หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....  (อ่าน 72964 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 17:33:37 »
^
^
^

ก้อย่างที่คุณ sattkon ว่าล่ะคับ เนตรสีขาวที่ว่าเจ๋งๆในที่มืด

เจอเนตรเกะตอนนี้ ดับอนาถทุกคนน่ะคับ เพราะตอนนี้เกะมองเห็นในที่มืดแล้ว

หลังจากได้ตาของอิทาจิมา  *great*

พอดีผมได้เข้าไปหาข้อมูลของเนตรวงแหวนมา แล้วก็ได้เขาเงื่อนไขและความสามารถนี้เข้าครับ

5.เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผานิรันดร์ เป็นเนตรขั้นต่อจากเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผาจะเบิกได้โดยการ ฆ่าพี่น้องที่มีเนตรวงแหวนเหมือนกัน และ เอามาใส่ในดวงตาของตัวเอง โดยคนๆนั้นจะมีชิวิตอมตะ และ ตาไม่บอดอีกต่อไป พร้อมทั้งรับบาปทั้ง 7 โดยที่ตนเองไม่มีวันที่จะได้ตายอีกเลย

และ

หมายเหตุ ผลกระทบ จากการใช้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา คือจะไม่ได้รับแสงสว่างอีกต่อไป ซึ่งนั่นก็คือ ตาบอดนั่นเองอุจิวะ อิทาจิ ได้พูดไว้ในตอน 386 แต่เนตรหมื่นบุปผานิรันดร์ของมาดาระและเนตรหมื่นบุปผาเพลิงอัคคีของโยคุอุจิจะไม่ได้รับผลกระทบนี้ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ จะใช้เนตรนี่เท่าไรก็ได้ เพราะเนตรนี่จะไม่มีวันกลับไปตาบอดอีกได้อีก แล้วจะมีชีวิตที่เป็นอมตะ ไม่มีวันตาย *shock* *rip*

ถ้าเป็นอย่างั้นจริงๆ เกะ ก็ฆ่า โตะ สบายสิครับ *great* แต่นะ โตะ เป็นพระเอกจะตายได้ไง *disappoint*
แต่ก็นะ การ์ตูนมันคงไม่ทำให้เนตรวงแหวน over ขนาดนี้หรอก แต่มันดันมีแหล่งอ้างอิงที่ตรงกัน หลายwebด้วยสิ *glad*

อ้างอิงจาก
http://narutoclub-hit.blogspot.com/2011/07/download-naruto-shippuuden.html

และ  http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%94_(%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%AE%E0%B9%80%E0%B8%AE%E0%B8%B0)
แต่อันนี้ผมขอค้านซักหน่อยนะคับ ว่าจะจิงหรอ

เพราะถ้าอุจิวะ ที่มีเนตรนิรันด์ ไม่มีวันตายจิงๆ  มาดาระ ทำไมถึงตาย

แล้วก้ข้อมูลจากวิกิพีเดีย ใครจะสามารถเปลี่ยนแปลงหรือแต่งเรื่องขึ้นมาก้ได้คับ

เว๊ปมันเปิดให้แก้ไขได้อิสระ  ส่วนในหนังสือ ถ้ามีบอก ตอนไหนก้บอกผมทีนะคับ

เผื่อผมจะอ่านข้ามมา จะได้ย้อนกลับไปอ่านดู

นั้นแหละครับคำถาม ว่าทำไมผมถึงตั้งมู้นี้ขึ้นมา *haha* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:10:22 »
เนตรสังสาระ โหดที่สุด ทั้งประมารของจักกระของผู้ใช้ก้จะเพิ่มขึ้นด้วย คาถาก็เยอะ เอาแค่ 6 วิถีใช้รอดก่อนคับเนตรวงแหวนอ่ะ ซาซูโนะโอะก็ทำอะไรไม่ได้หรอกคับ  เนตรสังสาระ ความสามารถรอบด้านมากกว่า เนตรวงแหวนอาจจะอ่านการเคลื่อนที่ได้ แต่ถ้าโดนดูดจักกระ ยิงซาซูโนะโอะไปก็โดนดูด หรือปัดทิ้ง ก็จบ ถึงตาจะไว แต่ถ้าโดนนานๆก็ไม่ไหวหรอก เนตรวงแหวนเจอกับพวกจักกระเยอะๆ ความสามารถไม่ได้ต่างกันก็จบคับ 

เนตรวงแหวนคิดว่าแน่ เจอที่มืดๆกับเนตรสีขาวไหมละคับ จอดแน่นอน

สรุป 1 เนตรสังสาระ
       2 เนตรวงแหวน นิรันดร์นะคับ
        3 เนตรสีขาว

ท่ายเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า เนตรสังหาระดูดไปเหอะครับจักระหนะ เพราะถ้าเข้าโหมด หมื่นบุฝผานิรันดร์ พลังมัน infinity ครับ
และอย่าลืม วิชา อ่านจันทรา สุดยอดของคาถาลวงตาไม่มีใครเท่า ถ้าฉลาดใช้อย่าง อิทาจิ แล้วหละก็ เพน ก็ เพนเหอะครับ เขามาตีลมอย่างเดียว
ส่วนที่อับแสงเนี่ย ทำไมจะใช้พลังไม่ได้ครับ ถ้าอยู่ในโหมดนิรันคร์ ระเบิด เวทีสุริยา เนตรสีขาวจะไปเหลือ เจอธนู เทพวายุจะต้านไม่ไหว หลบไม่พ้นอีก *้ั์post*
แน่ใจหรือป่าวคับว่า อินฟินิตี้เรื่องจักกระ....ที่ใช้ได้ตลอดคือดวงตานะคับ  จักกระลองใช้มั่วซั่วดูดิคับ คาถาใหญ่ๆทั้งนั้น  คนที่มั่วเรื่องจักกระได้มีแค่โตะคนเดียวคับ  ขนาดมาดาระยังตายลองไปคิดดูว่าเพราะอะไร ก็เพราะการต่อสุ้กับรุ่นที่ 1 นั้น มันเดิมพันทุกอย่าง ทั้งพลัง และจักกระทั้งหมด และที่ทั้ง 2 คนตายเร็วตอนยังหนุ่มก็เพราะ ใช้จักกระและพลังหมดในการต่อสู้ครั้งนั้นไง
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 18:17:08 »
แน่ใจหรือป่าวคับว่า อินฟินิตี้เรื่องจักกระ....ที่ใช้ได้ตลอดคือดวงตานะคับ  จักกระลองใช้มั่วซั่วดูดิคับ คาถาใหญ่ๆทั้งนั้น  คนที่มั่วเรื่องจักกระได้มีแค่โตะคนเดียวคับ  ขนาดมาดาระยังตายลองไปคิดดูว่าเพราะอะไร ก็เพราะการต่อสุ้กับรุ่นที่ 1 นั้น มันเดิมพันทุกอย่าง ทั้งพลัง และจักกระทั้งหมด และที่ทั้ง 2 คนตายเร็วตอนยังหนุ่มก็เพราะ ใช้จักกระและพลังหมดในการต่อสู้ครั้งนั้นไง
ค้าน สุดใจเลยคับ

มาดาระ ยังไม่มีบอกว่าตายเพราะอะไรคับ

แล้วอีกอย่าง ตอนสู้กับรุ่นที่1 มันไม่ได้เดิมพันทุกอย่างไว้หรอกมั้งคับ

ก้เฉลยออกมาแล้วนี่  ว่ามันแกล้งตาย เพื่อขโมย เซลล์ หรือ DNA ของรุ่นที่1  *rip*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:51:29 »
เนตรสังสาระ โหดที่สุด ทั้งประมารของจักกระของผู้ใช้ก้จะเพิ่มขึ้นด้วย คาถาก็เยอะ เอาแค่ 6 วิถีใช้รอดก่อนคับเนตรวงแหวนอ่ะ ซาซูโนะโอะก็ทำอะไรไม่ได้หรอกคับ  เนตรสังสาระ ความสามารถรอบด้านมากกว่า เนตรวงแหวนอาจจะอ่านการเคลื่อนที่ได้ แต่ถ้าโดนดูดจักกระ ยิงซาซูโนะโอะไปก็โดนดูด หรือปัดทิ้ง ก็จบ ถึงตาจะไว แต่ถ้าโดนนานๆก็ไม่ไหวหรอก เนตรวงแหวนเจอกับพวกจักกระเยอะๆ ความสามารถไม่ได้ต่างกันก็จบคับ 

เนตรวงแหวนคิดว่าแน่ เจอที่มืดๆกับเนตรสีขาวไหมละคับ จอดแน่นอน

สรุป 1 เนตรสังสาระ
       2 เนตรวงแหวน นิรันดร์นะคับ
        3 เนตรสีขาว

ท่ายเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า เนตรสังหาระดูดไปเหอะครับจักระหนะ เพราะถ้าเข้าโหมด หมื่นบุฝผานิรันดร์ พลังมัน infinity ครับ
และอย่าลืม วิชา อ่านจันทรา สุดยอดของคาถาลวงตาไม่มีใครเท่า ถ้าฉลาดใช้อย่าง อิทาจิ แล้วหละก็ เพน ก็ เพนเหอะครับ เขามาตีลมอย่างเดียว
ส่วนที่อับแสงเนี่ย ทำไมจะใช้พลังไม่ได้ครับ ถ้าอยู่ในโหมดนิรันคร์ ระเบิด เวทีสุริยา เนตรสีขาวจะไปเหลือ เจอธนู เทพวายุจะต้านไม่ไหว หลบไม่พ้นอีก *้ั์post*
มันก็อาจจะเป็นไปได้นะครับ แต่ความเข้าใจของผมคือ ถ้าอยู่ใน โหมดกระจกเงาหมื่นบุฝผานิรันดร์ มันคงจะระเบิด ซูซาโนะ ได้แบบไม่รู้จบแน่นอน ส่วนเรื่องเป็น อมตะ หนะผมมองว่าไม่จริงครับ ถึงจักกระจะไม่มีวันหมด แต่ก็ตายได้ครับ ถ้าโดนการโจมตีหนักๆแบบเต็ม stream รวดเดียวก็ซีม่องได้เหมือนกันครับ แต่ผมไม่กล้าฟันธง อะไรมากเรื่อง มันดาระ ปะทะ รุ่น 1 ต้องรออ่านดีกว่าครับ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

ooae

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 22:27:51 »
ซาซูโนะโอะที่ว่าแข็ง เจอซึนาเดะยังแตกเลยคับ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Theerask001

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 01:23:46 »
งั้นๆๆอ่ะครับเนตรวงเเหวน เจอเนตรสังสาระ กะจบละ ไอวิชาที่เนตรวงเเหวน ใช้ได้ เนตรสังสาระ กะใช้ได้ยุละ ครับ 

Theerask001

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 01:25:31 »
SUSANO ลองโดน ดาวกระจายวงจักร ป่าว ดูดิมันจะเเน่สักเท่าไหร่

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 02:28:12 »
เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันด์---เนตรที่สามารถใช้คาถา อ่านจันทรา เทวีสุริยา เทพวายุ ได้ แบบไม่มีผลกระทบต่อ ดวงตา โดยใช้จักกระ ในการใช้คาถา เหมือนเดิม ถ้าจักกระหมด ก็ใช้ คาถานินจา ไม่ได้อยู่แล้ว นิครับ อ่านจัทรา เทวีสุริยา เทพวายุ มันก็แค่วิชานินจา แต่เป็นวิชานินจา ที่ใช้ได้เฉพาะ ขีดดจำกัดของสายเลือดเนตรวงแหวน ก็เท่านั้น โดยมีเงื่อนไข คือต้องมีเนตรกระจกเงาหมื่นบุปภา  มันน่าจะเป็นแบบนี้มากกว่านะครับ

ส่วนเรื่องที่ว่า ถ้ามีเนตร กระจกเงาหมื่นบุปภานิรันด์ แล้วจะใช้ อ่านจันทรา เทพวายุ เทวีสุริยา ได้ไม่จำกัดนั้น ผมว่าคงไม่ใช่แน่นอน วิชานินจา ยังไงก็ต้องใช้จักกระ

แล้วเนตรสังสาระVsเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปภานิรันด์ เนตรไหนเก่งกว่า ก้ดูมาดาระเอาแล้วกัน

มาดาระมีเนตรบุปภานิรัดร์อยู่แล้ว ถ้าเนตรนี้มันสุดยอด จิง คงไม่เอาชีวิตเข้าไปเสี่ยงสู้กับรุ่น1เพื่อขโมยเซลล์ มาเบิกเนตรสังสาระแน่นอน

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 06:19:41 »
เเน่นอนครับ เนตรวงเเหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันด์ มีความโหดอนู่ในตัวมากอยู่ เเต่อย่างลืมนะครับเทพวายุมี จุดอ่อนอยู่เช่นกันอยู่อย่างในตอนที่ซาซึเกะสู้กับดันโซสิครับดันโซอัญเชิญช้างดูดลมเข้าไปทำไห้เทพวายุของซวาซึเกะปลิวได้เช่นกัน ดังนั้นเนตรวงเเหวนยังเทพสู้ สังสาระไม่ได้หรอกครับ เพราะ ขนาดตัวมาดาระเอง ยัง ขวนขวาย ดิ้รรน เพื่อเบิกเนตรสังสาระ ขึ้นมาเลย นะอิๆ *number1*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

sattkon

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 07:51:32 »
เอาอย่างงี้ฮะ ผมมองว่า การที่มันดาระอยากได้เซลของรุ่น 1 เพื่อเบิกเนตรสังหาระ นั้นแค่ต้องการพลังที่หลากหลายมากกว่าครับ
แต่ถ้าเอาความคิดของผม ระหว่าง 2 เนตรนี้ผมว่าพอพอกันครับ อย่าลืมว่าเรายังเห็นพลังที่แท้จริงของ เนตรวงแหวนไม่ครบเลยนะครับ และการต่อสู้ของ มันดาระ กับระหว่าง 5 คาเงะก็ยังไม่จบด้วยนอกจจาก ซูซาโนะ แล้วยังจะมีอะไรออกมาอีกมั้ย *great*

ooae

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:48:49 »
ผมว่า เนตรสังสาระต่างหากคับ ที่ยังมีความสารถอื่นๆอีกที่เรายังไม่รู้

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:02:19 »
ผมว่าเนตรวงแหวนนะ อย่างอิซานางิเนี่ย ถ้าโทบิมันไม่ใช้ ก้ไม่มีใครรุ้ว่าเนตรวงแหวนจะใช้ได้

อย่างสังสาระ เพนเคยใช้ให้ดูแล้วนี่  มาตอนนี้มาดาระเองยังมาใช้ให้ดูอีก เนตรวงแหวนเริ่มหายไปจากตลาดแล้ว

ตอนนี้สังสาระมาแทนที่ เนตรวงแหวนตกอันดับ กลายเป็นเนตรกากๆไปเลย  เลยไม่ค่อยได้โชว์อะไรมากมาย

sattkon

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 17:25:29 »
ผมว่า เนตรสังหาระ น่าจะเผยไต๋หมดไส้หมดพุ่งแล้วนะครับ จากการที่ดู โตะสู้กับเพน ทั้ง จิไรยะ เนตรสังหาระ มันก็ไม่มีอะไรมากครับ เพียงแค่มีอีกความสามารถนึง คือการใช้ คาถา ได้ทั้งหมด 5 ธาตุ แต่เนตรวงแหวน เรายังไม่เห็นพลังใหม่ของเกะเลย มันดาระ ก็ยังสู้ไม่จบ *dontknow*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 17:51:12 »
ก็อย่างเราเข้าใจกัน เนตวงแหวนมีต้นกำเนิดมาจาก เนตสังสาระ ก็แสดงให้เห็นแล้วว่ามันสุดยอดกว่าเนตวงแหวนและเนตทั้งปวง
มีอะไรที่เนตสังสาระทำไม่ได้ ที่เนตวงแหวนทำ ความสามาตเหนือกว่าด้วยสัม ยิ่งตอนมาดาระใช้ ยิ่งเทพกว่าตอนเพนใช้สะอีก
 *glad* *glad* *glad* *glad*
เดียวโตะก็มีแล้วเนตสังสาระ อันนี้มั่วเอาเด้อ
 *shock* *shock* *shock* *shock*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 14:23:52 »
แต่อย่าลืมนะครับ ซูซะโนะ เป็น 1 พลังของเนตรวงแหวน รวมทั้ง คาถาลวงตาการอ่านจันทร์ทรา ซึ่งภาษาญี่ปุ่นเรียกว่า สึกิโยะมิ กำเนิดจากพลัง อิซานางิ ซึ่งเป็นพลังที่ โทบิ ใช้และก็เป็น 1 ในพลังของเนตรวงแหวนครับ และ อิซานางิ ก็ไปเป็นพลังย้ายหรือเปลี่ยนแปลงให้ตัวเองเป็นมิติ โดยการโจมตีตรงๆทำไอะไรไม่ได้ ทะลุโปร่งผ่านร่างหมด แต่ละชื่อของพลังมันเชื่อมโยงกันครับ ซึ่งอ้างอิงจากประวัติวรรณคดีของประเทศญี่ปุ่น ลองไปอ่านกันดูนะครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%8B%E0%B8%B8%E0%B8%8B%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%99

ระหว่างพลัง อิสึนางิ ที่ โทบิ ใช้ และคาถาลวงตาการอ่านจันทรา ที่เคยสะกด ถึง มิซึคาเงะรุ่นที่ 4และ ควบคุม 9หาง กับ เนตรสังหาระ และพลังที่ นางาโตะ ใช้อันไหนจะโหดกว่ากัน เพื่อนก็ลองเก็บไปคิดดูกันเองครับ *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 15:00:51 โดย sattkon »