่านนี้   แต่ผมก็มองว่า ยังไง เกะก็แพ้โตะ    ไม่ต้องดูอะไรล่ะ  แค่เกะ ธาตุไฟ แพ้ทางธาตุดินของโตะ ก็พอล่ะ  ส่วนวิชาก็ไม่ต้องพูดถึง  โตะ มีพลังดูดซับธรรมชาติ  หลับตา เนตรก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว  แล้วไอ้ซุซาโน่  (รึป่าว  )  โดนบอลสัตว์หางคงจะกระจุย  สรุป  ยังไงเกะก็แพ้  ฟันธง

Augustz

• *
อะไรหรอคับ  เกะ ธาตุไฟ   โตะ ธาตุดิน   งงอ่ะ

ถ้าเปน คุณสมบัติ จักระของมัน2คน  โตะ ลม   เกะ สายฟ้า  ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

Jay_Jay

• *
โตะลมอย่างเดียว เกะไฟกับสายฟ้าครับ ถ้าวัดกันที่เรื่องการแพ้ทางของจักระอย่างเดียว

คาถาลมของโตะแพ้ทางคาถาไฟของเกะ (ลมพัดให้ไฟยิ่งลุกเข้าไปใหญ่)

ส่วนคาถาสายฟ้าของเกะพวกพันปักษาแพ้ทางคาถาลมของโตะครับ สรุปก็เสมอกันละมั้ง  *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

โตะ เกิดมาก็ไม่มีใครเลย  จนมีครูอิรุกะ คนแรก สิ่งเปรียบเสมือนพ่อ  และมีอาจารย์ดีๆคอยแนะนำ  คอยชี้นำในสิ่งดีๆ  ปลูกฝั่งแต่สิ่งดี  ส่วนตัวโตะ มีความมานะ  ทดทน  บ้าบอ 

มาดูที่เกะ  เกิดมาพร้อมตระกูจ  อัศฉริยะ  มีพ่อ แม่  พี่ชายที่เก่ง  ถ้าไม่หลงผิด เดินตามรอยโอโจริมารุ  เพื่อต้องการพลังที่จะล้างแค้นพี่ชาย  คงไม่ต้อง  ฝึกฝนด้วยตัวเองจนถล่ำลึกจนป่านนี้   แต่ผมก็มองว่า ยังไง เกะก็แพ้โตะ    ไม่ต้องดูอะไรล่ะ  แค่เกะ ธาตุไฟ แพ้ทางธาตุดินของโตะ ก็พอล่ะ  ส่วนวิชาก็ไม่ต้องพูดถึง  โตะ มีพลังดูดซับธรรมชาติ  หลับตา เนตรก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว  แล้วไอ้ซุซาโน่  (รึป่าว  )  โดนบอลสัตว์หางคงจะกระจุย  สรุป  ยังไงเกะก็แพ้  ฟันธง

ก็เพราะโดนพี่ชายแท้ๆฆ่าล้างตระกูลไงครับ ที่หลงผิดก็เพราะต้องล้างแค้นแถมยังไปต้องตา โอโร โดนกัดที่คออีก มันโชคดีตรงไหนครับ *dontknow* ถ้าดูเผินๆเหมือน ซาสึเกะ จะเป็นคนเลวสินะครับ แต่ถ้าวิเคราะห์กันดีๆที่ผ่านมากลับกลายเป็น เกะ ที่ทำเพื่อ โคโนะฮะ มากกว่าโตะอีก ทั้งฆ่า เดอิดาระ กำจัด โอโรจิมารุ ล้างแค้น อิทาจิ แถมยังช่วยฆ่า ดันโซ ที่ขวางความเจริญของหมู่บ้าน แถมตอนนี้ยังจะฆ่า คาบูโตะ อีก ทั้งหมดล้วนแล้วแต่เป็นอาชญากรระดับ s class ของ โคโนะฮะ ทั้งนั้น ถ้าเทียบกันแล้ว เกะ ฆ่ามากกว่า โตะ ตั้ง 2 คนนะครับ *dontknow*
ส่วนเรื่องที่ เกะ แพ้เนี่ยยังไงมันก็น่าจะแพ้อยู่แล้วครับ เพราะเรื่องมันชื่อ นารูโตะ แต่ประเด็นของผมที่แท้จริงในกระทู้นี้คือ ใครพัฒนากว่ากันเท่านั้นครับ  *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 16:18:57 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
ยังไงซะ เกะก้ต้องถูกมองว่าเลวอยุ่แล้วอ่ะคับ

เพราะเกะมันออกจากหมุ่้บ้านไปด้วยความแค้น  ไปหาโอโรจิมารุ  ไขว่คว้าพลัง

แถมยังกลับมาแก้แค้นโคโนะฮะ แล้วยังจะฆ่าคนของโคโนะฮะ ดันโซ

ร่วมมือกับโทบิ และ แสงอุษา  พยายามจับตัว8หาง บุกเข้าไปในการประชุมของ5คาเงะ เยอะคับ

แต่โตะ อยุ่ในหมุ่บ้าน ก้เลยถูกมองว่า ทำเพื่อหมู่บ้าน

ยังไงซะ จิงๆแล้วเกะก้เปนคนดีนะ มันแค่ถูกชักนำโดยโทบิ เท่านั้นเอง (มั้ง) *disappoint*

Jay_Jay

• *
ดันโซก็ทำเพื่อหมู่บ้านเหมือนกันนะครับ ถ้าดันโซไม่ชักจูงอิทาจิให้ฆ่าล้างตระกูล อะไรจะเกิดขึ้น
อุจิวะอาจจะทำรัฐประหารสำเร็จ จนเกิดสงครามโลกนินจาครั้งใหม่ก็ได้ คนตายกันเป็นเบือ รวมถึงโคโนะฮะอาจจะล่มสลายก็ได้
ลองวิเคราะห์ดีๆ สิ่งที่ดันโซทำ ก็เพื่อหมู่บ้านทั้งนั้น

*dead*

เรื่องเลวๆของดันโซเท่าทีอ่านเจอในเรื่องมี

1. ชักจูงอิทาจิให้ทรยศตระกูล
2. พยายามทำลายเนตรสีขาวของอาโอ (แต่เดิมก็เป็นของโคโนะฮะนี่นะ)
3. ฆ่ากบไปตัวนึง

Augustz

• *
ดันโซก็ทำเพื่อหมู่บ้านเหมือนกันนะครับ ถ้าดันโซไม่ชักจูงอิทาจิให้ฆ่าล้างตระกูล อะไรจะเกิดขึ้น
อุจิวะอาจจะทำรัฐประหารสำเร็จ จนเกิดสงครามโลกนินจาครั้งใหม่ก็ได้ คนตายกันเป็นเบือ รวมถึงโคโนะฮะอาจจะล่มสลายก็ได้
ลองวิเคราะห์ดีๆ สิ่งที่ดันโซทำ ก็เพื่อหมู่บ้านทั้งนั้น

*dead*

เรื่องเลวๆของดันโซเท่าทีอ่านเจอในเรื่องมี

2. พยายามทำลายเนตรสีขาวของอาโอ (แต่เดิมก็เป็นของโคโนะฮะนี่นะ)

4.ขโมยเนตรชิซุย *้ั์drinktea*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

*dead*

5. เกิดเรื่องทีไรหายหัวทุกที *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 16:19:18 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า

*dead*

5. เกิดเรื่องทีไรหายหัวทุกที *้ั์smoking*
6.ตาย และไม่มีใครอยากจดจำชื่อเลวๆคนนี้
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Augustz

• *

*dead*

6.ตาย และไม่มีใครอยากจดจำชื่อเลวๆคนนี้

7.ร่วมมือกับฮันโซ ในการทำสงครามเมื่อสมัยนางาโตะ เด็กๆ

8.อยากจะเปนโฮคาเงะ แต่ไม่กล้าเสียสละ เอาแต่ใช้คนอื่นเปนโล่กำบัง

9.ทำเรื่องชั่วๆ โดยการร่้วมมือกับคนนุ้นคนนี้  ไม่แน่ว่า ตอนโอโร มาถล่มหมุ่บ้าน ก้ร่วมมือกับดันโซด้วยเหมือนกัน