หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ  (อ่าน 42192 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ
« เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:01:09 »
ผลปีศาจสามผลที่น่ากลัวมีอะไรบ้างครับ
นอกจากผลโกโรๆของเอเนลอะครับอีกสองอันคืออะไรครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

น้องหนุ่ม

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 02:45:26 »
คิดว่าน่าจะมีผลอากาศด้วยนะ แล้วก็ดินด้วย

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 02:46:59 »
 *attack* *attack*ผมว่าน่าจะเป็นผลของหนวดขาวนะครับเห็นว่าสามารถทำลายโลกได้เลยนะครับ *haha* *haha* *haha*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 03:00:30 »
ผมคิดว่า 1โกโรๆ 2กุระๆ 3โกมุๆ ครับ55คิดเล่ๆครับ หรืออาจจะมียามิๆด้วยก็ได้ครับ *number1*

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 08:20:53 »
ส่วนตัวผมชอบผล นิคิว ของคุมะ โจมตีรุนแรง แกล้งคนได้ สะท้อนกลับได้ เทเลพอร์ตได้ ไม่ต้องมีเรือ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 09:38:28 »
ผมว่าผลที่น่ากลัวมีหลายผลเลยคับ ถ้ารุ้จักใช้ดีๆ ไม่ใช่แค่โรเกีย สายอื่นๆก้โหดเหมือนกัน

โรเกีย
1.โกโร โกโร   สายฟ้า   เอเนลู
2.ปิกะ ปิกะ   แสง   คิซารุ
3.ผลน้ำละกัน  ที่มีโผล่มาในเดอะมูฟวี่อ่ะ
4.ยามิ ยามิ   ความมืด   หนวดดำ
5.อันนี้แถมให้ ผลลม  ในเรื่องยังไม่มีบอกว่าใครกิน แต่ถ้ามีคนกินล่ะก้  หึ  *haha*

พารามีเซีย
1.กุระ กุระ   สั่นสะเทือน   หนวดขาว
2.โกมุ โกมุ   ยาง   ลูฟี่
3.อันนี้จำชื่อไม่ได้  ของ ชิกิ อ่ะคับ  ที่ทำให้ทุกอย่างที่เคยสัมผัสลอยได้
แค่นี้ล่ะมั้ง พารามีเซีย

โซออน นี่ ขอบอกว่าดีทุกผลก้แล้วกัน ถ้าพลังร่างกาย+ฮาคิ ไม่ว่าจะผลไหนก้โหด เหมือนพีคอมส์อ่ะ

vansit123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 10:30:16 »
ผมว่าทำไม่มันไม่มีผลอมตะหรึอว่ามีแต่โอดะเึค้ายังไม่โชว์ให้เ้ห็น

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 11:43:46 »
อมตะก้ผลของเอเนลูไง

พอตาย ไฟฟ้าก้จะช้อตกระตุ้นหัวใจ แล้วฟื้นมาอีกครั้ง

monsterza1

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 16:35:12 »
ผมว่าผลที่น่ากลัวมีหลายผลเลยคับ ถ้ารุ้จักใช้ดีๆ ไม่ใช่แค่โรเกีย สายอื่นๆก้โหดเหมือนกัน

โรเกีย
1.โกโร โกโร   สายฟ้า   เอเนลู
2.ปิกะ ปิกะ   แสง   คิซารุ
3.ผลน้ำละกัน  ที่มีโผล่มาในเดอะมูฟวี่อ่ะ
4.ยามิ ยามิ   ความมืด   หนวดดำ
5.อันนี้แถมให้ ผลลม  ในเรื่องยังไม่มีบอกว่าใครกิน แต่ถ้ามีคนกินล่ะก้  หึ  *haha*

พารามีเซีย
1.กุระ กุระ   สั่นสะเทือน   หนวดขาว
2.โกมุ โกมุ   ยาง   ลูฟี่
3.อันนี้จำชื่อไม่ได้  ของ ชิกิ อ่ะคับ  ที่ทำให้ทุกอย่างที่เคยสัมผัสลอยได้
แค่นี้ล่ะมั้ง พารามีเซีย

โซออน นี่ ขอบอกว่าดีทุกผลก้แล้วกัน ถ้าพลังร่างกาย+ฮาคิ ไม่ว่าจะผลไหนก้โหด เหมือนพีคอมส์อ่ะ

ผมเห็นด้วยกับผลลมนะ มันคงจะเป็นผล ฟูมะฟูมะ(ลม) 55+ 
พอไปอ่านดูในบอร์ดมีแต่คนบอกว่าดราก้อนมีผลมังกร แต่ผมคิดตลอดว่าเป็นผลลม  - -  *shock*
แถมให้ ถ้ามีผลน้ำด้วยก็คงดี ฮ่าๆ++   *great*

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 17:38:04 »
สายฟ้าเอเนลู เกรียนมาก ตายแล้วปั้มหัวใจตัวเอง สุดยอด

famesom

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 18:17:17 »
ผมว่าทำไม่มันไม่มีผลอมตะหรึอว่ามีแต่โอดะเึค้ายังไม่โชว์ให้เ้ห็น

ผลอมตะ ... ก้อของ"บรู๊ค"อะคับ มันตาย ก้อกลายเปนวิญญาณ ละไปเข้าร่างใหม่

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 19:53:03 »

ผลอมตะ ... ก้อของ"บรู๊ค"อะคับ มันตาย ก้อกลายเปนวิญญาณ ละไปเข้าร่างใหม่
บรูค คือ ผล โยมิ โยมิ = คืนชีพ คับ  ไม่ได้อมตะ จมน้ำก้ตาย  *rip*

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 22:40:37 »
คงไม่มีอะครับผล อมตะ  ของเอเนล มันก็แค่ปั้มหัวใจได้ แต่ถ้าลองโดนแบบเอสสิ จะเอาหัวใจ ที่ไหนมาปั้ม

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 23:29:57 »

บรูค คือ ผล โยมิ โยมิ = คืนชีพ คับ  ไม่ได้อมตะ จมน้ำก้ตาย  *rip*

แล้วถ้าลากร่าง บรู๊ค ที่ตายแล้วขึ้นจากฝั่งจะ บรู๊ค จะยังคืนชีพไหมอ่ะ..

Merry

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 23:41:32 »
ไม่เห็นมีใครเชียร์

พระเจ้า " บาร์กี้ " เลย 555

ผลแยกส่วนก็โหดนะ 555555555555