หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กฎ 4 ข้อของนินจาแพทย์ ที่ซึนาเดะตั้งขึ้น  (อ่าน 15266 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
1.นินจาแพทย์จะไม่มีวันยอมแพ้ในการรักษาพวกของตัวเองตราบที่ยังมีลมหายใจ

2.นินจาแพทย์ไม่สามารถเข้าร่วมสู้ในสนามรบ

3.นินจาแพทย์จะต้องเป็นคนที่   *dead*  คนสุดท้ายของทีม

4.ผู้ที่สำเร็จวิชา "เบียคุโก" คาถาฟื้นฟูตัวเองเท่านั้น ที่สามารถแหกกฎทั้งสามข้อได้

อิอิ ผมสงสัยว่าซากุระก็เป็นนินจาแพทย์ที่ฝึกโดยซึนาเดะเหมือนกัน ทำไมสามารถสู้กับซาโซริได้อะครับ อย่าบอกนะว่าซากุระสำเร็จวิชา เบียคุโกแล้ว....
ชิสึเนะก็เหมือนกัน เห็นสู้กับคาบูโตะได้ด้วย

ว่างมากมานั่งจับผิดการ์ตูน *haha*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
Re: กฎ 4 ข้อของนินจาแพทย์ ที่ซึนาเดะตั้งขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:59:28 »
ตอนหลัง 2 คนก็โดนตีหน้าเสาธง ไง *haha*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: กฎ 4 ข้อของนินจาแพทย์ ที่ซึนาเดะตั้งขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 12:06:22 »
ตอนหลัง 2 คนก็โดนตีหน้าเสาธง ไง *haha*

งะ ผมเข้าใจแล้ว 555+

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 13:14:38 »
ที่ซากุระสุ้กับซาโซริ ตอนนั้น น่าจะเปนเพราะสถาณการณ์มันบังคับให้สุ้2คน

เพราะถ้าสุ้คนเดียว เอาซาโซริไม่อยุ่แน่นอน  แล้วตอนนั้นก้ไม่มีใครที่ต้องให้ซากุระรักษา

เลยร่วมสุ้ได้น่ะคับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:49:43 »
ที่ซากุระสุ้กับซาโซริ ตอนนั้น น่าจะเปนเพราะสถาณการณ์มันบังคับให้สุ้2คน

เพราะถ้าสุ้คนเดียว เอาซาโซริไม่อยุ่แน่นอน  แล้วตอนนั้นก้ไม่มีใครที่ต้องให้ซากุระรักษา

ครับจริงด้วย
แล้วผมว่า ถ้าชาโชริ เอาจริงสุดสุด สองคนนี้สู้ไม่ได้แน่นอน ไม่สูสีแบบนี้หลอก ชาโชริเป็นถึงระดับหัวหน้าในแสงอุษา
 *number1* *number1* *number1* *number1*

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 17:51:39 »

แล้วผมว่า ถ้าชาโชริ เอาจริงสุดสุด สองคนนี้สู้ไม่ได้แน่นอน ไม่สูสีแบบนี้หลอก ชาโชริเป็นถึงระดับหัวหน้าในแสงอุษา
 *number1* *number1* *number1* *number1*

จริงๆมันก็ไม่มีใครเป็นหัวหน้าใครหรอก ถ้าโดยตำแหน่งก็เพนอ่ะ เป็นหัวหน้า แต่คนอื่นๆก็ไม่เห็นจะมีใครยอมใคร กร่างๆกันทุกคน *dontknow* *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 20:35:29 »

จริงๆมันก็ไม่มีใครเป็นหัวหน้าใครหรอก ถ้าโดยตำแหน่งก็เพนอ่ะ เป็นหัวหน้า แต่คนอื่นๆก็ไม่เห็นจะมีใครยอมใคร กร่างๆกันทุกคน *dontknow* *dontknow*
ระดับหัวหน้าเนี่ย น่าจะหมายถึง คนที่ถือแหวนไว้น่ะคับ

เพราะแสงอุษา น่าจะมีพวกลูกกระจ๊อก อยุ่ด้วย อยุ่แล้วนะคับ  เอาไว้คอยทำงานเล็กๆแทน อะไรแบบเนี้ยคับ

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 23:42:16 »
มันเปนข้อจับผิดที่น่าสนใจมากฮะ เพราะผมก้คิดอยุ่เหมือนกัน แต่เรื่องที่ซากุระสำเร็จวิชาเบียคุโก ตอนนี้งไม่ใช่แน่นอนฮะ

#ความคิดเหนสว่นบุคคล #

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 06:30:22 »

ระดับหัวหน้าเนี่ย น่าจะหมายถึง คนที่ถือแหวนไว้น่ะคับ

เพราะแสงอุษา น่าจะมีพวกลูกกระจ๊อก อยุ่ด้วย อยุ่แล้วนะคับ  เอาไว้คอยทำงานเล็กๆแทน อะไรแบบเนี้ยคับ

หัวน้าที่ผมพูดคือ หัวหน้าจริงๆ ที่มีแหวนนั้นคือ สันยะลักของคนที่สามาตใช้วิชาคาถารวมในเทวรูปมารนอกรีตอะป่าวตามผมเข้าใจนะ
พวกที่มีแหวน เค้าก็มีลำดับขั้นกันด้วยน่ะครับ อย่างอิทาจิก็หัวหน้าทีมใหญ่กว่า คิชาเมะ ชาโชริก็ ใหญ่กว่า เดอิดาระ
พูดง่ายๆคือ เพนเป็นหัวหน้ารองลงมา ชาโชริ อิทาจิ คาคุสึ ต่ำลงไป โคนัน เดอิดาระ ฮิดัน เช็ดสึ คิชาเมะ เป็นลูกน้อง ถึงจะไม่ค่อยยอมกัน
แต่พวกนี้ก็หัวหน้า ไม่รวมโทบิ ผึงมาแสดงตัว

ถ้าผิดก็โทษที่ นี้ตามผมเข้าใจ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 14:52:50 »
ไม่รุ้สิ  คิดแล้วงง  ชั่งมันเห๊อะ *haha* *haha* *haha*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 00:22:25 »
 ก้แค่ตอนนั้นซากุระเค้าไม่ได้รับหน้าที่เปนนินจาแพทย์นี่ครับ ย่าโจจำเปนต้องใช้กำลังของซากุระเพื่อที่จะัพังหุ่น ที่สำคัญคาภาแพทย์ของซากุระไม่ได้มีประโยชน์เท่าไหร่ในการต่อสู้กับซาโซริ เพราะมันใช้พิษ ส่วนชิซึเนะก้ต้องฉะกะคาบูโตะเพราะจิไรยะต้องรับมือกะโอโรจิมารุ ถึงทั้งสองคนจะเปนนินจาแพทย์ แต่ตอนนั้นทั้งสองคนต้องรับหน้าที่ต่อสุ้ เพราะสถานการณ์บีบบังคับ

ไม่เหมือนซึนาเดะ 4คาเงะปะทะมาดาระ แต่ตัวเค้าเองอะรับหน้าที่ฮีลคนในทีมอย่างเดียว ประสานกัน5คน คล้ายๆแบบปาร์ตี้ในเกมออนไลน์อะครับ จะได้ประสานกันได้มีประสิทธิภาพสูงสุด