หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"  (อ่าน 61214 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"
« เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 02:59:17 »
มันจะมีอะไรมาให้ดูอีกมั้ย ผมว่ามันจะง่ายไปหน่อยมั้ย

แค่เอาเซลล์ ของขีดจำกัดสายเลือด มาใส่ใว้ในตัวเองก็สามารถใช้วิชาของขีดจำกัดสายเลือดนั้นได้

แบบนี้มันจะไม่มี เซลล์รุ่น1 เซลล์มาดาระ ด้วยเหรอครับ

เพราะ DNA มาดาระ ก็หามาใช้สัมเวสีคืนชีพได้ เซล์รุ่น 1 คงมีไปแล้วมั้งอยู่กับโอโร ทดลองเรื่องรุ่น1มานานขนาดนั้น

มันตั้งใจจะ รวมขีดจำกัดสายเลือด ของทุกตะกูลใว้ในตัวมันคนเดียวเลยรึไงกันนะ

ขอความคิดเห็นเรื่องนี้กันหน่อยครับ *dead*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 04:28:35 »
ถ้ามัน เอาเซลล์ทุกตระกูล ไว้กับตัวมันเอง

ใครจะเอามัน ลง นอกจาก มันจะแพ้ ภัยตัวเอง - - *

เจอ เซลล์รุ่น 1 ก็กรี๊สแล้ว เจอ เซลล์ อุจิวะ อีกคงหมดทางละ -*-

!!!! อยากเห็นร่างแยกของฉัน ใช้ ซูซาโนะมั้ย !!!! 

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:16:49 »
เรื่องราวมันชั่งเข้มข้น  จน มั่วขึ้นไปเรื่อยๆแล้ว  นินจา กับ วิทยาศาสตร์  *damage*  เด่ะ ไม่นานก็คงมีไสยยาศาสตร์  เดี๋ยวนารุโตะ  ก็ไปสัก 9 ยอด 8ทิศ แล้วก็สาริกา  คราวนี้ก็เสร็จโตะล่ะ  มีทั้งคงกระพัน  แล้วก็  เมตตามหาเสน่ห์   *haha* *haha*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:10:27 »
คาบูโตะ มันไปฝึกโหมดเซียนตอนไหนเนี่ย
เซียนกบ vs เซียนงู ใครจะเทพกว่ากัน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:20:33 »
คาบูโตะ มันไปฝึกโหมดเซียนตอนไหนเนี่ย
เซียนกบ vs เซียนงู ใครจะเทพกว่ากัน

สักพักมาดาระ  ก็จะเจอเซียนทาส  อิอิ *attack* *attack* *attack* *attack*

Lambo

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:25:26 »
เรื่องราวมันชั่งเข้มข้น  จน มั่วขึ้นไปเรื่อยๆแล้ว  นินจา กับ วิทยาศาสตร์  *damage*  เด่ะ ไม่นานก็คงมีไสยยาศาสตร์  เดี๋ยวนารุโตะ  ก็ไปสัก 9 ยอด 8ทิศ แล้วก็สาริกา  คราวนี้ก็เสร็จโตะล่ะ  มีทั้งคงกระพัน  แล้วก็  เมตตามหาเสน่ห์   *haha* *haha*
*haha* *haha* *haha* *great* *great* *number1* *number1*

magicmo

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 11:14:29 »
 โหยังงี่มันก็เป็น เซียน งูแล้วดิครับ จะเก่งไปไหนครับเนีย

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 11:56:36 »
ตอนนี้กำลังสงสัยว่า พลังเซียนที่นารูโตะกับคาบูโตะมีมันจะคิดว่าเป็นสายไหน

เดิมทีเค้าบอกว่าเซียน6วิถีสร้างวิชานินจาทั้งหมด โดยพลังเซียน6วิถีมาจาก
1.กายเซียน(เซนจู อุสึมากิ)
2.ตาเซียน(อุจิวะ (เนตรสีขาวสมัยแรกๆบอกเป็นต้นตระกูลของเนตรวงแหวนด้วยซ้ำ))
3.จักระสัตว์หาง

คาบูโตะมันบอกว่า ร่างจูโก๊ะรับพลังธรรมชาติได้ ควบคุมไม่ได้เลยคลั่ง
ส่วนนารูโตะ รับพลังธรรมชาติถ้าควบคุมไม่ได้กลายเป็นกบหิน แล้วคาบูโตะมันทำไงถึงควบคุมพลังธรรมชาติได้

บางทีร่างเซียน+พลังธรรมชาติ อาจเป็นความลับความเก่งกาจของรุ่น1 ก็ได้
ดูไปแล้วนารูโตะน่าจะเก่งพอๆกับมาดาระนะ เพราะต่างคนต่างมี2อย่างของเซียน6วิถีแล้ว 555+

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:04:36 »
ขอแถไปเรื่องคาริน หน่อยนะคับ

จะถามความเห็นของทุกคนว่า ซาสึเกะ พอจะเบิกเนตรสังสาระได้มั้ย

เพราะถ้าที่ผมเดา มันไม่ผิด คือตระกูลเซ็นจู รวมกับอุสึมากิ (รุ่น1กับมิโตะ)

ลูกออกมา คือใช้ชื่อตระกูลว่า อุสึมากิ  ก้น่าจะได้พลังของ เซ็นจูมาด้วย

แล้วคนที่อยุ่ในตระกูล อุสึมากิ คือ นางาโตะ คุชินะ นารูโตะ และ คาริน

ถ้าจำไม่ผิด คารินเคยให้ซาสึเกะกัดแขนตัวเองเข้าไปด้วยนะ

แบบนั้นจะเป็นการส่งผ่านDNAจากการกัดหรือป่าว คือDNAส่งผ่านไปยังซาสึเกะเรียบร้อยแล้วน่ะคับ

ต่อไปซาสึเกะน่าจะเบิกเนตรสังสาระได้หรือป่าวคับ  ขอความเห็นของหลายๆคนหน่อยน่ะคับ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:26:25 »
แต่เดิมไอแว่นมันก็มีพลังฟื้นฟูตัวเองที่มหาศาลอยู่แล้วนะครับ จำได้ไหมตอนที่มันโดนกระสุนวงจักรของนารุโตะ แล้วใช้พลังฟื้นฟูตัวเอง (เเต่สุดท้ายมันก็ฟื้นฟูไม่ไหวเหมือนกัน)
แถมตอนนี้มันยังมีพลังฟื้นฟูตระกูลอุสึมากิของคาริน กับพลังงูขาวของโอโรจิมารุ และมันยังเทพคาถาแพทย์ด้วย ไม่แน่ว่าระดับตอนนี้อาจจะเท่ากับรุ่น 1 แล้วก็ได้
ใครจะว่ายังไงก็ตาม แต่ผมว่าตอนนี้ไอแว่นเทพสุดในเนื้อเรื่องแล้ว ทั้งสัมภเวสีคืนชีพ วิชาเซียน วิชาฟื้นฟู วิชาแพทย์ พลังของโอโรจิมารุ และมันยังมีคาถาลับที่มันยังไม่เปิดเผยซ่อนเอาไว้อีกด้วย
ไอแว่นของเราจะเทพไปไหนเนี่ย

*great* *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:29:28 โดย Jay_Jay »

nakin

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:53:14 »

จะถามความเห็นของทุกคนว่า ซาสึเกะ พอจะเบิกเนตรสังสาระได้มั้ย

เพราะถ้าที่ผมเดา มันไม่ผิด คือตระกูลเซ็นจู รวมกับอุสึมากิ (รุ่น1กับมิโตะ)

ลูกออกมา คือใช้ชื่อตระกูลว่า อุสึมากิ  ก้น่าจะได้พลังของ เซ็นจูมาด้วย

แล้วคนที่อยุ่ในตระกูล อุสึมากิ คือ นางาโตะ คุชินะ นารูโตะ และ คาริน

ถ้าจำไม่ผิด คารินเคยให้ซาสึเกะกัดแขนตัวเองเข้าไปด้วยนะ

แบบนั้นจะเป็นการส่งผ่านDNAจากการกัดหรือป่าว คือDNAส่งผ่านไปยังซาสึเกะเรียบร้อยแล้วน่ะคับ

ต่อไปซาสึเกะน่าจะเบิกเนตรสังสาระได้หรือป่าวคับ  ขอความเห็นของหลายๆคนหน่อยน่ะคับ

บอกตามตรงว่า ไม่มั่นใจว่าอาจารย์เค้าจะผูกปมไว้ป่าว แต่ดดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเป็นการส่งผ่านดีเอนเอนะ น่าจะแค่กัดเพื่อนดูดจักระแค่นั้น เพราะ.....
ซาสึเกะกัดแค่ 4-5 ครั้งในการต่อสู้ แต่ที่แขนคารินทั้งสองข้าง ที่หน้าอกและคอมีรอยกัดเต็มไปหมด ผมเดาว่า คงจะเป็นโอโรจิมารุ และคาบูโตะช่วยกัดรุมคาริน แล้วประทับรอยกัดเอาไว้ ไปดูตอนที่ซาสึเกะไปจัด คิลเลอร์บีได้

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 14:07:20 »

บอกตามตรงว่า ไม่มั่นใจว่าอาจารย์เค้าจะผูกปมไว้ป่าว แต่ดดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเป็นการส่งผ่านดีเอนเอนะ น่าจะแค่กัดเพื่อนดูดจักระแค่นั้น เพราะ.....
ซาสึเกะกัดแค่ 4-5 ครั้งในการต่อสู้ แต่ที่แขนคารินทั้งสองข้าง ที่หน้าอกและคอมีรอยกัดเต็มไปหมด ผมเดาว่า คงจะเป็นโอโรจิมารุ และคาบูโตะช่วยกัดรุมคาริน แล้วประทับรอยกัดเอาไว้ ไปดูตอนที่ซาสึเกะไปจัด คิลเลอร์บีได้
ผมเจอแนวร่วมแล้วคับ  *great*

ooae

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 17:57:09 »
ผมว่าระดับพลังขอคาบูโตะ ผมว่า พอกับโหมดเซียนของโตะแหละคับ ที่มันดูเยอะเพราะมันไม่ได้มีพลังอะไรเลย ส่วนโตะมีหลายอย่างเป้นทุนเดิมโดยไม่ต้องนำมาใส่เหมือนคาบูโตะ++
ผมว่าโดนถ้าโดนคาถาดาวกระจายวงจักร ดอกเดียวก็ไปแล้วคับ เพราะคาถานี้ใครโดนก็มีแต่ตาย

ระดับพลังของโหมดเซียนผมว่าสูสีกับเนตรวงแหวนนิรันดร์เลยนะคับ  ผมว่าคู้นี้ออกได้หมดแล้วแต่คนเขียน  ถ้าจะให้เทพนะคับ  ซาสึเกะต้องเบิกเนตรสังสาระให้ได้คับ ผมไม่รู้ว่าได้หรือป่าวนะ เห็นแต่มันดูดเลือดคารินไปเยอะอ่ะ  ถ้าเบิกได้ละก้อนะ ฟัดกับโตะโหมด 10 หางมันเลยล่ะ 5555 และถ้าเบิกได้คาบูโตะก็เหมือนของเล่นไปเลยล่ะ   ลุ้นๆ เดาล้วนนะคับ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 19:04:41 »
เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าที่ผมเจอที่สวนหน้าบ้านตอนเด็กๆ...

โตขึ้นมันจะเป็นมังกรเขียวหางใหม้ กับมังกรเขียวปากจิ้งจก *shock*

BlackHair-NaNa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 11:48:20 »
ผมว่าคาบูโตะคงอาจจะเปนวิชาเซียนที่ไม่สมบูรณ์ก็ได้น่ะคับ เพราะวิชาเซียนที่ไม่สมบูรณ์จะมีร่างกายคล้ายกะสัตว์เหมือนที่จิไรยะเปนไงคับ 
ถ้าเปนวิชาเซียนที่สมบูรณ์ก็จะเหมือนกะนารูโตะ ที่เปลี่ยนแค่ดวงตาคับ