หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ  (อ่าน 42182 ครั้ง)

One-piece

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 09:24:32 »
เท่าที่ดูน่าจะเป็นผลปิกะ ปิกะ เเสงของคิซารุอ่ะคับ

ท่าคิซารุเตะ ด้วยฮาคิเกราะ  สายโรเกียตัวไหนก้อม่อง

แถมคิซารุยังไวเท่ากับ แสง อีก 

หลบไม่ทันแถมกันกะไม่รอด

เฮียคิซารุ มีเลเซออีก

ผมว่าผลแสง อ่ะเทพสุด  *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:33:44 »
ถ้าว่าอมตะไหม ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ ทุกผลเป็นโรคกลัวน้ำนะ ตกน้ำก็ตายหมด แต่ผลน้ำแข็งของเฮียไก่เขาไม่กลัวน้ำนะ

จะอมตะไหม
ถ้าไม่ตายเพราะตกทะเล ก้ต้องรอมันแก่ตายล่ะคับ  *haha*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 14:50:21 »
หมาแดง กากๆ  อย่าไปเชียร์มัน  มันฆ่าเอส  โถ่ ไอ้ชั่ว  *haha*

เห็นด่วยครับไม่สนับสนุนหมาเข้าสภาครับ   ลาออกไปซะ   บังอาจฆ่าเอสครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:28:33 »
อืม....ผมขอนอกประเด็นนิดนึงนะครับ เอเนล นี่มีค่าหัวไหร่ครับ ถ้ามีค่าหัวแล้วช่วยบอกหน่อยครับว่ามันปรากฎตอนไหน

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:35:06 »
อืม....ผมขอนอกประเด็นนิดนึงนะครับ เอเนล นี่มีค่าหัวไหร่ครับ ถ้ามีค่าหัวแล้วช่วยบอกหน่อยครับว่ามันปรากฎตอนไหน

ผมว่าไม่มีหรอกครับ ตราบใดที่ยังไม่เป็นโจรสลัด หรือลงมาเป็นอันตรายต่อคนหรือรัฐบาลที่ทะเลสีฟ้า
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:38:37 »
โอดะ ให้ไว้ขั้นต่ำ 500 ร้อยล้านถ้าลงมาในทะเลสีฟ้าครับ จาก SBS

Aragan

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:49:36 »
อมตะก้ผลของเอเนลูไง

พอตาย ไฟฟ้าก้จะช้อตกระตุ้นหัวใจ แล้วฟื้นมาอีกครั้ง

ไกลจากคำว่าอมตะเยอะครับ เพราะฟื้นขึ้นมาอาการบาดเจ็บก็ยังอยู่เท่าเดิม ให้เป็นผลปิศาจที่สมบรูณ์แบบที่สุดดีกว่าครับ ทั้งรุนแรง รวดเร็ว พลิกแพลง และมีออปชั่นเสริม

คนที่เข้าใกล้คำว่าอมตะที่สุดคงเป็น มัลโก้ อย่างบรู๊คผมว่าใช้คำว่าอมตะไม่ได้หรอก แบบนั้นมันยิ่งกว่าซอมบี้อีก

Augustz

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 22:08:44 »
ถ้าจากความคิดของผมจิงๆนะ  ผมว่าไม่มีผลไหนอมตะหรอก

ต้องตายเข้า ซักวัน ไม่ตกทะเลตาย ก้แก่ตาย

แต่ก้มีอยุ่1คนคับ ที่ผมคิดไว้ว่า อมตะจิงๆ  ถ้าไม่ตกทะเล คนๆนี้ไม่มีวันตายแน่นอนคับ

คนๆนั้นก้คือ
  จีเวลรี่ บอนนี่  คับผม *number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 22:17:14 »
ต่าย เพ็ญพักตร์สิครับ ที่เพิ่งถ่ายนิตยสารไปอ่ะ อมตะสุดๆ *้ัิshy* *้ัิshy*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Nabonginw

• *

Augustz

• *

takky

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 10:50:01 »
ผลโคลนของ คาริบู ผมว่ามันก็โหดเหมือนกันนะ มันสร้างหลุมโคลนได้ด้วย คล้ายหลุมดำของ หนวดดำเลย ถึงจะไม่โหดเท่า

แต่คนใช้มันไม่ได้เรื่องเลยทำให้ดูอ่อนไปหน่อย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:05:50 »
ถ้าผมจำไม่ผิด โคลน น่าจะแพ้ไฟนะ  รึป่าวก้จำไม่ได้ *haha*

แต่ถ้าโคลนเจอแช่แข็งของอาโอคิยิ ก้จอดเหมือนกันนะ เพราะงั้นผมเลยไม่ให้ผลนี้ติดอันดับ

ผลที่สมบุรณ์แบบที่สุดในสายโรเกีย

ผมให้ ผล โกโร โกโร  สายฟ้า  ของเอเนลู

กับ ผล ปิกะ ปิกะ  แสง  ของคิซารุ

ทั้งความเร็ว พลังทำลาย การพลิกแพลง มากมายเหลือเกิน แล้วถ้ามีอีกผลที่จะเสนอ

ขอเสนอผลลม ในเรื่องมันไม่มีบอกก้จิงว่าใครกิน แต่ถ้ามี ผลนี้ สุดยอดมาก ถึงขนาดล้มล้างรัฐบาลโลกได้ด้วยตัวคนเดียว(เว่อไป) *haha*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:28:15 »
ถ้าจากความคิดของผมจิงๆนะ  ผมว่าไม่มีผลไหนอมตะหรอก

ต้องตายเข้า ซักวัน ไม่ตกทะเลตาย ก้แก่ตาย

แต่ก้มีอยุ่1คนคับ ที่ผมคิดไว้ว่า อมตะจิงๆ  ถ้าไม่ตกทะเล คนๆนี้ไม่มีวันตายแน่นอนคับ

คนๆนั้นก้คือ
  จีเวลรี่ บอนนี่  คับผม *number1*

เอ่อ พลังของบอนนี่ยังขาดข้อมูลอีกเพียบ ยังไม่ขอรีบสรุป เช่น เปลี่ยนอายุได้ตลอดไปไหม  หรือได้แค่ช่วงสั้นๆ  ถ้าเปลี่ยนได้ตลอดไป
ก็จะเกิดคำถามขึ้นมาอีกเพราะดู บอนนี่จะเกี่ยวข้องกับหนวดขาวไม่ก็เอส เช่น ทำไมไม่ทำให้ หนวดขาวกลับมาเป็นหนุ่มล่ะ    คิดว่าน่าจะเปลี่ยนได้ช่วงสั้นๆมากกว่า

Aragan

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:48:17 »
ผลยามิ ยามิ นี่แหละครับ โหดสาสสส   เกรียนสุดในโลเกียแล้ว   ถ้ามีฮาคิสังเกตระดับเทพนี่ไร้เทียมทาน  ดูจากตอนที่มันป้องกันพลังสั่นไหวของหนวดดาวสิครับ เกรียนโคตร  ถ้าตอนนั้นหนวดขาวไม่มีง้าวอยู่ก็ทำอะไร ทีซ ไม่ได้เลย   ตอนสู้หนวดขาวนี่กระจ่างเลยว่าทำยังไง
มันถึงไม่ตายจาก ท่าจักรพรรดิไฟของเอส  *้ั์smoking*

พลังแต่ละอย่างเกรียนจัด  ???   ...ดูดพลังของคนอื่นมาใช้ได้อีก  *dead*

ผลกุระ กุระ โหดสุดใน พารามิเซีย ดูจาก ที่ทีซใช้ถล่มมารีนฟอร์ดช่วงท้ายสงคราม  เกาะเอียงเลย ซึนามิกระจาย  *้ั์gonnadie*

สายโซออนยังไม่รู้อาจมีที่โหดกว่าของเซนโงคุออกมาก็ได้  เช่น  มังกร หรือ  เอาโหดๆไปเลย โยมุงกันเดอร์ราชาอสรพิษ ร่างกาย
แข็งแกร่งยิ่งกว่าเหล็กกล้า พิษแรงเป็นร้อยเท่าของไฮดร้า ป๋าแม็กคุกนรกดูเด็กไปเลย