หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....  (อ่าน 72888 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 00:56:40 »
ฮาๆ อันก็เป็นความคิดส่วนตัวของผมนะครับ แต่ที่คุณบอกว่า ถ้ามี เนตรสังหาระ แล้วเป็นร่าง สถิต ของ 10 หาง ถึงจะใช้ อิซึนะงิ ได้ไม่จำกัด แต่ทำไม โทบิ มันมีแค่ เนตรวงแหวน ธรรมดาแต่มันใช้ได้ถีเลยอะครับ แล้วอีกอย่าง ถ้า เนตรสังหาระ ดีกว่า เนตรวงแหวน จริงๆ อย่าง เพน 6 วิถี ทำไมจัดการกับ 9 หางไม่ได้หละ เพราะตอนนั้น นารูโตะ แพ้เพนไปเรียบร้อยแล้ว แต่ที่รอดมาได้เพราะกายร่างเป็น  9 หางช่วยเอาไว้ แต่ถ้าตอนนั้น เปลี่ยนจาก เพน เป็น โทบิ ที่ไปบุก โคโนะฮะ แทนผมว่าเรื่อง นารูโตะ คงต้องเปลี่ยนชื่อเป็น ซาสึเกะ แล้วหละครับ 5555+  *haha* (อันนี้ล้อเล่น) ผมว่า โทบิ คงไม่จำเป็นต้อง ใช้วิชา รวมลูกอุกาบาศยักษ์ อย่างที่ เพน ทำแล้วล้มเหลวหรอกครับ พอ นารูโตะ กลายเป็น 9 ปุบ ก็ใช้เนตรวงแหวน สะกดเลย จบ
หรือดีไม่ดี ใช่ อิซึนางิ วาป นารูโตะ ไปสู้ในที่ๆตนถนัด เหมือนตอนที่เคย วาปรุ่นที่ 4 ไปหรือไปที่ๆวางกับดักเอาไว้แล้ว นารูโตะ ก็ไม่จำเป็นต้องสู้แล้วครับ แพ้สถานเดียว ไม่จำเป็นต้องบุกน้ำลุยไฟให้เหนื่อยอย่าง เนตรสังหาระ เลย
แต่ตอนนี้คงจะยากแล้ว เพราะ นารูโตะ รวมกับ 9 หางไปเรียบร้อยแล้ว หุหุ
และก็เพราะเหตุผลนี้ โบทิ ถึงต้องการ เนตรสังหาระ มาเพื่อเป็นพลังเสริม เพราะในเมื่อจะพึ่งแค่ เนตรวงแหวน ก็สะกด นารูโตะ ที่รวมกับ 9 หางไม่ได้แล้ว ก็คว่ำมันซะเลย โดยเอา เนตรสังหาระ มาเป็ยตัวช่วย

แล้วข้อมูลของผม ที่เอามาจาก วิกิ ผมเขาใจครับว่ามัน อ้างอิงไม่ได้ 100% แต่ชื่อทุกอย่าง ในการ์ตูนญี่ปุ่น ส่วนใหญ่ล้วนแต่มีที่มาที่ไปครับ และประวัติศาสตร์ที่มีอยู่จริง เพียงแต่เอามาดัดแปลง ในเหตุผลที่มันคล้ายครึงกัน คนเขียนเขาคงไม่กล้าตั้งชื่อ สุ่ม4 สุ่ม5 หรอกครับ *้ั์smoking*

ผมว่า สงสัยคุณคงเข้าใจผิดแล้วมั้งครับ ที่โทบิมันวาปบ่อยๆนั้นไม่ใช่อิชานางิครับ มันเป็นเพียงความสามารถของเนตรวงแหวนข้างขวาของมันเท่านั้นครับ เท่าที่ผมจำได้ เห็นมันใช้อิชานางิแค่ครั้งเดียวเท่านั้นคือ ตอนที่มันสู้กับโคนัน หลังจากที่มันใช้แล้วตามันก็บอดครับ
ปล.หากผมเข้าใจผิดก้อขอโทดด้วยครับ

ขอโทษนะครับ ผมไม่ยักกะเห็นตามันจะบอดตอนไหนเลย ตาข้างนั้นของมันก็ยังอยู่

ต่อให้โทบิไปยังไงโทบิกะเเพ้ยุดีละหว่า เเล้วตอนที่ไปจับ 9 หาง pein ยังป่วยยุด้วยน่ะครับ  เหอะ ท้า pein ไม่ป่วย จับโตะได้สบาย อ่ะ

มันก็ป่วยตั้งนานแล้วนิ จะทำยังไงมันก็ไม่หายหรอกครับ  *้ั์smoking*

ที่โตะมันชนะเพน6ตัวเพราะเพนมันแยกวิชาออกเป็น6  อย่าง 6 ร่างไม่ใช่หรอ เทพไม่เทพ ไม่ต้องดูมาดาระ ดูตอนโตะเข้าร่วมสงความแรกๆ เจอนางาโตะคนเดวที่ใช้ได้ทั้ง6วิถ๊ ต้องใช้ทั้ง อิทาจิ บี และโตะ ซึ่งตอนนั้นโตะเทพว่าโหมดเซียนอีก ยังเกือบตาย

แล้วถ้าไม่มี อิทาจิ ไอ่โตะ กับ ไอ่บี คงต้องสู้กับ เพน สัมพเวสี อีกซัก 10 ตอนหนะนะ ต้องถามว่า อิทาจิ เทพไม่เทพดีกว่า แค่เจอ เพน ครั้งแรกก็รู้เลยว่าจุดอ่อน คาถา ของ เพน มันอยู่ตรงไหน  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 01:20:35 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 01:00:42 »
ผมว่าที่โทบิพูดเรื่องอินาสึงึ เป็นเรื่องจริง ดันโซใช้ได้เพราะมีเซลล์ของรุ่นที่ 1 แต่เป็น อินาสึงิที่ไส่สมบูรณ์  โทบิใช้ได้เพราะคงมีเซลล์รุ่นที่ 1ใน ตัวเหมือนกัน
แสดงว่า เซลล์ รุ่น 1 เป้นเงื่อนไขสำคัญของวิชานี้เพราะวิชานี้เป้นวิชาที่เกรียนเทพจริงๆ และมันคงไม่ได้หวังแค่อินาสึงิหรอกคับ ผมว่า อินาสึงิเป็นผลพลอยได้มากกว่า เหตุผลจริงคือน่าจะต้องการเบิกเนตรสังสาระ และต้องการมีพลังทุกอย่างเหมือนเซียนเต่ามากกว่าเพราะพลังของเซียนเต๋าก็รวมถึงอินาสึงิด้วย++ *number1* *number1*
ส่วนตัวนะคับ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 01:05:29 »
ถูกแล้วครับ ในเรื่องโทบิใช้อิซานางิแค่ครั้งเดียวตอนที่มันสู้กับโคนัน และตามันก็บอดเหมือนกัน อ่านในการ์ตูนตอนแรกผมก็ดูไม่ออกว่าตามันบอดหรือเปล่า ต้อง
ดูในอนิเมครับ ถึงจะชัดเจน ตามันค่อยๆดับลงหลังจากใช้อิซานางิ ส่วนเรื่องการวาร์ป อันนี้เป็นพลังของเนตรวงแหวนเฉยๆครับ

sattkon

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 01:25:46 »
แล้วดันโซเคยใช้ตอนไหน อะไรยังไง งงไปหมดเลย ที่ผมเข้าใจคือ อิซึนางิ มันคือวาปมิติไม่ใช่เหรอครับแล้ว อิซึนางิ จริงๆแล้วมันคือพลังอะไรครับ ช่วยไขให้กระจ่างที ยิ่งมี img แนบมาด้วยก็ยิ่งดีครับ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 09:22:53 »
แล้วดันโซเคยใช้ตอนไหน อะไรยังไง งงไปหมดเลย ที่ผมเข้าใจคือ อิซึนางิ มันคือวาปมิติไม่ใช่เหรอครับแล้ว อิซึนางิ จริงๆแล้วมันคือพลังอะไรครับ ช่วยไขให้กระจ่างที ยิ่งมี img แนบมาด้วยก็ยิ่งดีครับ
   อิซานางิ คือวิชาที่ สามารถเปลี่ยนความจริงเปนภาพลวงตา และเปลี่ยนจากภาพลวงตาให้กลายเปนความจริงได้(เท่าที่ปรากฏตอนนี้ แต่น่ามีความสามารถอื่นอีก)
   เปนวิชาโกงตายได้ โดยผู้ใช้วิชาเปนคนควบคุม คือถึงโดนแทงโดนฟันจนตาย แต่ผู้ใช้อิซานางิก้อสามารถเปลี่ยนให้มันเปนเพียงภาพลวงตาได้ แต่ถ้าผู้ใช้วิชาเปนคนจู่โจมภาพทุกอย่างจะกลับเป็นความจิง ประมาณนี้ครับ
   เปนวิชาต้องห้ามของอุจิวะเพราะใช้แล้วตาบอด (ณ ปัจจุบันที่ปรากฏมีแค่เซียนเต๋าที่ใช้แล้วไม่เปนไรเลย ตอนแบ่งจักระสัตว์หางออกเป็น 9 ส่วน)
   ดันโซ เคยใช้อิซานางิโกงตายประมาณ 10 ครั้ง เห็นจะได้มั้งตอนสู้กะซาสึเกะ แต่ละเนตรใช้ได้ประมาณ 1 นาที แถมเปิดใช้แล้วหยุดคาถาไม่ได้ สุดท้ายเนตรวงแหวนบอดทุกดวงที่แขนขวา
   อ้างอิงจากตอน http://www.madogun.com/read.php?tid=32672&fpage=3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 มี.ค. 2012 เวลา 09:24:47 โดย nakin »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 09:57:48 »
ok เข้าใจละครับ clip นี้เลย
Madara Uchiha VS Konan HD :Naruto Shippuden

แต่ถ้าเป็น เงากระจกหมื่นบุฝผานิรันดร์ คงไม่มีปัญหาครับ ตาไม่บอดแน่นอน *great*

ooae

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 11:35:58 »
ผมไม่แน่ใจนะ ผมว่าน่าจะบอดนะคับ  ถ้าไม่บอดคงเป้นเนตรสังสาระของเซียนเต๋ามากกว่า
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

nakin

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 12:12:31 »
ผมว่าโทบิมีเนตรกระจกเงาหมื่นปุบผานะ น่ามีข้างเดียวคือตาขวามันน่ะแหละ
เพราะ เนตรข้างซ้ายมันสละใช้อิซานางิได้ แล้วมาเปลี่ยนเป็นเนตรสังสาระ(แทนที่จะเปลี่ยนเป็นสังสาระทั้งสองข้าง)
ถ้าเนตรข้างขวาเป็นระดับ เนตรธรรมดา มันคงเปลี่ยนไปใช้สังสาระทั้งสองข้างแน่ๆ น่ามีความพิเศษมาก
ปล.1เนตรกระจกเงาหมื่นปุบผาของซาสึเกะก้อเทพ โทบิมันยังไม่เปลี่ยนมาเลยเนตรตั้งสองข้างแน่ะ
ปล.2 เนตรกระจกเงา ถ้าไม่ใช่พี่น้อง ถึงเปลี่ยนเนตรก้อไม่เปนกระจกเงานิรัดร์ แต่ยังเปนระจกเงาและใช้ได้เหมือนเดิมเช่นเนตรซิซุย
ปล.3 เนตรของซาสึเกะและซิซุย มันจะมาใช้ตอนไหนหว่า แล้วถ้าใช้เนตรซิซุยใครจะสู้มันได้ เล่นครอบงำแบบไม่รู้ตัวนิ

momothedog

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 13:06:10 »
ผมว่าโทบิมีเนตรกระจกเงาหมื่นปุบผานะ น่ามีข้างเดียวคือตาขวามันน่ะแหละ
เพราะ เนตรข้างซ้ายมันสละใช้อิซานางิได้ แล้วมาเปลี่ยนเป็นเนตรสังสาระ(แทนที่จะเปลี่ยนเป็นสังสาระทั้งสองข้าง)
ถ้าเนตรข้างขวาเป็นระดับ เนตรธรรมดา มันคงเปลี่ยนไปใช้สังสาระทั้งสองข้างแน่ๆ น่ามีความพิเศษมาก
ปล.1เนตรกระจกเงาหมื่นปุบผาของซาสึเกะก้อเทพ โทบิมันยังไม่เปลี่ยนมาเลยเนตรตั้งสองข้างแน่ะ
ปล.2 เนตรกระจกเงา ถ้าไม่ใช่พี่น้อง ถึงเปลี่ยนเนตรก้อไม่เปนกระจกเงานิรัดร์ แต่ยังเปนระจกเงาและใช้ได้เหมือนเดิมเช่นเนตรซิซุย
ปล.3 เนตรของซาสึเกะและซิซุย มันจะมาใช้ตอนไหนหว่า แล้วถ้าใช้เนตรซิซุยใครจะสู้มันได้ เล่นครอบงำแบบไม่รู้ตัวนิ

มี 100% ครับ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผาของโทบิ เห็นมันเปลี่ยนอยู่บ่อยๆ แต่ไม่ได้ใช้ ส่วนใหญ่ไม่ได้สังเกตุกัน
ชิซุยเคยเปลี่ยนเนตรด้วยหรอ ... งง
เนตรวงแหวนซาสึเกะผมยังไม่เห็นวิชาเฉพาะของซาสึเกะเลย เช่นเนตรชิซุย สะกดจิตใจแบบไม่มีใครรู้ได้เลย
เนตรที่โทบิใช้ ก็ส่วนใหญ่เป็นวิชามิติ << ยังคงเป็นความลับ
เนตรของอิทาจิก็วิชา อ่านจันทรา อย่างนี้เป็นต้น

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 13:17:09 »
คุณ momothedog  ตอนไหนหรอที่ว่ามันเปลี่ยนอยุ่บ่อยๆ *้ัdoubt*

จะลองกลับไปหาอ่าน และสังเกตุดูมั่ง *้ัread*

nakin

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 14:37:44 »

มี 100% ครับ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผาของโทบิ เห็นมันเปลี่ยนอยู่บ่อยๆ แต่ไม่ได้ใช้ ส่วนใหญ่ไม่ได้สังเกตุกัน
ชิซุยเคยเปลี่ยนเนตรด้วยหรอ ... งง
เนตรวงแหวนซาสึเกะผมยังไม่เห็นวิชาเฉพาะของซาสึเกะเลย เช่นเนตรชิซุย สะกดจิตใจแบบไม่มีใครรู้ได้เลย
เนตรที่โทบิใช้ ก็ส่วนใหญ่เป็นวิชามิติ << ยังคงเป็นความลับ
เนตรของอิทาจิก็วิชา อ่านจันทรา อย่างนี้เป็นต้น
   อ้อๆ เนตรซิซุยอ่ัะ ผมหมายถึงโดนดันโซจกมาใส่ตามันเอง แต่ก้อยังเปนกระจกเงาและมีความสามารถเหมือนเดิม ไม่กลายเปนเนตรธรรมดา แม้จะเปนคนนอกตระกูล
   ส่วนเนตรอิทาจิ เปนเนตรที่มีอ่านจันทรากล้าแข็งมาก แถมคนใช้ยังคล่องอีก
   ส่วนเนตรซาสึเกะ ใช้อ่านจันทราไม่เทพเหมือนอิทาจิ แต่มันสามารถควบคุมรูปลักษณ์เพลิงดำได้ แถมดับเพลิงดำก้อได้ ขณะที่อิทาจิดับไม่ได้
   ปล.ซาสึเกะจะลืมตาทั้งสองข้างตอนใช้ซุซาโนะ
        จะปิดตาขวาแล้วเปิดตาซ้าย เมื่อใช้เทวีสุริยา
        จะปิดตาซ้ายแล้วเปิดตาขวา เพื่อควบคุมการเปลี่ยนรุปร่างเพลิงดำ หรือดับเพลิงดำก้อได้

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 18:48:52 »
แต่ตามความคิดผม ผมคิดว่าโทบิไม่มีเนตรหมื่นบุปผาแน่ๆ ลองกลับไปอ่านตอนที่ยามาโตะถูกคาบูโตะจับตัวไปดูครับ

โทบิตอนแรกจะใช้เนตรสังสาระวิถีมนุษย์เพื่อล้วงข้อมูล แต่ก็ต้องชะงักเพราะจะทำให้คนที่ถูกล้วงข้อมูลเสียชีวิต คาบูโตะกะจะเก็บยามาโตะเอาไว้ เพื่อเพิ่มพลังให้กับเซ็ตสึ
กลายเป็นว่า คาบูโตะต้องใช้ยาล้วงความลับ แล้วให้โทบิใช้เนตรวงแหวนซ้อนเข้าไปล้วงข้อมูลแทน (ถ้าเนตรวงแหวนที่ว่าคือหมื่นบุปผา จำเป็นต้องใช้ตัวช่วยด้วยเหรอ)
ตรงนี้พอจะมองออกไหมครับ ถ้าหากโทบิมีเนตรหมื่นบุปผาจริง ทำไมถึงไม่ใช้ตั้งแต่แรก (มันเสนอว่าจะใช้เนตรสังสาระก่อนเลย ) จำตอนที่เกะใช้เนตรหมื่นบุปผาเพื่อล้วงข้อมูลหาที่อยู่ของ 8 หาง
กับตอนที่ใช้กับเซ็ตสึขาวได้ไหม เนตรนี้สามารถล้วงความลับได้ง่ายๆ แต่โทบิก็ไม่ยอมเอาออกมาใช้

และก็ข้อสุดท้ายผมว่ามันไม่มีหตุผลที่จะไม่เปิดเผยว่าตัวเองมีเนตรหมื่นบุปผา เพราะอย่างน้อยอย่างน้อยก็ช่วยกดดันศัตรูได้บ้างละ
ผมคิดว่าโทบิสามารถเบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ แต่มันไม่อยากได้เอง เพราะเนตรนี้ข้อเสียคืออะไร ?

*dead* *dead* *shock*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 19:14:57 โดย Jay_Jay »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:48:23 »
แต่ตามความคิดผม ผมคิดว่าโทบิไม่มีเนตรหมื่นบุปผาแน่ๆ ลองกลับไปอ่านตอนที่ยามาโตะถูกคาบูโตะจับตัวไปดูครับ

โทบิตอนแรกจะใช้เนตรสังสาระวิถีมนุษย์เพื่อล้วงข้อมูล แต่ก็ต้องชะงักเพราะจะทำให้คนที่ถูกล้วงข้อมูลเสียชีวิต คาบูโตะกะจะเก็บยามาโตะเอาไว้ เพื่อเพิ่มพลังให้กับเซ็ตสึ
กลายเป็นว่า คาบูโตะต้องใช้ยาล้วงความลับ แล้วให้โทบิใช้เนตรวงแหวนซ้อนเข้าไปล้วงข้อมูลแทน (ถ้าเนตรวงแหวนที่ว่าคือหมื่นบุปผา จำเป็นต้องใช้ตัวช่วยด้วยเหรอ)
ตรงนี้พอจะมองออกไหมครับ ถ้าหากโทบิมีเนตรหมื่นบุปผาจริง ทำไมถึงไม่ใช้ตั้งแต่แรก (มันเสนอว่าจะใช้เนตรสังสาระก่อนเลย ) จำตอนที่เกะใช้เนตรหมื่นบุปผาเพื่อล้วงข้อมูลหาที่อยู่ของ 8 หาง
กับตอนที่ใช้กับเซ็ตสึขาวได้ไหม เนตรนี้สามารถล้วงความลับได้ง่ายๆ แต่โทบิก็ไม่ยอมเอาออกมาใช้

และก็ข้อสุดท้ายผมว่ามันไม่มีหตุผลที่จะไม่เปิดเผยว่าตัวเองมีเนตรหมื่นบุปผา เพราะอย่างน้อยอย่างน้อยก็ช่วยกดดันศัตรูได้บ้างละ
ผมคิดว่าโทบิสามารถเบิกเนตรหมื่นบุปผาได้ แต่มันไม่อยากได้เอง เพราะเนตรนี้ข้อเสียคืออะไร ?

ตรงใจผมเลย *number1*

nakin

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:10:36 »

ผมก้อไม่รู้ว่า ทะมัยอาจารย์เขาถึงไม่เขียนให้โทบิใช้ อาจเพราะต้องการให้เห็นความสามารถของคาบูโตะ หรือโทบิไม่ต้องการให้คาบูโตะรู้ความลับของตนก้อได้
   แต่ผมเคยเหนโทบิใช้เนตรลวงตาอยู่สองครั้ง
   โทบิเคยใช้เนตรวงแหวนล้วงข้อมูลโคนัน ตอนตามหานางาโตะ
   อีกครั้งตอนใช้เนตรลวงตา ให้คุชินะคลายผนึกจิ้งจอกเก้าหาง
  ปล.ตามที่ผมอ่านมา เนตรวงแหวนธรรมดา(สามขด) สามารถก๊อปปี้วิชา อ่านกระบวนท่า และคาถาลวงตาขั้นต้นเท่านั้น แต่การล้วงข้อมูลจากโคนันและการดึงสัตว์หางพลังเนตรมันแกร่งมากๆนี่ มันน่ามีเนตรที่พิเศษจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:14:51 โดย nakin »

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:51:17 »

ผมก้อไม่รู้ว่า ทะมัยอาจารย์เขาถึงไม่เขียนให้โทบิใช้ อาจเพราะต้องการให้เห็นความสามารถของคาบูโตะ หรือโทบิไม่ต้องการให้คาบูโตะรู้ความลับของตนก้อได้
   แต่ผมเคยเหนโทบิใช้เนตรลวงตาอยู่สองครั้ง
   โทบิเคยใช้เนตรวงแหวนล้วงข้อมูลโคนัน ตอนตามหานางาโตะ
   อีกครั้งตอนใช้เนตรลวงตา ให้คุชินะคลายผนึกจิ้งจอกเก้าหาง
  ปล.ตามที่ผมอ่านมา เนตรวงแหวนธรรมดา(สามขด) สามารถก๊อปปี้วิชา อ่านกระบวนท่า และคาถาลวงตาขั้นต้นเท่านั้น แต่การล้วงข้อมูลจากโคนันและการดึงสัตว์หางพลังเนตรมันแกร่งมากๆนี่ มันน่ามีเนตรที่พิเศษจริงๆ

อืม เรื่องนี้ก็น่าคิด เห็นพูดกันเยอะเหมือนกันว่าการล้วงความลับจากโคนันได้ไม่น่าจะใช่ระดับเนตรวงแหวนธรรมดา แต่ทั้งคุชินะแล้วก็โคนันมีสิ่งที่เหมือนกันอยู่คือ
ตอนนั้นกำลังหมดแรงอยู่ คุชินะพึ่งคลอดลูกมาใหม่ๆ ส่วนโคนันบาดเจ็บเพราะโดนโทบิทำร้าย อาจจะทำให้การล้วงข้อมูลทำได้ง่ายขึ้น

ผมก็ไม่ปักใจเชื่อ 100% หรอก เกิดตอนต่อไปโทบิเอาเนตรหมื่นบุปผาออกมาใช้ ผมก็หน้าแตกแบบไม่มีเย็บแน่ๆ  *haha*