หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"  (อ่าน 61213 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:01:11 »
ผมว่า อาจจะเปนเพราะ รูปแบบและรูปร่าง ของโหมดเซียนงูมากกว่านะคับ

เพราะยังไม่เคยมีใครใช้วิชาเซียนงูให้เห็น เราเลยเปรียบเทียบกันไม่ได้

แต่ถ้าจะเอาโหมดเซียนกบ มาเทียบกันเซียนงู มันแปลกๆนะคับ เพราะมันคนละสายกันนะผมว่า

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:05:07 »
ผมว่าระดับพลังขอคาบูโตะ ผมว่า พอกับโหมดเซียนของโตะแหละคับ ที่มันดูเยอะเพราะมันไม่ได้มีพลังอะไรเลย ส่วนโตะมีหลายอย่างเป้นทุนเดิมโดยไม่ต้องนำมาใส่เหมือนคาบูโตะ++
ผมว่าโดนถ้าโดนคาถาดาวกระจายวงจักร ดอกเดียวก็ไปแล้วคับ เพราะคาถานี้ใครโดนก็มีแต่ตาย

ระดับพลังของโหมดเซียนผมว่าสูสีกับเนตรวงแหวนนิรันดร์เลยนะคับ  ผมว่าคู้นี้ออกได้หมดแล้วแต่คนเขียน  ถ้าจะให้เทพนะคับ  ซาสึเกะต้องเบิกเนตรสังสาระให้ได้คับ ผมไม่รู้ว่าได้หรือป่าวนะ เห็นแต่มันดูดเลือดคารินไปเยอะอ่ะ  ถ้าเบิกได้ละก้อนะ ฟัดกับโตะโหมด 10 หางมันเลยล่ะ 5555 และถ้าเบิกได้คาบูโตะก็เหมือนของเล่นไปเลยล่ะ   ลุ้นๆ เดาล้วนนะคับ

คาบูโตะตอนนี้โหดมาก เพราะมันฉลาดเล่ห์เหลี่ยมเยอะ วิเคราะห์สถานการณ์เก่ง ปกติฝีมือสูสีกับคาคาชิ ตอนนี้มีโหมดเซียนอีก บอกได้สองคำ เมพขิงๆ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 16:21:58 »
คาบูโตะ : ฮ่าๆๆๆ ไม่มีใครสามารถหยุดสัมภเวสีคืนชีพได้อีกแล้ว 

อิทาจิ :   !?

คาบูโตะ : เพราะตรูก็หยุดไม่เป็น

อิทาจิ :  -*-

Augustz

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 16:42:52 »
นารูโตะ : ชิปหายแล้วสิเนี่ย  โลกนินจา *hoho*

Dakbangwan

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 17:41:43 »
คาบูโตะ มันเป็นคนลึกลับ  ไม่รู้มันไปฝึกวิชาอะไรมาบ้าง ไอ้เกะกับอิทาจิคงจัดการมันยาก

"ซาซึเกะคุง อย่าดูถูกฉันนักสิ..." *dontknow* *dontknow*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 05:44:02 »
นั้นละสิ เป็นโหมดเซียน ที่ไม่สมบรูณ์ รึป่าว

*เพราะว่า ตัวร้าย มักแพ้ภัยตัวเอง อ้างอิงจาก ที่ผ่านๆมา

หรือ อาจจะเป็น ลายเส้น ที่ วาดออกมาให้ ดูรู้ว่าเป็น งู
แตกต่างกับ กบ เพราะ กบ ไม่มีลาย

อยากให้ร่างแยกพวกนี้ ใช้ซูซาโนะมั้ย
ชอบจริงๆ ประโยคนี้  *hoho*

momothedog

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 08:03:14 »
ผมว่าระดับพลังขอคาบูโตะ ผมว่า พอกับโหมดเซียนของโตะแหละคับ ที่มันดูเยอะเพราะมันไม่ได้มีพลังอะไรเลย ส่วนโตะมีหลายอย่างเป้นทุนเดิมโดยไม่ต้องนำมาใส่เหมือนคาบูโตะ++
ผมว่าโดนถ้าโดนคาถาดาวกระจายวงจักร ดอกเดียวก็ไปแล้วคับ เพราะคาถานี้ใครโดนก็มีแต่ตาย

ระดับพลังของโหมดเซียนผมว่าสูสีกับเนตรวงแหวนนิรันดร์เลยนะคับ  ผมว่าคู้นี้ออกได้หมดแล้วแต่คนเขียน  ถ้าจะให้เทพนะคับ  ซาสึเกะต้องเบิกเนตรสังสาระให้ได้คับ ผมไม่รู้ว่าได้หรือป่าวนะ เห็นแต่มันดูดเลือดคารินไปเยอะอ่ะ  ถ้าเบิกได้ละก้อนะ ฟัดกับโตะโหมด 10 หางมันเลยล่ะ 5555 และถ้าเบิกได้คาบูโตะก็เหมือนของเล่นไปเลยล่ะ   ลุ้นๆ เดาล้วนนะคับ

คาบูโตะตอนนี้โหดมาก เพราะมันฉลาดเล่ห์เหลี่ยมเยอะ วิเคราะห์สถานการณ์เก่ง ปกติฝีมือสูสีกับคาคาชิ ตอนนี้มีโหมดเซียนอีก บอกได้สองคำ เมพขิงๆ

ถึงขนาดต่อรองกับชายชื่อ โทบิได้ก็สุดยอดแล้ว ...

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 14:14:59 »
ขอแถไปเรื่องคาริน หน่อยนะคับ

จะถามความเห็นของทุกคนว่า ซาสึเกะ พอจะเบิกเนตรสังสาระได้มั้ย

เพราะถ้าที่ผมเดา มันไม่ผิด คือตระกูลเซ็นจู รวมกับอุสึมากิ (รุ่น1กับมิโตะ)

ลูกออกมา คือใช้ชื่อตระกูลว่า อุสึมากิ  ก้น่าจะได้พลังของ เซ็นจูมาด้วย

แล้วคนที่อยุ่ในตระกูล อุสึมากิ คือ นางาโตะ คุชินะ นารูโตะ และ คาริน

ถ้าจำไม่ผิด คารินเคยให้ซาสึเกะกัดแขนตัวเองเข้าไปด้วยนะ

แบบนั้นจะเป็นการส่งผ่านDNAจากการกัดหรือป่าว คือDNAส่งผ่านไปยังซาสึเกะเรียบร้อยแล้วน่ะคับ

ต่อไปซาสึเกะน่าจะเบิกเนตรสังสาระได้หรือป่าวคับ  ขอความเห็นของหลายๆคนหน่อยน่ะคับ

บอกตามตรงว่า ไม่มั่นใจว่าอาจารย์เค้าจะผูกปมไว้ป่าว แต่ดดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเป็นการส่งผ่านดีเอนเอนะ น่าจะแค่กัดเพื่อนดูดจักระแค่นั้น เพราะ.....
ซาสึเกะกัดแค่ 4-5 ครั้งในการต่อสู้ แต่ที่แขนคารินทั้งสองข้าง ที่หน้าอกและคอมีรอยกัดเต็มไปหมด ผมเดาว่า คงจะเป็นโอโรจิมารุ และคาบูโตะช่วยกัดรุมคาริน แล้วประทับรอยกัดเอาไว้ ไปดูตอนที่ซาสึเกะไปจัด คิลเลอร์บีได้
ผมเจอแนวร่วมแล้วคับ  *great*

ไม่น่าจะได้นะคับ อันนี้ผมลองคิดตามหลักความเป็นจิง  คือว่า คนตัวเล็ก+เตี้ย อยากสูง  เอาเลือดคนสูงมาใส่ แร้วจะสูง ก็คงเป็นไปไม่ได้ใช่มัยคับ
 ผมก้ไม่รู้ว่า อ. เค้าจะขียนเนื้อเรื่องต่ออย่างไง ตามต่อไป
 ผิดถุกขออภัยด้วยจ๊

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 14:28:31 »
ต้องดูต่อไป บางทีโหมดเซียนของคาบูโตะ(ที่หลายคนว่าไม่สมบูรณ์ เพราะเหมือนงู)อาจโกงกว่านารุโตะก็ได้ เหตุผล
1.จิไรยะโหมดเซียนไม่สมบูรณ์ แต่ก็มีพลังทักษะทุกอย่างคล้ายนารูโตะไม่แตกต่าง
2.โหมดเซียนต้องนั่งเฉยๆเก็บพลังงาน จิไรยะจึงต้องให้2ผู้เฒ่ามานั่งบนบ่า ผลัดกันเข้าโหมดเซียน
รวมความข้อ1ข้อ2 ก็เหนือกว่านารูโตะตรง ไม่จำกัดเวลาการใช้ ต่างกับโหมดเซียนของนารูโตะ
ที่จำกัดร่างละประมาน5นาที อาศัยจักรมหาศาลของตัวเองสร้างร่างแยกเอา

จากคำอธิบายของคาบูโตะ โอโรจิมารูเข้าถึงโหมดเซียน จากการทดลองจูโก๊ะ
ค้นต้นตระกุลจูโก๊ะจนพบดินแดนงู แต่ยังไม่สามารถหาร่างที่ทนรับพลังธรรมชาติโดยตรงได้
ส่วนคาบูโตะบอกมันหาได้แล้ว ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ร่างนี้คือร่างเซียนที่รับพลังธรรมชาติโดยตรง
ไม่ต้องมานั่งสมาธิ ไม่มีข้อจำกัดเรื่องเวลาการใช้งานเลยว่างั้น

ต้องดูว่าจะโกงขนาดนั้นจริงไหม

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 09:17:20 »
คาบูโตะ : ฮ่าๆๆๆ ไม่มีใครสามารถหยุดสัมภเวสีคืนชีพได้อีกแล้ว 

คาบูโตะ : เพราะตรูก็หยุดไม่เป็น

อิทาจิ: ห้ามฆ่า มัน นะ ซาสึเกะ!

ซาสึเกะ: อืมรุ็แล้ว  *้ั์notlisten*

อิทาจิ: ใจเย็นสิ น้องเกะ   *้ั์shock3*

ซาสึเกะ: พี่จิ ช่วยด้วยยยยย!  *้bloodpool*

อิทาจิ: *้ั์shock2* ซาสึเกะ สู้ๆ *cheers*........ โชคดีนะ  *unbear*

ซาสึเกะ: กูจาถล่มโคโนะ  *้ั์gonnadie*

คาบูโตะ: *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 09:37:56 »

คาบูโตะ  ที่เห็นๆเลย  ฟื้นฟูตัวเอง(คาริน)   เปลี่ยนตัวเองเป็นของเหลว(ซึงเงสึ)  แล้วก็รับพลังธรรมชาติ(จูโตะ)    ส่วนโหมดเซียนของมัน  ยังไม่เห็นพลังของมันเลย  อันนี้ต้องลุ้นกันแหละครับว่า มันจะทำได้เหมือนโตะอ่ะป่าว   

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 12:02:26 »
ต้องดูต่อไป บางทีโหมดเซียนของคาบูโตะ(ที่หลายคนว่าไม่สมบูรณ์ เพราะเหมือนงู)อาจโกงกว่านารุโตะก็ได้ เหตุผล
1.จิไรยะโหมดเซียนไม่สมบูรณ์ แต่ก็มีพลังทักษะทุกอย่างคล้ายนารูโตะไม่แตกต่าง
2.โหมดเซียนต้องนั่งเฉยๆเก็บพลังงาน จิไรยะจึงต้องให้2ผู้เฒ่ามานั่งบนบ่า ผลัดกันเข้าโหมดเซียน
รวมความข้อ1ข้อ2 ก็เหนือกว่านารูโตะตรง ไม่จำกัดเวลาการใช้ ต่างกับโหมดเซียนของนารูโตะ
ที่จำกัดร่างละประมาน5นาที อาศัยจักรมหาศาลของตัวเองสร้างร่างแยกเอา

จากคำอธิบายของคาบูโตะ โอโรจิมารูเข้าถึงโหมดเซียน จากการทดลองจูโก๊ะ
ค้นต้นตระกุลจูโก๊ะจนพบดินแดนงู แต่ยังไม่สามารถหาร่างที่ทนรับพลังธรรมชาติโดยตรงได้
ส่วนคาบูโตะบอกมันหาได้แล้ว ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ร่างนี้คือร่างเซียนที่รับพลังธรรมชาติโดยตรง
ไม่ต้องมานั่งสมาธิ ไม่มีข้อจำกัดเรื่องเวลาการใช้งานเลยว่างั้น

ถ้าจำไม่้ผิด โอโรจิมารุ ยังไม่เคยเข้าถึงโหมดเซียนงูนะคับ แค่มันหาสถานที่ ริวจิโด เจอเฉยๆไม่ใช่หรอ

คนที่ได้เรียนรุ้เกี่ยวกับโหมดเซียนงู มีแค่คาบูโตะ คนเดียวไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

อิทาจิ: ห้ามฆ่า มัน นะ ซาสึเกะ!

ซาสึเกะ: อืมรุ็แล้ว  *้ั์notlisten*

อิทาจิ: ใจเย็นสิ น้องเกะ   *้ั์shock3*

ซาสึเกะ: พี่จิ ช่วยด้วยยยยย!  *้bloodpool*

อิทาจิ: *้ั์shock2* ซาสึเกะ สู้ๆ *cheers*........ โชคดีนะ  *unbear*

ซาสึเกะ: กูจาถล่มโคโนะ  *้ั์gonnadie*

นารูโตะ : เกะ  เมิงอย่าถล่มโคโนะฮะ นะเว้ย!!!

โทบิ : คาบูโตะ เมิงตั้งใจสู้หน่อยดิวะ แม่ง!!!

คาบูโตะ : เมิงมาสู้เองมั้ยล่ะ ห่าโทบิ

โทบิ : *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 12:07:03 โดย Augustz »

ooae

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 14:38:58 »

คาบูโตะ  ที่เห็นๆเลย  ฟื้นฟูตัวเอง(คาริน)   เปลี่ยนตัวเองเป็นของเหลว(ซึงเงสึ)  แล้วก็รับพลังธรรมชาติ(จูโตะ)    ส่วนโหมดเซียนของมัน  ยังไม่เห็นพลังของมันเลย  อันนี้ต้องลุ้นกันแหละครับว่า มันจะทำได้เหมือนโตะอ่ะป่าว
ทำได้เหมือนกันแหละคับ ยกเว้น คาถาลมดาวกระจายวงจักร์ เพราะคาถานี้เป็นคาถาใหม่ เป็นคาถาของโตะเอง และถ้าคาบูโตะจะใช้ได้ ต้องใช้ฝึกเวลาเกือบทั้งชีวิตมันแหละ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 15:39:58 »

ถ้าจำไม่้ผิด โอโรจิมารุ ยังไม่เคยเข้าถึงโหมดเซียนงูนะคับ แค่มันหาสถานที่ ริวจิโด เจอเฉยๆไม่ใช่หรอ

คนที่ได้เรียนรุ้เกี่ยวกับโหมดเซียนงู มีแค่คาบูโตะ คนเดียวไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

นารูโตะ : เกะ  เมิงอย่าถล่มโคโนะฮะ นะเว้ย!!!

โทบิ : คาบูโตะ เมิงตั้งใจสู้หน่อยดิวะ แม่ง!!!

คาบูโตะ : เมิงมาสู้เองมั้ยล่ะ ห่าโทบิ

โทบิ : *disappoint*
ซาสึเกะ : โทบิ ...พูดมาก ...มาเจอกุเลย
โทบิ: ซาสึเกะ เห็นพี่...มา อย่าทำเป็นเจ๋งดิวะ
อิทาจิ : อ้าว ไอ้โทบิ ...ว่าน้องกูเหรอ เดี๋ยวกูยังไม่ได้คิดบัญชีที่...เล่าความลับของกูเลย
คาบูโตะ: เรื่องอะไรวะ โทบิ
ซาสึเกะ/อิทาจิ/โทบิ : ...!!
คาบูโตะ: ?.? T.T

ngee

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 15:43:41 »
คาบูโตะ ก็เหมือนกับ เจ้าเซล  ในดราก้อนบอล  ยำใหญ่ใส่ไข่ด้วย สุดท้ายก็ต้องตายแหงๆ แล้วร่างโหมดเซียนก็คงสู้ร่างพลังเก้าหางเต็มกำลังไม่ได้แน่ๆ

อย่าลืมว่า เก้าหางตอนนี้เหลือพลังด้านสว่างเท่านั้น อีกครึ่ง คือด้านมืดถูกแบ่งไว้ในคำภีร์กบเก็บไว้้ยังไม่ได้เอาออกมาใช้เลย ^ ^