หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้ยตกใจเรื่องคาริน มาแสดงความคิดกันเห็นหน่อย  (อ่าน 43111 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: โอ้ยตกใจเรื่องคาริน มาแสดงความคิดกันเห็นหน่อย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 09:31:14 »
ต้องส่งโตะไปเรียนวิทยาศาสตร์ไปแล้ว   จะได้รู้จักเอาเซลล์คนนู้นคนนี้มาใส่ตัว  แล้วก็  เอาเนตรอุจิวะ กับเนตรสังสาระมาใส่ได้  ทำไมอาจารย์ถึงได้ลำเอียงไม่เคยให้อะไรโตะเลย นอกจากกางหาง *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
   ผมว่านารูโตะน่าจะได้สิ่งที่ยิ่งใหญ่และพิเศษกว่าคาบูโตะนะครับ แต่ต้องด้วยการฝึกเอง เพราะนั่นคือคาแรคเตอร์ของมัน และเป็นจิตวิญญาณของการตูนเรื่องนี้ด้วย "ความพยายาม"
   และถ้าหากนารูโตะจะเบิกเนตรสังสาระได้ แค่สายเลือดอุสึมากิ ซึ่งอาจเป็นต้นกูลของเซียนเต๋าก็น่าจะเพียงพอที่จะเบิกได้ (แต่ผมไม่อยากให้นารูโตะมีเนตรสังสาระนะ มันทำให้ตานารูโตะไม่สวย แต่ถ้าเปิด ปิดได้ก็คงดี)
   ปล.ตอนนี้คาบูโตะ รอแค่ร่างซาสึเกะอย่างเดียว ก็อาจอาจเบิกเนตรสังสาระ และรู้สรรพวิชาทั้งหมด จะเมพปายไหน

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
Re: โอ้ยตกใจเรื่องคาริน มาแสดงความคิดกันเห็นหน่อย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 09:40:01 »
ผมหล่ะโครตจะเกลียดคาบูโตะเลย ดูถูกโอโรจิมารุ อุปมาเองว่าตัวเองสร้างวิชา
ทั้งที่ก็ลอกความสามารถของคนอื่นพรสวรรค์ของคนอื่นมาทั้งนั้น
 นินจาปากดีอย่างงี้ตายไม่ดีหรอก อิทาจิ จักหนัก
ซาซึเกะก็ใจร้อนเกิน ลำบากพี่ชายต้องจับปูใส่กระด้ง สงสารอิทาจิ
 จะสู้ทั้งทียังมีน้องมาคอย ซน อิก ฮ่าๆๆ
*haha* *dead*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

aekza02

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 09:45:09 »
อ่านไป  อ่านมา.. บอกได้คำเดียวว่า... กูงง *dontknow* *dontknow* *dontknow*

เอาตะกูลนั้น  ตะกูลนี้  มาบวก กัน จนงงไปหมดแล้ว

อีกซักพัก..เอาก้อเอา ปู+มาร์ค (ไม่เกียวกันเลย)  555+

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:05:08 »
ฮ่าาาา อ.มาชาชิ จะยืดเยื้อเนื้อเรื่องไปถึงไหนเนี่ย เริ่มงงแล้วนะเนี่ย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:17:35 »
ต้องส่งโตะไปเรียนวิทยาศาสตร์ไปแล้ว   จะได้รู้จักเอาเซลล์คนนู้นคนนี้มาใส่ตัว  แล้วก็  เอาเนตรอุจิวะ กับเนตรสังสาระมาใส่ได้  ทำไมอาจารย์ถึงได้ลำเอียงไม่เคยให้อะไรโตะเลย นอกจากกางหาง *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
   ผมว่านารูโตะน่าจะได้สิ่งที่ยิ่งใหญ่และพิเศษกว่าคาบูโตะนะครับ แต่ต้องด้วยการฝึกเอง เพราะนั่นคือคาแรคเตอร์ของมัน และเป็นจิตวิญญาณของการตูนเรื่องนี้ด้วย "ความพยายาม"
   และถ้าหากนารูโตะจะเบิกเนตรสังสาระได้ แค่สายเลือดอุสึมากิ ซึ่งอาจเป็นต้นกูลของเซียนเต๋าก็น่าจะเพียงพอที่จะเบิกได้ (แต่ผมไม่อยากให้นารูโตะมีเนตรสังสาระนะ มันทำให้ตานารูโตะไม่สวย แต่ถ้าเปิด ปิดได้ก็คงดี)
   ปล.ตอนนี้คาบูโตะ รอแค่ร่างซาสึเกะอย่างเดียว ก็อาจอาจเบิกเนตรสังสาระ และรู้สรรพวิชาทั้งหมด จะเมพปายไหน

ที่เห็นๆกันเลยในตอนนี้คือ มาดาระ  กับคาบูโตะ  ที่เทพซะเหลือเกิน   ตอนหน้าผมอยากให้โฟกัสไปที่โทบิว่า  พลังมันจะเทพแค่ไหน  แล้วโตะจะจัดการด้วยวิธีไหน หวังว่าโทบิคงไม่โดนรุมประชาทัณ  เพราะนินจาทันโลกกำลังมา *haha* *haha* *haha* *haha*

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:01:10 »
แต่พูดตามตรงว่าอาจารย์แกร้ายจริงๆ ไม่เคยมีใครสังเกตุเรื่องสีผมสีแดงของคารินเลย ผมละสงสัยจริงๆ ถ้าเกิด วันดีคืนดี
ซาสึเกะมันไปได้กับคารินเข้า ลูกออกมาจะเป็นยังไงหว่า พ่ออุจิวะ แม่อุสึมากิ

*้ัdoubt*
ผมจำได้มีคนนึงในบอร์ดเคยพูดเรื่องนี้ครับ ไม่คิดว่าจะเป็นญาตินารูโตะจริงๆ  *haha*

ส่วนเรื่องซาสึเกะกะคาริน นี่ผมปิ๊งในแวบที่รู้ว่าคารินคืออุสึมากิเลย
นี่จะเป็นการรวมพลัง2ตระกูลโดยไม่ต้องขโมยกันไปกันมา เหลือเพียงผนึกสัตว์หางลงไปก็ได้เซียน6วิถีคนที่4แน่นอน

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:38:54 »
ผมสงสัยตั้งแต่มันให้เกะกัดกินเลือดมันแล้ว  มิน่าล่ะ ไอ่โตะมันถึงถึก..เป้นอย่างนี้นี่เอง

คาบุโตะมันมั่นใจเกินไปคับ  เห็นโหมดเซียนของโตะแล้ว ผมว่ามันธรรมดาเลยล่ะ และที่บอกว่าดูซับจักกระจากธรรมชาติได้เอง ผมไม่เห้นว่ามันจะแปลกตรงไหนเลยคับ โตะเองมันก็ทำได้ เพียงแค่มันแยกร่างหนีออกไปดูดดจักกระเท่านั้น   และผมว่ามันต้องมีดีเลย์จักกระบ้างแหละ ซัดตู้มๆไม่ดูตาม้าตาเรือก็ตายได้นะคับ  ระดับความสารถของ อิทาจิกับเกะในตอนนี้ ผมว่าแข็งกว่าโตะลุยกัยเพนอีก เพราะเพนแยกพลังออกเป็น 6 ร่าง และความสามารถต่างกัน แต่นี้พลังรวมอยู่ในคนๆเดียวและมี 2 คน (ถ้าโตะเจอเพน 1 คนแต่ใช้ได้ทั้ง 6 วิถี โตะโหมดเซียนก็ไม่รอดคับ)
ผมว่าสูสีเลยนะคับ คู่นี้อ่ะ กินกันยาก ดีนะคับที่คาบูโตะมันไม่เอาเนตรวงแหวนมาใส่+เซลล์รุ่นที่1 อีกไม่งั้นมีงงมากกว่านี้อีก

ผมว่าท่าซาสึเกะจะสู้กับโตะก็ต้องให้โตะใช้แค่โหมดเซียนกบเท่านั้นแหละคับ ระดับพลังถึงพอฟัดกันมันส์ ถ้าให้โตะใช้โหมดเซียนเต๋าละก็ ทั้ง 5 แคว้นยังเอาไม่อยู่

อันนี้ก็จะดูถูก ซาสึเกะ ไปไหน *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:45:46 »
ผมสงสัยตั้งแต่มันให้เกะกัดกินเลือดมันแล้ว  มิน่าล่ะ ไอ่โตะมันถึงถึก..เป้นอย่างนี้นี่เอง

คาบุโตะมันมั่นใจเกินไปคับ  เห็นโหมดเซียนของโตะแล้ว ผมว่ามันธรรมดาเลยล่ะ และที่บอกว่าดูซับจักกระจากธรรมชาติได้เอง ผมไม่เห้นว่ามันจะแปลกตรงไหนเลยคับ โตะเองมันก็ทำได้ เพียงแค่มันแยกร่างหนีออกไปดูดดจักกระเท่านั้น   และผมว่ามันต้องมีดีเลย์จักกระบ้างแหละ ซัดตู้มๆไม่ดูตาม้าตาเรือก็ตายได้นะคับ  ระดับความสารถของ อิทาจิกับเกะในตอนนี้ ผมว่าแข็งกว่าโตะลุยกัยเพนอีก เพราะเพนแยกพลังออกเป็น 6 ร่าง และความสามารถต่างกัน แต่นี้พลังรวมอยู่ในคนๆเดียวและมี 2 คน (ถ้าโตะเจอเพน 1 คนแต่ใช้ได้ทั้ง 6 วิถี โตะโหมดเซียนก็ไม่รอดคับ)
ผมว่าสูสีเลยนะคับ คู่นี้อ่ะ กินกันยาก ดีนะคับที่คาบูโตะมันไม่เอาเนตรวงแหวนมาใส่+เซลล์รุ่นที่1 อีกไม่งั้นมีงงมากกว่านี้อีก

ผมว่าท่าซาสึเกะจะสู้กับโตะก็ต้องให้โตะใช้แค่โหมดเซียนกบเท่านั้นแหละคับ ระดับพลังถึงพอฟัดกันมันส์ ถ้าให้โตะใช้โหมดเซียนเต๋าละก็ ทั้ง 5 แคว้นยังเอาไม่อยู่
ผมเคยแสดงความคิดเห็นไว้ว่า คารินน่าจะเป็นคนอุซึมากิ ในกระทู้ที่คุนตั้ง
 ชื่อตระกูลอุซึมากิ เป็นต้นตระกูลของเซียนเต๋า มีสายเลือดทั้ง เซนจู+อุจิวะ 555 http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1842.msg22667#msg22667

sattkon

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 14:03:42 »
แต่ถ้าเปรียบเทียบ 3 โหมด ของ 3 นินจาในตำนาน ผมว่าเซียนงู เก่งสุด เพราะดูจากตอนที่สัตว์อัญเชิญของ 3 นินจาในตำนานสู้กันตอนที่ไปตาม ซึนาเดะ ถ้าไม่มี ทัสซึยุ ช่วยไว้ กัมมะบุนตะ คงเสร็จ มันดะ ของ โอโรจิมารุ ไปแล้ว

แต่สุดท้ายคงต้องยอมให้ พญาลิงเอ็นม่า ของรุ่น 3 ผมว่าโหดสุด *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 14:06:41 »
โหมดเซียนของ คาบูโตะ น่าจะเหนือกว่า ทั้ง2อย่างที่เหลือ ทั้งกบ กับ ทาก นะ

เพราะคาบูโตะ มันบอกว่าไม่ใช่งูแล้ว  มันเปนมังกร *้ั์drinktea*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 14:58:00 »
โหมดเซียนของ คาบูโตะ น่าจะเหนือกว่า ทั้ง2อย่างที่เหลือ ทั้งกบ กับ ทาก นะ

เพราะคาบูโตะ มันบอกว่าไม่ใช่งูแล้ว  มันเปนมังกร *้ั์drinktea*

ใมันก็แค่พูดเฉยๆว่า เป็นมังกร เรายังไม่เห็นรูปลักษณ์สัรขารเลย ดีไม่ดีเผลอๆ จะเป็น กิ้งกือ เอา *haha*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 15:02:33 »
ทุกสัตว์ อันเชิญ จะมีดินเเดนของมันที่มันอาศัยอยู่
มันเเล้วเเต่ว่า ใครจะสามารถไปในที่เเห่งนั้นได้หรือไม่

ตัวอย่าง * จิไรยะ ไปเขาเมียวโบคุ ได้ เพราะประสานอินอันเชิญสัตว์อันเชิญ โดยไม่ได้ทำสัญญาเลือด เลยทำให้ตัวเอง swarp ไปอยู่ในเขา เมียวโบคุ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 15:21:56 »
แต่โอโร มันเหมือนมันเดินหาเองจนเจอนะ *number1*

แล้วที่จิไรยะ เข้าไปที่เขาเมียวโบคุ นั่นน่ะ เพราะ ฝั่งกบ ใช้คาถาอัญเชิญเรียกมา ไม่ใช่หรอคับ

อย่างที่ นารูโตะ กำลังจะกินราเม็ง ในร้าน อิจิราคุ ก้โดนกบแก่ เรียกไปที่เมียวโบคุอ่ะ

โอ้ย  ยิ่งคิด ยิ่ง งง  *haha* *haha*

BlackHair-NaNa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 16:14:15 »
ผมว่าคาบูโตะคงอาจจะเปนวิชาเซียนที่ไม่สมบูรณ์ก็ได้น่ะคับ เพราะวิชาเซียนที่ไม่สมบูรณ์จะมีร่างกายคล้ายกะสัตว์เหมือนที่จิไรยะเปนไงคับ 
ถ้าเปนวิชาเซียนที่สมบูรณ์ก็จะเหมือนกะนารูโตะ ที่เปลี่ยนแค่ดวงตาคับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 16:24:57 »
ผมว่ามันน่าจะเปนที่รูปแบบของโหมดเซียน ของแต่ละเซียนมากกว่านะคับ

จะ้เอาเรื่องแค่นี้มาตัดสิน มันไม่น่าจะมีเหตุผล

ปล.ความเห็นส่วนตัว *้ัdoubt*