หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ  (อ่าน 42224 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:15:17 »
ก็คงต้อง อยู่ที่ ประเภทของผลปิศาจด้วยครับ

ถ้านับ ของพารามีเซียนี่ ผลแยกส่วน ผลยาง ผลผ่าตัด นี่ก็โหดในสายนี้ครับ

ผลโรเกีย โหดแทบทุกผล

ผลโซอน ก็คงต้องเป็นพวกโมเดลหายาก อย่าง โมเดลไดโนเสาร์ของเดรค อะไรเงี้ยะครับ

แต่ถ้าจะให้ผมจัดคิวว่าผลไหนโหดสุด ก็คง ยากหน่อย เพราะ มันมีดีคนละอย่าง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: อันนี้ก็อยากรู้มานานแล้วครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:18:17 »
หมาแดง กากๆ  อย่าไปเชียร์มัน  มันฆ่าเอส  โถ่ ไอ้ชั่ว  *haha*
แล้วถ้าตอนเรื่มเค้าให้ลูฟี่กินผลลาวาแทนผลยางล่ะ จะเป็นยังไง? *shock*

การ์ตูนเรื่องนี้ก้ไม่มันไงคับ เพราะช่วงแรกไม่มีกล่าวถึงฮาคิ

ก่อนจะถึงโลกใหม่ คงไม่มีใครสู้มันได้ด้วยซ้ำ ค่าหัวคงเกือบพันล้าน  *disappoint*

คนที่มีฮาคิอาจพอสู้ได้นะ *disappoint*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:20:21 »
ถ้าจากความคิดของผมจิงๆนะ  ผมว่าไม่มีผลไหนอมตะหรอก

ต้องตายเข้า ซักวัน ไม่ตกทะเลตาย ก้แก่ตาย

แต่ก้มีอยุ่1คนคับ ที่ผมคิดไว้ว่า อมตะจิงๆ  ถ้าไม่ตกทะเล คนๆนี้ไม่มีวันตายแน่นอนคับ

คนๆนั้นก้คือ
  จีเวลรี่ บอนนี่  คับผม *number1*

เอ่อ พลังของบอนนี่ยังขาดข้อมูลอีกเพียบ ยังไม่ขอรีบสรุป เช่น เปลี่ยนอายุได้ตลอดไปไหม  หรือได้แค่ช่วงสั้นๆ  ถ้าเปลี่ยนได้ตลอดไป
ก็จะเกิดคำถามขึ้นมาอีกเพราะดู บอนนี่จะเกี่ยวข้องกับหนวดขาวไม่ก็เอส เช่น ทำไมไม่ทำให้ หนวดขาวกลับมาเป็นหนุ่มล่ะ    คิดว่าน่าจะเปลี่ยนได้ช่วงสั้นๆมากกว่า

บอนนี่ ผมว่าใช้พลังกับตัวเองได้ตลอด ไม่งั้น ตัวเธอคนอ้วนเป็นบิ๊กมัมไปแล้วละครับ กินขนาดนั้น

ส่วนใช้กับคนอื่นคงได้แค่ชั่วคราว    บอนนี่ ผมว่าอมตะ ของจริงครับ  ถ้าไม่ตกน้ำ หรือโดนยิงตาย หรือ โดนค่าตายไปซะก่อน 

ไม่งั้นอาคานุอิ มันไม่บอกหรอกครับ ว่า เป็นตัวปัญหา   *dontknow*
หมาแดง กากๆ  อย่าไปเชียร์มัน  มันฆ่าเอส  โถ่ ไอ้ชั่ว  *haha*
แล้วถ้าตอนเรื่มเค้าให้ลูฟี่กินผลลาวาแทนผลยางล่ะ จะเป็นยังไง? *shock*

การ์ตูนเรื่องนี้ก้ไม่มันไงคับ เพราะช่วงแรกไม่มีกล่าวถึงฮาคิ

ก่อนจะถึงโลกใหม่ คงไม่มีใครสู้มันได้ด้วยซ้ำ ค่าหัวคงเกือบพันล้าน  *disappoint*

คนที่มีฮาคิอาจพอสู้ได้นะ *disappoint*

เค้าหมายถึงช่วงแรกๆ ของวันพีช

ฮาคิเพิ่งมีคนใช้ตอนเล่น ห้าสิบ กว่าๆ โน่น 
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:27:47 »
ถ้าจากความคิดของผมจิงๆนะ  ผมว่าไม่มีผลไหนอมตะหรอก

ต้องตายเข้า ซักวัน ไม่ตกทะเลตาย ก้แก่ตาย

แต่ก้มีอยุ่1คนคับ ที่ผมคิดไว้ว่า อมตะจิงๆ  ถ้าไม่ตกทะเล คนๆนี้ไม่มีวันตายแน่นอนคับ

คนๆนั้นก้คือ
  จีเวลรี่ บอนนี่  คับผม *number1*

เอ่อ พลังของบอนนี่ยังขาดข้อมูลอีกเพียบ ยังไม่ขอรีบสรุป เช่น เปลี่ยนอายุได้ตลอดไปไหม  หรือได้แค่ช่วงสั้นๆ  ถ้าเปลี่ยนได้ตลอดไป
ก็จะเกิดคำถามขึ้นมาอีกเพราะดู บอนนี่จะเกี่ยวข้องกับหนวดขาวไม่ก็เอส เช่น ทำไมไม่ทำให้ หนวดขาวกลับมาเป็นหนุ่มล่ะ    คิดว่าน่าจะเปลี่ยนได้ช่วงสั้นๆมากกว่า

บอนนี่ ผมว่าใช้พลังกับตัวเองได้ตลอด ไม่งั้น ตัวเธอคนอ้วนเป็นบิ๊กมัมไปแล้วละครับ กินขนาดนั้น

ส่วนใช้กับคนอื่นคงได้แค่ชั่วคราว    บอนนี่ ผมว่าอมตะ ของจริงครับ  ถ้าไม่ตกน้ำ หรือโดนยิงตาย หรือ โดนค่าตายไปซะก่อน 

ไม่งั้นอาคานุอิ มันไม่บอกหรอกครับ ว่า เป็นตัวปัญหา   *dontknow*

เค้าหมายถึงช่วงแรกๆ ของวันพีช

ฮาคิเพิ่งมีคนใช้ตอนเล่น ห้าสิบ กว่าๆ โน่น
เรานี่แหละที่โพสเรื่องลูฟี่กินผลลาวาแต่ลืมพิมพ์คำว่า"ตั้งแต่" เพราะประโยคที่ตั้งใจจะพิมพ์คือ"แล้วถ้าตั้งแต่ตอนเรื่มเค้าให้ลูฟี่กินผลลาวาแทนผลยางล่ะ จะเป็นยังไง?"

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:36:36 »
เข้าใจครับ

คือตอนแรกคุนบอกว่า    แล้วถ้าตอนเรื่มเค้าให้ลูฟี่กินผลลาวาแทนผลยางล่ะ จะเป็นยังไง?

กัส ก้อเข้ามาบอกว่า   การ์ตูนเรื่องนี้ก้ไม่มันไงคับ เพราะช่วงแรกไม่มีกล่าวถึงฮาคิ ก่อนจะถึงโลกใหม่ คงไม่มีใครสู้มันได้ด้วยซ้ำ ค่าหัวคงเกือบพันล้าน

แล้วคนก้อบอกต่อว่า     คนที่มีฮาคิอาจพอสู้ได้นะ

ที่เข้ามาแย้งก้อคือ  ถ้าเริ่มเรื่องให้ลูฟี่กินผลโรเกีย ลาวาเข้าไป เรื่องมันก้อจะไม่สนุก  เพราะไม่มีใครสู้มันได้  แล้วที่คุนบอกว่า  คนมีฮาคิสู้ได้เนี่ย   ในกาตูนร์ กว่าจะพูดถึงฮาคิ

ก้อตอนหมู่เกาะชาบอนดี้ โน่น  หนังสือกาตูนร์ก้อห้าสิบกว่าเล่ม    ไม่งั้น ห้สิบเล่นที่ผ่านมาก้อไม่มีความสนุกเพราะไม่มีใครสู้ลูฟี่ที่กินผลลาวาเข้าไป

เข้าใจมั้ยเนี่ย  *disappoint*   
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:38:09 »
 *number1*เขาใจเเล้วครับ555

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*