หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้ยตกใจเรื่องคาริน มาแสดงความคิดกันเห็นหน่อย  (อ่าน 43104 ครั้ง)

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: โอ้ยตกใจเรื่องคาริน มาแสดงความคิดกันเห็นหน่อย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 17:53:30 »
แต่ผมชีก็แดงเด่นอยู่นะ แต่ไม่ได้คิดว่าจะเป็นอุซึมากิอ่ะ เพราะกาตูนเรื่องนี้ สีผมมันก็หลากสีตามจัยวัยสะรุ่นกันอยู่แล้ว  *dontknow* *dontknow*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
Re: โอ้ยตกใจเรื่องคาริน มาแสดงความคิดกันเห็นหน่อย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 18:12:23 »
เอ่ะ แต่ผมก็สงสัยนะ รุ่น4กับคุชินะเป็นอุสึมากิทั้งคู่หรือ
เอ๋ อย่างงั้นเขาก็แต่งกันเองภายในตระกูลหรือ หรือว่า ที่ญี่ปุ่นเขาแต่งกันเองได้
ใครรู้เกี่ยกัยวัฒนธรรมญี่ปุ่นตอบหน่อยนะผมไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
หรือว่าผมคิดผิด หรือว่ารุ่น4เคยนามสกุลเซนจู เอะยังไงโอ้ย
งง

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 18:55:00 »
เอ่ะ แต่ผมก็สงสัยนะ รุ่น4กับคุชินะเป็นอุสึมากิทั้งคู่หรือ
เอ๋ อย่างงั้นเขาก็แต่งกันเองภายในตระกูลหรือ หรือว่า ที่ญี่ปุ่นเขาแต่งกันเองได้
ใครรู้เกี่ยกัยวัฒนธรรมญี่ปุ่นตอบหน่อยนะผมไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
หรือว่าผมคิดผิด หรือว่ารุ่น4เคยนามสกุลเซนจู เอะยังไงโอ้ย
งง
รุ่น4 ชื่อ นามิคาเสะ มินาโตะ ครับ ไม่เกี่ยวอะไรกับอุสึมากิเลย

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 19:31:10 »
งง
คนญี่ปุ่น กับ จีน เค้าไม่ถือเรี่องตระกูลเดี่ยวกันไม่ใช่หรอ
นอกจากพ่อแม่เดี่ยวกัน นะครับ พวกนี้ยิ่งชอกให้แต่งกันในหมู่ญาตพี่น้องกันด้วยสิ ตามละครมีเยอะ ผมก็ไม่แน่ใจเหมีอนกัน

ลูกสาวป้าแจ่มด้วยสิ มาแนวหื่นเลย (ขำขำครับ)

cosmo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 21:47:39 »
ทุกสัตว์ อันเชิญ จะมีดินเเดนของมันที่มันอาศัยอยู่
มันเเล้วเเต่ว่า ใครจะสามารถไปในที่เเห่งนั้นได้หรือไม่

ตัวอย่าง * จิไรยะ ไปเขาเมียวโบคุ ได้ เพราะประสานอินอันเชิญสัตว์อันเชิญ โดยไม่ได้ทำสัญญาเลือด เลยทำให้ตัวเอง swarp ไปอยู่ในเขา เมียวโบคุ
จิไรยะหลงเข้าไปในภูเขาเองครับตามที่เซียนกบใหญ่ทำนายเอาไว้

keanunon

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 22:44:21 »
ผมทอง
   นามิคาเซะ มินาโตะ
   อุซิมากิ นารูโตะ (พ่อ นามินาเซะ มินาโตะ แม่อุซึมากิ คุชินะ)
   เดอิดาระ
   เทมาริ
   ซินาเดะ
   ยาฮิโกะ
ผมแดง
   อุซึมากิ คุชินะ
   คาริน
   นางาโตะ
   กาอาระ
   ซาโซริ
   พ่อโจจิ
   ซากุระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 23:00:20 โดย keanunon »

uddy

• *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 01:32:27 »
เยี่ยม ครับ
GOUKA MAKKYAKU

BlackHair-NaNa

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 01:35:05 »
ผมว่ามันน่าจะเปนที่รูปแบบของโหมดเซียน ของแต่ละเซียนมากกว่านะคับ

จะ้เอาเรื่องแค่นี้มาตัดสิน มันไม่น่าจะมีเหตุผล

ปล.ความเห็นส่วนตัว *้ัdoubt*

ผมว่า ไม่ว่าจะเปนเซียน กบ งู ทาก ขี้นชื่อว่าเปนวิชาเซียนเหมือนกัน มีหลักคือการดึงเอาพลังธรรมชาติมาใช้เหมือนกัน  เหตุผล หลักการหรือข้อบังคับอื่นๆก็น่าจะเหมือนกันน่ะคับ

BlackHair-NaNa

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 03:22:14 »
ผมทอง
   อุซิมากิ นารูโตะ (พ่อ นามินาเซะ มินาโตะ แม่อุซึมากิ คุชินะ)
   เดอิดาระ
   เทมาริ
   ซินาเดะ
   ยาฮิโกะ
ผมแดง
   คาริน
   นางาโตะ
   กาอาระ
   ซาโซริ
   พ่อโจจิ
   ซากุระ
   ผมแดง ก็ แชงคูส ไง  55

ผมขาว
   รุ่นที่ 2
   จิไรยะ
   คาคาชิ
   คาบูโต่ะ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 08:45:08 »

ผมทอง
   เดอิดาระ
   เทมาริ
   ซินาเดะ
   ยาฮิโกะ
ผมแดง
   คาริน
   นางาโตะ
   กาอาระ
   ซาโซริ
   พ่อโจจิ
   ซากุระ

ผมขาว
   รุ่นที่ 2
   จิไรยะ
   คาคาชิ
   คาบูโต่ะ

เป็นญาติกันหมด    *haha* *haha* *haha*

momothedog

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:02:54 »
ผมว่าคาบูโตะคงอาจจะเปนวิชาเซียนที่ไม่สมบูรณ์ก็ได้น่ะคับ เพราะวิชาเซียนที่ไม่สมบูรณ์จะมีร่างกายคล้ายกะสัตว์เหมือนที่จิไรยะเปนไงคับ 
ถ้าเปนวิชาเซียนที่สมบูรณ์ก็จะเหมือนกะนารูโตะ ที่เปลี่ยนแค่ดวงตาคับ

เหตุผลนี้แน่นดีครับ เซียนสมบูรณ์จะเหมือนนารูโตะ กับ ซึนาเดะ ส่วนที่ไม่สมบูรณ์ก็เป็นแบบ คาบูโตะ กับ จิไรยะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 10:06:21 »

ผมทอง
   เดอิดาระ
   เทมาริ
   ซินาเดะ
   ยาฮิโกะ
ผมแดง
   คาริน
   นางาโตะ
   กาอาระ
   ซาโซริ
   พ่อโจจิ
   ซากุระ

ผมขาว
   รุ่นที่ 2
   จิไรยะ
   คาคาชิ
   คาบูโต่ะ

เป็นญาติกันหมด    *haha* *haha* *haha*
งั้นซันจิก้ด้วยสินะ  เพราะผมทอง *haha* *haha* *haha*

แล้วก้ ซากุระ สีชมพู ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:14:25 »
งง
รุ่น4 ชื่อ นามิคาเสะ มินาโตะ ครับ ไม่เกี่ยวอะไรกับอุสึมากิเลย
   ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง *great*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:29:20 »

ผมทอง
   เดอิดาระ
   เทมาริ
   ซินาเดะ
   ยาฮิโกะ
ผมแดง
   คาริน
   นางาโตะ
   กาอาระ
   ซาโซริ
   พ่อโจจิ
   ซากุระ

ผมขาว
   รุ่นที่ 2
   จิไรยะ
   คาคาชิ
   คาบูโต่ะ

งั้นซันจิก้ด้วยสินะ  เพราะผมทอง *haha* *haha* *haha*

แล้วก้ ซากุระ สีชมพู ไม่ใช่หรอคับ *้ัdoubt*

ซากุระ  น้ำเชื่อคงไม่แรงอ่ะครับ   เลยได้แค่ครึ่งๆกลางๆ

เบจิก้า  โกหัง   โมกุน  ด้วยครับ  ฮ๋าๆๆ

rinpokpok

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 13:20:42 »
 นี้ถ้าเราไปย้อมผมแดงก็เป็นตระกูนอุซึมากิแล้วอะดิ ฮ่าๆ*dontknow*
ผมมันไม่เกี๋ยวหรอกมั่งมีสีอะไรก็ได้นี้หน่าไม่ได้ทำให้เก่งขึ้นหลอก *haha*
เกี๋ยวกับพลังของสายเลือดแต่ละตระกูนตั่งหากที่ผมอยากรู้ฮ่าๆ *number1* *disappoint*