หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"  (อ่าน 61212 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 15:46:45 »
คัมภีร์กบ มันกุญแจไม่ใช่หรอ *้ั์drinktea*

อีกครึ่งนึง มินาโตะผนึกใส่ตัวเองไปแล้ว  เอ๊ะ รึผมจำผิดหว่าา *้ัdoubt*

ngee

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 15:50:43 »
ย้อนดูตอนจิไรยะจะตาย ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิด อีกครึ่งถูกเก็บไว้กับกบตัวน้อยๆนะครับ รึผมจำผิด   *disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 15:57:17 »
มินาโตะ ผนึกจักระส่วนนึงไว้ที่ตัวเอง อีกครึ่งนึงก้ผนึกใส่ตัวนารูโตะ

ที่กบเก็บไว้คือกุญแจ น่าจะแบบนี้ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

ส่วนกบตัวน้อยๆ ตอนจิไรยะจะตาย มันทิ้งรหัสลับไว้ให้นารูโตะ ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:13:16 »
มินาโตะ ผนึกจักระส่วนนึงไว้ที่ตัวเอง อีกครึ่งนึงก้ผนึกใส่ตัวนารูโตะ

ที่กบเก็บไว้คือกุญแจ น่าจะแบบนี้ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

ส่วนกบตัวน้อยๆ ตอนจิไรยะจะตาย มันทิ้งรหัสลับไว้ให้นารูโตะ ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

ตอนจิไรยะตาย  แล้วได้ทิ้งรหัสไว้ในตัวกบ  คือ  ความลับของเพน(นางงาโตะ)   ว่าใช่แท่นสีดำๆในการเชื่อมกันทั้ง 6 คน และทั้งคนไม่ใช่ตัวจริง  มีงานาโตะคอยควบคุมอยู่ประมาณนี้

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 17:03:36 »
ขอแถไปเรื่องคาริน หน่อยนะคับ

จะถามความเห็นของทุกคนว่า ซาสึเกะ พอจะเบิกเนตรสังสาระได้มั้ย

เพราะถ้าที่ผมเดา มันไม่ผิด คือตระกูลเซ็นจู รวมกับอุสึมากิ (รุ่น1กับมิโตะ)

ลูกออกมา คือใช้ชื่อตระกูลว่า อุสึมากิ  ก้น่าจะได้พลังของ เซ็นจูมาด้วย

แล้วคนที่อยุ่ในตระกูล อุสึมากิ คือ นางาโตะ คุชินะ นารูโตะ และ คาริน

ถ้าจำไม่ผิด คารินเคยให้ซาสึเกะกัดแขนตัวเองเข้าไปด้วยนะ

แบบนั้นจะเป็นการส่งผ่านDNAจากการกัดหรือป่าว คือDNAส่งผ่านไปยังซาสึเกะเรียบร้อยแล้วน่ะคับ

ต่อไปซาสึเกะน่าจะเบิกเนตรสังสาระได้หรือป่าวคับ  ขอความเห็นของหลายๆคนหน่อยน่ะคับ

ผมว่าจักระ  มันประมาณเลือดป่าว  เพราะมันก้อใช้ๆสร้างๆ อยู่ตลอด  ไม่น่าจะขนาดนั้นนะ

ไม่งั้นมาดาระมันไม่ต้องทดลองไรให้วุ่นวาย  ดูดจักระง่ายกว่า  หะหะหะหะ

แต่ว่าในเรื่องมันมีวิชา  ดูดจักระเข้าตัวเองหรือป่าว  ผมขี้เกียจนึก  ที่เหนมีซาเมฮาเดะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

devicry

• *
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 17:09:28 »
ย้อนดูตอนจิไรยะจะตาย ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิด อีกครึ่งถูกเก็บไว้กับกบตัวน้อยๆนะครับ รึผมจำผิด   *disappoint*

จำผิดแล้วหล่ะ ตามนี้แหละ

แต่เทพมรณะมันเก็บของดีๆไว้หลายอย่างเลยเน้อะ  ตอนหลังถ้ามีใครเรียกออกมา  แล้วเกิดโดนทำลายได้นี่  สนุกสนาน

แต่อาจจะดีที่เก้าหางจะมีพลังเตมที่หน่อย  ตัวจาได้โตกว่านี้

หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Augustz

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 17:25:27 »

จะถามความเห็นของทุกคนว่า ซาสึเกะ พอจะเบิกเนตรสังสาระได้มั้ย

เพราะถ้าที่ผมเดา มันไม่ผิด คือตระกูลเซ็นจู รวมกับอุสึมากิ (รุ่น1กับมิโตะ)

ลูกออกมา คือใช้ชื่อตระกูลว่า อุสึมากิ  ก้น่าจะได้พลังของ เซ็นจูมาด้วย

แล้วคนที่อยุ่ในตระกูล อุสึมากิ คือ นางาโตะ คุชินะ นารูโตะ และ คาริน

ถ้าจำไม่ผิด คารินเคยให้ซาสึเกะกัดแขนตัวเองเข้าไปด้วยนะ

แบบนั้นจะเป็นการส่งผ่านDNAจากการกัดหรือป่าว คือDNAส่งผ่านไปยังซาสึเกะเรียบร้อยแล้วน่ะคับ

ต่อไปซาสึเกะน่าจะเบิกเนตรสังสาระได้หรือป่าวคับ  ขอความเห็นของหลายๆคนหน่อยน่ะคับ

ผมว่าจักระ  มันประมาณเลือดป่าว  เพราะมันก้อใช้ๆสร้างๆ อยู่ตลอด  ไม่น่าจะขนาดนั้นนะ

ไม่งั้นมาดาระมันไม่ต้องทดลองไรให้วุ่นวาย  ดูดจักระง่ายกว่า  หะหะหะหะ

แต่ว่าในเรื่องมันมีวิชา  ดูดจักระเข้าตัวเองหรือป่าว  ผมขี้เกียจนึก  ที่เหนมีซาเมฮาเดะ

DNA คือเลือด เลือด ก้คือเซลล์  ก้น่าจะเปนไปได้นะ

แต่ถ้าดูดจักระไปมันอาจจะไม่ตรงตามที่ศิลาประจำตระกูลเขียนไว้ เลยต้องเอาเซลล์มาไว้ในตัวเลย รึป่าว

โอ้ย คิดละปวดหมอง *haha* *haha*

devicry

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 18:33:42 »

DNA คือเลือด เลือด ก้คือเซลล์  ก้น่าจะเปนไปได้นะ

แต่ถ้าดูดจักระไปมันอาจจะไม่ตรงตามที่ศิลาประจำตระกูลเขียนไว้ เลยต้องเอาเซลล์มาไว้ในตัวเลย รึป่าว

โอ้ย คิดละปวดหมอง *haha* *haha*

คือร่างกายมันยังไม่ทันซึมซับ  เอามาวิเคราะห์  หรือซึมเข้าเซลล์  ซาซึเกะมันก้อไปเล่นซะจักรหมดสะก่อนอะ  ที่ดูดมาหายหมด 555

kampagank

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 19:10:44 »
ที่เเน่ๆ คาบูโตะ มันใช้ โหมดเซียนได้ เเต่มันจะใช้ได้ 5 นาทีหรือป่าวนี่สิ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 20:14:06 »
ที่เเน่ๆ คาบูโตะ มันใช้ โหมดเซียนได้ เเต่มันจะใช้ได้ 5 นาทีหรือป่าวนี่สิ

นั่นน่ะสิ   มันจะใช้ได้นานขนาดไหน  แล้ว  การที่เป็นโหมดเซียน  จะเพิ่มพลังทางไหน *great*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 20:16:51 »
ถอดแว่นเถ้อ คาบูโตะ  *glad*

บทเขามาให้แกได้หล่อขนาดนี้แล้ว ยังจะใส่แว่นอยู่อีก 

เดี๋ยวเป็นมังกรใส่แว่น จะฮาแตกให้ดู  *haha*

(ไปหาคอนแทคมาใส่ได้แล้ว )

ooae

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 20:42:48 »
ผมว่ามันออกแนว อีกัวน่า มากกว่ามังกรนะ   *haha* *haha*

คาบูโตะ มันจะแพ้ เพราะมันสายตาสั้นนี้แหละ *haha* *haha* *haha*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:15:36 »
ถ้่าฝรั่ง ก้จะเรียกว่า อีกัวน่า   ถ้าบ้านเราก้คงจะเปน วรนุช นั่นล่ะมั้งคับ *hoho*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:17:14 »
ผมว่าน่าจับคาบูโตะไปออกงานวัดนะ คงได้หลายตังค์  *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:24:33 »
ใช่ๆ  หลายความสามารถเหลือเกิน *haha* *haha*